ผู้เขียน หัวข้อ: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 4405432 ครั้ง)

ออฟไลน์ MyPoint

• LCD TV member
  • **
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #4212 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2012, 11:30:08 pm »
32LS5700

ตัวนี้ดีไหม มีแสงรั่วไหมครับ
ทำไงถึงจะดูออกว่าแสงรั่ว

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ vit2522

• Flat TV member
  • *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #4213 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 07:08:11 pm »
ขอรบกวนสอบถามหน่อยครับ  ผมใช้ 55LW4500 ซื้อมาได้ประมาณ 3-4 เดือน แล้วไม่มีปัญหา จนมาวันนี้ ตอนเช้าก็เปิดดูได้ปรกติ  แต่พอตอนเย็นกลับมาเปิดดู ปรากฎว่าเครื่องไม่ติด  เปิดที่ปุ่มสวิทซ์ มีได้แดงขึ้นมาแล้วก็ดับไปเป็นไฟสีขาวเหมือนเปิดเครื่องปรกติ  แต่ที่หน้าจอไม่มีอะไรเิกิดขึ้นดำสนิทเลยครับ อาการนี้เกิดขึ้นจากอะไรครับ  มีวิธีแก้ไขยังไงบ้างครับ  หรือถ้าโทรแจ้ง LG นานไหมครับ กว่าทาง LG จะเข้ามาดู  อุตสาห์ดีใจซื้อเครื่องมาไม่เคยมีปัญหาเลย   [เศร้า]

ออฟไลน์ laser2009

• *
« ตอบกลับ #4214 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 12:46:56 pm »
ถามหน่อยครับ

lm6200 ถ้าเล่นหนังจาก external hdd ผ่าน usb สามารถเลือกซับ เลือกเสียง ได้หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ phurith

• *
« ตอบกลับ #4215 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 03:41:01 pm »
ของผม 7600 เสียบhdmi ค้างไว้โดยไม่เปิดเครื่อง media box ที่หน้าจอมุมขวาล่างจะขึ้นว่าให้เลือก in put แต่ขึ้นแป๊บเดียวแล้วหายซักพักขึ้นใหม่ถ้าเปิด mb ก็จะหายผิดปกติมั้ย

ออฟไลน์ redbean

• *
« ตอบกลับ #4216 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2012, 10:19:01 am »
ขอนอกเรื่องนิดนึงนะครับ
อยากปรึกษาเรื่อง LG crt 29" flatron
ดูอยู่ดีๆ เครื่องวูบดับไป แล้วก็มีกลิ่นเหม็นไหม้นิดๆ โชยมา
ยกไปร้านซ่อม เค้าโทรมาแจ้งว่า ภาคจ่ายไฟเสีย
ค่าซ่อม 1,500 บาท ราคานี้ ซ่อมอาการนี้ พอรับได้มั้ยครับ
ภาคจ่ายไฟนี่มัน แพงมากเลยเหรอครับ
รบกวนถามผู้มีประสบการณ์หน่อยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 21, 2012, 10:21:09 am โดย redbean »

ออฟไลน์ KKone

• *
« ตอบกลับ #4217 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2012, 11:54:02 am »
Lm7600 มีื pip มั้ยครับผมหาไม่เจอแนะนำด้วยครับ มือใหม่มากๆ^^

ออฟไลน์ hussell_bank

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #4218 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2012, 12:32:22 pm »
มีครับ เวลาเล่นเน็ต ตรงแทบเบราท์เซรอ์จะอยู่แถบประมาณมุมบนขวามือครับ เป็นรูปคล้าย ๆ ฟันเฟือง (SETTING)

จะเลือกได้ว่าจะให้แสดงหรือไม่ ถ้าแสดง สามารถเลือกได้ว่าจะแสดงด้านซ้ายหรือขวามือครับ

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
« ตอบกลับ #4219 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2012, 09:34:54 pm »
ผมขอสอบถามปัญหาครับ ตอนนี้ผมใช้ 42lm7600ครับ มีปัญหาอยุ่ 3อย่าง คือ...

1. เวลาเล่นเนตใช้เวปเบาเซอร์ในทีวีอ่ะครับ เปิดเล่นไปซักพัก(ตอนนั้นเปิดเวปพันทิป)มันขึ้นข้อความว่า "หน่วยความจำเต็ม..แล้วอะไรซักอย่างไม่รุ้" แล้วมันก้อหลุดไปเข้าหน้าทีวีอ่ะครับ ถ้าจะเล่นต่อก้อต้องเปิดไหม่

2. เวลาเล่นเนตอีกเช่นเคย คราวนี้เล่นแอป youtube ในทีวี เปิดเล่นไปซักพักเหมือนกัน ขึ้นข้อความว่า " The Request cannot be processed. Please try again." แล้วมันก้อหลุดเข้าหน้าทีวีอีกเช่นเคย  [ปาดเหงื่อ]

3. เรื่องเสียงครับ เวลาดูทีวีธรรมดา ดูหนังHD จะมีเสียงซ่า(เหมือนเสียงแตกหรือเปล่า?) ตามคำพูดของตัวละครในบางครั้งหรือฉากเอฟเฟคเสียงดังในบางครั้งเช่นกัน(ลํกษณะเสียงซ่าๆ มันจะมาตามคำพูดหรือตามเสียงแอฟเฟคดังในหนังเลยครับ ) ผมลองเอาไฟล์เพลงไปเปิดดูกลับไม่เจอปัญหาเลย ข้อนี้ผมซีเรียสมากเลยครับ

ผมอยากทราบว่าเครื่องผมปกติไหมครับ พี่ๆช่วยชี้แจงทีนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ  [ปลื่ม]
1.ต้องเข้าใจว่าเรื่องอินเตอร์เนตกับทีวีชิฟมันต้องพัฒนาไปอีกมากเพื่อให้เทียบเท่าระดับชิฟคอมพิวเตอร์ ระบบประมวลผลมันยังไม่ดีพอครับ บางทีสมาร์ทโฟนในโทรศัพท์ยังเป็นเลยครับ
2.ตามข้อ 1. หรืออาจเกี่ยวกับความแรงอินเตอร์เนตครับ
3.เรื่องทีวีมันปกติครับ  อาจเกิดจากระบบสัญญาณทีวีและไฟล์HDเอง ซึ่งอาจบันทึกมาไม่ดี ลองดูว่ามันเป็นทุกเรื่องรึเปล่า อีกอย่างถ้าเปิดดังมากๆเสียงลำโพงทีวีก็จะแตกครับ อาจจะต้องหาซื้อชุดโฮมฯมาเพิ่มจะช่วยได้ครับ(อันนี้แล้วแต่งบประมาณ จะชุดเล็กชุดใหญ่แตกต่างกันเยอะมากและบรรกาศดูหนังดีกว่าแน่นอน)

ออฟไลน์ KKone

• *
« ตอบกลับ #4220 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2012, 07:53:27 pm »
มีครับ เวลาเล่นเน็ต ตรงแทบเบราท์เซรอ์จะอยู่แถบประมาณมุมบนขวามือครับ เป็นรูปคล้าย ๆ ฟันเฟือง (SETTING)

จะเลือกได้ว่าจะให้แสดงหรือไม่ ถ้าแสดง สามารถเลือกได้ว่าจะแสดงด้านซ้ายหรือขวามือครับ
ขอบคุณครับเดี๋ยวจะไปลองทำดู^^

ออฟไลน์ Pais1000rr

• *
« ตอบกลับ #4221 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 07:32:16 am »
 [ปลื่ม] การที่จะเอา hd ไปเสียบกับทีวีนั้นต้อง fomat hd เป็น. NTSC ก่อนครับ. Fat 32 จะม่องไม่เห็นทำในคอมครับ

ออฟไลน์ DeathScytheHell

• *
« ตอบกลับ #4222 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 07:38:45 pm »
สอบถามแฟน LG คับ ผมกะว่าจะถอย 42 LS4600 ไม่ทราบว่ารุ่นนี้ โอเคมั้ยครับ แล้วเรื่องแสงรั่ว มันคืออะไรคับ อธิบายทีครับ ขอบคุณ

ออฟไลน์ art1469

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #4223 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2012, 01:33:15 pm »
มีใครเล่น LM9600 ไม๊ครับ ของผมแสงรั่วเยอะมากๆ ทุกมุม แทบรอบเครื่อง อยากรู้ว่าท่านอื่นเป็นกันไม๊ครับ หรือของผมมันมีปัญหา จะได้คุยและต่รองกับทางเซลถูก...

ออฟไลน์ kerid

• *
« ตอบกลับ #4224 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2012, 04:03:33 pm »
32LD460 มีปัญหากับseagate ext.hdd. คือก่อนหน้านี้ดูไฟล์mkv ได้ปกติ แต่หลังหนังมันชักเริ่มกระตุก และเด้งออกเลยก็มี (ไฟล์หนังทดลองในคอมปกติ)
และในวันนี้ทีวีมันมองไม่เห็นไฟล์หนังเลย มันขึ้นว่าโฟลเดอร์เปล่า แต่ถ้าเลือกเข้าไปดูไฟล์เพลง,ไฟล์รูปดูได้ปกติ
ไฟล์หนังในhdd.ลองดูในคอมก็ปกติ ลองฟอร์แมทhdd.แล้วก็ไม่เห็นไฟล์เหมือนเดิม ใช้โปรแกรมเช็คhdd.มันก็ปกติ
(ลองhdd.ลูกอื่นดูกับทีวีมันดูได้) ใครมีประสบการณืลองมาแชร์กันได้นะครับ

ออฟไลน์ Cball007

• *
« ตอบกลับ #4225 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2012, 08:10:27 pm »
ขอสอบถามผู้รู้หน่อยครับ
พอดีเคลมเครื่อง 42LM6700 มาแต่ทางร้านให้ Magic remote ของเครื่องเก่ามากลับมาถึงบ้านลองใช้ดู
ปรากฎว่าใช้ไม่ได้ เลยไม่แน่ใจว่าใช้ด้วยกันได้หรือเปล่า

ออฟไลน์ hussell_bank

« ตอบกลับ #4226 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 01:05:56 pm »
ขอสอบถามผู้รู้หน่อยครับ
พอดีเคลมเครื่อง 42LM6700 มาแต่ทางร้านให้ Magic remote ของเครื่องเก่ามากลับมาถึงบ้านลองใช้ดู
ปรากฎว่าใช้ไม่ได้ เลยไม่แน่ใจว่าใช้ด้วยกันได้หรือเปล่า

ใช้ได้ครับ ลองลบค่า register megic remote ก่อน โดยกดปุ่น back กับ home พร้อมกัน รอไฟแดงกระพริบที่รีโมท 3 ครั้ง

แล้วค่อยมา register ใหม่ โดยกด whell 1 ครั้ง หลังจากนั้นน่าจะใช้ได้ครับ

ออฟไลน์ miladyled

• *
« ตอบกลับ #4227 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 03:10:18 pm »
พึ่งซื้อ LG LED 32ls5700 มาใช้ มีข้อสอบถามดังนี้ค่ะ

- เอามาต่อเป็นจอคอมผ่าน HDMI ไม่มีสัญญาณเลยค่ะ ภาพไม่ออก ต้องเข้าไปเซ็ตค่าตรงไหนบ้าง
คอมใช้การ์ดจอรุ่น HIS 4850 port HDMI

- แล้วรุ่นนี้ ls5700 ใช่ 100 hz หรือเปล่าค่ะ เอามาดูกับ true HD มันขึ้นสัญญาณ 1080 i 50 hz เอง ต้องไปปรับ HZ ได้ตรงไหนบ้างค่ะ
- ดูหนัง HD ไม่ค่อยลื่นเลย กระตุกบ่อยๆ ต้องเข้าไปปรับตรงไหนค่ะ

ใครรู้ช่วยแนะนำด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ fuse

• *
« ตอบกลับ #4228 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2012, 10:34:54 am »
คุณ kerid ผมใช้ LM7600 ถ้ามีภาษาไทยเครื่องมองไม่เห็น ผมลองแก้เป็นภาษาอังกฤษอย่างเดียว มองเห็นครับ
ลองดูครับ ไม่รู้ว่าใช่ได้หรือเปล่า

ออฟไลน์ oil21

« ตอบกลับ #4229 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2012, 10:14:04 am »
สอบถามครับ ผมใช้ รุ่นLM5700 เวลาดูยูทูบเราสามารถขยายให้เต็มหน้าจอได้ใหมครับ
ผมลองเลื่อนไปคลิกแล้วมันไม่ขยายอ่าครับ
ขอบคุณครับ