ผู้เขียน หัวข้อ: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 4404379 ครั้ง)

ออฟไลน์ nue

• LCD TV member
  • **
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #3240 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 11:09:02 am »
 [ปลื่ม]ตกลงซื้อ pz 950แล้วครับ รอส่งวันอังคาร ซื้อแบบยังไม่เคยเห็นจอเลย ขอบคุณ ท่าน fmt และทุกท่านที่ให้คำแนะนำดีๆนะครับ
สมัครสมาชิกด้วยนะครับ

ออฟไลน์ topman

• Full LED TV member
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #3241 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 12:53:00 pm »
[ปลื่ม]ตกลงซื้อ pz 950แล้วครับ รอส่งวันอังคาร ซื้อแบบยังไม่เคยเห็นจอเลย ขอบคุณ ท่าน fmt และทุกท่านที่ให้คำแนะนำดีๆนะครับ
สมัครสมาชิกด้วยนะครับ
จอจะสวยกว่าทุกรุ่นของ PDP LG ครับ เนื่องจากออกแบบมาแบบ ไร้ขอบ ครับ
รุ่นที่ผ่านมา จะมี PJ650 PK950 ครับ ที่ไร้ขอบ และ รุ่นนีี้ จะเป็น PZ950 ครับ ที่ออกแบบจอเหมือนกัน
รุ่นนี้ ถือว่าเป็นรุ่น top ของ PDP LG ครับ
ยินดีกับ ทีวีใหม่ ด้วย แนะนำ เวลารับชม เน้น ปรับภาพให้เต็มจอไว้ก่อนครับเวลาดูหนัง
ส่วนการรับชม ฟรีทีวี ถ้ามีโฆษณา เมื่อไร เน้นเปลี่ยนข่องเลยเหมือนกัน ครับ ไม่เปิดแช่
แล้ว ค่อยเปลี่ยนกลับมาดูช่องเดิม  หากเลย RUN IN เมื่อไร อาการแบบว่า IR จะไม่มีมารบกวน ครับ
äÁèµéͧËÒ¡êǹäÁèµéͧÃèÇÁáªÃìãËÁèÅèÒÊØ´ IPTV ÃѺªÁ¡ÕÌÒ·Ø¡ª¹Ô´ ÀҾ¹µì¢Í§·ÃÙáÅÐ˹ѧ DVD á¶Áªèͧ 18+ 4 ªèͧ ´Ù¿ÃÕ 3 à´×͹ ʹ㨠PM ËÃ×Í â·Ã 081-9556605 email:[email protected] F3 X3 ´ÙàÇÕ´¹ÒÁ HD 12 ªèͧá¶Á áÍÊâµÃ  http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=29585.0

ออฟไลน์ nue

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #3242 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 01:19:08 pm »
ขอบคุณ คุณ topman ครับ ทำไมเวลาโฆษณาต้องเปลี่ยนช่องครับ  มีลิงค์การใช้จอเบื้องต้นไหมครับ ขอบคุณครับ[รัก]

ออฟไลน์ fmt

• Hologram 3D TV member
    • MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #3243 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 01:20:30 pm »
ยินดีด้วยนะครับ เอาภาพประทับใจมาแช์ให้ดูบ้างนะครับ ที่นี่เลยนะครับ

http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=7637.0

[ปลื่ม]

มาสมัครเป็นสมาชิก lg ครับ รุ่น lw6500 จัดกับเฮียแสง บริการดีมากครับเฮียแกแบกทีวีมาใส่รถด้วยตัวเองเลย

ออฟไลน์ fmt

• MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #3244 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 01:28:19 pm »
ยินดีด้วยเช่นกันครับ ท่าน nue ตั้ง Orbiter แล้วดูไปเต็มที่ ไม่ต้องยั้งครับ

แค่ถ้าท่านดูหนังแบบมีแถบดำบน-ล่างจบเรื่อง ก็เปลี่ยนไปดู TV เต็มจอสักชม.นึง

มีแค่นี้เองครับสำหรับ LG PDP แล้วเดี๋ยว 200ชม.+ ท่านจะเห็นอะไรดี ๆครับ

[เท่ห์]

ขอบคุณ คุณ topman ครับ ทำไมเวลาโฆษณาต้องเปลี่ยนช่องครับ  มีลิงค์การใช้จอเบื้องต้นไหมครับ ขอบคุณครับ[รัก]

ออฟไลน์ ma-tik2

• *
« ตอบกลับ #3245 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 03:19:59 pm »
ถามเพิ่มเติมนะครับ ที่เราลงโทรไปลงทะเบียนไว้ ซื้อ 50 นิ้ว เค้าจะมีส่งไรมาให้ป่าวคับ ถ้ามี 2 เดือนแล้วยังไม่ได้รับเลยนะ ( ตอนโทรไปลงสิทธิ์มีเสียงผู้หญิงรับสายอ่ะ แล้วก็จดที่อยู่ไว้ ) แล้วก็หายเงียบไปแล้ว

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #3246 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 05:59:39 pm »
ของผมร่วม 3 เดือนกว่าถึงจะได้บัตร LG Privilage Card ครับ

ออฟไลน์ base

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #3247 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 06:49:35 pm »
เป็นที่เฟิมแวร์ไม่สมบูรณ์ครับ มันพยายามอ่านซับฟังในตัวหนังแต่ทำได้ไม่สมบูรณ์ครับ
ถ้าจะให้ดีหาซับแยกหรือหาเครื่องเล่น media player สักตัวคุ้มค่าครับ

เล็กมากเลยเหรอครับ ช่วยเอาภาพมาดูนิดสิครับท่าน ka

[โย่ว]

ขอคำแนะนำหน่อยครับ  ผมใช้ 50pw450  ต่อ  hdd  เข้า  tv ด้วย port  usb
แล้ว ตัวหนังสือที่บรรยายมันเล็กครบ  อ่านไม่รู้เรื่อง   ต้องทำยังไงถึงจะขยายได้ครับ
ผมดูหนัง  mkv   เป็นทุกเรื่องเลยครับ
ÀÒ¾à¤Å×è͹äËÇ LCD, Plasma µèÒ§¡Ñ¹ÍÂèÒ§äÃ

http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=10747.18

ออฟไลน์ dkokok

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #3248 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 08:35:28 pm »
ขอบคุณท่าน fmt ที่แนะนำครับ
ถามเกี่ยวกับ PZ950อีกหน่อยครับ ตั้ง Orbiter ตามที่ท่านแนะนำไว้ครับ
แต่พอปิดเครื่อง(ถอดปลั๊กด้วย) เปิดครั้งต่อไปบางครั้งก็อยู่ที่ Orbiterบางครั้งก็กลับไปที่ Normal
เป็นเพราะอะไรครับ...
ปล.เวลาก็หายด้วยครับ [เปล่า]

ดึงออกได้เลยครับ แต่ต้องหยุดเล่นเพลง หรือหนังแล้วนะครับ

ขณะที่มันยังอ่านอยู่ไม่ควรดึงออกครับ เดี๋ยวไฟล์จะเสียครับ

[โย่ว]

รบกวนถามครับ
ใช้ PZ950 อยู่ครับ ลองต่อ USB ฟังเพลง ดูหนัง
สงสัยว่า...ก่อนถอดออก ต้องsetหรือตั้งค่าอะไรก่อนไหมครับ [งง]

ออฟไลน์ HALO

• *
« ตอบกลับ #3249 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 09:19:10 pm »
คุณ fmt

มีคำถามส่งไปที่ pm คุณครับ
รบกวนหน่อยครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ gaaa

• *
« ตอบกลับ #3250 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 09:29:22 pm »
ใช้มา 2 วัน ( 50PT250 ) สังเกตุว่า
1. ถ้ามองด้านข้าง จอมันเอนไปด้านหลัง
2. ถ้ามองด้านหน้า ด้านขวา จะสูงกว่าด้านซ้าย

ที่วางก็ปกตินะครับได้ระดับ (ใช้วาง ไม่ได้แขวน)

ไม่ทราบว่า 1.และ 2. ปกติหรือไม่ และปรับได้หรือไม่

[งง]

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #3251 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 10:42:44 pm »
ท่านไม่ได้เลือกใช้ในบ้านน่ะครับ มันเป็นโหมดร้านค้าอยู่ครับ มันเลยไม่จำค่าที่ท่านตั้งไว้ครับ

[กิน]

ขอบคุณท่าน fmt ที่แนะนำครับ
ถามเกี่ยวกับ PZ950อีกหน่อยครับ ตั้ง Orbiter ตามที่ท่านแนะนำไว้ครับ
แต่พอปิดเครื่อง(ถอดปลั๊กด้วย) เปิดครั้งต่อไปบางครั้งก็อยู่ที่ Orbiterบางครั้งก็กลับไปที่ Normal
เป็นเพราะอะไรครับ...
ปล.เวลาก็หายด้วยครับ [เปล่า]

ดึงออกได้เลยครับ แต่ต้องหยุดเล่นเพลง หรือหนังแล้วนะครับ

ขณะที่มันยังอ่านอยู่ไม่ควรดึงออกครับ เดี๋ยวไฟล์จะเสียครับ

[โย่ว]

รบกวนถามครับ
ใช้ PZ950 อยู่ครับ ลองต่อ USB ฟังเพลง ดูหนัง
สงสัยว่า...ก่อนถอดออก ต้องsetหรือตั้งค่าอะไรก่อนไหมครับ [งง]

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #3252 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 10:43:57 pm »
ตอบไป 1 แล้วครับ อีก 1 PM แปปนะ ตอบไม่ทัน อิอิ

[โย่ว]

คุณ fmt

มีคำถามส่งไปที่ pm คุณครับ
รบกวนหน่อยครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #3253 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 10:46:19 pm »
ขาที่ประกอบกับจอ ตอนแกะกล่องออกมาน่ะครับ มันไม่ได้ระดับ

ท่านเอาเครื่องคว่ำหน้าลงกับที่นอน แล้วเช็คสกรู 4 ตัวนั้นดูอีกทีครับ

ขยับให้มันได้ระดับหน่อยครับ

ใช้มา 2 วัน ( 50PT250 ) สังเกตุว่า
1. ถ้ามองด้านข้าง จอมันเอนไปด้านหลัง
2. ถ้ามองด้านหน้า ด้านขวา จะสูงกว่าด้านซ้าย

ที่วางก็ปกตินะครับได้ระดับ (ใช้วาง ไม่ได้แขวน)

ไม่ทราบว่า 1.และ 2. ปกติหรือไม่ และปรับได้หรือไม่

[งง]

ออฟไลน์ CanUDoThat

• *
« ตอบกลับ #3254 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 11:50:11 pm »

สวัสดีครับ มาสมัครเข้าชมรม LG ด้วยคนครับ  [เท่ห์]

วันนี้เพิ่งจัดเจ้า 50PW450 มาครับ พรุ่งนี้ถึงจะมาส่ง ไว้ได้มาแล้วถ้ามีข้อดีหรือสงสัยอะไร จะเข้ามารบกวนนะครับ

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #3255 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2011, 12:04:39 am »
ยินดีด้วยครับ แล้วเอาภาพไปแชร์ที่นี่ด้วยนะครับ หาแนวปรับได้ที่นี่ด้วยเช่นกันนะครับ

>>  http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=7636.0

สวัสดีครับ มาสมัครเข้าชมรม LG ด้วยคนครับ  [เท่ห์]

วันนี้เพิ่งจัดเจ้า 50PW450 มาครับ พรุ่งนี้ถึงจะมาส่ง ไว้ได้มาแล้วถ้ามีข้อดีหรือสงสัยอะไร จะเข้ามารบกวนนะครับ

ออฟไลน์ liaun

• *
« ตอบกลับ #3256 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2011, 01:26:46 am »
รบกวนถามถึงเรื่องการประกันหน่อยคับ คือตกลงเครื่องโชว์ตามห้างเค้ามีการประกันยังไงน่ะครับ เซลบางคนบอกไม่มี บางคนก้อบอก 3 เดือน บางคนก้อบอก 1ปี
แล้วในเมื่อไม่มีกล่อง ไม่มีใบรับประกัน จะประกันกันยังไงครับ โทรไปลงทะเบียนเอาหรือว่าเค้ามีขั้นตอนแบบไหน ยังไงกันครับ เพื่อนๆชมรม LG ท่านใดเคยซื้อตัวโชว์บางรึป่าวคับ ช่วยผมที  [ปลื่ม] [ร้องไห้] จะได้ไปสอยมา แต่กลัวเรื่องนี้เอามากๆ  ไอ้การประกันเนี่ยครับ รบกวนหน่อยคับ

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #3257 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2011, 01:41:58 am »
LG ตัวโชวร์ ประกันเหมือนเครื่องใหม่ 100% ครับ โดยยึดวันที่ในใบเสร็จครับ

PDP Warranty
1. Pioneer 5 ปี ทุกอย่าง
2. Pana จอ 2 ปี ทุกอย่าง แต่มีช่วงโปรโมชั่นให้ลงทะเบียนรับประกันเป็น 3 ปี ยกเว้นจอยัง 2 ปีเท่าเดิม
3. LG จอ 2 ปี นอกนั้น 1 ปี 50"+โทรลงทะเบียนรับส่วนลดค่าบริการ และอะไหล่ 15% สำหรับปีที่ 2,3
4. SS จอ 1 ปี นอกนั้น 2 ปี >> http://www.samsung.com/th/support/warranty...POLICY.WARRANTY

LCD/LED Warranty
- ทุกรุ่น ทุกยี่ห้อ 1 ปี ยกเว้น
- Pana 2 ปี

* 40"+ All model all brand onsite service

รบกวนถามถึงเรื่องการประกันหน่อยคับ คือตกลงเครื่องโชว์ตามห้างเค้ามีการประกันยังไงน่ะครับ เซลบางคนบอกไม่มี บางคนก้อบอก 3 เดือน บางคนก้อบอก 1ปี
แล้วในเมื่อไม่มีกล่อง ไม่มีใบรับประกัน จะประกันกันยังไงครับ โทรไปลงทะเบียนเอาหรือว่าเค้ามีขั้นตอนแบบไหน ยังไงกันครับ เพื่อนๆชมรม LG ท่านใดเคยซื้อตัวโชว์บางรึป่าวคับ ช่วยผมที  [ปลื่ม] [ร้องไห้] จะได้ไปสอยมา แต่กลัวเรื่องนี้เอามากๆ  ไอ้การประกันเนี่ยครับ รบกวนหน่อยคับ