ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้เครื่องเสียง Sherwood  (อ่าน 457602 ครั้ง)

ออฟไลน์ ronnawut

• Edge LED TV member
Re: รวมพลคนใช้เครื่องเสียง Sherwood
« ตอบกลับ #234 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 06:17:17 pm »
604iคือของ bosswoodทั้ง set ใช่ไหมครับ ผมว่าตัดใจเปลี่ยนเถอะครับ ท่านก็ใช้แอมป์รุ่นเดียวกะผม  รับรองพอเปลี่ยนลำโพงเป็นinfinit นี่คนละเรื่องเลย หรือะเล่นชุด jbl studio 1 ก็ราคาไม่แรง หรือจะจับกะ klipch ก็ดุดันดี แอมป์มันดุต้งจับกะลำโพงดุๆไปเลยครับอย่าเอาลำโพงฟังเพลงมาเดี๋ยวดูหนังแล้วมันจะไม่ใช่

ออฟไลน์ pratad22

Re: รวมพลคนใช้เครื่องเสียง Sherwood
« ตอบกลับ #235 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2013, 09:00:42 am »
604iคือของ bosswoodทั้ง set ใช่ไหมครับ ผมว่าตัดใจเปลี่ยนเถอะครับ ท่านก็ใช้แอมป์รุ่นเดียวกะผม  รับรองพอเปลี่ยนลำโพงเป็นinfinit นี่คนละเรื่องเลย หรือะเล่นชุด jbl studio 1 ก็ราคาไม่แรง หรือจะจับกะ klipch ก็ดุดันดี แอมป์มันดุต้งจับกะลำโพงดุๆไปเลยครับอย่าเอาลำโพงฟังเพลงมาเดี๋ยวดูหนังแล้วมันจะไม่ใช่
++ ตามท่าน ronnawut เลยครับ หลายท่านที่ซื้อเป็นชุด Set ลำโพงตั้งพื้นของ Sherwood แล้ว เปลี่ยนลำโพงใหม่ ร้อง WOW กันทั้งนั้ รวมถึงตัวผมเองด้วยครับ ตอนที่ได้ชุด rd 6505 มาใหม่ ๆ พอถึงบ้านก็จัดแจงต่อเข้าชุดเปิดเล่นทันที ปรากฏว่าเสียงที่ได้ กลาง ทู่ ๆ ขาดเสียงแหลม ไปเยอะ พอดีผมมีชุดลำโพงตั้งพื้น Sony Hollywoodsytem ทั้งชุดอยู่บนห้องนอน เลยลองยกลงมาต่อกับ rd 6505 และ sub sb-310 แล้งเปิดหนังเรื่อง BADBOY 2 เหมือนเดิมที่ต่อกับลำโพง Sherwood แค่ครั้งแรกที่ได้ยินเสียงถึงกับร้อง WOW เลยครับ เสียงกระสุนปืน มันช่างคมชัด หนักแน่น มันส์ มาก ๆ ครับ  ผมว่า AVR Sherwood จะแสดงประสิทธิภาพได้อย่างยอดเยี่ยมกับลำโพงกลางแหลม สด ๆ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 24, 2013, 09:01:00 am โดย pratad22 »

ออฟไลน์ musiclove

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #236 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2013, 09:45:04 am »
604iคือของ bosswoodทั้ง set ใช่ไหมครับ ผมว่าตัดใจเปลี่ยนเถอะครับ ท่านก็ใช้แอมป์รุ่นเดียวกะผม  รับรองพอเปลี่ยนลำโพงเป็นinfinit นี่คนละเรื่องเลย หรือะเล่นชุด jbl studio 1 ก็ราคาไม่แรง หรือจะจับกะ klipch ก็ดุดันดี แอมป์มันดุต้งจับกะลำโพงดุๆไปเลยครับอย่าเอาลำโพงฟังเพลงมาเดี๋ยวดูหนังแล้วมันจะไม่ใช่
++ ตามท่าน ronnawut เลยครับ หลายท่านที่ซื้อเป็นชุด Set ลำโพงตั้งพื้นของ Sherwood แล้ว เปลี่ยนลำโพงใหม่ ร้อง WOW กันทั้งนั้ รวมถึงตัวผมเองด้วยครับ ตอนที่ได้ชุด rd 6505 มาใหม่ ๆ พอถึงบ้านก็จัดแจงต่อเข้าชุดเปิดเล่นทันที ปรากฏว่าเสียงที่ได้ กลาง ทู่ ๆ ขาดเสียงแหลม ไปเยอะ พอดีผมมีชุดลำโพงตั้งพื้น Sony Hollywoodsytem ทั้งชุดอยู่บนห้องนอน เลยลองยกลงมาต่อกับ rd 6505 และ sub sb-310 แล้งเปิดหนังเรื่อง BADBOY 2 เหมือนเดิมที่ต่อกับลำโพง Sherwood แค่ครั้งแรกที่ได้ยินเสียงถึงกับร้อง WOW เลยครับ เสียงกระสุนปืน มันช่างคมชัด หนักแน่น มันส์ มาก ๆ ครับ  ผมว่า AVR Sherwood จะแสดงประสิทธิภาพได้อย่างยอดเยี่ยมกับลำโพงกลางแหลม สด ๆ ครับ

ขอบคุณทั้งสองท่าน อาจจะหามือสอง มาลองฟังทีล่ะคู่ก่อน โดนตัดงบซะงั้น 555

« ตอบกลับ #237 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 10:05:54 am »
++ ชุดดูหนัง ฟังเพลงของผม เรียบ ๆ ง่าย ๆ สบาย ๆ ครับ (กดที่รูปเพื่อขยายภาพ)

ดูหนังใช้เครื่องเล่น pioneer BDP-140 ต่อสายดิจิตอล Optical เข้ากับชุด Sony DHC-FLX9W 5.1 ล่าสุดเพิ่งดู Man of Steel (บุรุษเหล็ก ซูเปอร์แมน) จบไปเมื่อคืน แค่ฉากแรกบนดาวคริสตัล ก็เล่นเอาบ้านสะเทือนไปทั้งหลังแล้วครับ (ขนาดไม่ได้ดูกับชุด Sherwood นะ) ยังคิดอยู่ว่าถ้าได้ Sub ตัวใหม่มาแล้ว สงสัยคงต้องทำห้องดูหนังเฉพาะต่างหากแล้วหละ หากคิดจะดูหนังกับชุด Sherwood เหมือนเมื่อก่อน (เพราะเกรงใจข้างบ้านครับ) ถือว่าตอนนี้มีความสุขแล้วครับกับชุดดูหนังผมว่า Sony DHC-FLX9W 5.1  มันเหมาะกับบ้านทาวน์เฮ้าท์แบบนี้ซะจริง ๆ ครับ เพราะเวลาเจอฉากหนัก ๆไดนามิกส์แรง ๆ อย่างฉาก ระเบิด แผ่นดินไหว เบสมันแผ่สะเทือนถึงตัว พอดิบ พอดี ไม่ขาด ไม่เกิน เมื่อวันก่อนก็เพิ่งดูเรื่อง Odd Thomas เห็นความตาย

เสียงเบสหนัก ฉาก เตะ ต่อย เสียงกระสุนปืน ดังแน่น มาก ๆ สะใจสุด ๆ ครับ (แต่ถ้าชุด Sherwood เสียงจะดูอลังการ ใหญ่โต และสะเทือน ไดนามิกส์รุนแรง สะใจกว่าครับ) แต่ก็นั่นแหละครับ เกรงใจข้างบ้าน สุด ๆ ต้องมีห้องดูหนัง(เก็บเสียง) สถานเดียวครับ
ส่วนชุดฟังเพลงถ้าฟังจากแผ่นเพลง CD มาสเตอร์ ก็จะใช้เครื่องเล่น VCD Sony(ตัวที่อยู่ข้างโทรทัศน์ขวามือนะแหละครับ) ต่อสายอนาล็อคเข้า AVR Sherwood ทางช่อง CD  เหตุผลที่ไม่เล่นเครื่องเล่นแผ่น CD กับ pioneer BDP-140 เพราะพอเล่นจบเพลงที่ 1 มันจะโดดไปเป็นเพลงที่ 3 (เกือบทุกแผ่นแต่แผ่นหนังอย่าง DVD Bluray ไม่เป็นครับ) พยายามเซ็ตที่ตัวเครื่องแล้วก็ไม่หาย เลยตัดสินใจฟังเพลงจากแผ่น CD ด้วยเครื่องเล่น VCD Sony ซะเลยครับ ส่วน pioneer BDP-140 จะใช้เล่นเพลงที่เป็นไฟล์โหลดเข้าฮาร์ดไดร์ทแล้วมาเสียบเล่นทางช่อง USB ของ BDP-140 เอา ส่วนสายสัญญาณก็ยังเป็นอนาล๊อคต่อเข้า AVR Sherwood ทางช่อง วีดีโอ2 แล้วไปตั้งค่าที่ AVR Sherwood ให้ช่องต่อ วีดีโอ2 เป็น Analog เช่นเดียวกับช่อง CD เช่นเดียวกับที่ต่อฟังเพลงจาก VCD Sony ครับ เพราะไม่งั้นเสียงที่ได้จะแข็ง ๆ ไม่นุ่ม ไม่พริ้ว ครับ และแนวเพลงที่เหมาะกับ AVR Sherwood ผมกล้าพูดได้เต็มปากเต็มคำเลยครับ ว่า ทุกแนวเพลง !! จริง ๆ เพราะแนวเสียงที่ผมฟังจากทุก ๆ แนวเพลงมันฟังได้สบาย ๆ หมดเลยครับ ไม่มีย่านใดย่านหนึ่งมากกว่ากัน ไม่ว่าจะเป็นเสียงชิ้นดนตรี หรือเสียงนักร้อง แต่ถ้าถามว่า AVR Sherwood ฟังแนวไหนเพราะที่สุด(ซึ่งจริง ๆ มันก็เพราะทุกแนวอยู่แล้ว) ส่วนตัวผมว่า แนวเพลงที่มีเครื่องดนตรีมากชิ้น  อย่าง เพลงแนวโฟล์คซองคำเมือง เสียงเส้นสาย สะล้อ ซอ ซึง เสียงกีตาร์ เสียงเคาะ เสียงอุปกรณ์ชิ้นดนตรีต่าง ๆ Sherwood ถ่ายทอดน้ำเสียงได้หมดเลยครับ อย่างเพลงของวงทีโบน กับเพลงสมาคมเชื้อโรคแห่งประเทศไทย ที่มีชิ้นดนตรีประเภทเคาะ มากมาย Sherwood ถ่ายทอดเสียงออกมาได้ชัดเจน ฟังแล้วสบายอารมณ์มาก ๆ ส่วนเพลงช้า ๆ ก็ทำได้ดีเช่นกัน อย่างอัลบั้ม รวมเพลงตลับทองจากกุ้งตวงสิทธิ์ น้ำเสียงช่างนุ่มนวล พริ้ว ไพเราะทั้งชุดโดยเฉพาะเพลงช้า ๆ อย่าง ป่านฉะนี้ เก็บใจไว้รอ กระดาษใจ รอฝน แก้วตา ฟังแล้วซึ้งจริง ๆ หรือจะเป็นเพลงมีจังหวะขึ้นมานิดนึงอย่าง เพลง ค่ำแล้ว  เสียงกลองทอมบ้า ตีดังกระชับดีมาก ๆ ส่วนเพลงจังหวะเร็ว ๆ อย่าง เพลง แม่คุณเอ๋ย ก็ฟังได้สนุก เพลินดีจริง ๆ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 25, 2013, 11:55:10 am โดย pratad22 »

ออฟไลน์ ชอลิ้วเฮียง

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #238 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 09:53:05 am »
ครับ

ออฟไลน์ hotfinal

• *
« ตอบกลับ #239 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2013, 03:19:53 pm »
สวัสดีครับ ผมเป็นมือใหม่ถอดด้ามเลยนะครับเรื่องชุดเครื่องเสียง
อยากจะขอคำแนะนำ พอดีผมเข้ามาอ่านรีวิวต่างๆของ Sherwood แล้วสนใจ อยากจะได้โฮมเทียเตอร์มาใช้ในห้องซักชุด
ห้องผมไม่ใหญ่นะครับประมาณ 2.5 x 3.5 เมตร
เท่าที่อ่านมาผมสนใจ AVR ของ Sherwood  แล้วก็ตัวลำโพงแยกต่างหากอะครับ

งบประมาณ 15,000-25,000 ครับ บวกลบได้นิดหน่อย
ขอคำแนะนำจากท่านผู้รู้ช่วยระบุเป็นชื่อรุ่นสำหรับอุปกรณ์แต่ละชิ้นเลยได้มั้ยครับ ขอตัวเลือกซัก 2-3 ชุดที่ราคาต่างกันจะเป็นพระคุณอย่างสูง

ผมเน้นดูหนังนะครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ STi

« ตอบกลับ #240 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2013, 07:07:35 pm »
งบเท่านี้ถ้าต้องจัดมาทั้ง AVR และชุดลำโพงก้อจะตึงไปซักนิดครับ
ทางเลือกหา AVR 1. หามือสองในเวปนี้ล่ะ สภาพดีราคา 7,500 - 10,000 รุ่น RD7505,RD7503,RD6505
                       2.ที่ HOME HIFI (ตัวแทนจำหน่าย Sherwood)มีงานเซลล์อยู่ช่วง 1-29 ธค.นี้ ลองเข้าไปดูเอาครับ
                       3.ร้านโลกอนาคตแถวคลองเตย น่าจะพอมีของใหม่ตกรุ่นอยู่บ้าง ลองโทรไปสอบถามราคาดูครับ
ทางเลือกหาลำโพง  เหลือหมื่นนิดๆ ก้อต้องมือสองเหมือนกัน ขนาดห้อง 2.5x3.5 m. ชุดSAT น่าจะเอาอยู่  klipsch quintet 3,4  : Boston soundware 5.1 หรือ polk tl1600 น่าจะอยู่ในงบ (แต่ klipsch ต้องหา sub มาเพิ่ม) เผื่อค่าสายต่างอีกซัก สี่พันด้วยนะครับ

« ตอบกลับ #241 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2013, 07:25:39 pm »
ตามข้างบนหา avr มือ 2 ( ส่วนมาก amp มือ 2 จะเจอของเสียยากส่วนมาสภาพ ok ) รุ่นตามที่ว่ามาถอดรหัสเสียงในยุคปัจจุบัน dts hd dolby hd ได้ เพราะพวกพื้นฐาน อย่าง dts dolby digital จะมีบันท฿กอยู่ในเเผ่น dvd ทั่วไป ถ้าท่านมีเครื่องเล่น hd player หรือ blu ray จะใช้งานประโยชน์เต็มที่ กับระบบเสียง hd ใหม่ๆหรือ ถ้ายังไม่มี อนาคตท่านมีเครื่องเล่นใน format ใหม่ๆ เครื่องก็รองรับได้ ตั้งงบ amp ไว้ 8000 + ครับ ลําโพงถ้าไม่ใจร้อนลองดูมือ 2 ส่วนมาที่เป็น set เห็นขายบ่อย ก็ yamaha ตระกูล ns เสียง ok ฟังดีบางทีมาถูกมาก ทั้ง 5000 6000 ก็มี 5 ตัว ครบถ้วนงบท่านได้ 25000 หรือจะดูที่ปล่อยกันบ่อยๆ mordaunt short ตระกูล carnival ก็ ok นะ ที่เหลือเป็น subwoofer ก็ดู polk ของใหม่ 7000 8000 ก็ ok หรือผมเพิ่งเห็นในบอรด์ขาย klipsh 10 นิ้ว 8000 กว่า ครับ ไม่ต้องใจร้อนลองดูไปเรื่อง ที่เหลือ ก็เป็นค่าสายต่อ ต่างๆ ขาตั้งลําโพง surround ครับ ลองดูนะครับ

ออฟไลน์ kritkris

« ตอบกลับ #242 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2013, 07:49:43 pm »
ซับของ sherwood โอเคไหมครับ เน้นดูหนัง พอดีมีคนรู้จักแนะนำน่ะครับ เค้าจะขายให้ 3500 เป็นซับ 10 นิ้ว พอดีลังเลกับ klipsch synergy sub-12 subwoofer ตัวนี้อะครับ คืออยากรุประมาณว่าจิงๆห้องผมไม่ได้ใหญ่อะครับ ประมาณ 6*4 เมตร AVR ก็เป็นรุ่นเล็กๆอะครับ yamaha373 อยากรุว่ามันจะเกินตัวไปมั๊ยถ้าไปเอา klipsch อะครับ รึว่าใช้แค่เล็กๆก็พอ ชุดลำโพงเป็น bosswood คับ

รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำหน่อยครับผมไม่มีความรู้ด้านนี้เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 27, 2013, 07:51:34 pm โดย kritkris »

« ตอบกลับ #243 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2013, 09:25:31 pm »
sub ตัวที่ว่าเป็น bosswood 310 หรือเปล่า ตัวนี้ไม่ธรรมดาผมฟังของเพื่อนก็ชอบ ห้องไม่ใหญ่ตัวนี้เอาอยู่เเน่ถ้าไม่ติดว่าต้องเเบรนด์เนมชุดลําโพงท่านเข้ากันดีกับ yamaha เพราะ bosswood จะช่วยเอื้อในเสียง กลาง ตํ่า amp ท่านเด่น กลางเเหลม ฟังพริ้วอยู่เเล้ว bosswood จับคู่กับ sherwood ผมว่ามันไม่ match กันเท่าไหร เพราะบุคลิคเสียงไปในเเนวทางเดียวกันมากเกิน ( คือเน้นอิ่มหนา ) ถ้าท่านงบถึงลองฟังเเล้วชอบ klipsch ก็จะช่วยเสริมมวลเสียงทั้งหมด ( ผมไม่เคยฟังตัวนี้ครับ ) sub สําคัญ บางทีลําโพง ธรรมดาๆ ได้ sub ดี ช่วยได้เยอะสังเกตุ in the box เน้นที่ subwoofer เป็นส่วนใหญ่ เเต่ไม่ได้หมายความว่าถ้าท่านเลือก booswood 310 เสียงจะเเย่เพราะผมลองเเล้วตัวนี้ ถ้ามีคนปล่อย มือ 2 ผมก็ว่าจะเอาไว้เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ kritkris

« ตอบกลับ #244 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2013, 09:35:12 pm »
sub ตัวที่ว่าเป็น bosswood 310 หรือเปล่า ตัวนี้ไม่ธรรมดาผมฟังของเพื่อนก็ชอบ ห้องไม่ใหญ่ตัวนี้เอาอยู่เเน่ถ้าไม่ติดว่าต้องเเบรนด์เนมชุดลําโพงท่านเข้ากันดีกับ yamaha เพราะ bosswood จะช่วยเอื้อในเสียง กลาง ตํ่า amp ท่านเด่น กลางเเหลม ฟังพริ้วอยู่เเล้ว bosswood จับคู่กับ sherwood ผมว่ามันไม่ match กันเท่าไหร เพราะบุคลิคเสียงไปในเเนวทางเดียวกันมากเกิน ( คือเน้นอิ่มหนา ) ถ้าท่านงบถึงลองฟังเเล้วชอบ klipsch ก็จะช่วยเสริมมวลเสียงทั้งหมด ( ผมไม่เคยฟังตัวนี้ครับ ) sub สําคัญ บางทีลําโพง ธรรมดาๆ ได้ sub ดี ช่วยได้เยอะสังเกตุ in the box เน้นที่ subwoofer เป็นส่วนใหญ่ เเต่ไม่ได้หมายความว่าถ้าท่านเลือก booswood 310 เสียงจะเเย่เพราะผมลองเเล้วตัวนี้ ถ้ามีคนปล่อย มือ 2 ผมก็ว่าจะเอาไว้เหมือนกันครับ
ขอบคุณมากๆเลยครับ  [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

ออฟไลน์ hotfinal

• *
« ตอบกลับ #245 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2013, 10:21:02 am »
งบเท่านี้ถ้าต้องจัดมาทั้ง AVR และชุดลำโพงก้อจะตึงไปซักนิดครับ
ทางเลือกหา AVR 1. หามือสองในเวปนี้ล่ะ สภาพดีราคา 7,500 - 10,000 รุ่น RD7505,RD7503,RD6505
                       2.ที่ HOME HIFI (ตัวแทนจำหน่าย Sherwood)มีงานเซลล์อยู่ช่วง 1-29 ธค.นี้ ลองเข้าไปดูเอาครับ
                       3.ร้านโลกอนาคตแถวคลองเตย น่าจะพอมีของใหม่ตกรุ่นอยู่บ้าง ลองโทรไปสอบถามราคาดูครับ
ทางเลือกหาลำโพง  เหลือหมื่นนิดๆ ก้อต้องมือสองเหมือนกัน ขนาดห้อง 2.5x3.5 m. ชุดSAT น่าจะเอาอยู่  klipsch quintet 3,4  : Boston soundware 5.1 หรือ polk tl1600 น่าจะอยู่ในงบ (แต่ klipsch ต้องหา sub มาเพิ่ม) เผื่อค่าสายต่างอีกซัก สี่พันด้วยนะครับ

ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ

ผมมีข้อสงสัยอยู่ครับ
1.เซ็ตโฮมเธียเตอร์ 5.1 ต่างกับ ลำโพงคอม 5.1 ยังไงครับ (เพราะจริงๆแล้วผมต้องการเอามาดูหนังกับคอมอะครับ)
   ผมเห็น  Edifer s550  ก็มีคนพูดถึงค่อนข้างเยอะ
2.เซ็ตโฮมเธียเตอร์ ที่มี AVR ถ้าจะต่อกับคอมหรือโน๊ตบุค ต้องทำยังไงบ้างครับ

ออฟไลน์ STi

« ตอบกลับ #246 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2013, 06:28:49 pm »
ไม่ค่อยเชี่ยวชาญเรื่องดูหนังผ่านคอมป์เลยครับ รอท่านอื่นมาช่วยดีกว่า [ม่ายยย]

ออฟไลน์ STi

« ตอบกลับ #247 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2013, 06:16:55 pm »
วันนี้ช่วงเที่ยงแวะเลยไปที่โชว์รูม sherwood ได้ลองฟัง ตัว R-977 กับ ชุดKlipsch(RF42,RC42,RS4..) แผ่นBLU-RAY  PacificRim กับเครื่องเล่น pioneer ฉากสู้กับไคจูสองตัวที่เกาะฮ่องกง ผ่านฉากนี้ไปแล้วบอกให้พอครับ......เพราะเจ็บหูมาก ประกอบกับหัวใจยังเต้นแรง  จนท.หันมายิ้มๆบอก  ยังไม่ได้เซทตั้งค่าให้เข้าที่เลยพี่
....เท่านี้ก้อสุดติ่งแล้วน้องเอ๋ย  เท่าที่ลองจับประเด็นดูคร่าวๆพบว่า เป็น AVR ที่ให้เสียงชัดเจนมากๆ เสียงเล็กน้อยๆออกหมด ตำแหน่งแห่งหนแม่นยำดีจริงๆ กระชับ หนักแน่นจนอึดอัดเลยทีเดียว ทรงพลังทะลุทะลวงได้อย่างเหลือเชื่อ  กับหน้าตารูปทรงที่บ่งบอกไปไนแนวทางแบบนั้นจริงๆ แถมแฝงไปด้วยความหรูหราขึ้นอีกเยอะเมื่อเทียวกับรุ่นก่อนๆ ช่วงราคานี้  YAM A20XX,PI LX7X  มีหนาวแน่ๆ
เดินออกมาจากโชว์รูมด้วยความผิดหวังครับ......ที่ไม่ได้ครอบครอง [ร้องไห้]

« ตอบกลับ #248 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2013, 07:57:31 pm »
ฟังที่ท่านมาบอก ยัง อยากได้เลย จับคู่กับลําโพงอะไรครับ

ออฟไลน์ STi

« ตอบกลับ #249 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2013, 10:41:16 am »
ชุดลำโพง klipsch ครับ  โดยส่วนตัวเห็นว่า จับคู่ R-977 แล้วสด จัด คมแข็งมากๆ เสียงต่ำโถมเข้ามาเป็นคลื่นเลย  ถูกใจคอแอคชั่นส์สุดๆ

« ตอบกลับ #250 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2013, 11:53:49 am »
ชุดลำโพง klipsch ครับ  โดยส่วนตัวเห็นว่า จับคู่ R-977 แล้วสด จัด คมแข็งมากๆ เสียงต่ำโถมเข้ามาเป็นคลื่นเลย  ถูกใจคอแอคชั่นส์สุดๆ
++ แนวเสียง Sherwood เหมาะกับลำโพงกลางแหลมสด ๆ อยู่แล้วครับ แต่ถ้าเข้าชุดลำโพง klipsch แล้วบางท่านฟังแล้วสด บาดหู เกินไป ก็ยังจับกับลำโพง กลางแหลม อย่าง Polk tannoy ฯลฯ ก็จะลดเสียงคม ที่บาดหูลงมาได้ แต่ยังคงความหนักแน่น ตื่นเต้น เร้าใจ เหมือนเดิม ครับ

« ตอบกลับ #251 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2013, 04:33:41 pm »
ต้องหาโอกาสไปลองฟังบางครับ ขอบคุณที่มาเล่าสู่กัน ฟังครับ