ผู้เขียน หัวข้อ: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ  (อ่าน 2840809 ครั้ง)

ออฟไลน์ khosaktee

• LCD TV member
  • **
Re: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #1908 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 01:16:09 pm »

ว่าแต่ถ้าอยากได้ ตัว VT30 ขนาด 50 นิ้วนี่ขึ้นมา นี่พอจะแน่ะนำร้าน ที่ให้ราคาดีๆ ได้บ้างหรือเปล่าครับ ... ตอนนี้ถามร้านแถวคลองเตยได้ ราคามา 63500 ครับ จะมีที่ไหน ร้านไหน ให้ราคาลงกว่านี้ได้อีกไม๊ ใครทราบช่วยแน่ะนำด้วยครับ  อ้อ พวก Plasma TV เวลาซื้อก็ตรวจเช็คแบบพวก TV LCD LED ใช่ไม๊ครับ เช็คพวก Dead Pixel อ่ะครับ หรือต้องมีตรวจสอบอะไรเพิ่มเติมอีกครับ

*อีกอย่างเพิ่งเห็นข้อความด้านล่าง การตั้งค่าของ VT30 นอกจากโหมด THX ขึ้นไปยังมี โหมด Pro 1-2 เนี่ย พอปรับแล้วคำว่าลืมแบบ THX ไปได้เลย นี่คือ พอปรับแล้ว ภาพมันสวยกว่าแบบ THX มากเลยหรอครับ ?

ขอบคุณครับ

แบบProผมว่าสีใกล้เคียงธรรมชาติดีอ่า ไม่รู้จิอ่า

ออฟไลน์ fish_dvd

• Full LED TV member
Re: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #1909 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 02:55:34 pm »

ว่าแต่ถ้าอยากได้ ตัว VT30 ขนาด 50 นิ้วนี่ขึ้นมา นี่พอจะแน่ะนำร้าน ที่ให้ราคาดีๆ ได้บ้างหรือเปล่าครับ ... ตอนนี้ถามร้านแถวคลองเตยได้ ราคามา 63500 ครับ จะมีที่ไหน ร้านไหน ให้ราคาลงกว่านี้ได้อีกไม๊ ใครทราบช่วยแน่ะนำด้วยครับ  อ้อ พวก Plasma TV เวลาซื้อก็ตรวจเช็คแบบพวก TV LCD LED ใช่ไม๊ครับ เช็คพวก Dead Pixel อ่ะครับ หรือต้องมีตรวจสอบอะไรเพิ่มเติมอีกครับ

*อีกอย่างเพิ่งเห็นข้อความด้านล่าง การตั้งค่าของ VT30 นอกจากโหมด THX ขึ้นไปยังมี โหมด Pro 1-2 เนี่ย พอปรับแล้วคำว่าลืมแบบ THX ไปได้เลย นี่คือ พอปรับแล้ว ภาพมันสวยกว่าแบบ THX มากเลยหรอครับ ?

ขอบคุณครับ

แบบProผมว่าสีใกล้เคียงธรรมชาติดีอ่า ไม่รู้จิอ่า
ลองเช็คราคาที่ Power Mall ดูนะครับ
ราคาตอนนี้บางรุ่นถูกกว่าร้าน FW คลองเตย
เช่น 42U30 ร้าน FW คลองเตยบอกราคา 17,xxx
Power Mall ราคา 16,xxx  :)

ออฟไลน์ antinc

• *
« ตอบกลับ #1910 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 03:02:34 pm »
 :laugh: :laugh: :laugh:

• **
« ตอบกลับ #1911 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 04:13:19 pm »

ขอบคุณครับ

ลองเช็คราคาที่ Power Mall ดูนะครับ
ราคาตอนนี้บางรุ่นถูกกว่าร้าน FW คลองเตย
เช่น 42U30 ร้าน FW คลองเตยบอกราคา 17,xxx
Power Mall ราคา 16,xxx

50VT30 ผมซื้อที่คลองเตย6หมื่น2พัน ส่งให้ฟรีอยุธยา มันยังมีร้านที่ราคาถูกกว่านี้อีกเหรอเนี่ย [ร้องไห้]

ออฟไลน์ lamdeaz

• **
« ตอบกลับ #1912 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 08:07:20 pm »
ขอร่วมเป็นส่วนหนึ่งของ PDP PANA ด้วยครับ พอดีพึ่งได้ 42X30T มา

ไม่ทราบว่าพอจะแนะนำในการเซตค่าต่างๆอย่างไบ้างครับ ตอนนี้ก็มีแต่ เปิดOrbiter  ไว้ครับ  [หื่น] [หื่น]

ออฟไลน์ XTA

• OLED TV member
« ตอบกลับ #1913 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 09:00:21 pm »
ขอร่วมเป็นส่วนหนึ่งของ PDP PANA ด้วยครับ พอดีพึ่งได้ 42X30T มา

ไม่ทราบว่าพอจะแนะนำในการเซตค่าต่างๆอย่างไบ้างครับ ตอนนี้ก็มีแต่ เปิดOrbiter  ไว้ครับ  [หื่น] [หื่น]

ยินดีด้วยครับ ใช้แล้วเป็นไงมาเล่าให้เพื่อนๆด้วยนะครับ

อันนี้เป็นค่าที่ทางเว็ปรีวิวไว้โดยการปรับอ้างอิงจาก Isf

ออฟไลน์ lamdeaz

• **
« ตอบกลับ #1914 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 09:57:53 pm »

ยินดีด้วยครับ ใช้แล้วเป็นไงมาเล่าให้เพื่อนๆด้วยนะครับ

อันนี้เป็นค่าที่ทางเว็ปรีวิวไว้โดยการปรับอ้างอิงจาก Isf

ได้เลยรับผม ไว้เดวผมจะมาแชร์ประสบการณ์ครับ

-ป.ล.แล้วในส่วนระบบ และเสียงต้องปรับตรงไหนเพิ่มเติมอีกไหมครับ  ขอบคุณครับท่าน XTA

ออฟไลน์ Chams

• *
« ตอบกลับ #1915 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 01:43:52 am »
ช่วยด้วยครับ tv ผมผมผม ซื้อมาแต่ไม่มีเวลาดู  [โขก] [คุก]

ออฟไลน์ JT

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #1916 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 07:07:23 am »
ช่วยด้วยครับ tv ผมผมผม ซื้อมาแต่ไม่มีเวลาดู  [โขก] [คุก]

555...เวรกรรม...อุตส่าห์ซื้อมาตั้งสองเครื่องนะครับ

..

ออฟไลน์ p4c800

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #1917 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 11:33:10 am »
สวัสดีครับ ในที่สุดผมก็ได้เจ้าตัว Panasonic 50VT30 มาแล้วครับ

ที่นี้ผมมีคำถามว่า ในส่วนของการปรับภาพแบบ Pro ผมต้องทำยังไงผมถึงจะเข้าไปเลือกปรับในส่วนนี้ได้ครับ เพราะตอนนี้มันไม่มีให้เลือกครับผม

อ้อ ตอนนี้ผมได้ปรับในส่วนของการตั้งค่า แค่เลือก โหมดภาพแบบ THX แล้วก็ปิด 16:9 แบบ Overscan ไว้แค่นั้นเองครับ ส่วนค่าปรับย่อยต่างๆ ยังไม่ได้ปรับ เพราะไม่รู้ควรปรับลดลงหรือเพิ่มขึ้นแบบไหนดีครับ

จึงอยากเรียนถามว่า ผมควรปรับแต่งในส่วนไหน ให้เพิ่มขึ้น หรือลดลงอีกบ้าง เพื่อให้ได้ภาพที่ดีที่สุดของเครื่อง VT30 ตัวนี้ครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ XTA

« ตอบกลับ #1918 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 04:45:56 pm »
โหมด pro ท่านต้องไปตั้งค่าใน setup แล้วเปิด Isf ก่อนครับ

ออฟไลน์ lekazy

• *
« ตอบกลับ #1919 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 05:40:26 pm »
ท่าน XTA ครับ ขอถามหน่อยครับ pana TH-42V20T สามารถ Up FW. ได้หรือเปล่าครับและ สามารถ load FW. ได้ที่ไหนครับ  [ปลื่ม]  รบกวนด้วยครับ

ออฟไลน์ XTA

« ตอบกลับ #1920 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 07:41:54 pm »
ท่าน XTA ครับ ขอถามหน่อยครับ pana TH-42V20T สามารถ Up FW. ได้หรือเปล่าครับและ สามารถ load FW. ได้ที่ไหนครับ  [ปลื่ม]  รบกวนด้วยครับ

ต่อสาย internet เข้า TV แล้วไปที่ setup แล้ว update Firmware

ออฟไลน์ p4c800

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #1921 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 07:46:20 pm »
โหมด pro ท่านต้องไปตั้งค่าใน setup แล้วเปิด Isf ก่อนครับ

แล้วถ้าสมมุติว่าสามารถเลือกได้แล้ว ในส่วนของการตั้งค่า ผมสามารถเข้าไปดูปรับค่าการเพิ่ม-ลด ในส่วนของ รีวิวในเว็บ lcdtvthailand ได้เลยใช่ไม๊ครับ ? หรือต้องไปดูที่ไหนครับในส่วนของการปรับค่าย่อยครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ lekazy

• *
« ตอบกลับ #1922 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 10:01:11 am »

ต่อสาย internet เข้า TV แล้วไปที่ setup แล้ว update Firmware

พอดีที่บ้านยังไม่ต่อ Net    [ร้องไห้]  สามารถ Load ใส่ Flash drive ไป Up ได้หรือเปล่าครับ  [ปาดเหงื่อ]

• **
« ตอบกลับ #1923 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 05:20:30 pm »
50VT30 น่าจะพ้นรันอินแล้วอ่า เปิดวันละ๘ชั่วโมง ๓๐กว่าวันแล้วอ่า อยากตั้งค่าภาพแบบprofessional1-2แล้ว ใครมีความรู้บ้างอ่า

HD player VIVO LEGASY SE หนังHDบางเรื่องมันเปิดไม่ได้อ่า สารคดีIMAX3Dก็เปิดไม่ได้

หนังบางเรื่องมันก็สต๊อปไปเฉยๆแล้วเล่นต่อไม่ได้ด้วยอ่า (แต่ภาพมันก็ถูกใจจ๊อดจริงๆ)

จัดไป

http://www.facebook.com/media/albums/?id=110909255620125#!/media/set/?set=a.192869264090790.53060.110909255620125&type=3

ท่านXTAอ่า ตรงProfessional1 mode
Everything at defaults exept
sharpness;set to 0 for HD a few clicks for sd มันหมายถึง ชาร์พเนส ตั้ง0ใช่ไหมอ่า  [รัก]

• **
« ตอบกลับ #1924 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 11:39:53 pm »
VIVO LEGASY ต้องยอมรับว่าภาพมันสวยจริง แต่ปัญหาเครื่องที่ผมซื้อมานี่ มันเรื่องเยอะจริงๆ หนังเรื่องเดียวกันแท้ๆ บางทีดูได้ บางทีก็ดูไม่ได้ ต้องปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ ถึงจะดูได้ คนอื่นที่ใช้เป็นแบบผมไหมเนี่ย  [โขก]

• **
« ตอบกลับ #1925 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 11:41:46 pm »
สงสัยต้องเสียซื้อเครื่องใหม่ยี่ห้ออื่น อีกสักเครื่องดีมั้งเนี่ย [โขกโต๊ะ]