ผู้เขียน หัวข้อ: ความเข้าใจผิด ๆ เกี่ยวกับ CINAVIA PROTECTION ในเครื่องเล่น Blu-ray Player  (อ่าน 124127 ครั้ง)

ออฟไลน์ POKAPONG

• Full LED TV member
อัพกระทู้ ข้อมูลดีๆ สำหรับหลายๆท่านที่โทรมาสอบถามและกำลังสนใจเรื่องcinaviaครับ

ออฟไลน์ petchyhaw

• Flat TV member
  • *
ได้ข่าวว่า bluray 3D Soken BP-12(BP-11 และ BP-15) up firmware แล้ว unlock cinavia ได้ จริงป่าวครับ เห็น พนักงานขายเค้าว่าอย่างนั้น BP12 ราคา 5990 ผ่อน 0% 10 เดือน ลองถามตาม power buy ดูนะครับ

ออฟไลน์ Kongrit

• *
ลองเล่น DVD เรื่อง Tourists / Wrath of the Titan ติด Cinavia นาทีที่20ครับ

ออฟไลน์ Ttha

• *
มีประโยชมากครับสำหรับข้อมูลดีๆ

ออฟไลน์ hussell_bank

• Edge LED TV member
ลองเล่น DVD เรื่อง Tourists / Wrath of the Titan ติด Cinavia นาทีที่20ครับ

ใช่ครับ ตอนนี้ Cinavia Protection ระบาดไปถึง DVD แล้วครับ

เพราะในตอนที่เริ่มเขียนบทความนี่มีเฉพาะแผ่น Blu-ray เท่านั้นครับ [โขก]

อย่างข้อมูลล่าสุด ทั้ง Blu-ray และ DVD ที่ติด Cinavia ของปี 2013 ก็ตามนี้เลยครับ

Cr. http://www.dvdfab.com/

ออฟไลน์ chanonttennis

• *
http://www.dvdfab.com/cinavia.htm

โปรแกรมนี้มันช่วยได้ป่าวครับ ใครเคยลองบ้าง

บางท่านที่ยังไม่เจอ cinavia สอบถามมาว่าอาการเป็นยังไง

คือ เมื่อเราเล่นหนังภาค ซาวน์แทร็คไปได้ 30-50 เปอร์เซ็นต์ของเรื่อง หรือประมาณนาทีที่ 20-50 เสียงจะขาดหายไปเหมือนกดปุ่ม MUTE ครับ พร้อมกับหน้าจอปรากฏข้อความตามนี้ครับ

ส่วนอาการที่เกิดขึ้นกับผู้ชม คือ เซ็งเป็ด อารมณ์เสีย ไปไม่เป็น หงุดหงิด เหมือนดูรายการโปรดแล้วเมียใช้ให้ไปซักผ้าเดี๋ยวนั้น อย่างไรก็อย่างนั้นเลยครับ 555

ขออนุญาตและขอขอบคุณท่านเจ้าของภาพมา ณ.ที่นี้ด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 08, 2013, 09:19:45 pm โดย POKAPONG »

ออฟไลน์ drjhow

• *
Oppo 103 ติด cinavia มั้ยคับ มีใครลองแล้วมั่ง

ออฟไลน์ chanonttennis

• *
Oppo 103 ติด cinavia มั้ยคับ มีใครลองแล้วมั่ง

ไม่รอดครับ ราคา oppo 103 ถูกว่า 93 อีก เพราะ cinavia ตัวเดียวเลยครับ

ไม่รอดครับ ราคา oppo 103 ถูกว่า 93 อีก เพราะ cinavia ตัวเดียวเลยครับ
ตามนั้นเลยครับ ผมมักบอกลูกค้าว่าหายกกว่าทองอีก เพราะเข้าร้านจะได้ทองแน่ๆแต่ไปร้านเครื่องเสียงหาเครื่องที่ไม่ติดล็อค ไม่มีแน่ๆครับ อิอิ

ออฟไลน์ ball98

ตามนั้นเลยครับ ผมมักบอกลูกค้าว่าหายกกว่าทองอีก เพราะเข้าร้านจะได้ทองแน่ๆแต่ไปร้านเครื่องเสียงหาเครื่องที่ไม่ติดล็อค ไม่มีแน่ๆครับ อิอิ
lx55 ของผมทั้งๆที่ทราบก่อนซื้อว่าเล่นแผ่นก็อปติด cinaviaแน่นอน แต่่ก็ทำใจครับ ซึ่งตอนนี้ไม่มียี่ห้อไหนไม่ว่าจะราคาเท่าไรติดแน่นอนครับ  แต่ก็ติดเป็นบางเรื่อง ทางแก้ที่ถูกต้องคือดูจากแผ่นแท้ แต่ราคาก็แพงไป หรือซื้อแผ่นก็อปก็ดูเป็น ระบบดอลบี้ 5.1 เสียงไทยหรืออังกฤษเอาครับ หรือที่เขานิยมเล่นกันคือโหลดมาดูเอง หรือ เล่นจากกล่อง HD ครับท่าน

ตัวกล่องHDส่วนใหญ่ที่ไม่ติดเพราะเสียงที่โหลดมาได้แค่dts เท่านั้นครับไม่ถึง  HD เพื่อเลี่ยงการล็อคครับ(อันนี้เท่าทีเจอมาครับ)

Re: ความเข้าใจผิด ๆ เกี่ยวกับ CINAVIA PROTECTION ในเครื่องเล่น Blu-ray Player
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2013, 07:34:29 pm »
ตัวกล่องHDส่วนใหญ่ที่ไม่ติดเพราะเสียงที่โหลดมาได้แค่dts เท่านั้นครับไม่ถึง  HD เพื่อเลี่ยงการล็อคครับ(อันนี้เท่าทีเจอมาครับ)
อ้อ เหรอครับผมก็ไม่ค่อยสัดทัดกล่อง hd เท่าไหร่หรอกครับ อ๋อ ได้แค่ dts  เหรอครับ ทุกวันนี้ผมดูจาก dvd แผ่นบรูเรก็อปไม่เคยซื้อยมเขามาดู วันนี้ดู ไวเฮ้าดาว เสียงไทยแน่นกว่า พอลองดูเสียง dth hd master กลับติด cinavia เสียนี่เซ็งเลยครับ

ออฟไลน์ kittisak437

• *
Re: ความเข้าใจผิด ๆ เกี่ยวกับ CINAVIA PROTECTION ในเครื่องเล่น Blu-ray Player
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 09:48:19 pm »
ขอถามหน่อยนะครับ ของผมเครื่อง. Sony s490 ดูแต่พากไทย แต่มันก็ขึ้น  ข้อความว่า Audio outputs temporarily muted. ประมาณนี้นะครับ พอขึ้นเสียงก็จะหายไป เป็นตลอด แอบเซงนิดๆ พอจะมีวิธีแก้ไหมครับ  [โขก] [ร้องไห้]

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 10:41:25 pm »
ขอถามหน่อยนะครับ ของผมเครื่อง. Sony s490 ดูแต่พากไทย แต่มันก็ขึ้น  ข้อความว่า Audio outputs temporarily muted. ประมาณนี้นะครับ พอขึ้นเสียงก็จะหายไป เป็นตลอด แอบเซงนิดๆ พอจะมีวิธีแก้ไหมครับ  [โขก] [ร้องไห้]
ปัญหาภาคไทยที่ท่านว่าผมยังไม่เคยเจอเลยครับ เจอแต่เสียง dtshd master ครับ

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 11:48:38 pm »
 อย่าบอกนะครับว่า cinavia มันรุกคืบเข้าพากษ์ไทยแล้ว ไม่ทราบว่าเรื่องอะไรครับ เดี๋ยวจะลองtest ดู ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ kittisak437

• *
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2013, 12:38:30 am »
ตอนนี้ดู ไป2เรื่องก็ขึ้นทั้ง2เรื่องนะครับ พอดีไม่ค่อยสันทัด แต่จะถ่ายรูปไปให้ดูครับ

ปล.หรือผมกดไรผิดหรือเปล่าว หว่า  [ช็อค] [ช็อค] [ช็อค]

แต่ที่แน่ๆ เสียงไทยแน่นอนครับ  [โขก] [โขก]

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2013, 03:38:59 pm »
ตอนนี้ดู ไป2เรื่องก็ขึ้นทั้ง2เรื่องนะครับ พอดีไม่ค่อยสันทัด แต่จะถ่ายรูปไปให้ดูครับ

ปล.หรือผมกดไรผิดหรือเปล่าว หว่า  [ช็อค] [ช็อค] [ช็อค]

แต่ที่แน่ๆ เสียงไทยแน่นอนครับ  [โขก] [โขก]

เรื่องอะไรครับอยากลองครับ