ผู้เขียน หัวข้อ: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 4386354 ครั้ง)

ออฟไลน์ J-aob

• Flat TV member
  • *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #270 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 12:53:23 am »
วันนี้ เหมือนจะเป็นวันดี ๆ ของผมละ
เพราะ ได้ซื้อ ทีวี LCD ที่เล็งเอาไว้กว่าครึ่งปี ซะที..
สอบถามและเช็คราคาหลายที่ทุกห้างดัง ทุกร้านเด็ดๆ ราคายังไงก็สู้ในเวปไม่ได้ซักที..

เอาวะ อีกเดือนจะแต่งงานละ แต่งห้องให้เสร็จๆ ดีกว่าขาดแต่ทีวีสวยๆ กับเครื่องเสียง
สรุปเอา 42LH-50 และ onkyo 3200 น่าจะดี กับห้องเล็กๆของคนสองคน

วันนี้ตกลงซื้อตอนบ่าย 1 จบที่ร้านดังในเวปแถวเกษตร ที่ทุกคนแนะนำกันครับ
ได้ LG 42LH-50 ราคา 28xxx บาท 
onkyo 3200 ราคา 13xxx บาท
ขาตั้งแบบปรับรวมติดตั้ง 2xxx บาืท
ค่าเดินสายขึ้นฝ้า xxx บาท
DVD soken ที่ร้านแนะนำ 3,xxx บาท

รวมๆ ต่อ ได้ 47xxx บาท (เฮียใจดีลดให้กลมๆ) ผ่อน 0% 10 เดือน แคชแบคอีก 3%

โคตรเบา(ทั้งใจ ทั้งกระเป๋า) เพราะคิดเลยว่า เฮ้ย...ข้อมูลแน่น ก็ดีอย่างนี้แหละ .. ได้ของดีๆ ถูกๆ ผ่อนได้ บริการก็ คิดว่าคงโอเค ทุกคนซื้อกันนี่นา

ไปคุยกับคนทั้งออฟฟิตเลย ไม่พอ แนะนำต่อ ด้วย ให้เบอร์ไปเสร็จสรรพ

..ว่าซื้อที่นี่สิ

โชคดี ได้ของถูกและดี ในราคาถูกกว่าไปที่ซื้อห้างกันนะ

รวมๆ ประหยัดไป เป็นหมื่นนะ บล้าๆๆๆๆๆ ครับ ลองไปซื้อสิ  [ปลื่ม]

แต่ ตกเย็น ไปเดินเซ็นทรัลลาดพร้าว...มีงาน Power Buy และร้านทีวีอื่นๆ ในห้างก็ลดกัน
คุยกับแฟนว่า..พนันเลย..10,000 เอา 1 บาท ไม่มีทางถูกกว่าที่เราซื้อแน่ๆๆๆๆๆๆ

เพราะสมัยก่อน ดูไว้ ห้างหรือร้าน เปิด 39,990 บาท ลดสารพัดยังไง เดือนก่อนยังอยู่ที่ 31000 เท่านั้นเอง

ปรากฏ+!!!! ว่า

เดินเข้างานPower Buy ...พนักงาน คิดให้ที่ 42LH-50 ไม่ต้องต่อใดๆ
28000 ถ้วน แถม พัดลม และน้ำยาเช็ดจอ... แต่ผ่อน แค่ 4 เืดือน ไม่ถามต่อ บอกเช็คราคาัตัวอื่นหน่อยก่อนละกัน เดินออกพร้อมบอกแฟน.. [ร้องไห้]

เอาวะๆ  (หน้าเริ่มเสีย ) แค่เท่ากัน ของเรา ซื้อผ่อนได้ 10 เดือน...ละกัน ยังดีๆเป็นการปลอบใจตัวเองครับ

เดินเข้าห้างมาชั้น 3 เข้าร้านทีวีขาประจำที่ขายLG เยอะๆ ครบๆ

อันนี้ตะบะแตก...เพราะว่า พนักงาน กดให้

ที่ 39990 ลด 25% แล้วลด อีก 10% แล้ว ผ่อน 0% อีก 10 เดือน แล้ว...บัตรซิตี้แบ็ง แคชแบค อีก 5% !!!!!

กดๆๆ ไปๆมาๆ เฮ้ยยยยไม่ไหวละ.....เว้ย..งานนี้  [ช็อค] [โขก] [เศร้า]

โทรถามถามเฮียเลยครับ...

ว่าผมเพิ่งซื้อ มาเมื่อบ่ายนี่เอง จำผมได้ไหม
ตอนนี้ผมอยู่เซ็นทรัล ร้านในห้างทั่วไป ขายเท่านี้เอง...ถูกกว่าเฮีย..อีก เฮียว่าไงครับ

คิดเลยว่า ถ้าเฮียตอบไม่สวย...จะเกเร ละ...ยกเลิกที่รูดบัตรไว้ แล้วโทรยกเลิกบัตรเลย

รู้ตัวเหมือนกันว่าโคตรงี่เง่าละผม แต่

คิดว่า...เราซื้อราคาร้านนอกห้าง ที่คิดว่าถูกที่สุดที่หาได้ละ...
ตอนซื้อก็ต่อแล้วก็ไม่ลดแล้ว! ยุ่งสุดๆ ลดสั้นๆคุยกันนิดหน่อย
ผมถามแต่สเปค คุยกับพนักงานขาย ฟังออนเกียวแล้ว ผมก็ซื้อเลย เพราะ้ต้องไปทำงานต่อ

ผมรู้ความผิดผมเอง...ที่ไม่เช็คราคาใหม่..แต่..เช็คมาครึ่งปีละ อะั วันนี้หวยดันออกที่ผมครับ

ยังไง ไม่รู้ละ เสียความรู้สึกดีๆ ที่คุยกับคนทั้งออฟฟิตและแนะนำทุกคนไปร้านนี้หมดแล้ว!

ยังดี..เฮียใจถึง..จะืคืนเงินให้อีกพันนึงวันส่งของ...เหมือนเอาน้ำแก้วนึง มาราดหัวดับร้อน ตอนเมษา...จริงๆไม่หายร้อนหรอก แต่ ยังช่วยได้บ้างครับ

คิดไปๆมาๆ เอาวะ ปลอบตัวเอง อย่างน้อยออนเกียวก็ถูกกว่าในห้าง 3000 ..

ตอนนี้หวังแค่ว่า บริการหลังการขายตอนมาติดตั้งและมาส่งของ   คงจะดี...ชดเชยใจบ้างละครับ

ขอบคุณที่อ่านๆ กัน มาระบายความเอาแต่ใจ ส่วนตัวให้ฟัง...

แ่ต่ผมว่า หลายคน...เจอแบบผม คง....คิดคล้ายๆ กันบ้างแหละ... จริงไหม?? [ไม่พูด]

ออฟไลน์ warin2531

• *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #271 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 01:46:09 am »
ผมอยากถามว่าระหว่าง 37LH70YR กับ 37LH50YR ตัวไหนดีกว่าสกันคับเอาด้านความสามารถนะคับ ขอบคุณคับ
ช่วยตอบทีนะคับ

ออฟไลน์ Nuttbizz

• *
« ตอบกลับ #272 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 12:25:11 pm »
ข้อมูลคุณ J-aob ดีมากๆครับ ผมมาสรุปให้

งาน Power Buy ...พนักงาน คิดให้ที่ 42LH-50 ไม่ต้องต่อใดๆ
28000 ถ้วน แถม พัดลม และน้ำยาเช็ดจอ... แต่ผ่อน 0% แค่ 4 เดือน

เซ็นทรัลลาดพร้าว ชั้น 3 เข้าร้านทีวีขาประจำที่ขายLG เยอะๆ ครบๆ อันนี้ตะบะแตก...เพราะว่า พนักงาน กดให้
ที่ 39990 ลด 25% แล้วลด อีก 10% แล้ว ผ่อน 0% อีก 10 เดือน แล้ว...บัตรซิตี้แบ็ง แคชแบค อีก 5% = 26,993.25
(ไม่ได้นับรวมแคชแบค ถ้านับก็โคตรถูกกกกก)

ส่วนของผมถอยมาเมื่อวันเสาร์ที่ 12 จากคุณเอก ร้านเรนโบวซาวน์
29 ถ้วน รูดสด เนื่องจากร้านไม่มีบริการผ่อน 0% กับแบงค์
 [ร้องไห้]   [เขย่า]  [ร้องไห้]
แต่ร้านบริการดีครับ นั่งเช็ค นั่งดูได้จนพอใจ และส่งของรวดเร็วมาก

ใครจะซื้อทีวีช่วงนี้ ให้เช็คข้อมูลดีๆนะครับ ท่านอาจประหยัดได้หลายพันเลย  [โขก]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 14, 2009, 12:28:48 pm โดย Nuttbizz »

ออฟไลน์ e_ake

• *
« ตอบกลับ #273 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 04:50:25 pm »
ข้อมูลคุณ J-aob ดีมากๆครับ ผมมาสรุปให้

งาน Power Buy ...พนักงาน คิดให้ที่ 42LH-50 ไม่ต้องต่อใดๆ
28000 ถ้วน แถม พัดลม และน้ำยาเช็ดจอ... แต่ผ่อน 0% แค่ 4 เดือน

เซ็นทรัลลาดพร้าว ชั้น 3 เข้าร้านทีวีขาประจำที่ขายLG เยอะๆ ครบๆ อันนี้ตะบะแตก...เพราะว่า พนักงาน กดให้
ที่ 39990 ลด 25% แล้วลด อีก 10% แล้ว ผ่อน 0% อีก 10 เดือน แล้ว...บัตรซิตี้แบ็ง แคชแบค อีก 5% = 26,993.25
(ไม่ได้นับรวมแคชแบค ถ้านับก็โคตรถูกกกกก)

ส่วนของผมถอยมาเมื่อวันเสาร์ที่ 12 จากคุณเอก ร้านเรนโบวซาวน์
29 ถ้วน รูดสด เนื่องจากร้านไม่มีบริการผ่อน 0% กับแบงค์
 [ร้องไห้]   [เขย่า]  [ร้องไห้]
แต่ร้านบริการดีครับ นั่งเช็ค นั่งดูได้จนพอใจ และส่งของรวดเร็วมาก

ใครจะซื้อทีวีช่วงนี้ ให้เช็คข้อมูลดีๆนะครับ ท่านอาจประหยัดได้หลายพันเลย  [โขก]

สวัสดีครับพวกพี่ ๆ ครับผมเป็นน้องใหม่ที่ก็อยากจะได้ Lcd 42 นิ้ว ดีๆๆๆๆราคาถูก ๆ ๆ ๆ ๆ เหมือนกันครับรบกวนถามดังนี้ครับ
- ไม่ทราบว่า    เซ็นทรัลลาดพร้าว ชั้น 3 เข้าร้านทีวีขาประจำที่ขายLG เยอะๆ ครบๆ อันนี้ตะบะแตก...เพราะว่า พนักงาน กดให้
(ไม่ได้นับรวมแคชแบค ถ้านับก็โคตรถูกกกกก)  ร้านมันชื่ออะไรอยู่ที่ไหนบอกผมหน่อยได้ไหม แล้วเงินสดจะได้ราคานี้ไหมครับ

- ตอนนี้ผมมีทางเลือกอีกทางคือ Sharp เกรดB รุ่น42a66m ราคา 22000 บาทถ้วนอีก1อย่างครับ ใครเคยใช้บ้างครับขอเสียงหน่อยครับ
- อีกอย่างครับ ไม่ทราบว่า Sharp มันหายไปไหนเหรอครับ หาไม่เจอเลยครับที่ไหนมันมีขายบ้างครับ  [ปลื่ม]

108crap

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #274 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 05:14:08 pm »
ด้วยคนครับ [คุก]

ออฟไลน์ pakinai

• *
« ตอบกลับ #275 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 11:31:39 pm »
ถอย 47 LH50 มาแล้วครับอยากถามเพื่อนสมาชิกหน่อย [กระโดด]

- สวิต power ต้องปิดรึป่าวครับ หรือว่าปิดที่รีโมตก็พอแล้วดึงปลั๊กออก
 [เหม่อ]
- ดู UBC เซตค่าแบบไหนถึงได้ภาพสวยสุดอ่ะครับ ตอนนี้ผมเลือกแบบเกมแบบสวยดีแต่เวลาเจอฉากที่มีแดดส่องที่หน้าภาพจะขาวไปครึ่งหน้าเลยครับ  [เศร้า]

ขอบคุณครับ

รบกวนขอถามแทนเพื่อนด้วยคับ คือเพื่อนพึ่งซื้อ 47 LH50 มา ซื้อที่ติดผนังมาอีก 3,900 บาท  ระยะห่างที่ดู 2 m (เคลื่อนไปไหนไม่ได้ติดผนังแล้ว พื้นที่จำกัด) ส่วนมากมันดู True(คือมีกล่อง True วางข้างๆเรื่องพวกนี้ผมไม่รู้ได้ไม่สันทัด)  สิ่งที่เพื่อนผมอยากถามคือ
1)หลังเครื่องมีเสียงจี่ ดังมากทำไงจึงหาย หรือเป็นปกติเหมือน LH70
2)ดู True รู้สึกภาพแตกๆ บางครั้งเหมือนภาพลอยเป็น 3 มิติแต่ไม่ลื่น ปกติไหม
3)เพื่อนผมคิดว่าจะซื้อ PS3 มาเล่นแทนเครื่องเล่น DVD ควรซื้อ PS3 หรือ DVD player เพื่อมาดูหนังดี อันไหนจะชัดกว่ากัน ผมรอบันเดิ้ล FF อยู่จึงไม่สามารถตอบเพื่อนผมได้

>>>วานผู้รู้ช่วยตอบคับ ผมลองเอาเพลงเทพใส่ทรัมไดร์ฟ เสียงเพราะมากเทพ แต่ตินิด การใช้งานเมนู ขณะฟังเพลงลำบากแปลกๆ รีโมทกดยาก [yes]

ออฟไลน์ HeavenAngles

• *
« ตอบกลับ #276 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2009, 01:13:47 am »
ไม่ทราบว่าในงาน 47lh70 กับ 47lh50 เท่าไหร่ครับ

• *
« ตอบกลับ #277 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2009, 09:41:36 am »

สวัสดีครับพวกพี่ ๆ ครับผมเป็นน้องใหม่ที่ก็อยากจะได้ Lcd 42 นิ้ว ดีๆๆๆๆราคาถูก ๆ ๆ ๆ ๆ เหมือนกันครับรบกวนถามดังนี้ครับ
- ไม่ทราบว่า    เซ็นทรัลลาดพร้าว ชั้น 3 เข้าร้านทีวีขาประจำที่ขายLG เยอะๆ ครบๆ อันนี้ตะบะแตก...เพราะว่า พนักงาน กดให้
(ไม่ได้นับรวมแคชแบค ถ้านับก็โคตรถูกกกกก)  ร้านมันชื่ออะไรอยู่ที่ไหนบอกผมหน่อยได้ไหม แล้วเงินสดจะได้ราคานี้ไหมครับ

- ตอนนี้ผมมีทางเลือกอีกทางคือ Sharp เกรดB รุ่น42a66m ราคา 22000 บาทถ้วนอีก1อย่างครับ ใครเคยใช้บ้างครับขอเสียงหน่อยครับ
- อีกอย่างครับ ไม่ทราบว่า Sharp มันหายไปไหนเหรอครับ หาไม่เจอเลยครับที่ไหนมันมีขายบ้างครับ  [ปลื่ม]

สวัสดีครับ ผมก็เป็นหน้าใหม่ ในเวปเหมือนกัน แค่สิงในเวปมาพักนึงแล้วครับราวๆ ครึ่งปี

เรื่องราคา ผมบอกก่อนเลยว่า.. ราคาทั้งหมด ผมเจอมาจริงๆ แต่เป็นราคา ที่เค้าบอกว่า " เฉพาะในงาน เฉพาะวัน "

อย่างโฮมโปร ที่จัดชั้นจอดรถชั้น4  นั้น กำหนดว่า หมดวันอาทิตย์ที่ผ่านมา อันนี้ตามยาก เพราะไม่ใช่ร้าน

แต่ ร้านที่ผมบอกว่าอยู่ชั้น3 ในห้าง อันนี้..เป็นร้านทั่วไป น่าจะยังขอราคาได้อยู่นะครับ ต้องลุ้นเอาเอง เพราะพนักงานบอก ถึงแค่อาทิตย์เช่นกัน

???ร้านอยู่ตรงไหน???
ร้านมันอยู่ชั้นเดียวกับร้านฟูจิ อะครับ ชั้นนั้น จะมีร้านขายทีวี ตรงกลางลาน เลยครับ 2 ร้าน
ร้านนึง เป็นร้านขายโซนี่  อีกร้าน เน้นขาย LG และซัมซุง ครับ หาไม่ยากเลยครับ

ราคาเพิ่งผ่านมาสดๆ ร้่้อนๆ ลองถามดูนะครับ

แต่.............

ถ้าเป็นผม ผมจะโทรเช็คร้านดังในเวป ย่านเกษตรก่อน...เพราะ ราคาเงินสด ลดได้อีก เฮียแกเคยพูดครับ

เพราะ.....เค้าคงสู้ราคา อีกอย่าง...บริการร้านดังในเวปน่าจะต่าง กันกับร้านในห้างนะ ผมว่า

ส่วนตัวยังไว้ใจร้านเฮียแกอยู่ แม้จะเซ็งอารมณ์ ที่เล่าข้างต้น อยู่บ้าง  (แต่ก็ไม่ได้ผิดที่้ร้านอะนะ)

อย่างไรก็ตาม เย็นนี้ผมจะได้รับสินค้าที่สั่งไว้แล้ว มาติดตั้งให้ 4 โมงเย็น

บริการดี หรือ ไม่ดี จะมาแจ้งครับ... [ปาดเหงื่อ]

ออฟไลน์ somtarvin

• *
    • Êӹѡ§Ò¹ºÑ­ªÕ
« ตอบกลับ #278 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2009, 12:20:25 pm »
บางคนก็ดีบางคนก็ไม่ดี

• *
« ตอบกลับ #279 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2009, 05:29:13 pm »
 [โขกโต๊ะ] [เหม่อ]

มาสรุป ครับ..

โทรไปตอน13.30 น. เพื่อคอนเฟิร์ม การส่งของที่นัดไว้ 16.00น.

ปลาดุกตามมาด้วยปรากฏว่า.... ของไม่มี!

เพราะLGของไม่มาส่ง ผมก็...อ้าว...

พี่ผู้หญิงที่รับสาย แจ้งว่า ให้เ็ด็กโทรไปแจ้งเมื่อเ้ช้าทุกเจ้าแล้วนี่คะ

ผมก็บอก...ผมไม่ได้รับสาย..เลยซักสาย...จากร้านคุณนะครับ ก็ขอโทษขอโพยกัน แล้วเลื่อนไป วันศุกร์นี้ ซึ่งก็ไม่ยืนยันว่าจะมีของส่ง

พ่อตา จะมาช่วยดูเรื่องเดินสาย ออกมาจากบ้านแถวพระรามสี่แล้วด้วยตอนยกเลิก ก็ต้องวนกลับอีก..

เซ็งครับเซ็ง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2009, 10:23:30 pm โดย J-aob »

ออฟไลน์ oun270

• *
« ตอบกลับ #280 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2009, 06:16:14 pm »
ผมก็ซื้อ 47 LH50 ร้านเฮียแสงเหมือนกันครับ

ก็มาตรงเวลานะครับวันเดียวได้ของเลย

ถ้าเป็นห้างคงรอเป็นอาทิตย์ ยังไงก็ใจเย็นๆก่อนนะครับ

ส่วนราคาผมเห็น 47 นิ้วที่เซ็นทรัลเวริล ราคายัง 69xxx อยู่เลย

สงสัยผมไม่ได้เดินไปถามส่วนลด

• *
« ตอบกลับ #281 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 11:21:42 pm »
ผมก็ซื้อ 47 LH50 ร้านเฮียแสงเหมือนกันครับ

ก็มาตรงเวลานะครับวันเดียวได้ของเลย

ถ้าเป็นห้างคงรอเป็นอาทิตย์ ยังไงก็ใจเย็นๆก่อนนะครับ

ส่วนราคาผมเห็น 47 นิ้วที่เซ็นทรัลเวริล ราคายัง 69xxx อยู่เลย

สงสัยผมไม่ได้เดินไปถามส่วนลด

โชคดีจังครับ

ผมสิ ซื้อผิดช่วง ไปซื้อช่วยแย่งกันขายครับ

LG ก็ไม่มีของให้ร้าน Onkyo ก็ไม่มีของให้้ร้าน

ผมรูดจ่ายเสาร์12 นัดส่งอังคาร15 แต่ไม่มีของจะส่ง เลื่อนมา เป็นวันศุกร์ 18
ร้านก็ยังไม่มีของอีก..

แจ้งพรุ่งนี้ LG จะเข้า แต่ Onkyo ยังไม่มี บอกเข้าอาทิตย์หน้าแต่ไม่รู้วันไหน..

ไปๆ มาๆ ลูกค้าต้องโทรตามสินค้า..ซะงั้น.. เพราะ ร้านไม่ยักกะโทรมาแจ้งครับ

อย่างวันนี้ ที่นัดส่ง 10 โมงผมโทรไป ก็ไม่ยังทราบว่าของจะเข้าไหม..

บ่ายโมงผมโทรไปอีก ก็บอก ของไม่เข้า...ขอเลื่อน แต่ไม่โทรมาแจ้ง..

ผมเป็นลูกค้าที่เรื่องมาก ขี้บ่น หรือเปล่าครับเนี่ย [ปาดเหงื่อ]

ออฟไลน์ waltz

• *
« ตอบกลับ #282 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2009, 02:49:18 pm »
สอบถามหน่อยนะครับว่า LG 32" 32LH70YR     ตัวนี้ เล่นเกมส์PS3 มีโกส หรือ มีปัญหาอะไรหรือปล่าว  คือผมสนใจจะซื้อตตัวนี้ไปลองอ่ะครับ

ออฟไลน์ Nuttbizz

• *
« ตอบกลับ #283 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2009, 09:51:41 am »
42LH50YR ใครใช้รุ่นนี้รบกวนแนะนำวิธีเซตหน่อยนะครับ

เนื่องจากดูฟรีทีวีผ่านเสาอากาศธรรมดาเป็นหลัก สัญญาณชัดเจนดี
แต่เวลามีภาพเคลื่อนไหวเร็วๆรู้สึกกระตุก และเป็นghost อยู่พอสมควร

ปล. ตอนนี้ผมปรับดังนี้
- เปิด 24p real cinema อันนี้ไม่เห็นความต่างกับไม่เปิด
- ปรับ true motion ลองทั้ง low และ hight ดูแล้ว hight ดีกว่านิดหน่อย
- เปิด noise reduction เป็น Hight ภาพฟรีทีวีชัดนวลขึ้นมาก

อยากปรับให้ ghost ลดลงกว่านี้ ช่วยแนะนำด้วยครับ  [มากมาย]

ออฟไลน์ WIT

• *
« ตอบกลับ #284 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2009, 09:05:58 pm »
LG  LH50  ย่านฝั่งธน เชน THE MAL ท่าพระ   บางแค ,CENTRAL 2 ,3

ที่ไหนถูกบ้างครับ ถามราคา ก็ไม่เท่ากัน แต่ยังไม่ได้ต่อ เป็นทางการ ครับ

ถ้าเอารุ่นนี้มาดู 3 5 7 9 จานดาวเทียม  และ dvd SOKEN 790  จะเวิคร์ไหมครับ

ออฟไลน์ zyzer

• *
« ตอบกลับ #285 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2009, 05:41:06 pm »

ว่าไปแล้วเมื่อวานนี้ผมก็เพิ่งไปถอยร้านชื่อดังย่านเกษตรมาเหมือนกัน

ตอนแรกว่าจะไปซื้อ Sumsung LED 40 ซะหน่อย โทรไปถามแล้ว ทางร้านบอกให้ไปคุยที่ร้าน

พอไปถึงบอกว่าของหมด -*- ก็เลยแอบเซ็งๆ หน่อยว่าทำไมตอนโทรมาถามไม่บอก บอกให้มาที่ร้าน ไม่ได้ใกล้ๆนะนั่น

แต่ก็คิดว่าเอาน่ะ ถือว่ามาดูร้านเล่นๆ แล้วกัน แต่สรุปสุดท้ายเลยได้ LG LED 42SL80 มา

พอกลับมาบ้านก็ประกอบจอเสร็จ เสียบปลั๊กเปิดไฟ กด เปิดสวิซท์ เสร็จแล้วอึ้ง

เปิดไม่ติดครับ - -" ก็เลยงง อยู่ที่ร้านก็ลองมาอยู่นะ ก็เลยลองดูว่าเป็นที่อะไรหว่า ปรากฏว่า ปลั๊กที่แถมมาให้มีปัญหา

จะเอาไปเปลี่ยน ก็ใช้เรื่อง แค่ค่าน้ำมัน + ทางด่วนก็ไม่คุ้มและ

ส่วนราคาที่ได้ ก็ 4X,500 แล้วก็ 0% 10 เดือน Cash Back 5% ก็ให้มองว่าเป็นทางเลือกแล้วกันครับ

ถ้าถามเรื่องของบริการผมว่าก็เฉยๆ ครับ เพราะว่าตอนที่ผมไป ลูกค้าอาจจะเยอะ แต่จากการพูดคุยกับลูกค้า เฮียแกก็ไม่ค่อยได้คุยเท่าไหร่

แต่ต้องปรับปรุงเรื่องของการให้ ข้อมูล เนื่องจากการให้ข้อมูลบางอย่างผิดพลาดทำให้เสียเวลาไปได้เลย

ถ้าให้คะแนนโดยรวมก็ไม่ค่อยประทับใจครับ แต่ทางผมก็ไม่ได้ซื้อเรียสเท่าไหร่ เพราะว่า Style ผมเวลาเดินเลือกดูของก็ไม่ค่อยชอบให้ใครมาจุกจิกอยู่แล้ว

ก็แล้วแต่ Style ครับ

ออฟไลน์ sang

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
« ตอบกลับ #286 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2009, 08:21:13 pm »

ว่าไปแล้วเมื่อวานนี้ผมก็เพิ่งไปถอยร้านชื่อดังย่านเกษตรมาเหมือนกัน

ตอนแรกว่าจะไปซื้อ Sumsung LED 40 ซะหน่อย โทรไปถามแล้ว ทางร้านบอกให้ไปคุยที่ร้าน

พอไปถึงบอกว่าของหมด -*- ก็เลยแอบเซ็งๆ หน่อยว่าทำไมตอนโทรมาถามไม่บอก บอกให้มาที่ร้าน ไม่ได้ใกล้ๆนะนั่น

แต่ก็คิดว่าเอาน่ะ ถือว่ามาดูร้านเล่นๆ แล้วกัน แต่สรุปสุดท้ายเลยได้ LG LED 42SL80 มา

พอกลับมาบ้านก็ประกอบจอเสร็จ เสียบปลั๊กเปิดไฟ กด เปิดสวิซท์ เสร็จแล้วอึ้ง

เปิดไม่ติดครับ - -" ก็เลยงง อยู่ที่ร้านก็ลองมาอยู่นะ ก็เลยลองดูว่าเป็นที่อะไรหว่า ปรากฏว่า ปลั๊กที่แถมมาให้มีปัญหา

จะเอาไปเปลี่ยน ก็ใช้เรื่อง แค่ค่าน้ำมัน + ทางด่วนก็ไม่คุ้มและ

ส่วนราคาที่ได้ ก็ 4X,500 แล้วก็ 0% 10 เดือน Cash Back 5% ก็ให้มองว่าเป็นทางเลือกแล้วกันครับ

ถ้าถามเรื่องของบริการผมว่าก็เฉยๆ ครับ เพราะว่าตอนที่ผมไป ลูกค้าอาจจะเยอะ แต่จากการพูดคุยกับลูกค้า เฮียแกก็ไม่ค่อยได้คุยเท่าไหร่

แต่ต้องปรับปรุงเรื่องของการให้ ข้อมูล เนื่องจากการให้ข้อมูลบางอย่างผิดพลาดทำให้เสียเวลาไปได้เลย

ถ้าให้คะแนนโดยรวมก็ไม่ค่อยประทับใจครับ แต่ทางผมก็ไม่ได้ซื้อเรียสเท่าไหร่ เพราะว่า Style ผมเวลาเดินเลือกดูของก็ไม่ค่อยชอบให้ใครมาจุกจิกอยู่แล้ว

ก็แล้วแต่ Style ครับ

ต้องขอโทษครับ เมื่อวานพนักงานไปส่งของเกื่อบหมดร้านเหลือ(ส่งของไม่ทัน) พนักงานชายหนึ่งคนกับผมเลยบริการไม่ทั่วถึงครับ

ออฟไลน์ waltz

• *
« ตอบกลับ #287 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 09:29:17 pm »
คือว่า  ขอถามเรื่อง LCD LG Scarlet หน่อยครับ ของผม LH70yr

1. มีมีช่องเสียบ USb พอผมเสียไปแล้ว มันเล่นไฟล์อะไรได้บ้างครับ

2. พอผมจะถอด USB มันจะมี safe Remove USB เหมือนในคอมไไหมครับ ถ้ามีทำยังไงอ่ะครับ

ช่วยตอบทีนะ