ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ Egreat รอบ2  (อ่าน 2676574 ครั้ง)

ออฟไลน์ nrisun

• *
Re: รวมพลคนใช้ Egreat รอบ2
« ตอบกลับ #1242 เมื่อ: มกราคม 31, 2012, 02:36:43 pm »
เรียนถามคุณ VUN99
ผมใช้ FW ตัว 2.4 อยู่ เพิ่งเจอเวบนี้ดีมากครับ ผมต่อ PC กับตัว R200 II ผ่านสายเลน มีปัญหาดังนี้ครับ
1. มองไม่เห็น HD ในตัว R200
2. เปิดจากตัว R200 ก็จะถาม password กับ user name ทั้งๆ PC ไม่ได้ set ไว้
3. แนะนำขั้นตอนการset up ที่เครื่องPC เพื่อจะเข้าไปที่ตัว R200  ให้หน่อยครับ ผม set มั่วๆเอา ไม่รู้ว่าจะถูกหรือปล่าว
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ที่บอกมองไม่เห็น  HD ในตัว R200 II นี่คือ ผ่านทางคอม หรือ ผ่านตัว R200 II เอง ครับ คิดว่าน่าจะเป้็นการมองผ่านคอม

เมื่อต่อสายแลน เรียบร้อยแล้วได้ตั้งค่า network ของ R200 II ยังครับ ตรง SAMBA ให้ ON เอาไว้นะครับ แล้วตรง IP Adress ให้ตั้งเป็น AUTO ก็ได้
กลับมาดูทาง PC โฟล์เดอร์หรือ DRIVE ไหน จะให้แชร์ไว้ ก็ตั้งแชร์ไว้ครับ แต่ไม่ต้องตั้ง Password นะครับ

ถ้ามองผ่านคอม มองผ่าน workgroup ไม่เห็น ให้ลองใช้ IE (IE เท่านั้น พวก browser อื่นๆไม่ต้องใช้ เคยลอง firefox เข้าไม่ได้) แล้วพิมพ์ IP adress ของ R200-II ที่ได้รับ ผ่านIE ครับ น่าจะมองเห็น drive ต่างๆ ของ R200-II แล้ว จากนั้นก็จะจัดการยังไงก็ตามใจ
ถ้า R200-II ยัง ถามหา username และ password อีก ลองทำวิธีนี้ก็ได้
1. add user ใหม่ ให้กับ PC เลย ตั้งค่า username และ password ตามใจ แล้วลองใช้ username และ password นั้นกับ R200-II

2. ลอง DOWN FW ไปเป็นตัวเก่าๆ V 1. กว่าๆ ด้วยวิธีจิ้มปุ่ม Restore เสร็จแล้วมันจะมี เมนู samba ให้ ON ไว้ แต่จะมี menu samba security
ให้ปิดมันซะ จากนั้น อัพ FW เป็น version ล่าสุด หรือ ตัวที่เราต้องการโดยอัพผ่านเมนูในเครื่อง R200-II (ไม่ต้องจิ้มปุ่ม Restore )
ผมเคยทำวิธีที่ 2 นี้ จากที่ถามหา password ก็ไม่ถามอีกเลย
ขอบคุณครับ FW ที่คุณ VUN99 แปะไว้ตัวนี้เก่าพอหรือปล่าวครับสำหรับจะลงเพื่อปิดsamba security

EG-R200 ตัวนี้ 3IN 1
Version 1.0.5.39 (3 in 1)
http://www.mediafire.com/?pwayiy2e1sh6lc9

ออฟไลน์ vun99

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #1243 เมื่อ: มกราคม 31, 2012, 03:03:06 pm »
ผมใช้ FW ตัว 2.4 อยู่ เพิ่งเจอเวบนี้ดีมากครับ ผมต่อ PC กับตัว R200 II ผ่านสายเลน มีปัญหาดังนี้ครับ
2. เปิดจากตัว R200 ก็จะถาม password กับ user name ทั้งๆ PC ไม่ได้ set ไว้
3. แนะนำขั้นตอนการset up ที่เครื่องPC เพื่อจะเข้าไปที่ตัว R200  ให้หน่อยครับ ผม set มั่วๆเอา ไม่รู้ว่าจะถูกหรือปล่าว

ที่บอกมองไม่เห็น  HD ในตัว R200 II นี่คือ ผ่านทางคอม หรือ ผ่านตัว R200 II เอง ครับ คิดว่าน่าจะเป้็นการมองผ่านคอม

เมื่อต่อสายแลน เรียบร้อยแล้วได้ตั้งค่า network ของ R200 II ยังครับ ตรง SAMBA ให้ ON เอาไว้นะครับ แล้วตรง IP Adress ให้ตั้งเป็น AUTO ก็ได้
กลับมาดูทาง PC โฟล์เดอร์หรือ DRIVE ไหน จะให้แชร์ไว้ ก็ตั้งแชร์ไว้ครับ แต่ไม่ต้องตั้ง Password นะครับ

ถ้ามองผ่านคอม มองผ่าน workgroup ไม่เห็น ให้ลองใช้ IE (IE เท่านั้น พวก browser อื่นๆไม่ต้องใช้ เคยลอง firefox เข้าไม่ได้) แล้วพิมพ์ IP adress ของ R200-II ที่ได้รับ ผ่านIE ครับ น่าจะมองเห็น drive ต่างๆ ของ R200-II แล้ว จากนั้นก็จะจัดการยังไงก็ตามใจ
ถ้า R200-II ยัง ถามหา username และ password อีก ลองทำวิธีนี้ก็ได้
1. add user ใหม่ ให้กับ PC เลย ตั้งค่า username และ password ตามใจ แล้วลองใช้ username และ password นั้นกับ R200-II

2. ลอง DOWN FW ไปเป็นตัวเก่าๆ V 1. กว่าๆ ด้วยวิธีจิ้มปุ่ม Restore เสร็จแล้วมันจะมี เมนู samba ให้ ON ไว้ แต่จะมี menu samba security
ให้ปิดมันซะ จากนั้น อัพ FW เป็น version ล่าสุด หรือ ตัวที่เราต้องการโดยอัพผ่านเมนูในเครื่อง R200-II (ไม่ต้องจิ้มปุ่ม Restore )
ผมเคยทำวิธีที่ 2 นี้ จากที่ถามหา password ก็ไม่ถามอีกเลย
ขอบคุณครับ FW ที่คุณ VUN99 แปะไว้ตัวนี้เก่าพอหรือปล่าวครับสำหรับจะลงเพื่อปิดsamba security

http://www.mediafire.com/?pwayiy2e1sh6lc9

ของคุณรุ่น R200-II ไม่ใช่เหรอ
ตัว FW 3 IN1 Version 1.0.5.39 (3 in 1) รุ่น R200 (chip 1073) ครับ ใช้ด้วยกันไม่ได้
ต้องใช้ของรุ่น 1185 ครับ
TV : sharp 40" 40L500M
HD Player : Xtreamer pro & Egreat R1-II
Power Box SU602 + Noise Filter
HDMI : LCDTVTHAILAND 2 m.
Docking : ICY BOX & EZ Doc

ออฟไลน์ noom9888

« ตอบกลับ #1244 เมื่อ: มกราคม 31, 2012, 04:15:58 pm »
เอา FW ตัวโมของทาง CS ใหม่สุด สำหรับ chip 1185 (R1-II , R200-II , R180 , ฯลฯ) มาฝากครับ

xEgreat-II_3.0.1.5_CSv0.9.7-DMD-XLCZ.rar

ลิงค์โหลด http://www.mediafire.com/?lje46gem79u1xoj

ใครอยากลองเชิญครับ

แนะนำให้อัพแบบจิ้มปุ่ม Restore นะครับ

ต่างจาก OFW ยังไงบ้างครับท่าน vun99

« ตอบกลับ #1245 เมื่อ: มกราคม 31, 2012, 04:57:37 pm »
เอา FW ตัวโมของทาง CS ใหม่สุด สำหรับ chip 1185 (R1-II , R200-II , R180 , ฯลฯ) มาฝากครับ

xEgreat-II_3.0.1.5_CSv0.9.7-DMD-XLCZ.rar

ลิงค์โหลด http://www.mediafire.com/?lje46gem79u1xoj

แนะนำให้อัพแบบจิ้มปุ่ม Restore นะครับ

ต่างจาก OFW ยังไงบ้างครับท่าน vun99

จะกลับไปลองคืนนี้ครับ ไว้จะมาบอกผล
HD Player : Xtreamer pro & Egreat R1-II
Power Box SU602 + Noise Filter

ออฟไลน์ akkarin_c

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #1246 เมื่อ: มกราคม 31, 2012, 07:14:46 pm »

ขอเสริมนะครับ ผมใช้ r180 เปิดจากตัว Hdplayer ตอนแรกก็ถาม password ครับ
ต้อง set ที่คอมครับ  ลองดูที่พวก network option ครับ  ปิด password

จากนั้นก็เข้าไปตั้งค่า folder หรือ drive ที่แชร์ไว้
เข้า advanced sharing เลือก permission แล้ว add everyone ด้วยนะครับ  ลองดูครับ ผมก็มั่วๆ เอาจนได้ครับ win7 นะครับ 

ส่วนที่ HDplayer นั้นต้องเข้าไปตั้งค่า network ชื่ออะไรสักอย่างจำไม่ได้  ให้เป็น on ครับ
น่าจะ samba อะไรสักอย่างครับ  จากนั้นคอมก็จะมองเห็นครับ   

เวลาจะโหลดบิทก็เปิด BT ให้ออนครับ แล้วจำเลขไอพีไว้  จากนั้นเอาไอพีมาพิมพ์ในโปรแกม Browser
ก็จะเข้าไปตั้งค่าโหลดได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2012, 07:18:04 pm โดย akkarin_c »

« ตอบกลับ #1247 เมื่อ: มกราคม 31, 2012, 09:19:41 pm »
มาบอกผลเทส FW ตัวโม xEgreat-II_3.0.1.5_CSv0.9.7-DMD-XLCZ นะครับ
ส่วนใหญ่ก็คคล้ายแบบ ตัวโมของ CS ตัวเก่าๆอยู่นะครับ อาจมีเปลี่ยนแปลงบ้าง แต่โดยภาพรวมดีกว่าตัว 3.0.1.5 official ครับ

ความเปลี่ยนแปลงนะครับ เทียบกับ Egreat 3.0.1.5 นะครับ
1. ธีมเป็นสีน้ำเงิน ดูสบายตากว่าสีแดง และ ธีมพื้นหลังดูสวยงาม ดูดีกว่า ตัว Egreat
2. เปลี่ยน font  และ ขนาดเริ่มต้น และ สีของซับไตเติ้ล (เปลี่ยนตั้งแต่เริ่มต้น)ได้ จะรีสตาร์ทอัตโนมัติหลังเปลี่ยนแปลง 1 ครั้ง
3. ตั้งเวลาปิดเครื่องได้
4. สามารถเปลี่ยน skin ได้ มี 2 แบบ และยังคงเปลี่ยนภาพพื้นหลังได้เหมือนเดิม
5. หน้่าตา ICON ต่างทำออกมาสวยงาม ดูดี

มนูที่เพิ่มขึ้น (แต่ไม่เป็นประโยชน์สำหรับผม)
1. มี menu DMD IMS เป็น Content Internet ของประเทศคนโม ภาษาเป็นของเขา
2. LIVE TV ก็เป็นรายการทีวี สดๆจากบ้านเขา ลองดูแล้วเป็นภาษาบ้านเขา
3. menu IMS มี Content มากกว่าของทาง Egreat แต่ก็เป็นแบบเดิมๆของตัวโม CS เก่าๆ อาจจะมีเพิ่มมากขึ้นมาบ้างหรือเปล่าผมก็ไม่แน่ใจ

ที่ folder หนัง ถ้า folder ที่เก็บหนัง มีการทำรูปภาพพื้นหลังที่ใส่รายละเอียดหนังไว้ด้วย (poster.jpg) จะสามารถกด play ที่ปกหนังนั้นๆได้เลย
กด play ครั้งแรก จะเข้าที่ ภาพ poster เพื่อโชว์รายละเอียดหนังให้เราดูก่อน กด play ซ้ำอีก 1 ครั้ง จะเริ่มเล่นหนัง
แต่ถ้า Folder นั้นไม่ได้ทำภาพ poster.jpg ไว้ จะไม่สามารถกด play ได้ (ไม่ีมีอะไรเกิดขึ้น) จะต้อง กด Enter เพื่อเข้า folder หนังแล้วค่อยกด Play หรือ Enter ที่ตัวไฟล์หนังเอง  
แต่อันนี้ ตัว office 3.0.1.5 ก็เหมือนกันนะครับ  [เท่ห์]

ข้อเสียอันเดียวที่เจอ คือ เมนูมันหน่วงกว่า ตัว 3.0.1.5 official ครับ คงเพราะ ขนาดใหญ่กว่า ข้อมูลเยอะกว่า แต่ก็หน่วงกว่าไม่มากครับ เพียงแต่ไม่ได้ลื่นปรื๊ด

ส่วนการใช้งานอื่น ปุ่มเมนูต่างๆ ก็เหมือนตัว official ครับ

สรุป ส่วนตัวผมชอบตัวนี้นะ หน้าตาดูดีมากทีเดียว ใช้งานก็โอเค (ยังไม่เจอแฮงค์)  [ปลื่ม]

ปล. หนังเรื่องไหนถ้ามีซับ Text เป็นซับที่เป็นตัวอักษร ซับแบบนี้จะมีนามสกุล .SRT.SSA ที่สามารถปรับขนาดได้ (อาจจะเป็นซับฝังก็ได้) เวลาดู สามารถกดปุ่มลูกศร ขึ้นลง เลื่อนตำแหน่งซับได้เลยนะครับ เป็นเมนูลัด ไม่ต้องเข้าไปที่เมนูซับเพื่อปรับเลื่อน ( แต่อันนี้ทุกคนคงรู้อยู่แล้วมั๊งครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2012, 09:34:42 pm โดย vun99 »

ออฟไลน์ nrisun

• *
« ตอบกลับ #1248 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 02:41:36 am »

[/quote]

[/quote]

ของคุณรุ่น R200-II ไม่ใช่เหรอ
ตัว FW 3 IN1 Version 1.0.5.39 (3 in 1) รุ่น R200 (chip 1073) ครับ ใช้ด้วยกันไม่ได้
ต้องใช้ของรุ่น 1185 ครับ
[/quote]
ขอบคุณครับไม่ได้ดูให้ดีเกือบพลาด คัยอยากทำตามที่คุณ VUN99แนะนำก็ลองดูครับ ผมเจอลิ้งของegreat fw ตัวแรกข้างล่างครับ
http://en.egreatworld.com/en/download-default-cid-25-page-1.html

ออฟไลน์ sura94

• *
« ตอบกลับ #1249 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 06:34:03 am »
ผมมีปัญหากับ firmware 3.1.5 cs คือเวลากดซูม ปกติเวอร์ชั่นอื่นๆ จะหายไปเฉพาะด้านข้าง แต่อันนี้ด้านบนหายด้วยครับ
อีกอย่างหนึ่งก็คือ เครื่องไม่ยอมจำเวลาที่เล่นค้างไว้ครับ จะขึ้นถามว่าจะเล่นที่เดิมมั้ยปกติ แต่เวลากดจะค้างแป๊บนึงแต่ก็เล่นตอนเริ่ม
ไม่กลับไปเล่นที่ค้างไว้ครับ อันนี้เป็นตั้งแต่ผมลงตัว official. กลับไปลง 2.5.02 ก็ไม่หาย ใครเป็นบ้างครับ พอมีวิธีแก้มั้ย
แนะนำด้วยครับ
 [เปล่า]

« ตอบกลับ #1250 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 08:32:06 am »
ผมมีปัญหากับ firmware 3.1.5 cs คือเวลากดซูม ปกติเวอร์ชั่นอื่นๆ จะหายไปเฉพาะด้านข้าง แต่อันนี้ด้านบนหายด้วยครับ
อีกอย่างหนึ่งก็คือ เครื่องไม่ยอมจำเวลาที่เล่นค้างไว้ครับ จะขึ้นถามว่าจะเล่นที่เดิมมั้ยปกติ แต่เวลากดจะค้างแป๊บนึงแต่ก็เล่นตอนเริ่ม
ไม่กลับไปเล่นที่ค้างไว้ครับ อันนี้เป็นตั้งแต่ผมลงตัว official. กลับไปลง 2.5.02 ก็ไม่หาย ใครเป็นบ้างครับ พอมีวิธีแก้มั้ย
 [เปล่า]

เรื่องเครื่องไม่จำค่า จุดเล่นที่เดิม ของผมไม่เป็นนะ ก็เล่นจุดที่ดูหนังค้างไวปกติ ข้ามวันก็เล่นจุดที่ดูค้างปกตินะครับ ไม่รู้มีใครเจอปัญหานี้แบบคุณ SURA94 อีกไหม

ส่วนเวลาซูม ทุกเวอร์ชั่นถ้าเป็น 2X 3X 4X ของผมด้านบนมันก็หายหมดนะ เพราะมันจะซูมเป็นเต็มจอ แต่ถ้าไม่อยากให้ด้านบนหายไป หายแต่ด้านข้างเล็กน้อย และสัดส่วนไม่เพี้ยนมากเท่าไหร่ ก็กดปุ่ม Zoom จนมันขึ้น เป็น X100% , Y100% แล้วใช้ลูกศรปรับเลื่อน ขึ้นลง ซ้ายขวา เพื่อขยาย ตามใจได้เลยครับ

« ตอบกลับ #1251 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 08:47:15 am »
มาเพิ่มรูป FW xEgreat-II_3.0.1.5_CSv0.9.7-DMD-XLCZ ผมเอารูปมาจากเว็บ เวียดนามนะ ไม่ได้ถ่ายเอง
แต่ถ้าลองเล่นดู จะเห็นว่ามันสวยนะครับ FW ตัวนี้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 12:03:30 pm โดย vun99 »

« ตอบกลับ #1252 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 10:38:00 am »
FW 1185 อีกตัวครับ
Custom DIY Firmware for Egreat R1-II,R100,R200-II,R800,R180 HD Player(RTD1185) build from official version 3.0.1.5

What's changed in this custom firmware ( except official changes )
   * Added Options in Setup -> Misc for :

* Subtitle font size saving (need restart after apply)
    * Subtitle color saving (need restart after apply)
    * Custom System/Subtitle font type ( it will restart after apply)
    * Online Update for VB6ROCOD scripts (needed because the code is often changed)
    * Online update for future minor changes made by me

o Root password change ( for security reason only). To delete root password just leave the field blank
   * Added RssEx scripts in Internet -> RssEx
   * Added VB6ROcod scripts in Internet -> Vb6rocod IMS
   * Added New Weather system ( for 5 days forecast )
   * A tiny fix for internet connection when DHCP is enabled
   * Added option in Setup -Misc to upgrade small fixes made by me and for scripts made by VB6ROcod
   * Added in mainscreen popup info for available updates
   * Added rtorrent
   * Added Web interface
   * Added two types web remote control in Web interface
   * Added Transmission torrent and Rtorrent Client settings in Setup- > Network
   * Added file manager in web interface (not all functions are working yet)
   * Added Rtorrent and transmission settings in web interface
   * Httpd daemon replaced with lighttpd
   * Added Rtorrent web interface ( http://player-ip/rutorrent )
   * Added root password change in Setup -> Misc ( for security reason only). To delete root password just leave the field blank

Comments :
Attention : after installing the firmware and set the network for the first time, please restart the mediaplayer.

If You don't see chirilic or chinese fonts, then you can select from Setup -> Misc -> Custom System Font -> Egreat Original font. For rtorrent it is best if you format your hdd in EXT3 file system because NTFS require to much memory when hashing(checking) torrents

ลิงค์โหลด : http://sdk4-custom.googlecode.com/files/3.0.1.5-egreat-custom-diy-firmware.rar   146 MB

การใช้งานก็เหมือนกับ 3.0.1.5 แหละครับ ส่วน เมนูที่เพิ่มขึ้นมาก็เหมือนตัวโม ของ CS แตกต่างกันตรงหน้าตาครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 10:47:18 am โดย vun99 »

« ตอบกลับ #1253 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 10:54:08 am »
คนที่ใช้ เครื่อง Egreat โหลด Bit ถ้าโหลดไม่เสร็จ ปิดเครื่อง แล้ววันหลังมาโหลดต่อ แล้วเห็นว่ามันนิ่ง หรือไม่ยอมโหลดต่อนะครับ จริงๆแล้วมันกำลัง check hash อยู่ครับ ซึ่งต้องรอให้มัน check จนครบ 100% ก่อนมันถึงจะโหลดต่อให้ ทีนี้ ใครใช้ HDD ที่ Format เป็น NTFS จะรอ check hash นานมาก มาก เพราะมันจะใช้
memory เยอะมากในการ check ซึ่ง ตัว Egreat มันมีหน่วยความจำไม่เยอะ มันจึงช้าครับ

ทางแก้คือต้อง format HDD ให้เป็น EXT3 ถึงจะดีครับ (ใช้ตัว Egreat เองเป็นตัว format) ท่านใดที่มี HDD เปล่าๆ หรือ ยังมีข้อมูลไม่เยอะ อยากใช้ Egreat โหลดบิท ก็อลงดูนะครับ เวลามาโหลดต่อ จะได้ไวขึ้น

ออฟไลน์ sura94

• *
« ตอบกลับ #1254 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 12:38:23 pm »
 [เปล่า]

เรื่องเครื่องไม่จำค่า จุดเล่นที่เดิม ของผมไม่เป็นนะ ก็เล่นจุดที่ดูหนังค้างไวปกติ ข้ามวันก็เล่นจุดที่ดูค้างปกตินะครับ ไม่รู้มีใครเจอปัญหานี้แบบคุณ SURA94 อีกไหม

ส่วนเวลาซูม ทุกเวอร์ชั่นถ้าเป็น 2X 3X 4X ของผมด้านบนมันก็หายหมดนะ เพราะมันจะซูมเป็นเต็มจอ แต่ถ้าไม่อยากให้ด้านบนหายไป หายแต่ด้านข้างเล็กน้อย และสัดส่วนไม่เพี้ยนมากเท่าไหร่ ก็กดปุ่ม Zoom จนมันขึ้น เป็น X100% , Y100% แล้วใช้ลูกศรปรับเลื่อน ขึ้นลง ซ้ายขวา เพื่อขยาย ตามใจได้เลยครับ
แก้ตัวไม่จำเวลาได้แล้วคีับเข้าไปปรับโน่นปรับนี่หายเอง
ส่วนที่บอกว่าขยายแล้วส่วนบนหายนั้น หมายถึง มันหายมากกว่าเวอร์ชั่นก่อนๆ ซึ่งที่ผมใช้เมื่อก่อน มันจะหายแค่ส่วนที่ดำๆครับ

ออฟไลน์ jong

« ตอบกลับ #1255 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 08:34:25 pm »
สาเหตุที่จอภาพผมมันมีแสงระยิบระยับ  คงเป็นเพราะว่า ผมอัพแบบไม่ได้จิ้มปุ่มแน่เลย  เดี๋ยวไปลองใหม่
ที่ผ่านมา มันเป็นๆ หายๆ  สงสัยต้องจิ้มๆๆๆๆ
Panasonic THP42U30T
Egreat R200ll

« ตอบกลับ #1256 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 11:23:09 am »
อันนี้เพิ่งมา น่าจะเป็นตัวปรับปรุงของ CS สังเกตุมีตัว a ไม่เหมือนตัวเก่า  ขนาดตัวเก่า 163.15 MB ตัวนี้ 164.62 MB

xEgreat-II_3.0.1.5_CSv0.9.7a-DMD-XLCZ

สิ่งที่เปลี่ยนแปลง

Fix:
-- XliveCZ
-- update for HDD links (hddforall)

Add: 2 web remote control (testing)

Update: HomeMenu skin3
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 04:06:56 pm โดย vun99 »

« ตอบกลับ #1257 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 11:49:14 am »
CS_r0.1.3_Xtreamer_SW2_3.0.11_for_EG-R1-II

PLEASE DON'T ATTEMPT UNLESS YOU CAN RECOVER WITH RESET BUTTON
update on request by forum user
update:
-- RSSEx 2.0.11 r605
-- HDD Links Revision f18f36592b
Fix:
-- HDD Links update process
-- fix not working play with seek
-- temporally fix can't change subtitles setting
If you don't like it before, don't try it again is nothing change it
CS

« ตอบกลับ #1258 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 03:52:22 pm »

ลองแล้วครับ  ครั้งแรกค้าง  เพราะว่าอัพผิด ไปเผลอสั้งอัพผ่านเมนู 5555เดี่ยงเลยครับท่าน ใจหายแว๊บ
แต่ก็ลองใหม่โยการ จิ้ม  แล้วเปิดเครื่อง   ผ่าน  ใจเสียหมดเลย

ขอบคุณท่าน vun99 ครับ

« ตอบกลับ #1259 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 04:02:15 pm »
อันนี้เพิ่งมา น่าจะเป็นตัวปรับปรุงของ CS สังเกตุมีตัว a ไม่เหมือนตัวเก่า  ขนาดตัวเก่า 163.15 MB ตัวนี้ 164.62 MB

xEgreat-II_3.0.1.5_CSv0.9.7a-DMD-XLCZ

ลิงค์โหลด http://www.mediafire.com/?cja87998wkmrtn7

สิ่งที่เปลี่ยนแปลง

Fix:
-- XliveCZ
-- update for HDD links (hddforall)

Add: 2 web remote control (testing)

Update: HomeMenu skin3

เหมือนว่าไฟล์จะหายไปนะครับ