ผู้เขียน หัวข้อ: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!  (อ่าน 2091664 ครั้ง)

ออฟไลน์ kongko

• *
Re: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2009, 07:09:56 pm »
อยากให้ พี่ๆๆช่วยบอกวิธี เช็ค ชั่วโมงจอครับ ของ สอง รุ่น ครับ LED TV and PLasma ครับ

คือได้อ่าน ตาม เวป บอกว่า
1. Samsung ให้ กด  ปิดเครื่อง => info  =>  menu   =>mute => power on  แต่ไม่เห็นมีอะไรเลย
 เลย อยากจะถามว่าต้องทำอย่างไรว่าต้องกดอย่างไรครับ ถึงจะรู้จริงๆๆๆ

2. Plasma LG ต้อง กด อย่างๆรครับ ถึง จะรู้ด้วย

ออฟไลน์ LMLMLM

• Flat TV member
  • *
Re: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2009, 05:55:50 pm »
คือต้องบอกก่อนว่าไม่ค่อยมีความรู้เรื่องพวกนี้มากเท่าไหร่ แต่พอดี พ่อของผมได้ซื้อ Samsung Lcd Series 6 Full-HD ขนาด 46 นิ้วมาแล้วเค้าก็แถมชุดโฮมเธียเตอร์มาด้วย พร้อมสาย HDMI ก็ลองมาเปิด DVD5 ดูกันก็ภาพชัดจอใหญ่สะใจดีครับ แต่มีปัญหาคือ ภาพมันกระตุกบางช่วงน่ะครับ อย่างเช่น เวลาที่ในหนังจะมีฉากที่กล้องจะแพนเร็วๆ ก็จะมีปัญหากระตุก เหมือน Frame rate มันจะกระตุกน่ะครับ......ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไร เลยลองต่อแบบ Component ดูก็ได้ภาพที่ด้อยกว่านิดหน่อยแต่มันเคลื่อนไหวดู เนียนตามากขึ้นเยอะเลยอ่ะครับ แบบไม่มีกระตุกเลย แล้วภาพเคลื่อนไหวสวยมาก ดูแตกต่างจากทีวีธรรมดาอย่างเห็นได้ชัด ....แต่พอผมมาเสียบ HDMI~ ใหม่ ก็เหมือนเดิมคือกระตุกเป็นช่วงๆ หรือเวลาเล่น X-box360 ต่อสาย HDMI ก็กระตุกเหมือนกันครับเวลาเล่นบางช่วงของเกมส์ นี่มันเกิดจากอะไรครับ ทีวี ? หรือ ที่สาย HDMI ?..........วอนผู้รู้ช่วยบอกหน่อยนะครับ ขอบพระคุณมากๆเลยครับ

ข้อมูลทีวีของผมนะครับ
Samsung S.6 46 นิ้ว รุ่น  LA46A610A3R
             ประเภท   LA46A610
Model Code     LA46A610A3RXXT
S/N            AQ0Q3DNQ900088A

ข้อมูลสาย HDMI
-LF-
PC10
E148000
AWM
Style 20276
60 C
30 V
VM - 1

ป๋ม ซี่รี่ 40B750 ดูubcก้อเป็นอะ มาเป็นเหลี่ยมๆเลย เวลาฉากหรือคนแพนเร็วๆ

ออฟไลน์ LMLMLM

• *
มีคำถามครับ ถ้าเราต่อคอมฯ ผ่านสาย HDMI ดูไฟล์หนัง.mkv ความละเอียด 1080 กับ เอาไฟล์มาใส่ Harddisk Ex. แล้วเปิดผ่านช่อง usb แล้ว ภาพที่ได้เหมือนกันไหมครับ
อยากรู้เหมือนกันอะ

ออฟไลน์ f2webbot

• *
    • Yahoo Instant Messenger - http://www.ultimatedigg.com
    • àÊ×éÍʧ¡ÃÒ¹µì
มีคำถามครับ ถ้าเราต่อคอมฯ ผ่านสาย HDMI ดูไฟล์หนัง.mkv ความละเอียด 1080 กับ เอาไฟล์มาใส่ Harddisk Ex. แล้วเปิดผ่านช่อง usb แล้ว ภาพที่ได้เหมือนกันไหมครับ
อยากรู้เหมือนกันอะ

ณ ตอนนี้ภาพไม่เหมือนกันหรอกคับคอมดีกว่าปรับแต่งได้เยอะ [yes] ชิฟถอดรหัสของLCDTVคงสู้ไม่ได้ [ร้องไห้]
ต้องรอให้เค้าพัฒนาอีกสักหน่อยคงเทียบเท่าได้แหละคับ [กระโดด]

ออฟไลน์ kem

• *
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: กันยายน 04, 2009, 03:22:06 am »
ขอถามเรื่อง
อ้างถึง
รองรับการเล่นไฟล์ภาพนิ่ง ด้วยช่งอต่อ USB 2.0
ทำยังไงถึงเล่นไฟล์ภาพนิ่งได้ครับ
ในคู่มือไม่มีบอกไว้ ของผมรุ่น LA40B530P7R
สเปคได้มาจากเวบนี้ละครับ

ออฟไลน์ joeyneo

• *
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: กันยายน 08, 2009, 12:06:57 pm »
ตอนนี้ผมได้ซื้อ LCD SAMSUNG 32" SERIES 6 จากห้าง THE Mall บางแค แล้ว ปรากฏว่าไม่สามรถตั้งจอ LCD ได้เนื่องจากไม่มี COVER BOTTOM มาให้ สอบถามไปยังบูท Samsung ที่เดอะมอลล์ ก็แจ้งว่าต้องให้ผมสั่งซื้อกับทางศูนย์ Samsung เอง ผมก็ได้โทรไปที่ Samsung Call Center เมื่อวันที่ 7/9/52 ผู้รับสายชื่อ คุณ พรวิภา ก็แจ้งว่า ตัวCOVER BOTTOM นี้ไม่มีอะไหล่ ต้องสอบถามกับแผนกสโตรก่อน ผมใคร่รบกวนทีมงานช่วยแนะนำร้านค้า หรือ ศูนยืที่มีอะไหล่ตัวนี้ให้ผมได้มั้ยครับ หรือว่า สามารถร้องเรียนกับทางผู้จำหน่ายได้หรือไม่ครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ โจ  [ร้องไห้]

ออฟไลน์ artjar

• *
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 09:07:48 am »
น้องใหม่ครับ เพิ่งถอย พลาสม่า SAMSUNG รุ่น PS50B450B1 มาเมื่อสัปดาห์ก่อน

การ ใช้งานง่าย ภาพสวย แต่มีปัญหานิดนึงคือ เสียงครับ ขณะที่ดู TV จะมีเสียงดัง จี่...... ออกมาตลอดเวลา (ผมหันไปดูข้างๆ แล้วไม่มีใครมาจี่อะไรบนเตา...  คิคิ คิคิ)

บางครั้งหายไป 3-5 วินาทีแล้วกลับมาดังใหม่ พอกดเพิ่มเสียง เสียงจี่ก็จะดังขึ้นตามไปด้วยหรือกด MUTE ก็จะเงียบตามไปด้วย

ไม่ทราบว่าเป็นเพราะสาเหตุอะไร  [ไม่พูด]

ออฟไลน์ mpower

• *
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: กันยายน 14, 2009, 09:25:35 am »
ตรวจดู firmware ที่เครื่อง ทำยังไงครับ
อยากจะลอง up ดูครับ เพิ่มซื้อมาเมื่อวาน 32 series4

12oon

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: กันยายน 18, 2009, 06:14:59 pm »
ss lcd serie6 46นิ้วราคาประมาณ54000ถือว่าแพงไปมั๊๊ยครับ คือเพิ่งเริ่มศึกษาแต่อยากได้มากกลัวใจร้อนเกิน [ปาดเหงื่อ]

เลยอยากทราบราคาหรือมีรุ่นอื่นที่แนะนำเป็น46หรือ50นิ้วก็ได้นะครับ

ออฟไลน์ Kanon

• *
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: กันยายน 20, 2009, 04:47:20 pm »
ผมก็กำลังจะซื้อรุ่น b650 อยากได้มากเลยแต่หาร้านซื้อข้างนอกไม่ได้ ใครรู้จักร้านแถวรามคำแหง 1 ดีๆแนะนำหน่อยนะครับ จะเป็นพระคุณมาก แล้วมันต่อ ps3 แจ๋มมั้ยครับ

ออฟไลน์ vulsen

• *
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: กันยายน 21, 2009, 09:29:07 pm »
ใช้ Samsung TV LCD Series 6 Crystal
คือ จะใช้ USB ในการดู ไฟล์หนังอ่ะครับ
โหลด หนังจากในเวป แล้วก็แปลงไฟล์เป็น mp4
ตอนแรกๆ พอแปลงไฟล์ แล้วก็ดูได้ทุกอัน
แต่พอหลังๆ ทำไมพอเปิดแล้ว มันขึ้นว่า ไม่รองรับไฟล์ ประมาณนี้อ่ะครับ
เป็นเพราะอะไรหรอครับ
ผู้รู้ช่วยT^T^T^T^T
.
.
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ tong

• *
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 09:20:22 am »
LCD Samsung 32" Series 3 ใช้มาปีกว่าช่วงนี้ไม่รู้เป็นไรพอกด Remote หรือหน้าจอมันใช้เวลาเปิดนานกว่าปกติคือเกือบนาทีถึง 2 นาทีมีใครเป็นมั่งครับต้องส่งศูนย์ซ่อมหรือว่าสามารถปรับแต่งอะไรได้หรือไม่ครับ

ออฟไลน์ charinpomme

• *
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: กันยายน 25, 2009, 04:01:05 pm »
ได้มาแล้วครับ 32 B650 ... ได้มาก็ลองดูทีวี เทสดีวีดี .... ถือว่าดีมาก ดีกว่าตอนเทสที่ร้านอีกครับ .... ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ   [รัก]

ออฟไลน์ artjar

• *
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: กันยายน 27, 2009, 05:27:18 pm »
น้องใหม่ครับ เพิ่งถอย พลาสม่า SAMSUNG รุ่น PS50B450B1 มาเมื่อสัปดาห์ก่อน

การ ใช้งานง่าย ภาพสวย แต่มีปัญหานิดนึงคือ เสียงครับ ขณะที่ดู TV จะมีเสียงดัง จี่...... ออกมาตลอดเวลา (ผมหันไปดูข้างๆ แล้วไม่มีใครมาจี่อะไรบนเตา...  คิคิ คิคิ)

บางครั้งหายไป 3-5 วินาทีแล้วกลับมาดังใหม่ พอกดเพิ่มเสียง เสียงจี่ก็จะดังขึ้นตามไปด้วยหรือกด MUTE ก็จะเงียบตามไปด้วย

ไม่ทราบว่าเป็นเพราะสาเหตุอะไร  [ไม่พูด]

โจทย์เก่าผมยังไม่ได้คำตอบเลย มีปัญหาใหม่มาเพิ่มอีกแล้ว

หลังจากใช้งานไป 1 เดือน มีอาการเสียเพิ่มมาอีก 3 รายการ

1. ช่อง av 2 เสียบแล้วเป็นภาพ ขาว-ดำ
2. ช่อง av 3 เสียบแล้วเงียบ ไม่มีไรเกิดขึ้น
3. หน้าจอ เป็นจุด สีแดงๆ ขึ้นเป็นแถบเกือบทั้งจอ

แจ้งศูนย์ไป 1 สัปดาห์แล้วยังเงียบ
สงสัยโชคร้ายได้ของหลุด QC มาแน่ๆ...  [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 24, 2009, 02:38:18 pm โดย artjar »

ออฟไลน์ poyindy

• *
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2009, 09:52:59 am »
 [คุก]ช่วยผมด้วยครับ

เพื่อนๆท่านให้ใช้ ss plasma 42B650 ช่วยถ่ายรูปการตั้งค่าอ๊อฟชั่นมาแชร์ให้ผมหน่อยครับ
โดยวิธีเดียวกันกับเช็คเวลาการใช้งาน วิธีเข้าคือ ปิดเครื่องให้อยู่ใหนโหมดStandby แล้วกดปุ่มรีโมตดังนี้
INFO>Menu>Mute>Power แล้วจะมีเมนูให้เลือก แล้วเข้าไปที่Option แล้วถ่ายรูปมาลงให้ผมหน่อยครับ
ของผมไอ้น้องชายมือดีมันตั้งค่าจนมั่วหมดแล้วครับ ผมต้องการตั้งค่ากลับคืน  ช่วยด้วยคร๊าบบบบ  [ร้องไห้]

ออฟไลน์ bestboom007

• *
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 01:23:54 am »
สวัสดี พี่ ๆ ทุกคนน่ะครับ

ตอนนี้ผมกำลังจะตัดสินใจ ซื้อ SS Plasma Ps-42b450b1 ครับ

พี่ ๆ ท่านใด มีอะไรจะคอมเม้นมันบ้างมั้ยครับ ผมจะเอาไว้ดู TV กะเล่น DVD อ่ะครับ

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับผม

ออฟไลน์ poyindy

• *
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 11:02:56 am »
ู^
^
ใช้รุ่นเดียวกันเลยครับ ของผมเจ้งไปแล้ว เสียงไม่ออกทีวีครับมันเป็นรูปหูฟัง ทั้งๆที่ไม่ได้เสียบหูฟัง
พอเสียบหูฟัง เสียงดันออกทีวี มันเป็นมะเขือเทศอะไรไม่รู้ครับ
ใครพอมีวิธีกแก้ปัญหาช่วยทีครับ

ออฟไลน์ bestboom007

• *
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 05:23:44 pm »
งะจะซื้อดีมั้ยเนี่ย ดันมาบอกว่ามีปัญหา เริ่มไม่มั่นใจ