ผู้เขียน หัวข้อ: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ  (อ่าน 2838570 ครั้ง)

ออฟไลน์ dixclub

• *
Re: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #1152 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 01:42:46 pm »
มีใครใช้ LCD TV Panasonic รุ่นที่มี Facebook บ้างครับ? อยากทราบว่าหลักการมันทำงานยังไง แล้ว wifi ready เนี่ยมัน connect wireless lan ยังไงครับ
พอดีสนใจรุ่น L42U30 อยู่ครับ แต่ว่าไม่มีสาย lan อยู่ใกล้ทีวี เลยอยากทราบว่ารุ่นนี้ต่อ wifi เลยได้มั๊ยและยังไง ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ KTI

• Flat TV member
  • *
Re: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #1153 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 04:28:23 pm »
แจ้งข่าวนิดนึงครับ P42U30 ร้านแถวคลองเตยของมาแล้วนะครับ ส่วนผมจองไว้ที่ร้านเฮียแสงแต่ไม่รู้ว่าของมารึยัง [หื่น]

ออฟไลน์ boompanu

• *
« ตอบกลับ #1154 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 07:11:18 pm »
ได้ซื้อพลาสม่าทีวี pana th p-42 at มาใช้กับtrue ภาพสวยเนียนมาก โดยเฉพาะภาพธรรมชาติป่าเขาไร่นา แต่ทำไมเวลาดูข่าวหรือรายการทีวีภาพมันจะเบรอๆคล้ายๆกับมีสัญญานรบกวนช่วงที่ภาพเคลื่อนไหวในแต่ละฉาก หรือดูข่าวเวลามีแสงแฟลตก็จะเกิดเช่นกัน เป็นเม็ดยุบยิบๆ ดูการ์ตูนก็เป็นช่วงเปลี่ยนเฟรมตอนภาพกลับไปกลับมา มันเกิดจากอะไรครับ มีใครเคยเจอปัญหานี้บ้างใหมครับ ช่วยตอบหน่อย ว่าเป็นเพราะอะไร แก้ไขยังไง หรือว่าเป็นอาการปรกติของพลาสม่า ตอนนี้ก็ดูไปเสียอารมย์ไป ขอขอบคุณล่วงหน้าด้วยครับสำหรับคำตอบนะครับ ???

ออฟไลน์ XTA

• OLED TV member
« ตอบกลับ #1155 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 08:56:04 pm »
ได้ซื้อพลาสม่าทีวี pana th p-42 at มาใช้กับtrue ภาพสวยเนียนมาก โดยเฉพาะภาพธรรมชาติป่าเขาไร่นา แต่ทำไมเวลาดูข่าวหรือรายการทีวีภาพมันจะเบรอๆคล้ายๆกับมีสัญญานรบกวนช่วงที่ภาพเคลื่อนไหวในแต่ละฉาก หรือดูข่าวเวลามีแสงแฟลตก็จะเกิดเช่นกัน เป็นเม็ดยุบยิบๆ ดูการ์ตูนก็เป็นช่วงเปลี่ยนเฟรมตอนภาพกลับไปกลับมา มันเกิดจากอะไรครับ มีใครเคยเจอปัญหานี้บ้างใหมครับ ช่วยตอบหน่อย ว่าเป็นเพราะอะไร แก้ไขยังไง หรือว่าเป็นอาการปรกติของพลาสม่า ตอนนี้ก็ดูไปเสียอารมย์ไป ขอขอบคุณล่วงหน้าด้วยครับสำหรับคำตอบนะครับ ???

ขอรุ่นที่แน่ชัดครับ ภาพเบลอในฉากเคลื่อนไหวนี้เป็นฉากแพนกล้องใช่ไหมครับ ถ้าใช่เป็นปกติของ plasma ครับ ส่วนเม็ดยุบยิบนั้นคือ noise ครับ อาจมาจากสัณญาณภาพหรือไฟฟ้าครับ สายสัณญาณก็มีส่วนครับ

ออฟไลน์ XTA

« ตอบกลับ #1156 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 11:07:18 pm »
มีใครใช้ LCD TV Panasonic รุ่นที่มี Facebook บ้างครับ? อยากทราบว่าหลักการมันทำงานยังไง แล้ว wifi ready เนี่ยมัน connect wireless lan ยังไงครับ
พอดีสนใจรุ่น L42U30 อยู่ครับ แต่ว่าไม่มีสาย lan อยู่ใกล้ทีวี เลยอยากทราบว่ารุ่นนี้ต่อ wifi เลยได้มั๊ยและยังไง ขอบคุณครับ

ถ้าใช้สาย lan มันสามารถ connect ได้เลยครับ ส่วน facrbook ท่านต้องไปสมัครที่ http://facebook.vieraconnect.com/ ก่อนครับพอได้ user+pin แล้วค่อยมาเล่นที่ lcd ครับ ส่วน wireless ใช้ได้ 2 ยี่ห้อครับ1.ของ panasonic ครับ 2. netgear ครับแต่จำรุ่นไม่ได้เดี๋ยวมาบอกให้ครับ อิอิ

ออฟไลน์ dixclub

• *
« ตอบกลับ #1157 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 11:39:29 am »

ถ้าใช้สาย lan มันสามารถ connect ได้เลยครับ ส่วน facrbook ท่านต้องไปสมัครที่ http://facebook.vieraconnect.com/ ก่อนครับพอได้ user+pin แล้วค่อยมาเล่นที่ lcd ครับ ส่วน wireless ใช้ได้ 2 ยี่ห้อครับ1.ของ panasonic ครับ 2. netgear ครับแต่จำรุ่นไม่ได้เดี๋ยวมาบอกให้ครับ อิอิ

ขอบคุณครับ wireless ใช้ได้ 2 ยี่ห้อของ panasonic กับ netgear ที่พูดถึงเนี่ยหมายถึงตัว router หรือ ตัวเชื่อมต่อครับ แล้วเชื่อมต่อสัญญาณโดยยังไงครับ แล้วสมัครที่ http://facebook.vieraconnect.com เนี่ยหมายถึงถ้ามี facebook account อยู่แล้วก็ต้องสมัครเพื่อใช้ผ่านทีวีได้เหรอครับ จะรอคำตอบนะครับ ขอบคุณครับ

• *
« ตอบกลับ #1158 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 11:48:57 am »

ขอรุ่นที่แน่ชัดครับ ภาพเบลอในฉากเคลื่อนไหวนี้เป็นฉากแพนกล้องใช่ไหมครับ ถ้าใช่เป็นปกติของ plasma ครับ ส่วนเม็ดยุบยิบนั้นคือ noise ครับ อาจมาจากสัณญาณภาพหรือไฟฟ้าครับ สายสัณญาณก็มีส่วนครับ
th p-42 a20t ครับ

• *
« ตอบกลับ #1159 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 11:58:43 am »
จะเกิดตอนภาพเคลื่อนไหวครับ มีnoiseยุบยิบตามภาพที่เคลื่อนไหว ยิ่งดูconcertที่มีไฟกะพริบและภาพคนที่เคลื่อนไหวตามจังหวะดนตรีนี่ดูไม่ได้เลย เหมือนเปิดแผ่นเก่าๆดูเลยครับ

ออฟไลน์ fmt

• Hologram 3D TV member
    • MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #1160 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 01:16:03 pm »
1. เปิด Noise Reduction : On
2. ลด Sharpness ลง
3. เลิอกโหมดภาพ ปกติ อย่าเลือกเข้ม

[นอน]

จะเกิดตอนภาพเคลื่อนไหวครับ มีnoiseยุบยิบตามภาพที่เคลื่อนไหว ยิ่งดูconcertที่มีไฟกะพริบและภาพคนที่เคลื่อนไหวตามจังหวะดนตรีนี่ดูไม่ได้เลย เหมือนเปิดแผ่นเก่าๆดูเลยครับ

ออฟไลน์ Molder

• *
« ตอบกลับ #1161 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 04:58:41 pm »
คือกำลังจะซื้อทีวี พลาสม่าเครื่องแรกอ่ะครับไม่มีความรู้เลย เห็นที่คุยๆกันเรื่องต้องคุมแสงดีๆทำไมอ่ะครับ ผมจะซื้อไปตั้งแบบทั่วๆไปไม่ได้หรอครับแบบว่าเป็นร้านขายของเปิดบอลให้ลูกค้าดูอ่ะครับ หรือว่าควรไปใช้lcdดีกว่า อยากได้จอใหญ่ๆราคาถูก

ออฟไลน์ fmt

• Hologram 3D TV member
    • MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #1162 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 05:47:20 pm »
มันสะท้อนในบางรุ่น ในบางจุดที่ตั้งครับ
ตัวอย่างครับ

คือกำลังจะซื้อทีวี พลาสม่าเครื่องแรกอ่ะครับไม่มีความรู้เลย เห็นที่คุยๆกันเรื่องต้องคุมแสงดีๆทำไมอ่ะครับ ผมจะซื้อไปตั้งแบบทั่วๆไปไม่ได้หรอครับแบบว่าเป็นร้านขายของเปิดบอลให้ลูกค้าดูอ่ะครับ หรือว่าควรไปใช้lcdดีกว่า อยากได้จอใหญ่ๆราคาถูก

ออฟไลน์ Mod_ex

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #1163 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 06:33:41 pm »
สวัสดีคับ ขอเข้าร่วมสมาชิก pana plasma fanclub ด้วยคนคับ  ใช้มา 2 เครื่องละคับ ตั้งแต่ 42C10 มาได้ 2 ปี  ตอนนี้โดดไปเล่น 50ST30 ละคับ เพิ่งได้มาเมื่อวาน ภาพสวยคมถูกใจจิงๆคับ มีผู้รู้ช่วยแนะนำการตั้งค่าให้หน่อยได้มั้ยคับ   จากเมื่อก่อนไม่เคยเล็ง 3D เลย แต่ตอนนี้ต้องการทีวีใหม่มาใส่ในห้องโฮม แต่หา 2D ตัวท็อปๆไม่ได้ จำเป็นต้องไปเล่น 3D ซะเลย แต่ก็ไม่ผิดหวังคับ ถูกใจมากมาย  แต่ก็เล่นเอาซะตัวเบาเลย  ใครใช้รุ่นนี้อยู่มาแชร์ความรู้หน่อยคับ
ได้มาเท่าไหร่ครับ  แล้วมีอะไรแถมมั้งครับ

ออฟไลน์ XTA

« ตอบกลับ #1164 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 06:29:57 pm »

ไป LCD จอด้านดีกว่าครับ

ออฟไลน์ nu071

• *
« ตอบกลับ #1165 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 10:05:58 pm »
ตอบคุณ Mod_ex ครับ  ได้มาที่ 58990 แถมแว่น  2 อันคับ  ได้สิทธิืแลกซื้อ BDT300 ในราคา 9990 จากราคา 19990 แถม 3D blueray avatar+ Ice age3 ครับ

ออฟไลน์ shogu

• *
« ตอบกลับ #1166 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 01:28:22 pm »
เพิ่งได้ p42u30t มาได้ 3 อาทิตย์ครับ ทุกอย่างดีหมดยกเว้นเรื่องแสงสะท้อนค่อนข้างมาก+เล่นไฟล์หนังผ่านUSBค่อนข้างกระตุก
ตอนนี้อยากได้ HD Player ซักเครื่อง เพื่อนๆ ช่วยแนะนำหน่อยครับ ราคาไม่เกิน 4,000 โชว์ปกได้

ออฟไลน์ manaow

• *
« ตอบกลับ #1167 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 01:45:19 pm »
สะท้อนแค่ไหนครับ

เพิ่งได้ p42u30t มาได้ 3 อาทิตย์ครับ ทุกอย่างดีหมดยกเว้นเรื่องแสงสะท้อนค่อนข้างมาก+เล่นไฟล์หนังผ่านUSBค่อนข้างกระตุก
ตอนนี้อยากได้ HD Player ซักเครื่อง เพื่อนๆ ช่วยแนะนำหน่อยครับ ราคาไม่เกิน 4,000 โชว์ปกได้

ออฟไลน์ XTA

« ตอบกลับ #1168 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 09:18:02 pm »

Playon HD ทุกรุ่นครับ Mede8ter MED500X หรือกัดฟันอีกหน่อยเอา popcorn a-210 ครับ ภาพสวยแต่โชว์ปกได้ไม่ได้ไม่แน่ใจ

ออฟไลน์ Promchanok

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #1169 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2011, 05:39:06 pm »
ถามเรื่อง viera connectหน่อยครับ ถ้าผมอยากใช้ netflix
ต่อเน็ทธรรมดาในเมืองไทยแน่นอนโหลดไม่ได้แน่ เพราะมันของเมกา
ดังนั้นถ้าผมซื้อ routerที่มันตั้งค่า vpnได้(ต้องsetที่routerเพราะที่ทีวีset vpnไม่ได้) แล้วset vpnเป็นเมกา ผมจะต่อเข้า viera market ของ americaแล้วโหลด netflixมาลงในเครื่องได้หรือไม่
ถ้าลงได้เรื่อง สมัครaccount netflix ที่ต้องใช้บัตรเครดิตอเมริกาหรือที่อยู่ในอเมริกาไม่ใช่ปัญหาเรื่องนั้นหาทางได้
แล้วสมมติว่าทั้งโหลดและมีaccountแล้ว จะถามว่าถ้าใช้ vpn free เรื่องspeedมันจะช้าไปสำหรับ steaming netfixหรือไม่ หรือควรสมัคร vpnเสียตังดี เจ้าไหนดี แนะนำด้วยครับ