ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ Egreat รอบ2  (อ่าน 2677315 ครั้ง)

ออฟไลน์ s_burapa

• *
Re: รวมพลคนใช้ Egreat รอบ2
« ตอบกลับ #1494 เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 02:36:36 pm »
สวัสดีครับ เพิ่งได้ตัว S100 มาใหม่  ท่านใดมี FW ของ S100 ที่สวยๆขอบริจาก หน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 07, 2012, 01:36:06 pm โดย s_burapa »

ออฟไลน์ TopZaa1985

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #1495 เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 07:19:39 pm »
R200 ll ไม่มีเสียงครับ วันนี้เปิดมาก็ไม่มีเสียง ทั้งที่เมื่อวานก็ดูได้ปกติ พอมีวิธีแก้ไขไหมครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ต่อเสียงออกช่องทางไหนครับ สำรวจก่อนนะว่า
ไปเผลอกด MUTE ที่ TV หรือ รีโมท R200 II หรือเปล่า
สายสัญญาณเสียง หลุด หรือหลวมหรือเปล่า
เมนูตั้งค่าเสียงตั้งไว้แบบไหน

แต่ผมว่าเช็คเรื่องสายสัญญาณเสียงก่อนดีกว่า เผื่อไปเตะถูก

ต่อสาย HDMI อย่างเดียวเลยครับ

ตอนนี้ก็ยังไม่มีเสียงเหรอครับ  มี HDMI เส้นอื่นอีักไหม เอามาลองก่อน

ได้แล้ว ขอบคุณครับ
ดึงเข้า ดึงออก ขยับซ้าย ขยับขวา 555+

[โขกโต๊ะ] [โขกโต๊ะ] [โขกโต๊ะ] [โขกโต๊ะ] [โขกโต๊ะ] [โขกโต๊ะ] [โขกโต๊ะ] [โขกโต๊ะ]

ออฟไลน์ jjunnin

• *
« ตอบกลับ #1496 เมื่อ: มีนาคม 07, 2012, 12:16:46 pm »
 [เศร้า]  สวัสดีครับทุกคน ผมใช้ FW ตระกูล CS แล้วมีข้อสงสัยดังนี้ครับ

1) ในโฟลเดอร์มี ตัวหนัง+รูปภาพชื่อ folder (นามสกุล.jpg) แต่มันไม่โชว์ ปก VDO WALL ครับขึ้นแค่ตัวหนัง

แต่ใช้ตัว  ( Egreat R200 II PLUS FW HD 600 สวยงามเมนูไทย ) กลับโชว์ขึ้นทุกปก  ผมทำอะไรผิดรึป่าวครับ

ตระกูล CS ไล่มาตั้งแต่ตัว CS_rev0.9.6_R1-II_FW_2.5.0.2 ยัน ตัวปัจจุบัน

2) ตระกูล CS มันโชว์ไฟล์ขึ้นทุกไฟล์ เช่น โคนัน ตอน 1 ,2 , 3 ในหน้า Movie  แต่ในตระกูล FW HD 600 มันรวมให้อยู่ในโฟลเดอร์เดียวกัน แล้วกดเข้าไปแบ่ง    เป็นตอนๆ ในโฟลเดอร์ ผมสามารถทำแบบนั้นได้มั้ยครับ

พอดีตั้งแต่ซื้อมา  TV ผมเป็น HD Ready แล้วเหมือนมันจะไม่รองรับ FW ของ CS  ทางร้านเลยแนะนำให้ผมใช้ HD 600 มาจนปัจจุบัน พอดีติดตามเล่นเวปนี้เลยอยากจะลอง เล่น CS ดูบ้าง แต่ปรากฎว่าเจอปัญหา อ้อ แต่โฟลเดอร์ BDRM+folder.jpg กลับมาภาพโชว์ครับ

[งง]  งงมากมายครับ ช่วยผมด้วย

• *
« ตอบกลับ #1497 เมื่อ: มีนาคม 07, 2012, 12:18:37 pm »
 [โขก] งงคำถามผมมั้ยครับ  พิมพ์แล้วดูไม่ค่อยจะเครีย เลย

ออฟไลน์ boxster

• *
« ตอบกลับ #1498 เมื่อ: มีนาคม 07, 2012, 01:11:03 pm »
ใช้ R300 อยู่ เล่นทุกอย่างดีหมด ติดเรื่องใช้ภาษาไทยยาก

และปัญหาหลักตอนนี้คือ เวลาเปิดไฟล์จากแผ่น dvd ที่เอาลงhdd เวลาเข้าฉากเมนูมันกดเลือกเมนูเริ่มเรื่องไม่ได้ มันจะกลายเป็น pause ต้องทำยังไงครับถึงจะเข้าหนังได้ บางเรื่องรอให้มันรันจบเมนูมันเข้าเอง แต่บางเรื่องไม่ยอมเข้า ทำยังไงดีครับ  [จิ้ม]

ออฟไลน์ vun99

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #1499 เมื่อ: มีนาคม 07, 2012, 03:21:58 pm »
[เศร้า]  สวัสดีครับทุกคน ผมใช้ FW ตระกูล CS แล้วมีข้อสงสัยดังนี้ครับ

1) ในโฟลเดอร์มี ตัวหนัง+รูปภาพชื่อ folder (นามสกุล.jpg) แต่มันไม่โชว์ ปก VDO WALL ครับขึ้นแค่ตัวหนัง

แต่ใช้ตัว  ( Egreat R200 II PLUS FW HD 600 สวยงามเมนูไทย ) กลับโชว์ขึ้นทุกปก  ผมทำอะไรผิดรึป่าวครับ

ตระกูล CS ไล่มาตั้งแต่ตัว CS_rev0.9.6_R1-II_FW_2.5.0.2 ยัน ตัวปัจจุบัน

2) ตระกูล CS มันโชว์ไฟล์ขึ้นทุกไฟล์ เช่น โคนัน ตอน 1 ,2 , 3 ในหน้า Movie  แต่ในตระกูล FW HD 600 มันรวมให้อยู่ในโฟลเดอร์เดียวกัน แล้วกดเข้าไปแบ่ง    เป็นตอนๆ ในโฟลเดอร์ ผมสามารถทำแบบนั้นได้มั้ยครับ

พอดีตั้งแต่ซื้อมา  TV ผมเป็น HD Ready แล้วเหมือนมันจะไม่รองรับ FW ของ CS  ทางร้านเลยแนะนำให้ผมใช้ HD 600 มาจนปัจจุบัน พอดีติดตามเล่นเวปนี้เลยอยากจะลอง เล่น CS ดูบ้าง แต่ปรากฎว่าเจอปัญหา อ้อ แต่โฟลเดอร์ BDRM+folder.jpg กลับมาภาพโชว์ครับ

[งง]  งงมากมายครับ ช่วยผมด้วย

ก่อนอื่นผมบอกก่อนว่า ยังงงกับคำถามคุณอยู่นะ จะตอบตามที่เข้าใจแล้วกัน
1.ที่บอกว่าขึ้นแต่ชื่อหนัง ไม่โชวเป็นรูปปก ---- จะต้องตั้งค่าให้เป็น Thumbnail (แต่ตั้งค่าตามนี้แล้ว มันจะยังโชว์แค่ปกหน้า ตรงที่โฟล์เดอร์หนังอยู่ แต่กดเล่นไม่ได้ ต้องกด OK เพื่อเข้าไปเลือกเล่นหนังอีกครั้ง แต่ครั้งนี้พอเขาไปจะเป็นแค่ชื่อหนังและไอค่อน ไม่ยอมแสดงภาพปก)
แต่ตรงนี้ FW HIMEDIA กลับโชว์ปกโดยไม่ต้องทำอะไร แค่ตั้งให้เป็น Thumbnail

วิธีแก้ปัญหา  ถ้าต้องการให้โชว์ปกหนังแม้ว่าเข้าไปเลือกด้านในแล้ว (ต้องเลือก ให้เป็น Thumbnail และ เลือกเป็น Movie เพื่อไม่ให้สับสน)

ต้องสร้างปกขึ้นมาใหม่อีกหนึ่งรูป แล้วตั้งชื่อให้เหมือนกับ ตัวหนัง.jpg (ใช้ก๊อปปี้จากปกเดิมแล้วเปลี่ยนชื่อ)
แต่ถ้าต้องการให้กด Play เพื่อเล่นหนังด้วย จะต้องสร้างปกใน ที่ใช้ชื่อ poster.jpg เมื่อเรากด Play ที่โฟล์เดอร์หนัง (รูปปก) มันจะโชว์ปกในที่มีเรื่องย่อขึ้นมา
แล้วกดปุ่ม Play หรือ ลูกศร หรือ Enter จะเข้าเล่นหนังทันที  ( FW ถูกเขียนมาแบบนี้ เพื่อให้เราได้รู้ข้อมูลหนังก่อนแล้วค่อยเล่นหนัง)

ตัวอย่าง โฟล์เดอร์หนังเรื่อง Avatar  ภายในจะประกอบด้วย

Avatar.jpg-----> มีไว้เพื่อให้มันโชว์รูปปกแบบ VIDEO WALL ไม่ใช่เป็นไอค่อนกล้องถ่ายหนัง
folder.jpg -----> มีไว้ให้กดปุ่มเหลืองเพื่อเข้า Cover Mode และไม่ให้ มันนำภาพ poster มาโชว์แทนโฟล์เดอร์
poster.jpg----> มีไว้เพื่อให้โชวฺปกใน พร้อมเรื่องย่อและกดปุ่ม Play เพื่อเล่นหนังได้ (แต่อันนี้ไม่จำเป็นก็ได้)

2. ผมงงกับคำถาม แต่ถ้าอยากให้แบ่งเป็นโฟล์เดอร์แยกกันเช่น โฟล์เดอร์ โคนัน เข้าไปถึงแบ่งเป็น โคนัน ตอน 1 , โคนัน ตอน 2 ก็ต้องสร้างเองให้มันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 07, 2012, 03:28:00 pm โดย vun99 »
TV : sharp 40" 40L500M
HD Player : Xtreamer pro & Egreat R1-II
Power Box SU602 + Noise Filter
HDMI : LCDTVTHAILAND 2 m.
Docking : ICY BOX & EZ Doc

« ตอบกลับ #1500 เมื่อ: มีนาคม 07, 2012, 03:31:43 pm »
ใช้ R300 อยู่ เล่นทุกอย่างดีหมด ติดเรื่องใช้ภาษาไทยยาก

และปัญหาหลักตอนนี้คือ เวลาเปิดไฟล์จากแผ่น dvd ที่เอาลงhdd เวลาเข้าฉากเมนูมันกดเลือกเมนูเริ่มเรื่องไม่ได้ มันจะกลายเป็น pause ต้องทำยังไงครับถึงจะเข้าหนังได้ บางเรื่องรอให้มันรันจบเมนูมันเข้าเอง แต่บางเรื่องไม่ยอมเข้า ทำยังไงดีครับ  [จิ้ม]

ลองกดปุ่ม Play แทนปุ่ม OK ดูนะครับ

หมายถึงตอนที่อยู่ที่หน้าเมนู สามารถกดลูกศรเลื่อนขึ้นลง เวลาอยู่ที่เมนูต่างๆ เช่น Play หรือ screen selection ก็กดปุ่ม Play แทน OK ดูครับ

หรือไปที่เมนูตั้งค่า ตรงส่วน  BD/DVD Menu เลือกให้เป็น  Play movie with Navigation ไปเลย (จะไม่ขึ้นคำถาม และสามารถเลือกเมนูต่างๆได้)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 08, 2012, 10:31:44 am โดย vun99 »
HD Player : Xtreamer pro & Egreat R1-II
Power Box SU602 + Noise Filter

• *
« ตอบกลับ #1501 เมื่อ: มีนาคม 07, 2012, 05:05:20 pm »

ก่อนอื่นผมบอกก่อนว่า ยังงงกับคำถามคุณอยู่นะ จะตอบตามที่เข้าใจแล้วกัน
1.ที่บอกว่าขึ้นแต่ชื่อหนัง ไม่โชวเป็นรูปปก ---- จะต้องตั้งค่าให้เป็น Thumbnail (แต่ตั้งค่าตามนี้แล้ว มันจะยังโชว์แค่ปกหน้า ตรงที่โฟล์เดอร์หนังอยู่ แต่กดเล่นไม่ได้ ต้องกด OK เพื่อเข้าไปเลือกเล่นหนังอีกครั้ง แต่ครั้งนี้พอเขาไปจะเป็นแค่ชื่อหนังและไอค่อน ไม่ยอมแสดงภาพปก)
แต่ตรงนี้ FW HIMEDIA กลับโชว์ปกโดยไม่ต้องทำอะไร แค่ตั้งให้เป็น Thumbnail

วิธีแก้ปัญหา  ถ้าต้องการให้โชว์ปกหนังแม้ว่าเข้าไปเลือกด้านในแล้ว (ต้องเลือก ให้เป็น Thumbnail และ เลือกเป็น Movie เพื่อไม่ให้สับสน)

ต้องสร้างปกขึ้นมาใหม่อีกหนึ่งรูป แล้วตั้งชื่อให้เหมือนกับ ตัวหนัง.jpg (ใช้ก๊อปปี้จากปกเดิมแล้วเปลี่ยนชื่อ)
แต่ถ้าต้องการให้กด Play เพื่อเล่นหนังด้วย จะต้องสร้างปกใน ที่ใช้ชื่อ poster.jpg เมื่อเรากด Play ที่โฟล์เดอร์หนัง (รูปปก) มันจะโชว์ปกในที่มีเรื่องย่อขึ้นมา
แล้วกดปุ่ม Play หรือ ลูกศร หรือ Enter จะเข้าเล่นหนังทันที  ( FW ถูกเขียนมาแบบนี้ เพื่อให้เราได้รู้ข้อมูลหนังก่อนแล้วค่อยเล่นหนัง)

ตัวอย่าง โฟล์เดอร์หนังเรื่อง Avatar  ภายในจะประกอบด้วย

Avatar.jpg-----> มีไว้เพื่อให้มันโชว์รูปปกแบบ VIDEO WALL ไม่ใช่เป็นไอค่อนกล้องถ่ายหนัง
folder.jpg -----> มีไว้ให้กดปุ่มเหลืองเพื่อเข้า Cover Mode และไม่ให้ มันนำภาพ poster มาโชว์แทนโฟล์เดอร์
poster.jpg----> มีไว้เพื่อให้โชวฺปกใน พร้อมเรื่องย่อและกดปุ่ม Play เพื่อเล่นหนังได้ (แต่อันนี้ไม่จำเป็นก็ได้)

2. ผมงงกับคำถาม แต่ถ้าอยากให้แบ่งเป็นโฟล์เดอร์แยกกันเช่น โฟล์เดอร์ โคนัน เข้าไปถึงแบ่งเป็น โคนัน ตอน 1 , โคนัน ตอน 2 ก็ต้องสร้างเองให้มันครับ

[ปลื่ม]  ขอบคุณครับ คุณวุ้น  ถึงแม้จะไม่เข้าใจในความหมายผม แต่ก็อธิบายให้ผมเข้าใจได้  เดียวผมจะลองกลับไปทำดูนะครับ  [หื่น]

« ตอบกลับ #1502 เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 10:27:04 am »
ปรับปรุงและแก้ไขเพิ่มเติม (เฉพาะส่วนที่เป็น Jukebox และ web การเล่นไฟล์ มีเดียยังคงเดิม)
ลิงค์ http://199.91.153.186/96d8zzblu8zg/lje46gem79u1xoj/xEgreat-II_3.0.1.5_CSv0.9.8d-DMD-XLCZv4.0Beta.rar
xEgreat-II_3.0.1.5_CSv0.9.8d-DMD-XLCZ (4.0 Beta)
PLEASE DON'T ATTEMPT UNLESS YOU CAN RECOVER WITH RESET BUTTON
Stage/Scope: more fix/customs SRJG Jukebox
Old Ver.DMD

Changed:
- SRJG Jukebox to use directory name for search inside on filename
"..../Happy FeetTwo (2011) (1080p)/s7-happyfeettwo1080.mkv"
- not yet search imdb id tt12345678 (IMG:http://forum.softpedia.com/style_emoticons/default/sad.gif)
Fix:
- SRJG Jukebox more fix for path C:
- SRJG Jukebox Gui more fix for path C: in infoSite
- fix bug web service kill (terminate) for generate from infoSite
- others small fix in HomeMenu skin4/skin3
Don't forget to update to last xLiveCZ, HD4ALL, DMD.

ออฟไลน์ BabY Home Theater

« ตอบกลับ #1503 เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 03:17:42 pm »
xEgreat-II_3.0.1.5_CSv0.9.8d-DMD-XLCZ (4.0 Beta)

มีอะไรใหม่บ้างครับพี่ตัวนี้เล่นเฟชบุคพิมไทยได้หรือยังครับ  [ปลื่ม]

« ตอบกลับ #1504 เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 03:45:57 pm »

มีอะไรใหม่บ้างครับพี่ตัวนี้เล่นเฟชบุคพิมไทยได้หรือยังครับ  [ปลื่ม]

รายละเอียดการเปลี่ยนแปลงตาม คห.ด้านบนเลยครับ

ส่วนเรื่องพิมพ์ไทย อ่านไทย ร้องเพลงรอไปก่อนครับ คงต้องไปหวังกับ ตัว FW OFFICIAL 1185 ตัวใหม่ครับ ไม่รู้ว่าทาง Egreat จะทำออกมาหรือเปล่า

« ตอบกลับ #1505 เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 04:05:02 pm »
 [เศร้า] แสดงว่าหน้าตายังเหมือนเดิมใช้ไหมครับ

« ตอบกลับ #1506 เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 04:11:00 pm »
ผมทำแบบนี้อะครับมีใครทำแบบผมบ้างครับ

แล้วที่นี้คือมันต้องใช้หม้อแปลงพอผมเปิดหม้อแปลงปุปมีสัญญาณรบกวนดังจี่ๆๆ เกิดขึ้นที่ลำโพงชุด HT ทันทีเลยครับ

ท่านใดพอมีวิธีแก้ไขไหมครับขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 08, 2012, 04:17:10 pm โดย HD player fanclub »

« ตอบกลับ #1507 เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 04:38:49 pm »
ผมทำแบบนี้อะครับมีใครทำแบบผมบ้างครับ

แล้วที่นี้คือมันต้องใช้หม้อแปลงพอผมเปิดหม้อแปลงปุปมีสัญญาณรบกวนดังจี่ๆๆ เกิดขึ้นที่ลำโพงชุด HT ทันทีเลยครับ

ท่านใดพอมีวิธีแก้ไขไหมครับขอบคุณครับ

ที่บ้านเดินสายดินไว้หรือเปล่าครับ ปลั๊กผนังมีกี่รู ถ้า 2 รูไม่ได้เดินชัวร์  ถ้า 3 รูก็ไม่แน่ว่าเดินจริงไหม นอกจากว่าท่านมั่นใจ สั่งช่างไว้ตั้งแต่แรก
แล้วมันจี่ จี่ตลอดเวลา หรือ มีเครื่องทำน้ำอุ่นแล้วใช้งาน ขณะนั้น (ลองสังเกตุดูครับ)

ทางแ้ก้ ถ้ายังไม่เดินสายดิน ให้เดินก่อนเลย เอาขนาดใหญ่ๆหน่อย เดินโดยใช้กราวน์รอด (แท่งทองแดง) ถ้างบน้อยก็แท่งชุบทองแดง เอายาวไม่ต่ำกว่า 1.50 เมตรนะครับ ตอกลงดินให้มิด  แต่ถ้ามีเดินสายดินอยู่แล้ว ก็ดูว่ามันเกิด กราวน์ลูปขึ้นหรือๆไม่ครับ

แล้วพยามยามให้สายไฟเครื่องเล่น และ TV และ ชุด HT เดินแยกออกจากสาย สัญญาณภาพและเสียงต่างๆนะครับ (เอาให้ห่างกันเท่าที่ทำได้)

สุดท้ายถ้าไม่หายอาจเสียเงิน เพื่อซื้อเครื่องกรองไฟ เอาดีๆก็ครึ่งหมื่น แต่อาจจะไม่หาย 100% แต่น่าจะดีขึ้น

« ตอบกลับ #1508 เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 05:03:39 pm »
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

หม้อแปลงของมันเองไม่เป็นนะครับ เป็นแต่หม้อแปลงของตัวไดรฟข้างล้างเนี่ยอะครับ

สงสัยจะไม่ได้ต่อสายดินครับ  ทำแล้วหายชัวเลยใช่ไหมครับ

แล้ว power box ช่วยได้ไหมครับ

« ตอบกลับ #1509 เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 08:25:23 pm »
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

หม้อแปลงของมันเองไม่เป็นนะครับ เป็นแต่หม้อแปลงของตัวไดรฟข้างล้างเนี่ยอะครับ

สงสัยจะไม่ได้ต่อสายดินครับ  ทำแล้วหายชัวเลยใช่ไหมครับ

แล้ว power box ช่วยได้ไหมครับ

powerbox ไม่ได้ช่วยกรองไฟครับ แต่ช่วยในส่วนของภาคจ่ายไฟ DC ให้นิ่ง
ขอยกข้อความของคุณ แจ็ค คนทำ powerbox มาไว้ให้อ่านครับ

วงจรทำงานแบบ Simple Switcher มั่นใจได้ในระบบแรงดันไฟและกระแสไฟคงที่อยู่ตลอด
ระบบกรองไฟแบบ Eliminates RF and EMI Interface ลดทอนสัญญาณ Noise ที่ปนเข้ามาในระบบ
ระบบ Breaking Capacity Current AC ป้องกันไฟกระชากได้ถึง 1500 Amps
ระบบป้องกันสมบูรณ์แบบทั้งแรงดันไฟและกระแสไฟที่ควบคุมโดยวงจร Shut Down
ระบบประหยัดพลังงานหากไม่มีการใช้งานจากปลายทางตัวเครื่องจะเข้าสู่โหมด Stand By
พัฒนาระบบกรองความถี่สูงและความถี่ต่ำได้ละเอียดมากยิ่งขึ้นและลดการสูญเสียภายในวงจร
ตัวเครื่องมีความร้อนน้อยมากไม่จำเป็นต้องอาศัยซิงค์ขนาดใหญ่และกล่องที่มีขนาดเล็ก

หม้อแปลงขนาด 3 แอมป์แท้สั่งทำจากโรงงานโดยเฉพาะหมดปัญหาเรื่องไหม้หรือช็อตรอบ

แต่ถ้าตัวกรองไฟ ต้องเป็น Line Filter หรือเป็นของยี่ห้อดังๆ หลายๆยี่ห้อ เช่น ... , Octopus , ISO CLEAN ฯลฯ

ถ้าคุณบอกว่าเป็นแค่ตัวหม้อแปลงของไดร์ฟ และเป็นเฉพาะตอนต่อหม้อแปลงนี้ ก็ลองหาหม้อแปลงมาเปลี่ยนก่อนครับ หาดูที่อมรก็ได้ เอา โวลท์เท่ากัน แอมป์เท่ากัน หรือมากกว่า ได้ แต่อย่าให้ แอมป์น้อยกว่า

หรือลองต่อสายดินตรงน็อตหลังไดร์ฟที่มีปัญหาดูก่อนก็ได้ ลองเอาวิธีที่ง่ายสำหรับคุณ และไม่ต้องลงทุนมากมายดูก่อนครับ

ออฟไลน์ zami

• *
« ตอบกลับ #1510 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 08:19:37 pm »
R 100 wifi หาซื้อได้ที่ไหนค่ะ

« ตอบกลับ #1511 เมื่อ: มีนาคม 10, 2012, 10:15:15 am »
เจอปัญหากับ ตัว SRJG Jukebox แล้ว
ตัว SRJG Jukebox ถ้าต่อเน็ตอยู่ จะสามารถหารูปภาพปกทั้งแบบ folder และแบบ poster มาได้เองทางเน็ตได้เอง (ตอนแรกผมบอกว่าทำไม่ได้) พอเล่นไปเล่นมา มันมาให้ได้เองครับ แต่จะถูกใจ หรือถูกเรื่องหรือเปล่าอีกเรื่องนึง โดยแบบ folder จหาเสร็จจะได้ชื่อเหมือนกับชื่อหนัง ส่วน แบบ poster จะได้ชื่อบบชื่อหนังต่อท้ายด้วย_sheet

แต่ข้อควรระวังและสำคัญมากคือ ชื่อหนังควรจะตั้งชื่อให้ตรงกับข้อมูลของ IMDB เพราะถ้าไม่ตรงภาพจะไม่ขึ้น หรือ ภาพคนละเรื่อง และใช้ชื่อภาษาไทยไม่ได้ มีสิทธิ์ไฟล์รวน และใช้งานไม่ได้เลย (ผมเจอไม่เรื่องนึง ขึ้น Invalid File เลย) และถ้ามีไฟล์หนังอยู่เยอะมาก มันจะใช้เวลาหานานพอสมควรเลย

แต่ถ้าเรามีไฟล์ปกอยู่แล้ว ไม่ว่าจะเป็น folder.jpg หรือ ชื่อหนัง.jpg มันก็จะใช้ตัวที่เรามีมาโชว์เลย

ยังไงจะเล่น SRJG JUKEBOX ก็ระวังหน่อยเรื่องชื่อไฟล์หนัง  ไม่งั้นก็อย่าไปใช้เลย หาเอาเองจากกูเกิ้ลดีกว่า หรือถ้าทำเองจากโปรแกรมต่าง แต่ใช้แบบ Manual ก็จะได้รูปที่ถูกใจมากกว่า