ผู้เขียน หัวข้อ: ห้องหลากสีครับ( ปรับปรุงโฉมใหม่ black edition ) projector มาแว้ว  (อ่าน 23449 ครั้ง)

ออฟไลน์ Chawin

• LCD TV member
  • **
Re: ห้องหลากสีครับ( ปรับปรุงโฉมใหม่ black edition ) projector มาแว้ว
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2015, 10:34:14 am »
เพิ่มซับมาแล้วเสียงแน่นขึ้นมากมั๊ยครับ
แล้วห้องที่บุมานี่เก็บเสียงดีรึเปล่า
ผมกำลังสนใจอยากทำห้องดูหนังบ้าง อยากได้เสียงแน่นๆแต่กลัวรบกวนข้างบ้าน
รบกวนขอความรู้ด้วยครับ [เท่ห์]

ออฟไลน์ phurid

• Flat TV member
  • *
Re: ห้องหลากสีครับ( ปรับปรุงโฉมใหม่ black edition ) projector มาแว้ว
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2015, 01:37:57 pm »
สวยครับ

ออฟไลน์ Chacha66

• **
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2015, 03:13:44 pm »
ร้อน [หื่น]แรงมากกกก

ออฟไลน์ Tongkrab

• Flat TV member
  • *
  • Hello
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2015, 11:24:54 am »
เพิ่มซับมาแล้วเสียงแน่นขึ้นมากมั๊ยครับ
แล้วห้องที่บุมานี่เก็บเสียงดีรึเปล่า
ผมกำลังสนใจอยากทำห้องดูหนังบ้าง อยากได้เสียงแน่นๆแต่กลัวรบกวนข้างบ้าน
รบกวนขอความรู้ด้วยครับ [เท่ห์]

ซับผมมี2ตัวครับ เคยใช้jbl เสียงมันไม่ค่อยแมทซ์กะระบบผมเท่าไหร่ ไปทางตูมตาม จนได้ซับบ nht มา สุภาพนิ่มนวลครับ มีซับยังไงก็ดีกวว่าไม่มีอยู่แล้ว

ส่วนเรื่องแผ่นซับเสียง จุดประสงค์หลักไม่ใช่บุเพื่อกันเสียงออกครับ แต่บุไว้ควบคุมการสะท้อนของเสียง ใช้สำหรับปรับอคู๊สติกห้องครับ ถ้ากันเสียงออกลงทุนตีโครงคร่าวไม้รอบห้องเลย แล้วข้างในยัดด้วยแผ่นซาวน์บล็อคของ scg ลงทุนสูงเลยครับแบบนี้ แต่ผลลัพท์คุ้มค่าแน่นอน ลองหาข้อมูลในเน็ตครับ เพียบเลย

ออฟไลน์ Napatpat82

• **
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2015, 02:00:11 am »
 [หื่น] [หื่น]

ออฟไลน์ Chawin

• **
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กันยายน 10, 2015, 02:00:21 pm »

ซับผมมี2ตัวครับ เคยใช้jbl เสียงมันไม่ค่อยแมทซ์กะระบบผมเท่าไหร่ ไปทางตูมตาม จนได้ซับบ nht มา สุภาพนิ่มนวลครับ มีซับยังไงก็ดีกวว่าไม่มีอยู่แล้ว

ส่วนเรื่องแผ่นซับเสียง จุดประสงค์หลักไม่ใช่บุเพื่อกันเสียงออกครับ แต่บุไว้ควบคุมการสะท้อนของเสียง ใช้สำหรับปรับอคู๊สติกห้องครับ ถ้ากันเสียงออกลงทุนตีโครงคร่าวไม้รอบห้องเลย แล้วข้างในยัดด้วยแผ่นซาวน์บล็อคของ scg ลงทุนสูงเลยครับแบบนี้ แต่ผลลัพท์คุ้มค่าแน่นอน ลองหาข้อมูลในเน็ตครับ เพียบเลย

ขอบคูครับ [yes]