ผู้เขียน หัวข้อ: !!! Philips FanClub รวมพลคนใช้ LCD TV Philips เข้ามาเลย !!!  (อ่าน 1260487 ครั้ง)

ออฟไลน์ PPPza

• *
Re: !!! Philips FanClub รวมพลคนใช้ LCD TV Philips เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #1080 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2011, 09:07:51 pm »
ช่วยแนะนำทีครับ กำลังจะซื้อ Philips 40PFL9705 ตัวโชว์ ราคา 39990บาท จะดีไหมครับ

ออฟไลน์ MongkolLCDTV

• *
Re: !!! Philips FanClub รวมพลคนใช้ LCD TV Philips เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #1081 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2011, 07:15:29 pm »
สวัสดีคร้าบ~ เพื่อนๆสมาชิก PHILIPS ทุกๆคน ผมเองก็เพิ่งเริ่มเป็นสมาชิกของได้ไม่นาน คอยติดตามข่าวสารอยู่ตลอดเวลาเลยครับ

ตอนนี้พ่อผมกำลังมองหาซื้อ LCDATV เอาไว้ดูหนัง FULL HD อะครับ รบกวนเพื่อนสมาชิก PHILIPS ทุกท่า่นช่วยแนะนำหน่อยได้มั้ยครับว่าเอาุ่รุ่นไหนดีของ

PHILIPS ดีครับ ขอเป็นขนาด 42 นิ้ว ราคาไม่เกิน 17990 ครับ                               

ขอบรบกวนด้วยนะครับ   ขอบคุณมากครับ [จิ้ม] [เท่ห์]

ออฟไลน์ kamolkk

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #1082 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2011, 11:20:19 pm »
สรุปไปจองมาแล้วครับ
ตอนแรกจะซื้อ 40" รุ่น 5605
พอไปถึงร้าน คุยไปคุยมา ได้ 46" รุ่นเดียวกันมาซะงั้น
[งง]

ปัจจุบันใช้ PHILIPS 42" 5403 (3 ปีที่แล้ว) อยู่ครับ
จะเอาเครื่องเดิมให้ คุณพ่อดู  แล้วจะซื้อใหม่  ขอคำปรึกษาด้วยครับ ดูแล้ว ชอบ   46 " 6606 แต่ ราคา ประมาณ 43,000 บาท
และดู  46 '  5605  ด้วย  ราคา ตัวโชว์ 24,000 บาท
ในด้านภาพ เห็น คุณสมบัติเหมือนกันหมด  ต่างกัน ที่ 6606 เป็น edge led มี 400 Hz PMR ( ไม่รู้ว่าคืออะไร) และ เป็น SMART TV และ เสียง มี WATT สูงกว่า
อยาก เรียนขอคำแนะนำครับ
1. ถ้าผมสนใจแต่ ด้านภาพ    ไม่สนใจ  SMART TV หรือเสียง    ควร ซื้อตัวไหนครับ เมื่อคำนึงถึง ความคุ้มค่าเงิน 
2. ควรซื้อที่ร้านไหนดีครับ   ราคา ของ 2 รุ่นนี้  เท่าไรแน่ครับ  (ถ้าไม่ใช่ตัว โชว์)
3. 2 รุ่นนี้   ผม เห็นภาพ 6606 คิดว่า คมชัด และ สว่าง กว่า 5605 ( คิดว่าไม่ถึงกับห่างกันมาก)      คุ้มค่ากว่าไหมครับ กับราคา ( ไม่คิดเรื่อง SMART ฯลฯ ดูแต่ภาพ)

ขอขอบคุณท่านที่จะให้คำแนะนำมาล่วงหน้าครับ  ขอบคุณครับ ขอบคุณ

รุ่น 6606 จากที่ผมดู review ใน web นี้ผมเข้าใจว่าน่าจะ ตรงกับ series 5605
เนื่องจากใช้เทคโนโลยีในการสร้างภาพ เป็น pixel plus hd
แต่ส่วนที่ต่างกันก็คือ
1. เปลี่ยนเป็น edge led
2. แสดงสีภาพแบบ 14bit รุ่นก่อนอยู่ที่ 10 bit
3. ระบบเสียงเพิ่ม subwoofer เข้ามา
4. เพิ่ม net tv

ถ้าเน้น ภาพผมอยากให้ลองมองดู series 7 ครับเพราะจะมี ambilight เพิ่มเข้ามา
42 7406 ไม่มี 3d (ตัวนี้ไม่ค่อยแนะนำเท่าไหร่ ราคาสูงแต่ไม่มี 3d)
46 7606 มี 3d
40 8606 3dmax pmr800hz
แต่ราคาก็จะสูงขึ้นไปอีก
ทั้งนี้ทั้งนั้น ขึ้นอยู่กับงบประมาณและความคุ้มค่าครับว่างบเท่านี้ซื้อรุ่นไหนถูกใจและคุ้มค่าที่คุณชอบที่สุด

ออฟไลน์ maxxx77

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #1083 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2011, 05:39:02 pm »
เพิ่งเข้ามาเป็นสมาชิก แต่โดยปกติที่บ้านผมใช้จอ LCD ของ phillips มาหลายรุ่นแล้ว

ตอนนี้กำลังอยากได้จอแบบ 21:9 รุ่น 50PFL7956H เอามาใช้ร่วมกับ PC

ไม่ทราบว่าใครถอยรุ่นนี้มาใช้บ้างครับ คุณภาพของภาพถ้าเทียบกับรุ่นที่เป็น full led มันต่างกันขนาดไหน

ออฟไลน์ thechacha

• *
« ตอบกลับ #1084 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2011, 09:23:42 pm »
เพิ่งเข้ามาเป็นสมาชิก แต่โดยปกติที่บ้านผมใช้จอ LCD ของ phillips มาหลายรุ่นแล้ว

ตอนนี้กำลังอยากได้จอแบบ 21:9 รุ่น 50PFL7956H เอามาใช้ร่วมกับ PC

ไม่ทราบว่าใครถอยรุ่นนี้มาใช้บ้างครับ คุณภาพของภาพถ้าเทียบกับรุ่นที่เป็น full led มันต่างกันขนาดไหน

58PFL9955H ไม่สนใจตัวนี้หรอครับ เห็นว่าจะขายโล๊ะสต๊อค ลดราคา 50% เหลือ แสนกว่าๆเอง ที่บ้านผมซื้อราคาเต็ม เจ็บใจมาก

แต่ภาพที่ได้นี่ คม สีสด อืม ผมบรรยายรีวิวไม่เป็น แต่ใช้มาไม่ผิดหวังครับ

ผมเองก็ยังไม่ได้เทียบดูนะครับ แต่จากตอนไปถามเซล เซลบอกว่าตัว 58" ดีกว่า เห็นบอกว่ารุ่นปัจจุบันลดสเป็ค เพื่อลดต้นทุนและให้ราคาไม่โดดเกินไป

ออฟไลน์ XTA

• OLED TV member
« ตอบกลับ #1085 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2011, 09:37:01 pm »

58PFL9955H ไม่สนใจตัวนี้หรอครับ เห็นว่าจะขายโล๊ะสต๊อค ลดราคา 50% เหลือ แสนกว่าๆเอง ที่บ้านผมซื้อราคาเต็ม เจ็บใจมาก

แต่ภาพที่ได้นี่ คม สีสด อืม ผมบรรยายรีวิวไม่เป็น แต่ใช้มาไม่ผิดหวังครับ

ผมเองก็ยังไม่ได้เทียบดูนะครับ แต่จากตอนไปถามเซล เซลบอกว่าตัว 58" ดีกว่า เห็นบอกว่ารุ่นปัจจุบันลดสเป็ค เพื่อลดต้นทุนและให้ราคาไม่โดดเกินไป

Philips ซีรีย์ 9 นี้แทบไม่ต้องบรรยายเลยครับมันสุดๆจริงๆ

ออฟไลน์ maxxx77

• **
« ตอบกลับ #1086 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2011, 09:26:19 am »

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

พอบอกว่าลด 50% เนี่ย!!! คิดหนักเลย เพราะใจจริงก็อยากได้รุ่นนี้อยู่เหมือนกันครับ

แต่ติดที่เรื่องขนาด เพราะมันใหญ่เกินระยะที่ผมจะใช้งาน

และที่สำคัญ...ผมกลัวมันจะตกรุ่นเร็วกว่าที่คิด ประมาณว่าซื้อปั๊บ!!! อีกไม่กี่วันรุ่นใหม่กว่าออกมา

เพราะเท่าที่หาข้อมูลของจอ 21:9 ของ phillips ที่เมืองนอกมันออกรุ่น 9956H ออกมาแล้ว

ตอนนี้กำลังรอสเปคในฝันคือ...จอ 21:9 , ขนาดจอ 50-52 นิ้ว + LED Pro + Easy 3D + 150,000,000:1 + 0.5 ms + 400Hz Clear LCD + Moth eye filter

หรือพูดสั้นๆ ว่าสเปคเดียวกันกับรุ่น 9706H เพียงแต่เปลี่ยนจาก 3D MAX เป็น Easy 3D เท่านั้น

ว่าแต่มีใครพอทราบไหมครับว่า...ปกติ phillips จะออกจอรุ่นใหม่เมื่อไหร่ (มกราคมหรือกุมภาฯ) จะได้เก็บตังค์รอไปก่อน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 19, 2011, 09:51:55 am โดย maxxx77 »

ออฟไลน์ slideaway

• *
« ตอบกลับ #1087 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2011, 10:51:29 am »
ขอสอบถามนะครับ

ไม่ทราบมีใครใช้ตัว 6605 แล้วมีอาการเสียงสะดุดเป็นช่วงๆมั่งไหมครับ

โดยเฉพาะตอนต่อกับ ps3 บางเกมเสียงจะสะดุดบ่อยมาก บางเกมก็สะดุดเป็นบางที

ส่วนเวลาต่อกับ hdplayer เวลาดูหนังอยู่แล้วกดข้ามบ่อยๆ เสียงก็จะมีอาการสะดุดคับ

ลองเอาไปต่อกับทีวีตัวอื่นก็ไม่มีอาการใดๆนะครับ

อาการอย่างนี้ผิดปกติและควรส่งเคลมรึเปล่าครับ

หรือผมปรับอะไรผิดรึเปล่าครับ ช่วยแนะนำทีนะครับ

ขอบคุณมากๆครับ

ออฟไลน์ MarnBurapha

• *
« ตอบกลับ #1088 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2011, 10:54:32 am »

ที่ไหนเหรอครับ สนใจ

ออฟไลน์ freakz

• **
« ตอบกลับ #1089 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2011, 01:41:57 pm »
ขอสอบถามนะครับ

ไม่ทราบมีใครใช้ตัว 6605 แล้วมีอาการเสียงสะดุดเป็นช่วงๆมั่งไหมครับ

โดยเฉพาะตอนต่อกับ ps3 บางเกมเสียงจะสะดุดบ่อยมาก บางเกมก็สะดุดเป็นบางที

ส่วนเวลาต่อกับ hdplayer เวลาดูหนังอยู่แล้วกดข้ามบ่อยๆ เสียงก็จะมีอาการสะดุดคับ

ลองเอาไปต่อกับทีวีตัวอื่นก็ไม่มีอาการใดๆนะครับ

อาการอย่างนี้ผิดปกติและควรส่งเคลมรึเปล่าครับ

หรือผมปรับอะไรผิดรึเปล่าครับ ช่วยแนะนำทีนะครับ

ขอบคุณมากๆครับ

ที่ผมใช้ส่วนใหญ่จะเล่น hd player , blueray , cable box
ไม่มีอาการดังกล่าวนะครับ

ไม่ทราบว่าคุณต่อเสียงเข้าทีวีแบบไหนครับ ต่อตรงหรือ ผ่าน อุปกรณ์อื่นๆ
TV : Philip PFL6605 FULL LED+Ambilight
Player : DUNE HD Base 3.0
Cable :([^_^] : HD24pc ,AC14, AC14-SE, LeGO-L70530MK II, ESOTERIC USA ED2 Optic, IXOS Analogaudio, Philips PXT1000, HDMI-LCDTV, [^_^] Formular 2 , AQ Forest)
Filter : ... Power Port 8
HDTV : SUPERNET HD WiFi
HTiB : SS-BD WiFi

ออฟไลน์ slideaway

• *
« ตอบกลับ #1090 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2011, 07:51:26 pm »
ที่เสียงสะดุดนะครับ

ผมต่อตรงเลยครับ

ออฟไลน์ thechacha

• *
« ตอบกลับ #1091 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2011, 06:22:06 pm »

ที่ไหนเหรอครับ สนใจ

ที่เห็นคือ Power buy the mall โคราชครับ แต่ถามเซล เซลบอกเหลืออยู่ 2-3 เครื่อง ลองถามที่ห้างใน กทม ก็น่าจะได้ครับ

ออฟไลน์ Man_640

• *
« ตอบกลับ #1092 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 03:36:13 pm »
สวัสดีครับเพื่อนชาว philips ทุกท่าน
วันนี้ผมพึ่งไปสอย 46"PFL5605 มาหมาดๆ
เช็คเดทพิกเซลที่ร้านแล้วรีบแบกกลับมาบ้านเมื่อเที่ยงเอง แต่ยังไม่ได้ลองต่อกับคอมที่บ้านเลย แหะ แหะ แอบแว๊บงานไป อิอิ
แล้วผมรีบมาสมัครสมาชิกเว็ป lcdtvthailand.com แล้วมาทักทายเพื่อนๆชาว Philips FanClub เลยครับ อิอิ
น้องใหม่ฝากตัวด้วยนะครับ  [yes]

ปล.รบกวนถามผู้ที่มีความรู้หรือมีประสบการณ์หน่อยนะครับ
พอดีกำลังเหอทีวีใหม่เลยนั่งดูคลิปตัวนี้ครับ http://www.youtube.com/watch?v=a5AbiiLaZxM&feature=related
คือ ตอนสุดท้ายของคลิปมันมีที่ติดทีวีเข้ากับกำแพงสุดเท่ห์(เท่ห์มากๆ เจ๋งสุดๆ อยากได้เลยอ่ะ)

เลยรบกวนสอบถามหน่อยครับว่ามีใครรู้บ้างครับว่า
1.จะหาซื้อมันได้ที่ไหน แถวคลองถมน่าจะมีไหม
2.ราคาประมาณเท่าไหร่

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ MusicTeams

• *
« ตอบกลับ #1093 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 05:33:51 pm »
พอดีเพิ่งไปได้ Philips 40PFL5605  

รบกวนสอบถามท่านที่รู้ว่าจะหาซื้อรีโมท ของรุ่นนี้ได้จากที่ไหนครับ

ขอบพระคุณมากๆ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 25, 2011, 08:50:12 pm โดย MusicTeams »

ออฟไลน์ Bheem

• *
« ตอบกลับ #1094 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2011, 11:21:42 pm »
Pfl6605 เชคชั่วโมงใช้ยังไงครับ

ออฟไลน์ morningstars

• *
« ตอบกลับ #1095 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 12:43:46 pm »
philips 55pfl6606h/12ปัญหาต่อกับโฮมเธียเตอร์philipsแล้วภาพมามั่งไม่มามั่งแต่เสียงออกปรกติ เกิดจากอะไรครับ
ผมลองเอาdvdไปลองต่อกับตัวอื่นที่ร้านก็ไม่มีปัญหาครับ
และลองเอาโน๊ทบุ๊คต่อตรงกับtvก็ไม่มีปัญหาครับ
แต่พอใช้สายคอมโพเน้นต่อtvกับdvdก็ดูได้ปรกติครับ
(tvเครื่องนี้นำเข้ามาจาก ฮังการี่ ครับ)
ช่วยวิเคราะห์ปัญหาด้วยครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ bussy

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #1096 เมื่อ: มกราคม 08, 2012, 08:22:44 pm »
pfl6605 ทำให้เสียงออกหูฟังทำไงครับผม

ออฟไลน์ after you

• *
« ตอบกลับ #1097 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 12:48:27 am »
สวัสดีครับ
รบกวนสอบถามหน่อยครับ
คือผมเพิ่งถอย 32PFL5605/67 มา เพราะเห็นว่าราคามันตกไปเยอะครับ ตอนแรกก็ลังเลเรื่องดีไซน์ แต่ในที่สุดก็เอามาจนได้
เจอปัญหาหลายๆอย่างครับ  ผมดูผ่าน True Visions แบบเคเบิ้ล ดิจิตอลครับ เป็นกล่องแท้

อยากสอบถามดังนี้ครับ

1.รู้สึกภาพมันลอยๆ ไม่คม ยิ่งถ้าดูช่อง 3 5 7 9 ถ้าหน้าคนที่อยู่ไกลออกไปหน่อยจะเบลอ  คนที่อยู่ใกล้ก็สว่างเวอร์ๆ ไม่มีมิติ
2.ทำไมดูแล้วรู้สึกว่า ดาราจะขาสั้นๆอวบๆกันทุกคนเลย  ต้องปรับยังไงครับ
3.ใครมีสูตรปรับ แล้วออกมาสวยๆก็ขอด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ