ผู้เขียน หัวข้อ: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater แ&#  (อ่าน 546523 ครั้ง)

ออฟไลน์ audio

• Full LED TV member
Re: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater แ&#
« ตอบกลับ #558 เมื่อ: มกราคม 07, 2013, 09:28:53 am »
อยากได้ sb12 มาเข้าคู่กับ 1050 เหมือนกันครับพี่เอก จะได้มั้ยหว่า ผมคมกฤช นะพี่เอก

พี่นัท เดี่ยวผมยกไปให้ลองก่อนครับ ค่อยว่ากันเด้อ ... อาทิตย์ นี้วันไหนเดี่ยวโทรแจ้งนะครับ ส่วนถ้าพี่นัทซื้อ เดี๋ยวผมทำให้ 2 ราคาครับ ราคาแรก เหมือนๆเพื่อนๆทั่วไปครับ ส่วน  ราคาสอง ถ้าชนะ fifa ผม 2 เกม ติด ผมลดให้พิเศษ คร้าบบบ 55555555+  เดี่ยวจะไปจัดการกะ สเปอร์ สะหน่อย อิอิ :)

ออฟไลน์ benzunseen

• Flat TV member
  • *
Re: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater Ŭ
« ตอบกลับ #559 เมื่อ: มกราคม 07, 2013, 10:49:41 am »

[/quote]

เเจ่มเลย  มาเเล้วกระผมขอ 1 เส้นครับ   [หื่น] [หื่น]  ไปดูอีกเวปเห็นบอกจะมีโปรสำหรับคนที่ซื้อซับด้วย [ปลื่ม] [ปลื่ม]
[/quote]

ได้เลยคร้าบบท่านนนน สำหรับท่านเอา 50 เส้น คร้าบบบบ 5555 +  ลำโพงเป็นงัยบ้างคร้าบบบ เงียบไปเลยย อิอิ :)
[/quote]

เส้นเดียวก็เกินพอเเล้วครับสำหรับ SVS  ;D ;D

ลำโพงเเจ่มมากครับ   มันมาหมดทั้งเบส กลาง  เเหลม   ไม่รู็จะอธิบายยังไงว่ามันดีจริงๆ  [ปลื่ม] [ปลื่ม]

ออฟไลน์ nubelly

• *
Re: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater แ&#
« ตอบกลับ #560 เมื่อ: มกราคม 07, 2013, 02:26:54 pm »
อยากได้ sb12 มาเข้าคู่กับ 1050 เหมือนกันครับพี่เอก จะได้มั้ยหว่า ผมคมกฤช นะพี่เอก

พี่นัท เดี่ยวผมยกไปให้ลองก่อนครับ ค่อยว่ากันเด้อ ... อาทิตย์ นี้วันไหนเดี่ยวโทรแจ้งนะครับ ส่วนถ้าพี่นัทซื้อ เดี๋ยวผมทำให้ 2 ราคาครับ ราคาแรก เหมือนๆเพื่อนๆทั่วไปครับ ส่วน  ราคาสอง ถ้าชนะ fifa ผม 2 เกม ติด ผมลดให้พิเศษ คร้าบบบ 55555555+  เดี่ยวจะไปจัดการกะ สเปอร์ สะหน่อย อิอิ :)
ไว้เข้าไปที่ร้านดีกว่าพี่ อยากลองตัว pb12 ด้วยอะ ส่วนราคาคิดให้พิเศษเลยพี่ เพราะผมชนะชัว อิอิ
ปล เรียกผมพี่อีกแล้ว ผมเด็กกว่าเยอะ เดี๋ยวคนอื่นคิดว่าผมแก่ 555

ออฟไลน์ weekit

• *
« ตอบกลับ #561 เมื่อ: มกราคม 07, 2013, 04:19:29 pm »
ผมใช้ ชุด In the box ห้องขนาด 7.5 x 4 เมตร ควรใช้ซับกี่นิ้ว และควรต่อแบบไหนครับ  เช่น เอาไปแทนซับเดิม หรือ ต่อเพิ่มอีก 1 ตัว

ออฟไลน์ lao_evo

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #562 เมื่อ: มกราคม 07, 2013, 05:26:38 pm »
ด้วยความสงสัยว่าทำไมมันไม่เหมือนฟังที่ร้านคุณเอกอ่ะเลยฮึด..ลองไล่ค่า level ใหม่หมดเลย  มีหน้าซ้ายได้ 78 หน้าขวา 79  ไล่ใหม่หมด 80 ทุกตัวตั้ง distanceใหม่ตั้งซับใหม่ปรับให้เข้ากลืนกับคู่หน้า นั่งปรับ level  กับความถี่ใหม่เดินไปเดินมาเมื่อยมาก ลด-เพิ่ม ฟังเสียงกลองซะมึนกว่าจะแน่นเป็นลูก นั่งกดรีโมทย้อนกลับไปเป็นสิบทีนี้ค่อยดีหน่อยครับ ต่ำกว่า 11 นาฟิกานิดเดียว ความถี่ ต่ากว่าขีดที่ 4  1 คลิ๊ก ตั้ง distance ซับใหม่ดีขึ้นมากครับ...แต่ฟังแล้วมันน่าจะดีกว่านี้อาจเป็นเพราะลำโพงยังไม้พ้นเบริน์ เลยขี้เกียจและ... แล้วลองดูหนังใหม่เรื่องเดิมดีขึ้นกว่าตอนแรกๆๆเบสลงลึกหนักเลย ก่อนปรับ ต้องไปที่เที่ยงกว่าๆๆถึงจะหนักแต่เสียงเบสมันกลบเสียงอื่นหมดเลยได้ยินแต่เสียงตึ๊บๆๆ ปังๆๆๆเบสมันอื้อๆๆครับ....เดี๋ยวรอให้พ้นเบรินก่อนค่อยปรับอีกที...แต่อย่างว่าแหละขี้เกียจด้วยเพราะมันเมื่อยต้องหาเวลาว่างๆบวกกลับไม่มีใครอยู่ถึงทำได้เดี๋ยวข้างบ้านด่าครับแถวนี้มันเงียบ

เดี๋ยวว่างๆ ผมไปเยื่ยมห้องนี้บ้างดีกว่าเน้อออ ไปขยับนิดๆหน่อยๆ หมุนๆนิดๆหน่อยดีกว่านะครับอยุ่ใกล้ๆกานน นะพี่บูนน :)

ยินดีเลยครีบที่มาเยี่ยมครับสำหรับห้องกระจุ๊ดรุดครับ...
ด้วยความสงสัยว่าทำไมมันไม่เหมือนฟังที่ร้านคุณเอกอ่ะเลยฮึด..ลองไล่ค่า level ใหม่หมดเลย  มีหน้าซ้ายได้ 78 หน้าขวา 79  ไล่ใหม่หมด 80 ทุกตัวตั้ง distanceใหม่ตั้งซับใหม่ปรับให้เข้ากลืนกับคู่หน้า นั่งปรับ level  กับความถี่ใหม่เดินไปเดินมาเมื่อยมาก ลด-เพิ่ม ฟังเสียงกลองซะมึนกว่าจะแน่นเป็นลูก นั่งกดรีโมทย้อนกลับไปเป็นสิบทีนี้ค่อยดีหน่อยครับ ต่ำกว่า 11 นาฟิกานิดเดียว ความถี่ ต่ากว่าขีดที่ 4  1 คลิ๊ก ตั้ง distance ซับใหม่ดีขึ้นมากครับ...แต่ฟังแล้วมันน่าจะดีกว่านี้อาจเป็นเพราะลำโพงยังไม้พ้นเบริน์ เลยขี้เกียจและ... แล้วลองดูหนังใหม่เรื่องเดิมดีขึ้นกว่าตอนแรกๆๆเบสลงลึกหนักเลย ก่อนปรับ ต้องไปที่เที่ยงกว่าๆๆถึงจะหนักแต่เสียงเบสมันกลบเสียงอื่นหมดเลยได้ยินแต่เสียงตึ๊บๆๆ ปังๆๆๆเบสมันอื้อๆๆครับ....เดี๋ยวรอให้พ้นเบรินก่อนค่อยปรับอีกที...แต่อย่างว่าแหละขี้เกียจด้วยเพราะมันเมื่อยต้องหาเวลาว่างๆบวกกลับไม่มีใครอยู่ถึงทำได้เดี๋ยวข้างบ้านด่าครับแถวนี้มันเงียบ

ถูกต้องแล้วครับ volume ที่ซับ ถ้า set ถูกต้อง ไม่ควรเกิน 12น. ไม่งั้นมีแต่อื้ออึง ครับ หลักการง่ายๆ ถ้าเราเพิ่ม volum ต้องลด ความถี่ครับ กลับกัน เอาง่ายๆ ลองเพิ่มแต่ volume ไปเยอะๆ แล้วฟัง ต่อมาลด volume เยอะๆแล้วฟัง จากนั้นลองเพิ่มความถี่เยอะๆ แล้วฟังสลับกับลดความถี่ แล้วฟัง ท่านจะทราบว่า ถ้าเพิ่มอะไร ลดอะไร แล้วเสียงจะออกมาเป็นยังไง จากนั้นก็เริ่มปรับครับ ปรับสักครึ่ง ชม. พอครับ ค่อยมาปรับใหม่วันหลัง ไม่งั้นล้าหู แล้วจะมั่วครับ

ใช่ครับ +1 ถ้าคิดว่าหูล้าแล้วให้เลิกก่อนครับปรับไปมีแต่แย่ครับมันเพี้ยนน  พักผ่อนแล้ว กลับมาปรับใหม่ตอนสดๆ อาจจะลงตัวได้ง่ายกว่าเดิมๆเยอะคร้าบบ :)

ตอนนี้ก็เอาแบบนนี้ไปก่อนครับเอาเดี๋ยวรอพวกสายอีกทรานอีก อุดหนุนพี่ชายแบบพี่หมูไว้อีก 1 เส้นแล้วค่อยมาเซตอีกทีครับ

ออฟไลน์ torres09

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #563 เมื่อ: มกราคม 07, 2013, 11:27:40 pm »
SVS PB-1000 คุณภาพเป็นยังไงบ้างครับ เห็นราคาดีไม่แพง  [หื่น]
แล้วถ้าเทียบกับ SVS SB-1000 ตัวไหนน่าเล่นกว่า เห็นราคาเท่ากันเลยอ่ะครับ

ออฟไลน์ AgentMolder

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #564 เมื่อ: มกราคม 08, 2013, 08:35:45 am »
SVS PB-1000 คุณภาพเป็นยังไงบ้างครับ เห็นราคาดีไม่แพง  [หื่น]
แล้วถ้าเทียบกับ SVS SB-1000 ตัวไหนน่าเล่นกว่า เห็นราคาเท่ากันเลยอ่ะครับ
PB น่าเล่นกว่าครับผม SB กลัวจะเอาไม่อยู่

« ตอบกลับ #565 เมื่อ: มกราคม 08, 2013, 10:31:50 am »

ไว้เข้าไปที่ร้านดีกว่าพี่ อยากลองตัว pb12 ด้วยอะ ส่วนราคาคิดให้พิเศษเลยพี่ เพราะผมชนะชัว อิอิ
ปล เรียกผมพี่อีกแล้ว ผมเด็กกว่าเยอะ เดี๋ยวคนอื่นคิดว่าผมแก่ 555

มาได้เลยคร้าบบบบ แต่ราคาพิเศษ เนี้ย คาใจคร้าบบบ 5555+   [yes]

« ตอบกลับ #566 เมื่อ: มกราคม 08, 2013, 10:34:02 am »
ผมใช้ ชุด In the box ห้องขนาด 7.5 x 4 เมตร ควรใช้ซับกี่นิ้ว และควรต่อแบบไหนครับ  เช่น เอาไปแทนซับเดิม หรือ ต่อเพิ่มอีก 1 ตัว

ห้องใหญ่ นะครับ เดาเอาว่าไม่ใช้ห้องดูหนังโดยตรงใช่มัยครับ เป้นประเภทห้องรับแขกใช่ปะครับ

ถ้า in the box ผมแนะนำให้ใช้ ซีรีย์ pb -1000 พอครับ หรือจริงๆ sb ก็ได้แต่ห้องท่านใหญ่เลยแนะนำ pb -1000 มากว่าครับผม ยังงัยก็ลองมาทดสอบดุก่อนที่ร้านดีกว่าครับ :)

« ตอบกลับ #567 เมื่อ: มกราคม 08, 2013, 10:36:56 am »

ผมก็ว่าอย่างท่าน AgentMolder  ครับ แนะนำ pb-1000 ดีกว่าครับ มันคลุมห้องได้มากกว่าแต่ ถ้าห้องไม่ใหญ่มาก แล้วต้องการแบบเก้บตัวเร็ว สะอาดๆ ก็ คงเป็น sb-1000 ครับ แต่ต้องระวังนะครับ เพราะ เจ้า sb-1000 มันตัวเล็ก เสียงมันได้เต้มที ก็ห้องสัก 2x3  3x3 อะไรประมาณนี้อะครับ ทาน torres  [ปลื่ม]

« ตอบกลับ #568 เมื่อ: มกราคม 08, 2013, 10:44:24 am »
รอนิดนะครับ ใครสนใจ เล่น pre pro  power  ผมกำลังติดต่อ ต่างประเทศ นำเข้าสินค้า ดี แต่ ไม่แพง เข้ามาอีกนะครับ เอาเป็นว่าต่อไปใครจะคิด ซื้อ avr ตัวใหม่ รับรอง เครียด ครับ คิดไม่ตก 55555+ แบบนี้สิผมชอบ ชอบทำ ลูกค้าลำบากใจ 555555555+

ตอนนี้ ตลาด sub มือสองคึกคัก เพราะ คนปล่อยเยอะ หันมาเล่น svs เดี่ยวไม่แน่ กลางๆปี อาจมีคนปล่อย avrเพียบ หันมาเล่น pre pro + power ก็เป็นได้ ใครฟัง per+power แล้ว จะกลับไปฟัง avr ไม่เป้นเลยทีเดียว เชื่อผมเถอะครับ ฮิฮิ  [yes]

ปล กำลังติดต่อนะครับ ถ้าฟังแล้วไม่ดีก็ไม่ทำครับ สำหรับร้านผมครับ :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 08, 2013, 10:45:17 am โดย audio »

ออฟไลน์ ball98

« ตอบกลับ #569 เมื่อ: มกราคม 08, 2013, 01:35:28 pm »
คุณเอกและเพื่อนสมาชิกทุกท่านอยากปรึกษาเรื่อง สาย hdmi audioquest chocolate ราคา 3พันกว่าๆ กับ ของไม่ได้รับอนุญาต-0 ราคา 4 พันกว่าๆ ถ้าจะพูดถึงเรื่องเสียงแล้วเส้นไหนน่าดีกว่ากันลังเลอยู่ครับ   ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ lasa

• ????????????? ??????????????????
    • ãËé¾ÃÊÔè§ã´ÁÒ ¢ÍãËéä´éµÒÁ¹Ñ鹨éÒ
« ตอบกลับ #570 เมื่อ: มกราคม 08, 2013, 02:28:46 pm »
คุณเอกและเพื่อนสมาชิกทุกท่านอยากปรึกษาเรื่อง สาย hdmi audioquest chocolate ราคา 3พันกว่าๆ กับ ของไม่ได้รับอนุญาต-0 ราคา 4 พันกว่าๆ ถ้าจะพูดถึงเรื่องเสียงแล้วเส้นไหนน่าดีกว่ากันลังเลอยู่ครับ   ขอบคุณมากครับ

ผมเลือก ไม่ได้รับอนุญาต 0 ครับ
สำหรับราคานะเหรอ 555555 อยากรู้ ถามคุณ ninemoo ครับ  [คิคิ] รับรอง อิอิ

ออฟไลน์ GW

« ตอบกลับ #571 เมื่อ: มกราคม 08, 2013, 11:03:48 pm »
บริการดีครับแวะไปมาวันนี้ แนะนำแบบจัดเต็ม  [โย่ว]
www.pattanasteel.com ¼Ùé¼ÅÔµ ¨Ó˹èÒ ¢Òá¢Ç¹ LCD PLASMA LED ÁշءẺ  Êͺ¶ÒÁä´é¤ÃѺ

« ตอบกลับ #572 เมื่อ: มกราคม 09, 2013, 09:01:33 am »
บริการดีครับแวะไปมาวันนี้ แนะนำแบบจัดเต็ม  [โย่ว]
ท่าน GW ครับรับจาก ninemoo หรือรับจากร้านที่ขายโดยตรงครับ

ออฟไลน์ lao_evo

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #573 เมื่อ: มกราคม 09, 2013, 09:15:12 am »
 [กระโดด]

ท่าน GW ครับรับจาก ninemoo หรือรับจากร้านที่ขายโดยตรงครับ

มาช่วยตอบครับพี่หมูเค้าก็เป็นตัวแทนขายผ่านหน้าเว็ปครับ..ราคาดีครับ แถมใจดีครับ
ลองคุยดูครับ

ออฟไลน์ GW

« ตอบกลับ #574 เมื่อ: มกราคม 09, 2013, 08:15:53 pm »

รับอะไรหรอครับ งง ครับ
www.pattanasteel.com ¼Ùé¼ÅÔµ ¨Ó˹èÒ ¢Òá¢Ç¹ LCD PLASMA LED ÁշءẺ  Êͺ¶ÒÁä´é¤ÃѺ

« ตอบกลับ #575 เมื่อ: มกราคม 09, 2013, 09:36:29 pm »

รับอะไรหรอครับ งง ครับ
โทดทีผมอ่านผิดไม่มีอะไรครับ