ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนชี้มางให้ผมที(เข้ามาอ่านกันเยอะๆนะครับ)  (อ่าน 3403 ครั้ง)

ออฟไลน์ tikerman

• Flat TV member
  • *
ลบกวนหน่อยครับ...ผมจะซื้อทีวีใหม่ครับแนะนำให้ผมที ขอ 47-50 นิ้วครับ เน้น 2D หรือติด 3D มาด้วยแต่ภาพ2Dแจ่มก็โอเครับ

...เนื่องจาก LG42นิ้ว 7600LM เสียคือ มีอาการไฟ Blackilng ขาดต้องเปลี่ยนยกจอ  ราคาอะใหล่ 28,000 รวมค่าซ่อม  [ช็อค] ประกันเพิ่งหมด 8/1/14 ใช้บัตรลดได้ 20%
บ้าไปแล้ว....อะใหล่ทำใมมันแพงจังเท่ากับเครื่องใหม่เลยนะครับ ซ่อมมามันขาดอีกทำงัยล่ะครับ ศูนย์ก็ตอบไม่ได้  [เศร้า] หรือซ่อมข้างนอกมีมั๊ยครับ

ถ้าซืื้อช่วยมีรุ่นใหนแนะนำมั่งครับเอาราคากลางหน่อยนะครับ หรือกลับไปหาโซนี่ดีครับช่วยแนะ นำทีครับ  [โขก]

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 20, 2015, 01:59:38 pm โดย tikerman »

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
Re: รบกวนชี้มางให้ผมที(เข้ามาอ่านกันเยอะๆนะครับ)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 20, 2015, 02:18:04 pm »
ตอนนี้ sony 50w800b ราคาราวๆ 28000-30000 บาทเองครับ ภาพ 2d ดีกว่า lm7600 ด้วย แต่ 3d แว่นแบบ active อาจยังเป็นรอง lg อยู่
หรือรอสักเดือนหน้ารุ่นใหม่ๆจะวางขายแล้วครับ งบนี้หรือเข้าใจว่าเจ้าของกระทู้น่าจะเพิ่มบได้อีก อาจดูรุ่นใหม่ๆ สเปคดีกว่ารุ่นปีที่แล้วได้เลยล่ะ

• *
Re: รบกวนชี้มางให้ผมที(เข้ามาอ่านกันเยอะๆนะครับ)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 20, 2015, 03:06:00 pm »
ครับเห็นว่า หลังเมษาจะมีการเปิดตัวรุ่นใหม่ๆอยู่เหมือนกันครับ  ว่าจะย้าย 42 ขึ้นห้อง ดันมาเดี้ยงไปก่อน ซ่อมไม่คุ้มเลยครับ อยากได้ซัก 50 กำลังเหมาะครับ
เน้น 2D เป็นหลักดีกว่าครับ 3D เอาเข้าจริงๆแทปไม่ได้ใช้เลย

แต่รุ่นใหม่เปิดตัวราคาคงแรงน่าดูครับอาจเอารุ่นปีที่แล้วที่ไม่ตกรุ่นเท่าใหร่มาใช้ ดีมั๊ยครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 20, 2015, 04:04:20 pm »
ครับเห็นว่า หลังเมษาจะมีการเปิดตัวรุ่นใหม่ๆอยู่เหมือนกันครับ  ว่าจะย้าย 42 ขึ้นห้อง ดันมาเดี้ยงไปก่อน ซ่อมไม่คุ้มเลยครับ อยากได้ซัก 50 กำลังเหมาะครับ
เน้น 2D เป็นหลักดีกว่าครับ 3D เอาเข้าจริงๆแทปไม่ได้ใช้เลย

แต่รุ่นใหม่เปิดตัวราคาคงแรงน่าดูครับอาจเอารุ่นปีที่แล้วที่ไม่ตกรุ่นเท่าใหร่มาใช้ ดีมั๊ยครับ

ลองไปดู sony 50w800b ตัวจริงก่อนก็ได้ครับ ถ้าชอบซื้อเลยก็ไม่เสียหลาย
รุ่นใหม่ออกมาราคาน่าจะแพงกว่าเกือบหมื่น (เทียบซีรีย์เดียวกัน)

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 20, 2015, 05:38:58 pm »

ลองไปดู sony 50w800b ตัวจริงก่อนก็ได้ครับ ถ้าชอบซื้อเลยก็ไม่เสียหลาย
รุ่นใหม่ออกมาราคาน่าจะแพงกว่าเกือบหมื่น (เทียบซีรีย์เดียวกัน)

หาของลองเทสอยู่ครับ ร้านบอกรุ่นใกม่จะมาเลยไม่มีสต๊อกแล้ว [เศร้า]

ออฟไลน์ KVYoung

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 20, 2015, 06:24:17 pm »
แต่..ตอนนี้
พวกทีวีตกรุ่น เขาพากันดันราคาขึ้นมาสูงมาก เพื่อจะผลักผู้บริโภคไปหารุ่นใหม่
ไม่เหมือนช่วงปลายปีก่อนปีใหม่ ราคาลดลงมาฮวบฮาบเลย.. ครับ
รอสักหน่อย (ถ้ารอได้)..แล้วไปเทียบราคากับสเป็คดูครับ..
ว่า..จะเลือกรุ่นใหม่ หรือตกรุ่น ดีกว่ากัน..?

ออฟไลน์ นังกชกรเล้าไก่

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 20, 2015, 06:55:09 pm »
ถ้าตกรุ่นปีเดียว แต่เป็นรุ่นท็อปหรือรองท็อปของปี2014  ย่อมดีกว่ารุ่นใหม่ที่เป็นรุ่นล่าง ถึง กลาง-สูง ปี 2015 แน่นอน

ยกตย.ของ Samsung D series 6000/6400/6600 ออกมาตั้งหลายปีแล้ว จอเป็น Ultra Clear Panel ซึ่งรุ่นใหม่ๆ รหัส F H อะไรพวกนี้ ที่ไม่ใช่ Ultra Clear panel ภาพยังสู้รุ่นเก่าๆหลายปีที่แล้วไม่ได้เลย (ยกเว้นรุ่นรองท็อป Series7000 กับตัวท็อป 8000 อย่างที่บอก) ซึ่ง ต้องรอดูอีกไม่กี่เดือน ว่าแต่ละค่าย จะมี option อะไรแปลกใหม่มาให้เล่นกัน  

ที่รู้ๆคือ OLED น่าสนสุดแต่ก็แพงเว่อสุดเชนกัน พวกจอยักษ์ 65" ขึ้น ราคาขายกะรวยเป็นเศรษฐีเลย [คิคิ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 20, 2015, 07:19:40 pm โดย RUF »

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 20, 2015, 08:45:15 pm »
ไปดูมา sony  น่าใช้ดีครับแอบแว๊ปไปดู lg มาราคาลงมาเยอะแต่ภาพผมว่าสู้โซนี่ไม่ได้ครับ รุ่นที่ร้านแนะนำ lg50lb582t  บอกว่าเหมาะกับ 2D แต่ภาพยังไม่โดนใจซักเท่าใหร่ครับ ต้องลองเดินหลายที่ดูอีกทีครับ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 20, 2015, 09:27:34 pm »
ไปดูมา sony  น่าใช้ดีครับแอบแว๊ปไปดู lg มาราคาลงมาเยอะแต่ภาพผมว่าสู้โซนี่ไม่ได้ครับ รุ่นที่ร้านแนะนำ lg50lb582t  บอกว่าเหมาะกับ 2D แต่ภาพยังไม่โดนใจซักเท่าใหร่ครับ ต้องลองเดินหลายที่ดูอีกทีครับ
ถ้า lg รุ่นที่ซีรีย์เทียบกับ sony 50w800b ต้อง lb670t ครับ
ตัวอื่นก็มี
ss h6400
panasonic as700t
ลองไปดูหลายๆตัวครับ
หรือถ้ารอรุ่นใหม่ได้ก็รอก่อน ช่วงนี้ก็เก็บเงินเพิ่มรอรุ่นใหม่ไปพลางๆ... [หื่น]

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 20, 2015, 10:15:04 pm »
กำลังหาข้อมูลเลยครับไปเจอLG 55LB670T ราคาถูกมาก เเละมีคนบอกภาพดีกว่าโซนี่ 800b จริงหรอครับไปยืนมองตอนเย็นผมมองภาพออกหลอกๆตาครับ
ส่วน  ss  ยังไม่ได้ลองดูพอดีเอาหมาไปด้วย วันนี้งอแงผิดปกติเลยไม่ได้ลองเลยครับ

ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 20, 2015, 10:24:44 pm »
กำลังหาข้อมูลเลยครับไปเจอLG 55LB670T ราคาถูกมาก เเละมีคนบอกภาพดีกว่าโซนี่ 800b จริงหรอครับไปยืนมองตอนเย็นผมมองภาพออกหลอกๆตาครับ
ส่วน  ss  ยังไม่ได้ลองดูพอดีเอาหมาไปด้วย วันนี้งอแงผิดปกติเลยไม่ได้ลองเลยครับ

ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ
สองตัวนี้ ภาพคนละแนวเลยครับ 3d ก็คนละประเภท คงต้องไปดูตัวจริงเปรียบเทียบ อยู่ที่เราชอบแนวภาพ หรือ สเปคที่ต้องการแบบไหนมากกว่า รวมทั้ง ss ก็ภาพคนละแนวภาพเช่นกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 20, 2015, 10:26:21 pm โดย sirota »

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 20, 2015, 10:59:11 pm »
ถามอีกนิดครับ แล้วซากทีวี lg42 7600lm ผมไปทำอะไรดีครับ ถ้าซ่อมลดแล้วก็24,000โครตคุ้ม(lgรับเต็มๆ) ถ้าไปฝากวางหน้าตึกเค้าจะว่าผมม่ะ [ไม่พูด]

ออฟไลน์ KVYoung

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 21, 2015, 12:00:11 am »
ถามอีกนิดครับ แล้วซากทีวี lg42 7600lm ผมไปทำอะไรดีครับ ถ้าซ่อมลดแล้วก็24,000โครตคุ้ม(lgรับเต็มๆ) ถ้าไปฝากวางหน้าตึกเค้าจะว่าผมม่ะ [ไม่พูด]

ขายไปเป็นอะไหล่..
อาจจะพอได้ค่ารถ ค่าน้ำมัน ไปซื้อเครื่องใหม่
ครับ..

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 21, 2015, 02:58:53 pm »
หาของยากน่าดูครับ  ไม่ของกันเลยมีแต่ในห้างราคาต่างกัน 3-4,000 ทั้ง  lg-sony