ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้เครื่องเสียง Sherwood  (อ่าน 457633 ครั้ง)

ออฟไลน์ domehan

• LCD TV member
  • **
Re: รวมพลคนใช้เครื่องเสียง Sherwood
« ตอบกลับ #144 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2013, 05:15:26 pm »

พอดีผมจะขาย AVR SHERWOOD 6506 3D + ลำโพงครบชุดครับ อายุประมาณ 1 ปีครับ นัดดูของได้ครับ ราคา 8,000
เดียวจะลงรูปจริงให้ดูครับ เสียงดีมากในราคาเท่ากันตัวนี้กินหมดครับ พอดีผมได้ Onkyo 818 มาแล้วครับ 0852163311

โฮมเธียเตอร์ SHERW RD6506+SL600 SATT
- กำลังขับ 100 wat
- ระบบเสียง 5.1 CH
- ช่องต่อ Inx3 Outx2 HDMIx3
- จำนวนลำโพง 5 + sub 1
- ถอดรหัสเสียง Dolby Digital
- ถอดรหัสเสียง Dolby Pro Logic IIx DTS

ขอดูรูปหน่อยสิครับ มาโพสงี๊ทำผมลังเลเลยนะเนี่ย  [คิคิ]
กะลังจะไปถอย607 อยู่เชียว เลยมานั่งชั่งใจก่อน [หื่น]
ถามนิดครับ ปกติ sherwood มีประกัน0 ให้กี่ปีเหรอครับ
++ ผมเพิ่งเห็นว่าชุดของท่านเป็นชุดเล็ก SHERW RD6506+SL600 (เป็นลำโพง SATT) ไม่ใช่ชุดลำโพงใหญ่ตั้งพื้นครับ เสียงที่ได้จึงแตกต่างจากชุดลำโพงใหญ่ เหมือนเด็ก กับผู้ใหญ่ นะแหละครับ ถึงจะให้ AVR ตัวเดียวกันก็ตาม แต่ถ้าขับกับลำโพงตั้งพื้นแล้วเสียงอลังการกว่าเยอะครับ ผมเคยเจอท่านนึงใช้ ลำโพงเล็กcanton ทั้งชุด จับกับ onkyo เค้าว่าดูหนังเสียงไม่ค่อยมันส์เท่าที่ควร  โดยเฉพาะเสียงจาก เซ็นเตอร์ ตอนใช้ Onkyo เสียงพูดเหมือนลูกแมว แต่พอเปลี่ยนเป็น Sherwood เสียงเซ็นเตอร์ คำรามออกมาเป็นสิงโต เลยครับ

-  อ้าว ใครยังไม่มีแอมป์ดูหนัง brand แบบแนว  underground ชอบความชัดเจนสมจริง ตัดใจลองเล่นสิครับ  sherwood ถอยมาแล้วเปิดพิสูจน์กันได้ครับในความชัดของ  effect ในเกณฑ์ 100 watt  ทดสอบเรื่อง  life of  pie ฉากสิงโตซ่อนใต้เรือแล้วโผล่มาอ้าปากคำราม  โฮก! ( เมี๊ยว )  เอามาเลยยี่ห้อไหนก็ได้วัดกันจะๆ( dts-hd )  อยากทราบสะใจขาดกว่ายังไง  ดูหนังแล้วระทึกสนุกกว่าตรงไหน  ราคาคุยไม๊?  ไม่มีการทำเสมือนให้ว่ายี่ห้อนี้ดีนะ 555ไม่มีแน่ครับแถมไม่มีสะกดจิตหมู่ด้วยครับ  effect กินขาดแน่นอน!  กินขาดใครยี่ห้อไรเชิญลองเอาเองครับคำตอบจะออกมาตอนฟังเสร็จ [ไม่พูด] เล่นมาเกือบหมดแล้วครับขาดแค่  harman gardon  อย่างเดียว  sherwood แอมป์ดีครับ  ขอบอก
โอ๊ย! อ่านจบอยากเป็นเจ้าของอย่างแรง ลังเลอยู่ จะDenonหรือSherwoodดี(เครียด)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 20, 2013, 05:19:31 pm โดย domehan »

ออฟไลน์ domehan

• **
Re: รวมพลคนใช้เครื่องเสียง Sherwood
« ตอบกลับ #145 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2013, 05:17:02 pm »

พอดีผมจะขาย AVR SHERWOOD 6506 3D + ลำโพงครบชุดครับ อายุประมาณ 1 ปีครับ นัดดูของได้ครับ ราคา 8,000
เดียวจะลงรูปจริงให้ดูครับ เสียงดีมากในราคาเท่ากันตัวนี้กินหมดครับ พอดีผมได้ Onkyo 818 มาแล้วครับ 0852163311

โฮมเธียเตอร์ SHERW RD6506+SL600 SATT
- กำลังขับ 100 wat
- ระบบเสียง 5.1 CH
- ช่องต่อ Inx3 Outx2 HDMIx3
- จำนวนลำโพง 5 + sub 1
- ถอดรหัสเสียง Dolby Digital
- ถอดรหัสเสียง Dolby Pro Logic IIx DTS

ขอดูรูปหน่อยสิครับ มาโพสงี๊ทำผมลังเลเลยนะเนี่ย  [คิคิ]
กะลังจะไปถอย607 อยู่เชียว เลยมานั่งชั่งใจก่อน [หื่น]
ถามนิดครับ ปกติ sherwood มีประกัน0 ให้กี่ปีเหรอครับ
++ ผมเพิ่งเห็นว่าชุดของท่านเป็นชุดเล็ก SHERW RD6506+SL600 (เป็นลำโพง SATT) ไม่ใช่ชุดลำโพงใหญ่ตั้งพื้นครับ เสียงที่ได้จึงแตกต่างจากชุดลำโพงใหญ่ เหมือนเด็ก กับผู้ใหญ่ นะแหละครับ ถึงจะให้ AVR ตัวเดียวกันก็ตาม แต่ถ้าขับกับลำโพงตั้งพื้นแล้วเสียงอลังการกว่าเยอะครับ ผมเคยเจอท่านนึงใช้ ลำโพงเล็กcanton ทั้งชุด จับกับ onkyo เค้าว่าดูหนังเสียงไม่ค่อยมันส์เท่าที่ควร  โดยเฉพาะเสียงจาก เซ็นเตอร์ ตอนใช้ Onkyo เสียงพูดเหมือนลูกแมว แต่พอเปลี่ยนเป็น Sherwood เสียงเซ็นเตอร์ คำรามออกมาเป็นสิงโต เลยครับ

-  อ้าว ใครยังไม่มีแอมป์ดูหนัง brand แบบแนว  underground ชอบความชัดเจนสมจริง ตัดใจลองเล่นสิครับ  sherwood ถอยมาแล้วเปิดพิสูจน์กันได้ครับในความชัดของ  effect ในเกณฑ์ 100 watt  ทดสอบเรื่อง  life of  pie ฉากสิงโตซ่อนใต้เรือแล้วโผล่มาอ้าปากคำราม  โฮก! ( เมี๊ยว )  เอามาเลยยี่ห้อไหนก็ได้วัดกันจะๆ( dts-hd )  อยากทราบสะใจขาดกว่ายังไง  ดูหนังแล้วระทึกสนุกกว่าตรงไหน  ราคาคุยไม๊?  ไม่มีการทำเสมือนให้ว่ายี่ห้อนี้ดีนะ 555ไม่มีแน่ครับแถมไม่มีสะกดจิตหมู่ด้วยครับ  effect กินขาดแน่นอน!  กินขาดใครยี่ห้อไรเชิญลองเอาเองครับคำตอบจะออกมาตอนฟังเสร็จ [ไม่พูด] เล่นมาเกือบหมดแล้วครับขาดแค่  harman gardon  อย่างเดียว  sherwood แอมป์ดีครับ  ขอบอก
++ จุดเด่นของ Sherwood ที่ทำให้ผมประทับใจสุด ๆ ก็คือ การถ่ายทอดเสียงวัตถุนั้น ๆ ออกมาได้ยอดเยี่ยมสุด ๆ ไปเลยครับ อย่างฉากในเรื่องแบทเทิ่ลชิพ ตอนที่พระเอกนั่งเรือยางไปที่ยานเอเลี่ยนที่ลอยอยู่กลางทะเล แล้วกระโดดจากเรือยางไปบนเรือเอเลี่ยน เสียงเท้ากระทบกับพื้นเรือเอเลี่ยนมันถ่ายทอดออกมาว่าเรือเอเลี่ยนทำด้วยเหล็กอย่างหนา ยิ่งตอนที่พระเอกเอาเท้ากระแทกพื้นเรือเอเลี่ยนยิ่งตอกย้ำน้ำเสียงของเรือว่าเป็นเป็นเหล็กที่มันหนา และหนักแต่ไหน Sherwood ไม่ใช่แค่ถ่ายทอดเสียงให้เราได้ยินว่าวัตถุนั้น ๆ มันคืออะไรเหมือน AVR ยี่ห้ออื่น ๆ เท่านั้น แต่ยังถ่ายทอดถึงน้ำหนักของวัตถุนั้น ๆ ให้เราได้รู้ด้วยว่ามันหนัก แค่ไหนครับ ซึ่ง AVR ยี่ห้ออื่นทำไม่ได้ แม้จะเปิดเสียง เบส ปรับเสียง sub แล้วก็ตาม ยิ่งถ้าเป็น yam ด้วยแล้ว ผมเคยปรับเบสจนหมดยังถ่ายทอดเสียงความหนาของวัตถุนั้น ๆ ยังไม่ได้ครึ่งของ Sherwood เลยครับ ท่านใดที่ใช้ Sherwood กับ Yam เหมือนผมจะเข้าใจดีครับ เมื่อก่อนผมก็ชอบดูหนังกับ Yam นะครับบรรยากาศดีมาก ๆ การโยนเสียงต่อเนื่องไหลลื่นดี แต่พอมี Sherwood มาร่วมชายคา ความคิดก็ค่อย ๆ เปลี่ยนไปครับ หรืออาจจะฟัง Sherwood จนชินหูไปแล้วมั้งครับ พอกลับมาลองสลับเปลี่ยนเป็น Yam ฟังดูอีกทีรับรู้ได้ถึงความบางของเสียง และความตื่นเต้นเร้าใจมันหายไปเยอะเลยครับ เลยทำให้ตอบใจตัวเองได้ว่า จะดูหนังแบบได้บรรยากาศ บาง ๆ เรื่อย ๆ หรือจะเลือกบรรยากาศที่ตื่นเต้นเร้าใจ ทุกฉาก ทุกตอน ครับ ส่วนตัวผมก็ยังมองว่า Yam ดูหนังได้ดีนะครับ แต่ถ้าคิดจะได้น้ำหนักเสียงของวัตุแบบนี้ ต้องเล่น Yam รุ่นใหญ่ ๆ เท่านั้น ซึ่งก็หมายถึงราคาที่สูงกว่า Sherwood เท่าตัวครับ

ท่านนั้ก็เล่าเรื่องจนเห็นภาพเลย

ออฟไลน์ top368

• **
« ตอบกลับ #146 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2013, 11:16:40 pm »
ถ้าใช้ ไม่ได้รับอนุญาต 2 เส้นจะดีครับเเนวเสียงจะไปในทางเดียวกันครับผม

ขอบคุณครับ งั๊นคงจัดแบบเดียวกันทั้งสองเส้นเลย

• **
« ตอบกลับ #147 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2013, 09:04:06 am »
สายซับถ้าเปลี่ยนนี่ใช้ของอะไรดีครับ พอดีสายที่แถมมาถ้าไปขยับมันซับมันจะดังเองตุบๆ สงสัยสายจะเสีย
เป็นตัวนี้ดีมั้ยXIOS XHK506 เห็นคุณ lasa บอกขายอยู่ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ weldman

• *
« ตอบกลับ #148 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2013, 10:01:48 am »
สวัสดีเพื่อนๆชาวSherwood ทุกท่านครับ [ปลื่ม]
ขอร่วมเป็นสมาชิกด้วยคนนะครับ
ผมรบกวนเพื่อนๆสมาชิกให้ช่วยแนะนำหน่อยครับ
คือผมซื้อ Sherwood RD7503 มาแล้ว ยังหาชุดลำโพงไม่ได้เลยอะครับ
อยากให้เพื่อนๆสมาชิกช่วยเลือก ชุดลำโพงให้ผมหน่อยครับ งบประมาณ 25000-30000 ครับ
ดุหนัง ฟังเพลง 70-30 ครับ ห้อง 3*5 ม. ที่เล็งๆไว้ชุด JBL Studio Series 1 ครับ
ผมอยากลองฟังเปรียบเทียบ อีกซัก2-3ชุดก่อนตัดสินใจซื้อครับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ STi

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #149 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2013, 10:27:36 am »
AVR ออกแนวสด ดิบ หาลำโพงที่มีเนื้อ นุ่มนวลนิด จะไปกันได้ดีครับ  เช่น PSB ALPHA,IMAGE : POLK RTi : Boston A-Series ส่วนตัวใช้ RD-8504 กับ Boston ไปกันได้ดีครับ

ออฟไลน์ weldman

• *
« ตอบกลับ #150 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2013, 10:54:46 am »
สวัสดีเพื่อนๆชาวSherwood ทุกท่านครับ [ปลื่ม]
ผมรบกวนเพื่อนๆสมาชิกให้ช่วยแนะนำหน่อยครับ
คือผมซื้อ Sherwood RD7503 มาแล้ว ยังหาชุดลำโพงไม่ได้เลยอะครับ
อยากให้เพื่อนๆสมาชิกช่วยเลือก ชุดลำโพงให้ผมหน่อยครับ งบประมาณ 25000-30000 ครับ
ดุหนัง ฟังเพลง 70-30 ครับ ห้อง 3*5 ม. ที่เล็งๆไว้ชุด JBL Studio Series 1 ครับ
ผมอยากลองฟังเปรียบเทียบ อีกซัก2-3ชุดก่อนตัดสินใจซื้อครับ [ปลื่ม]
AVR ออกแนวสด ดิบ หาลำโพงที่มีเนื้อ นุ่มนวลนิด จะไปกันได้ดีครับ  เช่น PSB ALPHA,IMAGE : POLK RTi : Boston A-Series ส่วนตัวใช้ RD-8504 กับ Boston ไปกันได้ดีครับ
ขอบคุณครับที่แนะนำ จะลองหาข้อมูลดูครับ
แล้วถ้าจับกับชุด Tannoy Mercury V Series พอไหวรึเปล่าครับขอความเห็นหน่อยครับ ทั้งชุด 5 ตัว เห็นลดราคา เหลือ 29000 ครับ
http://piyanas.com/forum/index.php?topic=11025.msg98372#msg98372
วันนี้ว่าจะไปลองฟังที่ Piyanas Fortune ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 23, 2013, 10:56:36 am โดย weldman »

ออฟไลน์ ronnawut

« ตอบกลับ #151 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2013, 11:39:18 am »
AVR ออกแนวสด ดิบ หาลำโพงที่มีเนื้อ นุ่มนวลนิด จะไปกันได้ดีครับ  เช่น PSB ALPHA,IMAGE : POLK RTi : Boston A-Series ส่วนตัวใช้ RD-8504 กับ Boston ไปกันได้ดีครับ
ขอบคุณครับที่แนะนำ จะลองหาข้อมูลดูครับ
แล้วถ้าจับกับชุด Tannoy Mercury V Series พอไหวรึเปล่าครับขอความเห็นหน่อยครับ ทั้งชุด 5 ตัว เห็นลดราคา เหลือ 29000 ครับ
http://piyanas.com/forum/index.php?topic=11025.msg98372#msg98372
วันนี้ว่าจะไปลองฟังที่ Piyanas Fortune ครับ
- ถ้าฟังเพลง 70% จัด tannoy v4 เลยครับ( การันตีรางวัล what hifi4 ดาว ) เสียงดีจริง คาดว่าจับกับ  sherwood แล้วเอฟเฟคฉากยิงอาวุธทั้งหลาย เวลาคัดปลอกกระสุนหล่นลงพื้น คงจะกริ๊กๆๆน่าฟังสมจริง  เสียงจากทวีตเตอร์จะเพอเฟคมากกว่า  jbl  180 , ตัว v4 นี้เสียงโทนแหลมใสเด่นจัดจ้านจะแจ้งชัดเจนสุดๆกว่า ( jbl 180 ทวีตเตอร์ออกทรายๆนุ่มๆหูสบายๆ ดีออกไปอีกแบบแต่ดูสุภาพไปนิดอาจทำให้ดูหนังไม่มันส์พอ) ยังไงเลือกลำโพงที่ได้รางวัลไว้ก่อนเถอะครับ ดีไม่ผิดหวังแน่ๆ   ส่วน jbl ชุด studio 1 ผมว่าก็ไม่ขี้เหร่  เคยฟังหมดแล้ว  ไพเราะใช้ได้เลยพัฒนาขึ้นมากทีเดียวเมื่อเทียบกับ jbl สมัยก่อนๆราคาไม่แพงด้วย  แต่สรุป...เป็นตัวผมๆเลือก tannoy เพราะที่บ้านเคยเล่นยี่ห้อนี้มานมนานแล้ว เลยประทับใจว่าเป็นลำโพงที่ไม่ต้อง fine tune เสียงดีโดยไม่ต้องแต่งสายแพงๆ  เสียบสายธรรมดายังเอาอยู่  กรองไฟปลั๊กไฟไม่ต้อง  เอาอยู่จริงๆครับ / แต่ก็นะอยู่ที่ชอบจริงๆของแบบนี้ว่าจะเลือกลำโพงแนวเสียงยังไงครับ

ออฟไลน์ pratad22

« ตอบกลับ #152 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2013, 11:45:32 am »
++ เลือกลำโพง กลาง แหลม  เอาไว้ ครับ อย่าง POLK ผมเคยใช้ทั้งชุดกับลำโพง Sherwood ตั้งพื้น เสียงจะออกแนวกลางต่ำ  ฟังเพลงนุ่ม ๆ สบาย หู เพลินดีมากครับ  ดูหนังได้น้ำ ได้เนื้อ เพราะกลางเด่น แต่ขาดเสียงแหลม ครับ ผมเลยลองจับกับลำโพงตั้งพื้นของชุด Sony Hollywood sytem ทีมีอยู่แล้วก่อนหน้านี้ทั้งชุด เด่นเสียง กลาง แหลม ดูหนังเสียงคมชัด สุดยอดด ไปเลยครับ โดยเฉพาะเสียงกระสุนปืน เสียงโลหะ กระทบกันนี่ สุด ๆ เลย ฟังเพลงก็เสียงใส สบายหู เช่นกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 23, 2013, 11:47:57 am โดย pratad22 »

ออฟไลน์ sojo

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #153 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2013, 02:04:09 pm »
ยินดีต้อนรับครับ ไปลองฟังแล้ว อย่าลืมมาเล่าสู่กันฟังนะครับ ผมใช้ RD-7505 ก็กำลังมองหาคู่หน้า แบบตั้งพื้นมาประจำการที่ห้องอยู่เหมือนกัน  [yes]

ออฟไลน์ ชอลิ้วเฮียง

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #154 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2013, 04:22:17 pm »
tannoy polk หรือ jbl ไปกันได้ดีกับ sherwood นะครับยินดีต้อนรับคนรัก sherwood ครับ

ออฟไลน์ iambuddy

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #155 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2013, 02:32:53 am »
ซื้อ set Sherwoodมาได้2อาทิตย์แล้วครับ 19900 บาท เสียงที่ได้พอใจอย่างมาก ไปฟังของไฟโอเนียร์มาชุดเกือบ3หมื่นยังเสียงไม่แน่นเท่าSherwoodเลยครับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ siamthailand

• **
« ตอบกลับ #156 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2013, 10:27:40 am »
ใช้ r807 ครับ ตอนนี้อยากได้ วางหิ้งข้างหน้า อีกคู่ครับ ของเดิมใช้ polk tl1600 ครับ
เเนะนำหน่อยครับ ว่าตัวไหน ให้เสียงใกล้เคียงกับของเดิม ครับ นอกจาก polk ด้วยกันครับ
tannoy v4 ไป กันได้ไหมครับ ห้องผม เล็ก 4*3 หรือมีตัววางพืาน ราคาไม่เเรงเเนะนำหน่อยน่ะครับ
 ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 25, 2013, 10:28:50 am โดย siamthailand »

« ตอบกลับ #157 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2013, 09:17:03 pm »
ซื้อ set Sherwoodมาได้2อาทิตย์แล้วครับ 19900 บาท เสียงที่ได้พอใจอย่างมาก ไปฟังของไฟโอเนียร์มาชุดเกือบ3หมื่นยังเสียงไม่แน่นเท่าSherwoodเลยครับ [ปลื่ม]
ความรู้สึกเดียวกันครับ จริง ๆ ไพโอเนียร์ก็เสียงดีนะครับ ถ้าใครชอบกลาง แหลม แน่นแบบบาง ๆ ลึกแบบบาง ๆ ได้เลย แต่ส่วนตัวผมชอบแบบกลาง แหลม แน่น หนัก เลยเลือก เชอร์ ครับ อีกอย่างผมไม่ชอบเสียงแหลมของไพโอเนียร์ ตรงที่มันออกแหลมเป็นเม็ดทรายครับ   

• **
« ตอบกลับ #158 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2013, 10:09:00 pm »
รบกวนครับ
ถ้าผมต้องเอาตัวเซอร์ราวด์แขวนติดผนัง แบบสูงติดเพดาน(ประมาณ3เมตร)
ต้องตั้งค่ายังไงถึงจะเหมาะสมครับ
กำลังหาขายึดติดผนังด้วย ท่านใดพอแนะนำได้บ้างว่าใช้แบบไหนดี [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

ออฟไลน์ hut700

• *
« ตอบกลับ #159 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2013, 02:49:50 pm »
สวัสดีครับ ผมมือใหม่ครับอยากเป็นสมาชิกชาว sherwood ด้วยคนครับอยากให้พี่ๆช่วยเลือกให้ทีครับระหว่าง

ชุด1
   sherwood  r807
  กับลำโพง mission  mx 3  
                "       mxc1
                "       mxs  
 subwoofer  "    ms 10 (10นิ้ว)
           ชุดนี้ 40,000  
 ชุด2
 sherwood r807
กับลำโพง infinity primus  253
                          "      c251
                          "       153
   subwoofer      PS28   (8นิ้ว)
ชุดนี้ประมาณ  41,000-42,000 ถ้าเพิ่มขนาดsubเป็น10นิ้วน่าจะต้องเพิ่มเงิน

ชุดใหนน่าสนกว่าครับ ดูหนัง70-ฟังเพลง30  แล้วเสียงสองชุดนี้เป็นไงบ้างครับ
ถ้าเทียบคุณภาพเสียงกับความคุ้มค่าแล้ว พวกพี่ๆจะเลือกชุดใหนครับ  ขอบคุณมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 26, 2013, 04:06:32 pm โดย hut700 »

« ตอบกลับ #160 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2013, 03:30:31 pm »
สวัสดีครับ ผมมือใหม่ครับอยากเป็นสมาชิกชาว sherwood ด้วยคนครับอยากให้พี่ๆช่วยเลือกให้ทีครับระหว่าง

ชุด1                                         ชุด2
   sherwood  r807                        sherwood r807
  กับลำโพง mission  mx 3               กับลำโพง infinity primus  253                                                                          
                "       mxc 1                                       "      c251                            
                "       mxs                                          "       153                                                    subwoofer  "    ms 10 (10นิ้ว)         subwoofer      PS28   (8นิ้ว)
           ชุดนี้ 40,000                  ชุดนี้ประมาณ  41,000-42,000 ถ้าเพิ่มขนาดsubเป็น10นิ้วน่าจะต้องเพิ่มเงิน

ชุดใหนน่าสนกว่าครับ ดูหนัง70-ฟังเพลง30  แล้วเสียงสองชุดนี้เป็นไงบ้างครับ
ถ้าเทียบคุณภาพเสียงกับความคุ้มค่าแล้ว พวกพี่ๆจะเลือกชุดใหนครับ  ขอบคุณมากครับ
++ ผมเลือกชุด 2 ครับ ได้ sub MS 10 นิ้ว ผมเคยฟังเสียงมาแล้ว แน่น หนัก และลึก ได้ใจจริง ๆ ครับ แต่ถ้างบไม่ถึง เลือก Sub bosswood sb-310 ราคา 7,990.-  ไปโลด แต่ถ้าได้ตัวโชว์มือสองที่ร้านจัดโปรลดเหลือแค่ 3 พัน ล่ะ (เหมือนได้เปล่า) สุโค่ยย เลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 26, 2013, 03:34:01 pm โดย pratad22 »

ออฟไลน์ hut700

• *
« ตอบกลับ #161 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2013, 03:47:18 pm »

ชุด1                                         ชุด2
   sherwood  r807                        sherwood r807
  กับลำโพง mission  mx 3               กับลำโพง infinity primus  253                                                                          
                "       mxc 1                                       "      c251                            
                "       mxs                                          "       153                                                    
subwoofer  "    ms 10 (10นิ้ว)         subwoofer      PS28   (8นิ้ว)
           ชุดนี้ 40,000                  ชุดนี้ประมาณ  41,000-42,000 ถ้าเพิ่มขนาดsubเป็น10นิ้วน่าจะต้องเพิ่มเงิน

++ ผมเลือกชุด 2 ครับ ได้ sub MS 10 นิ้ว ผมเคยฟังเสียงมาแล้ว แน่น หนัก และลึก ได้ใจจริง ๆ ครับ แต่ถ้างบไม่ถึง เลือก Sub bosswood sb-310 ราคา 7,990.-  ไปโลด แต่ถ้าได้ตัวโชว์มือสองที่ร้านจัดโปรลดเหลือแค่ 3 พัน ล่ะ (เหมือนได้เปล่า) สุโค่ยย เลยครับ

++ต้องขอโทษด้วยครับเมื่อกี้ผมจัดหน้ากระดาษผิดไปครับ  ที่ถูกคือ ชุด1 ได้ mission ms10 นิ้วครับ  ชุด2 ได้  PS28   (8นิ้ว) ครับ ขอความเห็นใหม่นะครับ [ปลื่ม]  ขอบคุณครับ  (แล้ว bosswood sb-310 มือสองยังพอหาได้ที่ใหนครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 26, 2013, 04:02:22 pm โดย hut700 »