ผู้เขียน หัวข้อ: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ  (อ่าน 2841261 ครั้ง)

ออฟไลน์ nutka10

• *
Re: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #1206 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 06:42:35 pm »
มาสมัครเป็นสาวก PANA ด้วยคนครับ เพิ่งไปถอย 50VT30 มาเมื่อวาน วันเสาร์ถึงมาส่งครับ ยังไงขอฝากตัวด้วยนะครับ นั่งไล่อ่านกระทู้เพียบเลยตอนนี้

ออฟไลน์ XTA

• OLED TV member
Re: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #1207 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 06:47:22 pm »
มาสมัครเป็นสาวก PANA ด้วยคนครับ เพิ่งไปถอย 50VT30 มาเมื่อวาน วันเสาร์ถึงมาส่งครับ ยังไงขอฝากตัวด้วยนะครับ นั่งไล่อ่านกระทู้เพียบเลยตอนนี้

ยินดีด้วยกับ TV ใหม่ครับ แล้วมาเล่าสู่กันฟังด้วยนะครับว่าเป็นไง อิอิ เอาวิธีเช็คชั่วโมง+Dead มาฝากครับ ปุ่ม recall เปลี่ยนเป็น info นะครับ
http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=5702.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 18, 2011, 06:49:34 pm โดย xta »

• *
« ตอบกลับ #1208 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 09:42:59 pm »

ยินดีด้วยกับ TV ใหม่ครับ แล้วมาเล่าสู่กันฟังด้วยนะครับว่าเป็นไง อิอิ เอาวิธีเช็คชั่วโมง+Dead มาฝากครับ ปุ่ม recall เปลี่ยนเป็น info นะครับ
http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=5702.0

ขอบคุณครับ ไว้เดี๋ยวมาเล่าให้ฟังครับ

ออฟไลน์ nue

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #1209 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 12:02:19 pm »
-รบกวนถามหน่อยครับระหว่างst30กับvt30ตัวไหนคุ้มครับ ผมไปยืนดูมาภาพใกล้เคียงกันมาก มีบ้างฉากเท่านั้นที่vt30ดำเข้มกว่า
แต่ภาพst30จะใสกว่า เหมือนvt30มีกระจกสีชาๆอ่อนๆปิดทับหน้าอีกชั้นเลยทำให้ภาพไม่ใสเท่าst30
ถ้าราคาสองตัวนี้ห่างกัน13,000.-ท่านจะเลือกตัวไหนครับ แต่ผมมีคำตอบในใจแล้วครับ  ฮิฮิ
ท่านที่ใช้2รุ่นนี้อยู่ตัวแว่น3มิติมีเสียงจี่ๆค่อยๆที่ด้านข้างแว่นหรือเปล่าครับ ตรงบริเวณที่ชาร์ต ขอบคุณครับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ p1cup

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #1210 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 04:20:11 pm »
จัดที่ชอบดีกว่าครับ เรื่องความคุ้มแต่ละคนคึดไม่เหมือนกันครับ เพราะของบางอย่างคำว่านิดหน่อย สำหรับบางคนก็ไม่คึดว่านึดหน่อยครับ ส่วนตัว ตัวเลือกเหมือนกันครับ แต่ผมจัด vt มาครับ หลายท่านช่วยแนะนำเหมือนกันครับ ส่วนเรื่องแว่นของผมไม่ได้ยินเสียงครับ ไว้เย็นนี้จะไปลองฟังให้อีกทีครับ

ออฟไลน์ orapin

• *
« ตอบกลับ #1211 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 07:52:18 pm »
เพิ่งได้ u 30 มาเมื่อกี้นี้เลยครับ ขอร่วมวง แล้วก็ขอคำแนะนำจากพี่ๆด้วยนะครับ

ออฟไลน์ XTA

« ตอบกลับ #1212 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 11:35:17 pm »
เพิ่งได้ u 30 มาเมื่อกี้นี้เลยครับ ขอร่วมวง แล้วก็ขอคำแนะนำจากพี่ๆด้วยนะครับ

ลองไปอ่านดูนะครับ อิอิ
http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=9697.0

ออฟไลน์ Mymelodie

• *
« ตอบกลับ #1213 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 01:13:27 pm »
มี LG 46" อยู่ตัวนึง อายุประมาณ 6 ขวบ มีอาการ noise ระยิบระยับเต็มหน้าจอ
ช่างมาดูบอกว่าพาร์ทอะไรสักอย่างบวม น่าจะเนื่องมาจากความร้อนจากการใช้งาน ค่าซ่อมหมื่นกว่าบาท
เลยว่าจะถอยพานามาแทน เล็ง U30t ไว้ อยากทราบว่าความร้อนหน้าจอประมาณไหนคะ
เทียบกับ X30 ต่างกันมากรึเปล่า ถ้าดูในอุณหภูมิปกติไม่เปิดแอร์จะทำให้จอเสียเร็วหรือเปล่าคะ

ออฟไลน์ XTA

« ตอบกลับ #1214 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 03:26:20 pm »
มี LG 46" อยู่ตัวนึง อายุประมาณ 6 ขวบ มีอาการ noise ระยิบระยับเต็มหน้าจอ
ช่างมาดูบอกว่าพาร์ทอะไรสักอย่างบวม น่าจะเนื่องมาจากความร้อนจากการใช้งาน ค่าซ่อมหมื่นกว่าบาท
เลยว่าจะถอยพานามาแทน เล็ง U30t ไว้ อยากทราบว่าความร้อนหน้าจอประมาณไหนคะ
เทียบกับ X30 ต่างกันมากรึเปล่า ถ้าดูในอุณหภูมิปกติไม่เปิดแอร์จะทำให้จอเสียเร็วหรือเปล่าคะ

condensor หรือตัวเก็บประจุบวมครับ อะไหล่ทั่วไปมีขายครับแต่ถ้าศูนย์ LG เค้ายก Board อย่างเดียวครับ ถ่ายรูปมาให้ดูได้ไหมครับ Board ด้านซ้ายใช่ไหมครับ

LG เห็นหลายท่านที่ใช้ว่าร้อนกว่า Pana ครับแต่ไม่มากและไม่เป็นปัญหาครับเพราะไส้ในเค้าออกแบบมาให้ทนร้อนมากกว่านี้ครับ อิอิ

ออฟไลน์ Mymelodie

• *
« ตอบกลับ #1215 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 03:59:27 pm »

condensor หรือตัวเก็บประจุบวมครับ อะไหล่ทั่วไปมีขายครับแต่ถ้าศูนย์ LG เค้ายก Board อย่างเดียวครับ ถ่ายรูปมาให้ดูได้ไหมครับ Board ด้านซ้ายใช่ไหมครับ

LG เห็นหลายท่านที่ใช้ว่าร้อนกว่า Pana ครับแต่ไม่มากและไม่เป็นปัญหาครับเพราะไส้ในเค้าออกแบบมาให้ทนร้อนมากกว่านี้ครับ อิอิ

เอ่อ หมายความว่าต้องแกะออกมาถ่ายรูปใช่ไหมคะ ขอไปดูก่อนค่ะ พอดีตอนช่างมาไม่ได้อยู่ดูด้วย
สรุปว่าพานาแต่ละรุ่นความร้อนก็ไม่แตกต่างใช่ไหมคะ  ว่าจะจัดในห้องนอนอีกเครื่อง คาดว่าน่าจะได้เป็นสาวกเร็วๆนี้
ขอบคุณสำหรับคำตอบนะคะ

ออฟไลน์ XTA

« ตอบกลับ #1216 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 07:00:20 pm »
^
^
ไม่ต้องก้ได้ครับผมนึกว่าตอนแกะท่านอยู่ด้วย

• *
« ตอบกลับ #1217 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 11:09:42 am »
-รบกวนถามหน่อยครับระหว่างst30กับvt30ตัวไหนคุ้มครับ ผมไปยืนดูมาภาพใกล้เคียงกันมาก มีบ้างฉากเท่านั้นที่vt30ดำเข้มกว่า
แต่ภาพst30จะใสกว่า เหมือนvt30มีกระจกสีชาๆอ่อนๆปิดทับหน้าอีกชั้นเลยทำให้ภาพไม่ใสเท่าst30
ถ้าราคาสองตัวนี้ห่างกัน13,000.-ท่านจะเลือกตัวไหนครับ แต่ผมมีคำตอบในใจแล้วครับ  ฮิฮิ
ท่านที่ใช้2รุ่นนี้อยู่ตัวแว่น3มิติมีเสียงจี่ๆค่อยๆที่ด้านข้างแว่นหรือเปล่าครับ ตรงบริเวณที่ชาร์ต ขอบคุณครับ [ปลื่ม]

ของผมก็เพิ่งได้ VT มาเมื่อวันเสาร์ เรื่องแว่นของผมไม่มีเสียงครับ ช่วงนี้กำลังอยู่ในช่วง Run In ส่วนตัวแล้วผมชอบมากสำหรับรุ่นนี้ ตัดสินใจไม่ผิดจริงๆ เพราะตอนแรกมองเปรียบเทียบรุ่นที่ใกล้เคียงกันของแบรนด์อื่นไว้ด้วย

ออฟไลน์ XTA

« ตอบกลับ #1218 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2011, 12:02:21 am »

ของผมก็เพิ่งได้ VT มาเมื่อวันเสาร์ เรื่องแว่นของผมไม่มีเสียงครับ ช่วงนี้กำลังอยู่ในช่วง Run In ส่วนตัวแล้วผมชอบมากสำหรับรุ่นนี้ ตัดสินใจไม่ผิดจริงๆ เพราะตอนแรกมองเปรียบเทียบรุ่นที่ใกล้เคียงกันของแบรนด์อื่นไว้ด้วย

ยินดีด้วยครับ อย่าลืมเช็ค Dead+ ชั่วโมงด้วยนะครับ แล้วมาเล่าสู่กันฟังด้วยนะครับ

ออฟไลน์ bluepoint

• *
« ตอบกลับ #1219 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2011, 09:43:42 pm »
สมาชิกใหม่รายงานตัวค่ะ พึ่งได้ TH-P42U30T มาไว้ในครอบครองค่ะ ปัจจุบัน เป็นสาวกของเครื่องใช้ Panasonic เกือบทุกรายการ (ที่พอจะหาซื้อได้)...ของเค้าดีจริงๆค่ะ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ rboom

• *
« ตอบกลับ #1220 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2011, 09:23:04 am »
P55st30. ดีกว่า ss ps51d8000 ไหม
มีใครใช้อยู่บ้างp55

ออฟไลน์ fmt

• Hologram 3D TV member
    • MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #1221 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2011, 02:41:05 pm »
51D8000 ดีกว่าครับ >>

http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=13643.0

[นอน]

P55st30. ดีกว่า ss ps51d8000 ไหม

ออฟไลน์ Promchanok

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #1222 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2011, 08:06:22 pm »

ผมไม่ได้ใช้อยู่ และท่าน fmt ก็ไม่ได้ใช้เหมือนกัน ลองไปดูเองดีกว่าว่าคุณชอบตัวไหน ถามผมผมก็ชอบพานามากกว่า ในขณะที่ท่าน fmt ก็จะว่า LG Samsung ดีกว่า เขาสามารถหาข้อเสียของพานามาสาธยายได้สามหน้ากระดาษในขณะที่ LG Samsung คนด่ากันทั่วบ้านทั่วเมือง คุณลองตามอ่านตามกระทู้ต่างๆก็ได้ เขาจะไม่เคยเอามาเป็นประเด็นเลยสักครั้ง

ด้วยความเคารพ

ออฟไลน์ AlpineX

• *
« ตอบกลับ #1223 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2011, 10:12:50 pm »
 [เศร้า]

ขอปรึกษาหน่อยครับ

ผมจะขาย P42C10T ใช้งานแล้ว 2,0xx ชั่วโมง  จะขายเท่าไรดีครับ จึงจะขายได้

พอดีอยากได้ 3D น่ะครับ