ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศแล้ว!!! เฉลยคำถามข้อที่ 1 และ ผู้โชคดีรับรางวัลตั๋วหนัง TRANSFORMERS  (อ่าน 61613 ครั้ง)

ออฟไลน์ Andromeda

• *
ร่วมสนุกตอบคำถาม

A. TRANSFORMERS
B. REVENGE OF THE FALLEN
C. ดารานำชาย = Shia LaBeouf
    ดารานำหญิง = Megan Fox

ออฟไลน์ porxpor

• *
a.   มีชื่อภาพยนตร์ว่าอะไร??? (ชื่อภาษาอังกฤษ)

A. TRANSFORMERS

b.   ชื่อตอนว่าอะไร??? (ชื่อภาษาอังกฤษ)

B. REVENGE OF THE FALLEN

c.    ดาราแสดงนำชายและหญิง มีชื่อและนามสกุลจริงว่าอะไร (ชื่อจริงๆ ไม่ใช่ชื่อในหนัง)

C. ดารานำชาย คือ Shia LaBeouf
    ดารานำหญิง คือ Megan Fox

ออฟไลน์ Roman

• Administrator
  • Hologram 3D TV member
  • *
    • LCDTVTHAILAND.com
จะหมดเขตวันนี้ (9 มิ.ย.) เวลา 23.45 นะครับ รีบๆกันหน่อย

ถ้ามีผู้ตอบถูกกันเยอะ เราจะจับฉลากหาผู้โชคดี 2 ท่านนะครับ เพื่อรับ 2 รางวัล คือตั๋วหนัง TRANSFORMERS รางวัลละ 2 ใบ

สมัครสมาชิกแล้วโพสต์เลย !!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ ศิรศักดิ์

• LCD TV member
  • **
เข้ามาลุ้นครับ [กระโดด]

ออฟไลน์ Magneto

• *
A: Transformers :
B: Revenge of the fallen
C: Shia LaBeouf - Megam Fox

[หื่น]

ออฟไลน์ LCDTVTHAILAND

• *
    • LCDTVTHAILAND
-----------------------------------------------------ประกาศปิดกระทู้---------------------------------------------------------------------
ระยะเวลาในการตอบคำถาม ข้อแรก เพื่อแจกบัตรชมภาพยนตร์ Transformers ก็ได้สิ้นสุดลงแล้วนะครับ
ก่อนอื่นมาเฉลยคำตอบทั้ง 3 ข้อก่อนนะครับว่า ทั้ง 3 ข้อ มีคำตอบว่าอะไรกันบ้าง มีทั้งคนตอบผิด และตอบถูกเลย

คำถามข้อที่ 1 (ประจำวันที่ 6-9 มิถุนายน 09) แจก 2 รางวัล! รวม 4 ที่นั่ง

ถามว่า “ภาพยนตร์ที่ทางบริษัทแอลจี อิเลคทรอนิกส์ นำมาร่วมในโฆษณาทีวีคู่กับ LCD TV ...."

a.   มีชื่อภาพยนตร์ว่าอะไร??? (ชื่อภาษาอังกฤษ)
คำตอบ Transformers, TRANSFORMERS, Transformers 2

b.   ชื่อตอนว่าอะไร??? (ชื่อภาษาอังกฤษ)
คำตอบ Revenge of the Fallen

c.    ดาราแสดงนำชายและหญิง มีชื่อและนามสกุลจริงว่าอะไร (ชื่อจริงๆ ไม่ใช่ชื่อในหนัง)
คำตอบ ดารานำชาย ชื่อ Shia LaBeouf และ ดารานำหญิง ชื่อ Megan Fox

เอาละ เรามาประกาศรายชื่อ ผู้ที่ตอบคำถามในข้อแรกถูกกันดีกว่า มีใครลุ้นให้มีชื่อของตัวเองอยู่บ้าง ไปดูกันเลยครับ
รายชื่อผู้ตอบคำถามข้อแรกถูกต้อง
1   hellhounds
2   f.bomber
3   retsu
4   Phonlawat
5   Sazart
6   supa[^_^]ka
7   aeader
8   Laser
9   ajuo
10   Mr_X
11   starlight
12   alfrafa2002
13   MagnamonKunGz
14   bunnygirl
15   ศิรศักดิ์
16   numbuxto
17   gongzila
18   jjibjoyce
19   suraspan
20   gibgift
21   Steve G
22   All-Blue
23   viewny
24   sunwukung
25   DigitalMan
26   oj
27   siripong1965
28   balljovi
29   lube
30   jom1219
31   deary
32   milakilis
33   tony
34   srisak
35   porxpor
36   Andromeda

มีหลายคนพลาดท่าเพราะสะกดผิดนะครับ น่าเสียดายทีเดียว และมีอีกหลายๆ ความเห็นทำผิดกติกติกาไปนิดนึงนะครับ เช่น การ edit ข้อความ หรือสมัครหลาย log in แต่ ip เดียว

ไม่เป็นไรครับ คำถามข้อที่ 2 ได้เริ่มขึ้นแล้ว ใครพลาดข้อแรก ยังมีตั๋วชมภาพยนตร์ Transformers 2 อีก 4 ใบรอท่านอยู่ ตามลิงค์ไปได้เลยครับ
http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=433.0

ส่วนใครที่มีรายชื่อสามารถลุ้นว่าตัวเองจะเป็นผู้โชคดีที่ได้รับตั๋ว Transformers ไปหรือเปล่า อดใจรอวันพรุ่งนี้ ทีมงานจะประกาศให้ทราบกันครับ
-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 10, 2009, 12:02:22 am โดย LCDTVTHAILAND »

ออฟไลน์ ศิรศักดิ์

• LCD TV member
  • **
มีชื่อผมด้วยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย ขอให้ได้ขอให้โดน [กระโดด]

ออฟไลน์ jom1219

• *
            เห้ย...นั่นมันชื่อเรานี่หว่า......เย้ๆๆๆ....เพี้ยง ขอให้โดนจับทีเถอะ...555 [หื่น]

ออฟไลน์ Laser

• Flat TV member
  • *
เย้ยยย มีชื่อหนูด้วยหรือเนี่ย กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดด ดีใจ อยากได้อ่ะคะ ช่วงนี้กระเป๋าแบนมาก แต่อยากดู [ปลื่ม]

ออฟไลน์ keroro

• *

ออฟไลน์ charlie

• *
คำตอบ
a. LH70 คู่กับหุ่นยนต์ชื่อ OPTIMUS PRIME
b. LH50 คู่กับหุ่นยนต์ชื่อ BUMBLEBEE
c. LH35 คู่กับหุ่นยนต์ชื่อ SKIDS

• *
ผู้โชคดีจะที่ได้รับรางวัลตั๋วหนัง TRANSFORMERS 2 ท่าน 2 รางวัล รางวัลละ 2 ใบ จะเป็นใครมาดูกันเลยครับ

รายชื่อผู้ที่ตอบถูกทั้งหมดครับ

รายชื่อทั้งหมดใส่ไว้ในโถ โดยคุณโรมันเป็นคนจับรางวัลแรก และคุณ B-Boy เป็นคนจับรางวัลที่สอง

ผู้โชคดีท่านแรก เลขที่ออก...คุณ aeader !!!

ผู้โชคดีท่านที่สอง เลขที่ออก....คุณ Steve G !!!

สำหรับผู้โชคดีก็คือ
1. คุณ aeader ได้รับตั๋วหนัง TRANSFORMERS 2 ใบ
2. คุณ Steve G ได้รับตั๋วหนัง TRANSFORMERS 2 ใบ

ทางทีมงานจะติดต่อกลับทั้งทาง E-mail และ PM นะครับ เพื่อขอชื่อและที่อยู่ในการจัดส่งของรางวัล EMS ครับ

สำหรับท่านไหนที่พลาดรางวัลกับคำถามข้อแรก เรายังมีคำถามข้อที่ 2 ให้ท่านได้ลุ้นอยู่ครับ ตามลิงค์ข้างล่างไปร่วมสนุกชิงตั๋วหนังกันเลย

http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=433.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 10, 2009, 10:51:42 pm โดย LCDTVTHAILAND »

ออฟไลน์ Mr_X

• *
ฮือ ฮือ...ไม่ช่ายผมอ่ะ แง่ แง่

[โขก]

ออฟไลน์ B-Boy ณ ตึกแดง

• Full LED TV member
คุณ aeader และ คุณ Steve G

รบกวน PM ที่อยู่มาให้ B-Boy ด้วยนะครับ

ผม PM ไปหาแล้วยังไม่ตอบผมเลย

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ aeader

• *
    • MSN Messenger - deraeader@hotmail.com

PM ไปแล้วนะครับ คุณ B-Boy

ขอบคุณมากๆครับ
äÁèä´éÍÇ´à¡è§ • á¤è¾ÂÒÂÒÁªèÇ :)
• 32LH70YR • 42LW4500 •

ออฟไลน์ coconi_p

• *
คำำตอบ
a.LH70 คู่กับหุ่นยนต์ที่มีชื่อ OPTIMUS PRIME
b.LH50 คู่กับหุ่นยนต์ที่มีชื่อ BUMBLEBEE
c.LH35 คู่กับหุ่นยนต์ที่มีชื่อ SKIDS
 [ปลื่ม]

coconi_p

ออฟไลน์ aeader

• *
    • MSN Messenger - deraeader@hotmail.com

รายงานตัวครับ

aeader ได้รับรางวัลแล้วนะครับ
เป็นครั้งแรกเลยครับ ที่โชคดีได้รางวัล

* ต้องเอาบัตรไปยื่นที่เคาท์เตอร์จำหน่ายตั๋วใช่มั๊ยครับ
   ผมไม่เคยมาก่อนเลย

ขอบคุณมากๆเลยครับ
äÁèä´éÍÇ´à¡è§ • á¤è¾ÂÒÂÒÁªèÇ :)
• 32LH70YR • 42LW4500 •

• *

รายงานตัวครับ

aeader ได้รับรางวัลแล้วนะครับ
เป็นครั้งแรกเลยครับ ที่โชคดีได้รางวัล

* ต้องเอาบัตรไปยื่นที่เคาท์เตอร์จำหน่ายตั๋วใช่มั๊ยครับ
   ผมไม่เคยมาก่อนเลย

ขอบคุณมากๆเลยครับ

ใช่ครับผม เข้าคิวแลกตั๋วได้เลยครับ  [yes] อิจฉาจัง อยากได้บ้าง