ผู้เขียน หัวข้อ: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater แ&#  (อ่าน 547650 ครั้ง)

ออฟไลน์ jack02

• Flat TV member
  • *
Re: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater แ&#
« ตอบกลับ #936 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2013, 10:01:31 pm »
สอบถามครับ ร้านคุณเอกอยู่

ถ. พระราม 2 ซ.29 

หรือ      ถ. พุทธบูชา ซ.25/1 ครับ         เห็นในแผนที่มันคนละที่กันอ่ะครับ

[ช็อค] [ช็อค] [ช็อค] [ช็อค] [ช็อค]

ออฟไลน์ audio

• Full LED TV member
Re: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater แ&#
« ตอบกลับ #937 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2013, 08:58:35 am »
มีราคาPolk RTI ทั้งชุดหรือเปล่าครับราคาเท่าไรมีให้ฟังที่ไหนครับอยู่พระราม2

ไม่ได้จำหน่าย polk เลยครับ แต่มีลำโพง canton นะครับ สนใจฟังเปรียบเทียบเชิญนะ ครับ

canton gle ครับราคาใกล้กัน ครับ :)

« ตอบกลับ #938 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2013, 09:00:34 am »
คูณเอกผมขอใบรับประกัน svs ด้วยครับ ผมซื้อในช่วงมกราคมเนี่ยละครับ
ใบรับประกัน svsส่งมาที่
สกล  นิตศิริ
1/1 หมู่1 ต.นาหม่อม
อ.นาหม่อม
จ.สงขลา
90310

ได้ครับ เดี๋ยวผมส่งทาง ems นะครับ ส่งเช้าวันจันครับผม :)

ปล ช่วง เดือน ม.ค ใครยังไม่ได้ แจ้งเลยนะครับ

« ตอบกลับ #939 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2013, 09:04:31 am »
สอบถามครับ ร้านคุณเอกอยู่

ถ. พระราม 2 ซ.29 

หรือ      ถ. พุทธบูชา ซ.25/1 ครับ         เห็นในแผนที่มันคนละที่กันอ่ะครับ

[ช็อค] [ช็อค] [ช็อค] [ช็อค] [ช็อค]

ก็อยู่ซอยพระรามสอง 29 หรือ ซอยถนนพุทธบูชา ครับ เข้ามาที่ถนนพุทธบูชาแล้ว ร้านผมอยู่หน้าปากซอยพุทธบูชา 25/1 ครับ

คือว่าร้านอยู่ถนน พุทธบูชา25/1 เจอร้านผมแน่ๆครับ ไม่ยากครับผม โทร สอบถาม 086-3172935 ครับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ AgentMolder

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #940 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 04:48:55 pm »
อีก 1 บ้านที่ผมคัดสรร ให้ เป็น powe  3 ch antham  แก้โดนจุดเต็มๆ กับ polk a7   onkyo818   บ้านพี่อุ้ย ครับ

เสียงที่ได้ห้องนี้ดีจริงๆครับกับสนามเสียงที่ใหญ่เกินห้อง เกิน จอไปแล้ว อีกทั้งยังได้ เสียงที่ละเอียดดีมากครับ ยังงัย โปรดติดตาม

อีกหลายๆห้องที่พร้อมจะเริ่มๆทะยอยกันทำนะครับ แล้วจะเอารูปมาให้ดูนะครับ  [ปลื่ม]

แหะๆๆ บ้านนี้ไปทำเลี้ยง beer ผมอีกแย้ว พุงผมยื่นแล้วนะคร้าบพี่ๆๆ 555+  บ้านสวยครับธรรมาชาติ มากๆๆๆ  [ปลื่ม]

Onkyo+anthem+Polk+PB12 เหมือนของผมเบย อิอิ

ออฟไลน์ alpha349

• *
« ตอบกลับ #941 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 11:24:13 pm »
วันนี้ไปลองฟังที่ร้านคุณเอกมา ขอบอกว่าเสียง anthem กับ canton gleโดนมากๆเลยครับ
อดใจไม่ใหว เลยสอย anthem mrx500 มาแล้วทั้งๆที่บ้านยังไม่เสร็จดี
Canton ergo ชุดนั้น คุณเอกอย่าลืมเก็บให้ผมนะครับ ผมเอาแน่นอน เสียงดีมากๆ ขอฝากไว้ก่อนนะครับ
อีกสองเดือน บ้านผมเสร็จจะไปรับมา ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆครับ

« ตอบกลับ #942 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2013, 09:28:59 am »
วันนี้ไปลองฟังที่ร้านคุณเอกมา ขอบอกว่าเสียง anthem กับ canton gleโดนมากๆเลยครับ
อดใจไม่ใหว เลยสอย anthem mrx500 มาแล้วทั้งๆที่บ้านยังไม่เสร็จดี
Canton ergo ชุดนั้น คุณเอกอย่าลืมเก็บให้ผมนะครับ ผมเอาแน่นอน เสียงดีมากๆ ขอฝากไว้ก่อนนะครับ
อีกสองเดือน บ้านผมเสร็จจะไปรับมา ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆครับ

ขอบคุณพี่ฉัตร มากๆนะครับ ที่ไว้ว่างใจร้านเรา  ยิ่งดีใจมากเข้าไปอีกตรงที่ว่าพี่ ฉัตรไปลองร้านดัง มาแล้ว และมาลองที่ร้านผม แล้วชอบและ ไว้ว่างใจร้านผมมากกว่า เพราะเสียงที่ได้ รับฟัง ผมยิ่งดีใจเข้าไปอีกเยอะเลยครับ ขอบคุณพี่ฉัตรมากๆครับ 

วันนี้เอารูป สินค้าที่พี่ฉัตรจัดไปมาลงให้ดูครับ รอห้องที่ฉัตร built  เสร็จ แล้วผมจะรีบไปจัดการ ให้นะครับ วันนี้เอาของมาโชว์เพื่อนๆก่อน :)

avr antham 500

ชุดลำโพง canton ergo  ทั้ง set + sub svs pc 12-nsd 

ห้องนี้ใช้สาย velocita ทั้งชุดครับ

ออฟไลน์ Thered

• *
« ตอบกลับ #943 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 10:40:17 pm »
คุณเอกคับผมไม่มีความรู้ด้านนี้เลย แต่เท่าที่อ่านมาลำโพงcanton gle ของคุณเอกน่าสนใจมาก ถ้าจัดยกเซ็ทราคาประมานเท่าไรคับมีผ่อนบัตรกสิกรปะคับ ผมอยากซื้อavrของyamaha a830 มันจะเข้ากันไหมคับภายหลังซื้อเสร็จก้อจะค่อยซื้อsub Svs  และคุณเอกติดตั้งจัดวางให้ด้วยปะคับผมต่อไม่ถูกเซ็ทไม่เปง ติดตั้งที่ห้องนอนกว้าง4x5.5tv lg47 /bd bp620 /กำลังจะซื้อhd himedia910b
ปล ผมเริ่มสนใจชุดhome  เปิดมาเจอเว็ปนี้อ่านไปเรื่อยเลยอยากได้ (คุณหมอ tee  k   ตัวจุดไฟกิเลสผมเลย)

« ตอบกลับ #944 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 12:23:18 pm »
คุณเอกคับผมไม่มีความรู้ด้านนี้เลย แต่เท่าที่อ่านมาลำโพงcanton gle ของคุณเอกน่าสนใจมาก ถ้าจัดยกเซ็ทราคาประมานเท่าไรคับมีผ่อนบัตรกสิกรปะคับ ผมอยากซื้อavrของyamaha a830 มันจะเข้ากันไหมคับภายหลังซื้อเสร็จก้อจะค่อยซื้อsub Svs  และคุณเอกติดตั้งจัดวางให้ด้วยปะคับผมต่อไม่ถูกเซ็ทไม่เปง ติดตั้งที่ห้องนอนกว้าง4x5.5tv lg47 /bd bp620 /กำลังจะซื้อhd himedia910b
ปล ผมเริ่มสนใจชุดhome  เปิดมาเจอเว็ปนี้อ่านไปเรื่อยเลยอยากได้ (คุณหมอ tee  k   ตัวจุดไฟกิเลสผมเลย)

หวัดดีครับ ผม   
ที่ละข้อนะครับ

gle ทั้ง set น่าจะราคาไม่เกิน 67000 สำหรับ set คู่หน้าค่หลังรุ่นใหญ่ ส่วน ชุดรองลงมา คู่หน้ารุ่นรอง ( แต่ตั้งพื้นเหมือนกัน ) ราคาน่าจะอยู่ 57000 ครับ

แนวเสียงที่ได้ แนว movie ครับ รายละเอียดถ่ายทอดออกมาดีมาก เบสต้นดี เสียงเกินราคาครับ ขับง่าย ต้องมาลองฟังครับ ย้ำ ซื้อเสียงต้องฟังเสียงครับ

งาน tav เราจะเอาไปโชว์ครับผม แวะไปฟังนะครับ บัตรกสิกรผ่อนได้ครับ  :)

มาข้อนี้ถามว่าเข้ากะ yamaha มัย เข้าครับ yamaha เข้าได้ทุกลำโพง ถ้าไม่เน้นเสียงหนาดุ แต่อยากได้ บรรยากาศแบบ yamaha แต่ต้องการความเข็มข้น

ขึ้น ผมแนะนำให้กัดฟันไปซื้อ 1020 หรือ หา มือสอง 1010 ครับ

อยู่แถวไหนครับ ถ้า กทม ผมไป set ให้ฟรีครับ ติดตั้งอาจเสียค่าใช้จ่ายนิดหน่อยครับ นิดหน่อยจริงๆ ไม่เกิน 2000 ครับ แต่ถ้าท่าน ติดตั้งเอง ผมไป หำะ ฟรีครับ

ปล คุณหมอ t ท่านก็อยุ่ ไม่ไกลจากร้านผมครับ :) ติดตรงไหนถามได้เลยครับรู้จะตอบครับไม่รู้ ไม่มั่วตอบครับ อิอิ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ nappuccino

• *
« ตอบกลับ #945 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 12:47:23 pm »
ผมกำลังเริ่มต้น ช่วยแนะนำหน่อยครับ อยากชุดที่ใช้สำหรับดูหนัง(เป็นหลัก แนว Action ,Racing) แนะนำราคาประหยัด แล้วค่อยต่อยอดไปอีกระดับได้ทีหลังหน่อยครับ พอดีเพิ่งซื้อบ้านใหม่ในซอยบางกระดี่เลยยังไม่สามารถจัดหนักได้ครับ แล้วที่สำคัญผมเล่นเครื่องเสียงไม่เป็นเลย แต่อยากได้แบบอารมณ์ดูในโรงหนังอะครับ จับคู่กับ LED 55นิ้วครับ ขอบคุณมากครับ (ผ่อนได้ก็ดีนะครับ) เดี๋ยววันไหนผมจะลองเข้าไปหาที่ร้านดูนะครับ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ micro

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #946 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 05:37:25 pm »
รอ SUB SVS SB12-NSD  ไม่ทราบว่าสินค้าจะเข้ามาประมาณช่วงไหน เคยไปที่ร้านแล้วครั้งหนึ่ง    [เหม่อ]

« ตอบกลับ #947 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 09:47:48 am »
ตอบเรื่องของเข้าก่อนนะครับมือถือพิมไม่ถนัน

Svs จะเข้าอาทิดแรกของเดือนหน้าแน่นอนครับผม ตอนนี้โรงงานผลิตไม่ทันครับ:)

ออฟไลน์ nappuccino

• *
« ตอบกลับ #948 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 12:48:28 pm »
 [มากมาย]
มารอฟังครับ วันเสาร์ผมจะลองเข้าไปที่ร้านดูนะครับ  [เท่ห์]

ออฟไลน์ Thered

• *
« ตอบกลับ #949 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2013, 09:46:51 pm »

gle ทั้ง set น่าจะราคาไม่เกิน 67000 สำหรับ set คู่หน้าค่หลังรุ่นใหญ่ ส่วน ชุดรองลงมา คู่หน้ารุ่นรอง ( แต่ตั้งพื้นเหมือนกัน ) ราคาน่าจะอยู่ 57000 ครับ

แนวเสียงที่ได้ แนว movie ครับ รายละเอียดถ่ายทอดออกมาดีมาก เบสต้นดี เสียงเกินราคาครับ ขับง่าย ต้องมาลองฟังครับ ย้ำ ซื้อเสียงต้องฟังเสียงครับ

งาน tav เราจะเอาไปโชว์ครับผม แวะไปฟังนะครับ บัตรกสิกรผ่อนได้ครับ  :)

มาข้อนี้ถามว่าเข้ากะ yamaha มัย เข้าครับ yamaha เข้าได้ทุกลำโพง ถ้าไม่เน้นเสียงหนาดุ แต่อยากได้ บรรยากาศแบบ yamaha แต่ต้องการความเข็มข้น

ขึ้น ผมแนะนำให้กัดฟันไปซื้อ 1020 หรือ หา มือสอง 1010 ครับ

อยู่แถวไหนครับ ถ้า กทม ผมไป set ให้ฟรีครับ ติดตั้งอาจเสียค่าใช้จ่ายนิดหน่อยครับ นิดหน่อยจริงๆ ไม่เกิน 2000 ครับ แต่ถ้าท่าน ติดตั้งเอง ผมไป หำะ ฟรีครับ

ปล คุณหมอ t ท่านก็อยุ่ ไม่ไกลจากร้านผมครับ :) ติดตรงไหนถามได้เลยครับรู้จะตอบครับไม่รู้ ไม่มั่วตอบครับ อิอิ  [ปลื่ม]
ไปฟังที่งานtav โอเคเลยเจอคุณเอกกะคุณตั้มด้วยเสียดายเปิดDVD ถ้าเป็นBD คงแจ๋วก่านี้ canton gle  ราคา65000 ถูกก่าparadigm แพงก่าPolk  เลือกไม่ถูกเลย ผบ.ที่บ้านมีลังเล [หื่น]

ออฟไลน์ lasa

• ????????????? ??????????????????
    • ãËé¾ÃÊÔè§ã´ÁÒ ¢ÍãËéä´éµÒÁ¹Ñ鹨éÒ
« ตอบกลับ #950 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 10:23:17 pm »
ขายดีไหมท่าน ได้แวะไปแป๊บเดียว
กะว่าจะเดินวนกลับมาอีกรอบ ไปนั่งคุยด้วยซะหน่อย ไม่ทันซะละ ห้องเยอะจริงๆ เดินเข้ายังไม่ครบทุกห้องเลย ต้องรีบกลับ ตามเคยผม  [ร้องไห้] ภาระเยอะ

« ตอบกลับ #951 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 07:03:07 am »

ไปฟังที่งานtav โอเคเลยเจอคุณเอกกะคุณตั้มด้วยเสียดายเปิดDVD ถ้าเป็นBD คงแจ๋วก่านี้ canton gle  ราคา65000 ถูกก่าparadigm แพงก่าPolk  เลือกไม่ถูกเลย ผบ.ที่บ้านมีลังเล [หื่น]

@ไปฟังที่งานtav โอเคเลยเจอคุณเอกกะคุณตั้มด้วยเสียดายเปิดDVD ถ้าเป็นBD คงแจ๋วก่านี้ canton gle  ราคา65000 ถูกก่าparadigm แพงก่าPolk  เลือกไม่ถูกเลย ผบ.ที่บ้านมีลังเล

ขอบคุณครับผม ที่แวะมาเยื่ยมที่ห้องนะครับ ที่งานห้องมันไม่ได้สัดส่วนเท่าไรนะครับ เสียง gle ดีกว่างานเยอะครับ ลองมาลองที่ร้านอีกที่นะครับผม ส่วน ที่ผมเปิดเป็น bd นะครับ มีอยุ่ช่วงเดียวที่ ลูกค้า เอา dvd มาให้ลองเปิดสงสัยท่านมาช่วนนั่นแน่ๆเลย แต่ dvd ของลูกค้าเสียงดีมากครับ ยอมรับเลย :)

« ตอบกลับ #952 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 07:07:50 am »
ขายดีไหมท่าน ได้แวะไปแป๊บเดียว
กะว่าจะเดินวนกลับมาอีกรอบ ไปนั่งคุยด้วยซะหน่อย ไม่ทันซะละ ห้องเยอะจริงๆ เดินเข้ายังไม่ครบทุกห้องเลย ต้องรีบกลับ ตามเคยผม  [ร้องไห้] ภาระเยอะ

ครับขอบคุณท่านโชติ กับ พี่ประสาท ที่เข้ามาเยื่ยมกันนะครับ ปีนี้ผมถูกว่างตัวดูแล ห้อง 2 ch เป้นหลัก แต่ก็นะ ต้องเดินทั้ง 3 ห้อง  ก็เหนื่อยครับแต่สนุกดี ทำสิ่งที่เรารัก :)

ผลตอบรับดีมากๆครับผม ถือว่าประสบความสำเร้จเลยทั้ง สามห้อง gle vento teac  antham cary svs เป็นที่รู้จักและหลายๆคนยอมรับเลยครับ ยิ่งห้อง gle ผมเน้น อุปกรณ์ธรรมดามากๆ ใช้ avr ตัวเดียวแต่เล่นเอาคนมาเดินตกใจครับ sub ก็รุ่นเล็ก บางคนบอกว่าเสียงดีกว่าห้องหลายๆบาทเยอะเลย เล่นเอาดีใจมากๆครับ ยังงัยจะคงรักษา คุณภาพตลอดไปครับท่าน โชติ ขอบคุณอีกทีครับ :)

« ตอบกลับ #953 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 07:17:17 am »
จบไปแล้วสำหรับงาน tav นะครับ ขอบคุณทุกท่านที่ไปเยื่ยมกันที่ห้องของ HDT ทุกห้องนะครับ  [ปลื่ม]

งานนี้ประสบความสำเร็จใช้ได้เลยครับ มีคนถาม canton 130 เยอะมากๆ ไม่เอาไปโชว์ แต่ขายได้เฉย 55+ ขอบคุณนะครับ ของดีไม่โฆษณา ที่ไหนปากต่อปากก็ขายดีมากแล้วครับ ช่วงนี้ไม่ได้เข้ามา up เลยงานทำห้อง setup  ลงอุปกรณ์ มีเข้ามาเยอะเลยครับ ไม่ได้เอารูปมาโชว์กันเลย ยังงัยจะพยามเข้ามา up บ่อยขึ้นนะครับ วันนี้เอารูปๆที่ผ่านๆมามาโชว์ก่อนแล้วกันนะครับผม :) 

ห้องนี้พี่ป้อม ครับ จัด power และ กำลังตามไปพรึ่งนี้เป็น antham ครับ

ห้องนี้จัดหนักมา ระดับเทพๆ cary ล้วนๆครับ ห้องหมอบอล เดี่ยวอาทิดหน้ามี pre 2 ch เอาไปอีกตัว  ( สายระดับเทพเพียบ )

ห้องนี้คุณแชมป์ พื้นที่เล็กมากแต่ใจรัก ลง movie 1050 ไปทั้ง set กับ avr harman เสียงขอบอกว่าห้องใหญ่ๆมีอาจครับ ขอบอกๆๆ

ห้องนี้กำลังก่อตัวครับอีกไม่นานเป็นห้องอ้างอิงจากผมได้เลย เดี่ยวคอยดูกันครับผม