ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้เครื่องเสียง Sherwood  (อ่าน 457625 ครั้ง)

ออฟไลน์ ballbaballba

• Flat TV member
  • *
Re: รวมพลคนใช้เครื่องเสียง Sherwood
« ตอบกลับ #378 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2014, 01:40:12 am »
 r 607 ตอนเปิดเครื่องมันขึ้น สแตนบาย ต้องกดที่รีโมท ตรง on เครื่องถึงเปิด
ปกติไหมครับ

ออฟไลน์ Schecte|2

• Full LED TV member
    • http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=55075.msg491198#msg491198
Re: รวมพลคนใช้เครื่องเสียง Sherwood
« ตอบกลับ #379 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2014, 05:41:22 pm »
r 607 ตอนเปิดเครื่องมันขึ้น สแตนบาย ต้องกดที่รีโมท ตรง on เครื่องถึงเปิด
ปกติไหมครับ

ปกติครับผม

ออฟไลน์ Schecte|2

• http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=55075.msg491198#msg491198
« ตอบกลับ #380 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2014, 05:44:16 pm »
ในห้องนี้มีใครใช้ Sherwood r-977 บ้างครับ  มารีวิวให้ฟังหน่อยครับ
ปัจจุบันราคา 977 ของใหม่โดดไป 3 หมื่นปลาย ๆ เเล้ว  ขยับอีกนิดก้ได้ Anthem เเล้ว 

ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ ballbaballba

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #381 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2014, 01:45:42 am »
ปกติไหมครับ

ปกติครับผม

โทรไปถามช่างเทคนิคเขาบอกว่ามันสามารถเปิดเครื่องจากตัวเครื่องได้เลยโดย กดปุ่ม on off แล้วก็กดปุ่ม สแตนบายแต่ว่าของมันกดไม่ขึ้นจึงได้ขอเปลี่ยนเครื่องใหม่เรียบร้อยแล้ว   เครื่องผมพอกดปุ่ม on off ไฟสแตนบายขึ้นสีแดง แล้วต้องกดรีโมทเครื่องถึงติด ตอนนี้ส่งไปเปลียนแล้วครับ

ออฟไลน์ dangkab

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #382 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2014, 10:31:04 pm »
มีใครใช้ชุดลำโพง sherwood sl600 เสียงโอเคไหมครับถ้าเอามาดูหนังเทียบกับพวก polk6750 พอไหวไหมครับ

ออฟไลน์ keamglad

• OLED TV member
  • https://www.facebook.com/whatthatsoundstore
    • https://www.facebook.com/whatthatsoundstore
« ตอบกลับ #383 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2014, 05:27:12 am »
ในห้องนี้มีใครใช้ Sherwood r-977 บ้างครับ  มารีวิวให้ฟังหน่อยครับ
ปัจจุบันราคา 977 ของใหม่โดดไป 3 หมื่นปลาย ๆ เเล้ว  ขยับอีกนิดก้ได้ Anthem เเล้ว 

ผมเคยใช้อยู่ประมาณเดือนนึงครับ   ก่อนที่ตัวแทนจะปรับราคาขึ้นไม่ถึงเดือน
ตัวนี้ข้อดีคือเสียงทุกย่านมันสมดุลมากครับ มี Tonal balance ดีมากๆ กลาง ต่ำ สูง ออกมาเนียนยังกั int amp ดูหนังได้บรรยากาโอบล้อมดี ที่สำคัญคือฟังเพลงดีมากครับ เสียงกลางเนียนเลย   คหสต ผมว่าตัวนี้เบสจะไม่ได้หนักมากเหมือนที่เค้าพูดนะครับ ถ้าเอาตุบตับๆ อาจจไม่ใช่แบบนั้น อาจจะเป็นคหสต เพราะผมชอบหนักๆ     ตอนหลังผมเลยเปลี่ยนไปเป็น harman 370 เปลี่ยนปุ๊ป เสียงกลาง แหลมกุดลงเลยครับ สู้ 977 ไม่ได้เลยแม้แต่น้อย  แต่เบสนี้เพิ่มขึ้นมหาศาล ดูหนังโรโบคอป ฉากเดียวกัน เสียงเดินนำหนักต่างกันเลย

ก็แล้วแต่ชอบครับ ถ้าชอบเนียนๆ โอบล้อมดี ดูหนังได้รายละเอียดดี ฟังเพลงสุดยอด  ตัวนี้แนะนำ  แต่ถ้าคิดว่ามันหนักแน่นจะหาอะไรมาแทนฮารแมนตัวนี้ไม่ใช่ครับ

ปล ราคาใหม่ตอนนี้ขึ้นไปสูงครับ  ไม่แน่ใจว่าทำไมเป็นแบบนั้น ที่สำคัญเมืองนอกตัวนี้มันขึ้น discontinue ไปแล้วด้วย  [หื่น] อีกไม่นานอาจจะเป็นของหายากนะครับ

ออฟไลน์ ronnawut

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #384 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2014, 09:24:46 am »

ผมเคยใช้อยู่ประมาณเดือนนึงครับ   ก่อนที่ตัวแทนจะปรับราคาขึ้นไม่ถึงเดือน
ตัวนี้ข้อดีคือเสียงทุกย่านมันสมดุลมากครับ มี Tonal balance ดีมากๆ กลาง ต่ำ สูง ออกมาเนียนยังกั int amp ดูหนังได้บรรยากาโอบล้อมดี ที่สำคัญคือฟังเพลงดีมากครับ เสียงกลางเนียนเลย   คหสต ผมว่าตัวนี้เบสจะไม่ได้หนักมากเหมือนที่เค้าพูดนะครับ ถ้าเอาตุบตับๆ อาจจไม่ใช่แบบนั้น อาจจะเป็นคหสต เพราะผมชอบหนักๆ     ตอนหลังผมเลยเปลี่ยนไปเป็น harman 370 เปลี่ยนปุ๊ป เสียงกลาง แหลมกุดลงเลยครับ สู้ 977 ไม่ได้เลยแม้แต่น้อย  แต่เบสนี้เพิ่มขึ้นมหาศาล ดูหนังโรโบคอป ฉากเดียวกัน เสียงเดินนำหนักต่างกันเลย

ก็แล้วแต่ชอบครับ ถ้าชอบเนียนๆ โอบล้อมดี ดูหนังได้รายละเอียดดี ฟังเพลงสุดยอด  ตัวนี้แนะนำ  แต่ถ้าคิดว่ามันหนักแน่นจะหาอะไรมาแทนฮารแมนตัวนี้ไม่ใช่ครับ

ปล ราคาใหม่ตอนนี้ขึ้นไปสูงครับ  ไม่แน่ใจว่าทำไมเป็นแบบนั้น ที่สำคัญเมืองนอกตัวนี้มันขึ้น discontinue ไปแล้วด้วย  [หื่น] อีกไม่นานอาจจะเป็นของหายากนะครับ
- ชอบกระทู้นี้มากและเห็นด้วยสุดๆ ได้ข่าวลึกๆเจ๊เจ้าของยี่ห้อนี้ก็แปลกๆ อะไรลดได้เคลียร์ได้ไม่ลด อะไรไม่ควรขึ้นดันปรับขึ้น ตัวโชว์ฉันไม่ขายทั้งที่สภาพมันก็โละได้ เป็นอะไรที่sherwood โชคร้ายที่ได้ตัวแทนแบบสไตล์นี้ ถ้ามาลงcentral ป่านนี้ฉลุยทำตลาดกระจุยแล้วครับ อย่างงานไบเทคไปดูราคาของ clerance บริษัทนี้สิ หุๆๆอย่างแพง ประมาณว่าฉันไม่ยอมเสีย สมบัติเจ้าคุณปู่จะเก็บไว้จนตัวตาย555 ซื้อดีลเลอร์ถูกกว่าอีกเยอะเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 11, 2014, 09:27:04 am โดย ronnawut »

« ตอบกลับ #385 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2014, 09:28:44 am »
มีใครใช้ชุดลำโพง sherwood sl600 เสียงโอเคไหมครับถ้าเอามาดูหนังเทียบกับพวก polk6750 พอไหวไหมครับ
-ลำโพงไม่ ok แต่แอมป์ดีทุกรุ่นครับ แนะนำ polk เสียงดีกว่ามาก

ออฟไลน์ ชอลิ้วเฮียง

« ตอบกลับ #386 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2014, 09:56:23 pm »
เรื่องตัวเเทนจําหน่ายในเมืองไทย เป็นมานานเเล้ว ครับ การทําตลาดของ sherwood ก็ไม่กว้างครับ หา amp มือ 2 ยากมากครับ ผมก็หา r977 อยู่นี่เงียบกริบ ครับ ส่วน สไตล์เสียงเป็นอย่างที่ ท่าน kemglad ว่า ครับในรุ่นใหม่ๆเสียงเปิดกว่าเดิม ครับ เสียงตํ่าไม่เเน่นเหมือน พวก 6505 8504 ครับเเต่ได้รายละเอียดของเสียงกลาง สูงที่ดีขึ้นครับ ตัว harman ผมก็ใช้อยู่เหมือนกันครับ ชอบ ทั้ง 2 ยี่ห้อ ครับ

« ตอบกลับ #387 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2014, 05:07:35 am »
เรื่องตัวเเทนจําหน่ายในเมืองไทย เป็นมานานเเล้ว ครับ การทําตลาดของ sherwood ก็ไม่กว้างครับ หา amp มือ 2 ยากมากครับ ผมก็หา r977 อยู่นี่เงียบกริบ ครับ ส่วน สไตล์เสียงเป็นอย่างที่ ท่าน kemglad ว่า ครับในรุ่นใหม่ๆเสียงเปิดกว่าเดิม ครับ เสียงตํ่าไม่เเน่นเหมือน พวก 6505 8504 ครับเเต่ได้รายละเอียดของเสียงกลาง สูงที่ดีขึ้นครับ ตัว harman ผมก็ใช้อยู่เหมือนกันครับ ชอบ ทั้ง 2 ยี่ห้อ ครับ

น่าเสียดายครับ ตอนผมประกาศขายนี่ขายยากกกกกกกกกกกกกกกก มากครับ มีคนสนใจแค่สองคน อีกคนเปลี่ยนใจไม่เอาด้วยซ้ำ โทรไปตื้อตัดสายผมอีก 555

ออฟไลน์ kenji08

« ตอบกลับ #388 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2014, 02:22:31 pm »
ผมใช้ ทั้งsherwood 607และ harman 270 ครับ  sherwood ได้รายละเอียดมากกว่า harman ครับกลาง แหลม sher woodมากกว่าharman          bass  harman  มากกว่า  sherwood  ครับ     ผมไปที่งานไบเทคเขาให้ r977  ผมที่35900  บาทครับเลยขอคิดดูก่อน  ไปเดินต่อที่central  บางนาไปเจอ sherwood   ที่ตกรุ่นหลายตัว  avr   ถามพนักงานขายรึป่าวเขาไม่ขายครับจะต้องส่งคืนบริษัทถามว่าทำไม  น้องเขาบอกเป็นนโยบายบริษัท   งงเลยครับอยากซื้อแต่ไม่ขาย [ร้องไห้] [ร้องไห้]  [ร้องไห้] [ร้องไห้]

« ตอบกลับ #389 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2014, 02:31:39 pm »
ผมใช้ ทั้งsherwood 607และ harman 270 ครับ  sherwood ได้รายละเอียดมากกว่า harman ครับกลาง แหลม sher woodมากกว่าharman          bass  harman  มากกว่า  sherwood  ครับ     ผมไปที่งานไบเทคเขาให้ r977  ผมที่35900  บาทครับเลยขอคิดดูก่อน  ไปเดินต่อที่central  บางนาไปเจอ sherwood   ที่ตกรุ่นหลายตัว  avr   ถามพนักงานขายรึป่าวเขาไม่ขายครับจะต้องส่งคืนบริษัทถามว่าทำไม  น้องเขาบอกเป็นนโยบายบริษัท   งงเลยครับอยากซื้อแต่ไม่ขาย [ร้องไห้] [ร้องไห้]  [ร้องไห้] [ร้องไห้]

977 ราคาที่ได้นั้นถูกแล้วครับ  [ไม่พูด]

« ตอบกลับ #390 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2014, 05:35:13 pm »
ตัดสินใจลำบากเพราะยังชอบแนวเสียงของ h/k   อยู่หนะครับ  [ม่ายยย] [ม่ายยย] [ม่ายยย] [ม่ายยย]

« ตอบกลับ #391 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2014, 05:51:20 pm »
ตัดสินใจลำบากเพราะยังชอบแนวเสียงของ h/k   อยู่หนะครับ  [ม่ายยย] [ม่ายยย] [ม่ายยย] [ม่ายยย]

เชีย 370 ครับ เสียงดีจริงๆ  ผมเคยใช้ทั้งคู่ 370 , 977 ผมเลือก 370 จากคนชอบเบส  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ STi

« ตอบกลับ #392 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2014, 05:59:36 pm »
R977  =36K    [ช็อค][ร้องไห้]
งบเท่านี้ มีAVR ระดับ เมพพพพพพขิงงงงงงงง  ดาหน้ามาให้เลือกเยอะเลยคับ
ติดใจน้ำเสียงแค่ไหน  ก้อตัดใจได้คับ กับราคานี้(เทียบกับ Spec)

« ตอบกลับ #393 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2014, 07:20:58 pm »
R977  =36K    [ช็อค][ร้องไห้]
งบเท่านี้ มีAVR ระดับ เมพพพพพพขิงงงงงงงง  ดาหน้ามาให้เลือกเยอะเลยคับ
ติดใจน้ำเสียงแค่ไหน  ก้อตัดใจได้คับ กับราคานี้(เทียบกับ Spec)

- เห็นด้วยครับ ไม่ง้อ เยอะแยะ ตั้งราคาซะ แหม่

« ตอบกลับ #394 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2014, 07:46:03 pm »
ไปได้ h/k 370 มาแล้วครับราคายั่วใจมากหลายถูกกว่า r977       10k   ของใหม่ประกันศูนย์ครับทีนี้ก็เป็นปัญหาต่อไปที่จะหาspeakerตัวไหนมาคบแล้วหละครับ     [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

ออฟไลน์ ชอลิ้วเฮียง

« ตอบกลับ #395 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2014, 12:48:26 pm »
r 977 ของใหม่ราคาสูง ไปนิดจริงๆ ทําใจซื้อของใหม่ไม่ไหว จริงๆชอบเสียงมาก ครับ หามือ 2 ก็ยากคงต้องรอดูไปเรื่อยๆครับ