ผู้เขียน หัวข้อ: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!  (อ่าน 2105615 ครั้ง)

ออฟไลน์ koonkub

• *
Re: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #1638 เมื่อ: กันยายน 05, 2013, 09:06:24 pm »
น้องใหม่ครับ ขอสอบถามดังนี้ Samsung 46" UA46D5500 จอเป็นเส้นแนวนอนตั้งครึ่งจอ แนะนำเรื่องซ่อมให้หายด้วยครับ มีร้านแนะนำมั้ยที่ราคาเหมาะกะมนุษย์เงินเดือนยั่งผมครับ หรือแนะนำให้ซื้ออะใหล่ตัวใหนเปลี่ยนที่ใหนดี พอแกะๆถอดๆได้บ้างครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ somchaijamsai

• Edge LED TV member
Re: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #1639 เมื่อ: กันยายน 06, 2013, 12:25:40 am »
น้องใหม่ครับ ขอสอบถามดังนี้ Samsung 46" UA46D5500 จอเป็นเส้นแนวนอนตั้งครึ่งจอ แนะนำเรื่องซ่อมให้หายด้วยครับ มีร้านแนะนำมั้ยที่ราคาเหมาะกะมนุษย์เงินเดือนยั่งผมครับ หรือแนะนำให้ซื้ออะใหล่ตัวใหนเปลี่ยนที่ใหนดี พอแกะๆถอดๆได้บ้างครับ ขอบคุณครับ

เตรียมตัวรับชะตากรรมนะครับ  พาเนลเสียแล้วหละ  [ร้องไห้]

โอกาสซ่อมได้ถูกๆยากมาก คงไม่คุ้มที่จะเปลี่ยนพาเนล   [ร้องไห้]

ออฟไลน์ koonkub

• *
« ตอบกลับ #1640 เมื่อ: กันยายน 06, 2013, 09:39:02 am »
 [ช็อค] ซวยแล้วผม  [ร้องไห้] มีที่แนะนำมั้ยครับ [เศร้า] หรือมีร้านขายจอรุ่นนี้มั้ยครับ จะลองซื้อมาเปลี่ยนเอง  [กระดึบ] ใหนๆก็เสียแล้วขอดิ้นรนเองซักหน่อยนึงครับ ขอบคุณครับ [โขก]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 06, 2013, 09:40:47 am โดย koonkub »

ออฟไลน์ somchaijamsai

« ตอบกลับ #1641 เมื่อ: กันยายน 06, 2013, 09:59:08 am »
[ช็อค] ซวยแล้วผม  [ร้องไห้] มีที่แนะนำมั้ยครับ [เศร้า] หรือมีร้านขายจอรุ่นนี้มั้ยครับ จะลองซื้อมาเปลี่ยนเอง  [กระดึบ] ใหนๆก็เสียแล้วขอดิ้นรนเองซักหน่อยนึงครับ ขอบคุณครับ [โขก]

คงต้องลองเปิดฝาเครื่องมาดูเบอร์ของพาเนล จะมีป้ายบอกเบอร์พาเนล แล้วไปค้นหาร้าน เครื่องรุ่นเดียวกันบางที่ก็ใช้พาเนลคนละเบอร์กันก็มี

ออฟไลน์ s_narucha

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #1642 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 09:21:38 am »
เดี๋ยวนี้ทีวีพังง่าย เสียง่ายจังเลยนะครับ  ดูยังไม่คุ้มเลย ต้องเตรียมตัวซ่อมละ

ราคาก็ใช่ถูกๆ

ออฟไลน์ winzer

• *
« ตอบกลับ #1643 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 01:34:37 pm »
ผมกำลังสนใจ SS F6100 ถือว่าสเป็คโอเคเลย(ได้3D) ราคาก็ไม่สูง
แต่ผมเห็นคนส่วนใหญ่จะบอกว่ายี่ห้อนี้ หมดประกันเมื่อไหร่ จบเมื่อนั้น มันขนาดนั้นเลยหรอครับ
แล้วมีใครที่ใช้ทนๆกันมั่งมั้ยครับ แล้วควรดูแลรักษายังไงครับ

ออฟไลน์ uni3ronz

• *
« ตอบกลับ #1644 เมื่อ: กันยายน 13, 2013, 12:25:05 am »
ช่วงหลัง ยี่ห้อ Samsung เป็นไงฮะ ทนมั้ยคับดีมั้ยฮะ

เล็ง Samsung 50"F6400DK ไว้อะคับ

ราคามันเท่าไหร่ได้ฮะ

มือใหม่จิงๆฮะ

• *
« ตอบกลับ #1645 เมื่อ: กันยายน 16, 2013, 12:09:22 pm »
Samsung 50" F6400DK ขอคำแนะนำเรื่องการปรับภาพหน่อยคับ ปรับเท่าไหร่ให้ภาพ ลื่น นุ่ม ชัด [ปลื่ม]

ขอบคุณคับผม [yes]

• *
« ตอบกลับ #1646 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 10:44:04 am »
 [ไม่เอา] [ร้องไห้]

ออฟไลน์ wutdy

• *
« ตอบกลับ #1647 เมื่อ: กันยายน 27, 2013, 09:30:38 am »
เท่าที่ผมอ่านหาข้อมูลมา ทำไม samsung ซี่รี่ย์ D ช่วงปี 2011 ถึงพังกันบ่อยครับ แล้วรุ่นของปีที่แล้ว กับปีปัจจุบันมีใครเจอปัญหากันบ้างครับ

กำลังสนใจ SS 40f6800 พอดีครับ

ออฟไลน์ dick

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #1648 เมื่อ: กันยายน 27, 2013, 05:14:09 pm »
เท่าที่ผมอ่านหาข้อมูลมา ทำไม samsung ซี่รี่ย์ D ช่วงปี 2011 ถึงพังกันบ่อยครับ แล้วรุ่นของปีที่แล้ว กับปีปัจจุบันมีใครเจอปัญหากันบ้างครับ

กำลังสนใจ SS 40f6800 พอดีครับ

สโลแกนของ ss หมดประกันปุ๊บ พังปั๊บ

D series 2011มันหมดประกันแล้วไงครับถึงพังกันเยอะ
ES series 2012บางคนก็หมดประกันแล้ว บางคนก็ยังไม่หมดประกัน แถมตอนนี้ยังมีเหลือค้างสต๊อคอยู่เลย เลยยังพังกันไม่ทั่วถึง
F series 2013เพิ่งออกคงต้องรอปีหน้าโน่นถึงจะพัง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 27, 2013, 05:15:23 pm โดย dick »

ออฟไลน์ varina

« ตอบกลับ #1649 เมื่อ: กันยายน 29, 2013, 11:52:58 pm »
เพิ่งจัด F7100 มา อ่าน reply บนแล้วแอบเครียด  [เศร้า]

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
« ตอบกลับ #1650 เมื่อ: กันยายน 29, 2013, 11:58:15 pm »
เพิ่งจัด F7100 มา อ่าน reply บนแล้วแอบเครียด  [เศร้า]

ของผม SONY 55HX750 ใช้จอS-PVA ตัวเดียวกับ samsung sereies 6 (ผลิตโดย samsung)

ตอนนี้หมดประกันได้เดือนนึงแล้ว ยังไม่พังครับ แต่ก็เสียวๆเหมือนกัน ๕๕๕๕๕ [หื่น]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 30, 2013, 12:32:16 am โดย dramin »

ออฟไลน์ mintkung5

• **
« ตอบกลับ #1651 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 09:40:22 am »
ของผม UA46D6400UR ยังไม่พังครับ แต่ก็เสียวเหมือนกัน [ไม่เอา]

• **
« ตอบกลับ #1652 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 09:43:15 am »
ตอนนี้ ผมกำลังเล็ง 32F4500 กับ 40F5500 อยากทราบว่าตัวใหนดีกว่ากันครับ (ไม่เน้น 3D เพราะดูนานๆแล้วจะอาเจียนครับ ) [หื่น]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 30, 2013, 09:54:41 am โดย mintkung5 »

• **
« ตอบกลับ #1653 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 09:52:36 am »
**** อาการเส้นแนวนอนตลอดแนวของจอเป็นเส้นลักษณะสีขาว Samsung UA46D6400UR ****

อาการแบบนี้มันเป็นอะไรครับ คือจะมีเส้นแนวนอนตลอดแนวของจอเป็นเส้นลักษณะสีขาว และบริเวณขอบด้านซ้ายตรงบริเวณมุมบน, กลาง, มุมล่าง จะมีลักษณะเป็นไฟสีขาว ภาพทุกอย่างชัดปกติเป็นทุกแหล่งสัญญาณ ใช้มาเดือน ต.ค 2011

1. มันจะเสียเร็วอยังงี้เลยหรือครับ
2. มันเกิดจากอะไร อายุการใช้งานหรือของไม่มีคุณภาพ
3. ปกติอายุการใช้งานมันสั้นแบบนี้หรือเปล่า (ปกติจะดูวันละไม่เกิน 4 ชม)
4. ถ้าเสียสมควรจะซ่อมหรือเปล่า (ถ้าต้องเปลี่ยน panel) กลัวไม่เหมือนเดิม
5. ถ้าต้องซื้อใหม่ควรซื้อ ยี่ห้ออะไรดี เน้นดู 3D และ Smart TV
6. ถ้าซื้อใหม่แล้วจะให้กับชุด Home ของ Samsung ที่มีอยู่เดิมได้ไหม ถ้าเป็นยี่ห้ออื่น

ขอบคุณครับ

รูปครับผม

ตอนนี้จอดำดับสนิทไปแล้ว... ไม่มีภาพมีแต่เสียง หลังจากเป็นเส้นกลางจออยู่ 3 วัน เศร้า   นี่ตรูต้องจ่ายค่า TV ปีล่ะ 20,000 กว่าบาทหรือนี่ ใช้งานไปแค่ 3,650 ชม. เอง คิดเฉลี่ยดูแค่วันล่ะ 5 ชม. กับอายุการใช้งานแค่ 16 เดือน   ไม่เอาอีกแล้วกับยี่ห้อนี้

[ไม่เอา]โดนไปแล้วครับ 18,000 หย่อน 50 บาท รับประกัน 3 เดือน เปลี่ยนมาแล้วไม่รู้จะอยู่ได้สักเท่าไร [เปล่า]

โดนมาเหมือนกันครับ เสียเหมือนกัน ค่าซ่อมเท่ากันเป๊ะ! ของผมรุ่น UA46D6400URXXT หมายเลขเครื่อง LD8U3DHBA00272 ซื้อเมื่อ 7 มีนาคม 55 อายุ 14เดือนพอดี

ผมอยู่กับแฟน 2 คน ทำงาน จ-ศ ทั้งคู่ ไม่มีบุตร ไม่มีคนใช้ หรือ คนแก่. ดูน้อยมากๆๆ อาการเสียเริ่มแรก จนจอดับ เหมือนของคุณทุกอย่าง เคยคิดว่าเราคงซวยมั้ง อาจจะเป็น 1ในพัน แต่พอมาเสริชดูตามอร์ดต่างๆ เริ่มคิดใหม่ ว่าสงสัยน่าจะเป็น 1 ใน 100  โอ...นี่มัน 10% เลยนะเนี่ย

คงไม่ซ่อมหล่ะครับ ร่วมสองหมื่น เดี๋ยวอาทิตย์นี้คงไปรับกลับบ้าน แล้วเอาไปทุบหน้าซัมซุงสำนักงานใหญ่ ถ่ายคลิปลงyoutube  โพสลงพันธิป 
รุ่นเดียวกับผมเลย แต่ของผมยังไม่ออกอาการอะไร  สงสัยต้องค่อยลุ้นกันต่อไป [ไม่เอา]

ออฟไลน์ wutdy

• *
« ตอบกลับ #1654 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 10:06:58 pm »
เพิ่งจัด F7100 มา อ่าน reply บนแล้วแอบเครียด  [เศร้า]

อย่าไปเครียดครับ ของมันไม่ได้พังกันทุกคนหรอกครับ เพียงแต่คนใช้ SS ต้องยอมรับว่าเยอะกว่ายี่ห้ออื่น (รุ่นล่างๆ) ปัญหาก็มีมากขึ้นตามจำนวนผู้ใช้

อีกอย่างรุ่นใหม่ๆเท่าที่ฟังยังไม่มีปัญหาเกิดขึ้นครับ อย่างน้อยถ้ามีปัญหาจริงๆ ต้องมีสักตัวที่เกิดปัญหาขึ้นก่อนหน้านี้แน่นอนครับ เพราะมันก็ออกมาตั้งแต่ต้นปีแล้ว

เดี๋ยวนี้อุปกรณ์อิเล็คทรอนิคทุกยี่ห้อผลิตจากจีนหมด ก็มีความเสี่ยงด้วยกันทั้งนั้นครับ

ออฟไลน์ alovepattie

• *
« ตอบกลับ #1655 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 01:05:42 pm »
สวัสดีครับ ผม มีปัญหามาสอบถามหน่อยครับผม คือผมมี SAMSUNG LCD 32 นิ้ว series4 403 อยู่ แล้วลูกผมอยากเล่น ps3

ผมเลยะไปซื้อให้แก แต่เมื่อวาน ผมลอง เอา macbook ซึ่งมีเกม เหมือนของ ps3 มาต่อhdmiเข้าทีวี เครื่องนี้ กะจะดูภาพรวม ผลที่ได้คือ

จอมันสั่นๆ เวลาเล่นน่ะครับ เวลาเคลื่อนไหว ต่างๆ เป็นแค่ในtv ใน mac ไม่เป็น ผมอยากทราบว่า มีวิธีตั้งค่าอย่างไรบ้าง ให้มันหายไป

กลัวว่า ซื้อ ps3 ให้แกมาเล่น แล้วเจอแบบนี้ เสียอารมณ์ เปล่าๆ ผมไม่ค่อบทราบเรื่องพวกนี้เท่าไหร่ครับ ขอบคุณครับ

ปล. หรือว่าต้องซื้อ ทีวีใหม่  [เศร้า]