ผู้เขียน หัวข้อ: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ  (อ่าน 2837304 ครั้ง)

ออฟไลน์ j.harith

• Flat TV member
  • *
Re: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #2250 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 12:30:13 pm »
พี่ๆครับชาวยผมหน่อยครับผมมีปัญหาครับ คือผมเปิดเเว่น 3d เเล้วมันไม่เชื่อมต่อกับเครื่องอะครับ ลองตั้งค่าใหม่ก็ไม่ติด โหลดหนัง 3d  เเท้ๆมา
เเล้วเปิดเเว่นก็ไม่เชื่อมต่อกับเครื่องเหมือนเดิม ไม่รู้เป็นอะไรครับ ขอความกรุณาเถอะครับผมมันไม่ค่อยรู้เรื่องเกี่ยวทีวี 3d เลย [ร้องไห้] [ร้องไห้]
ตั้งเเต่ซื้อมาก็ยังไม่ได้ดู 3d ซักทีครับ [โขก] [โขก] [โขก]
ทีวีรุ่น Panasonic viera th-p42xt50t เเว่น Active Shutter Glasses นะครับ ขอความกรุณาเถอะครับ

ตอนผมไปลอง มันก็ดูซิงค์ยากนิดๆนะ
ลองแกว่งๆไปซ้าย ไปขวา ตรงแถวๆขอบล่างทีวีดูยังฮะ(เห็นเซลล์ทำ)

ของผมเปิดปุ๊ป ติดปั๊ป ตั้งแต่ครั้งแรกครับ

ออฟไลน์ Kamojang

• *
Re: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #2251 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 12:33:09 pm »
ของผมนั่งห่างจากทีวีตั้งสองเมตรเปิดสวิทซ์ปั้ปติดปุ๊ปเลยครับ

แว่นท่านลองชาร์ตรึยังครับ

ออฟไลน์ oam_kab

• *
« ตอบกลับ #2252 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 06:56:57 pm »
ของผมนั่งห่างจากทีวีตั้งสองเมตรเปิดสวิทซ์ปั้ปติดปุ๊ปเลยครับ

แว่นท่านลองชาร์ตรึยังครับ

พอผมเปิดเเว่นมันก็มีไฟกระพริบครับ สีเเดงก่อนเเล้วก็เปลี่ยนเป็นสีเหลืองครับ เเล้วก็ดับไปครับ

ออฟไลน์ archyman

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #2253 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2012, 05:17:48 pm »
แว่นที่แถมมามันเป็นแบบเปลี่ยนถ่านนิ หรือถ่านจะหมด -..-
แต่ก็นะ จะหมดอะไรเร็วปานนั้น ลองถอดใส่ใหม่หรือสลับดูยังฮะ

-------------

สอบถามทั่น xta หรือทั่นอื่่นๆที่ซื้อมาแล้วหน่อยครับ
ผมอ่านบอร์ดนอกเห็นว่าปัญหาเรื่อง 50hz bug นี่่คืออะไรฮะ
แล้วมันมีปัญหากับสัญญานแบบไหนบ้างครับ SD HD
ทีวีบ้านเรานี่สัญญาน 50hz รึเปล่าหว่า  แล้ว dvd ล่ะมีปัญหามั้ย??
 [งง]

ปล.ไปอ่านกระทู้นี้มาแต่ก็ยังอยากรู้ข้อมูลอัพเดทน่ะครับ
http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=15283.0

ปปล.จริงๆเปลี่ยนใจตอนนี้ก็ไม่ทันแล้วล่ะ 555 ใกล้ได้เป็นสมาชิกเต็มตัวเข้าไปทุกที แต่ก็อยากหาอ่านข้อมูลเพิ่มไว้ก่อง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 19, 2012, 05:27:23 pm โดย archyman »

ออฟไลน์ oam_kab

• *
« ตอบกลับ #2254 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2012, 06:15:37 pm »
แว่นที่แถมมามันเป็นแบบเปลี่ยนถ่านนิ หรือถ่านจะหมด -..-
แต่ก็นะ จะหมดอะไรเร็วปานนั้น ลองถอดใส่ใหม่หรือสลับดูยังฮะ

สอบถามทั่น xta หรือทั่นอื่่นๆที่ซื้อมาแล้วหน่อยครับ
ผมอ่านบอร์ดนอกเห็นว่าปัญหาเรื่อง 50hz bug นี่่คืออะไรฮะ
แล้วมันมีปัญหากับสัญญานแบบไหนบ้างครับ SD HD
ทีวีบ้านเรานี่สัญญาน 50hz รึเปล่าหว่า  แล้ว dvd ล่ะมีปัญหามั้ย??
 [งง]

ปล.ไปอ่านกระทู้นี้มาแต่ก็ยังอยากรู้ข้อมูลอัพเดทน่ะครับ
http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=15283.0

ปปล.จริงๆเปลี่ยนใจตอนนี้ก็ไม่ทันแล้วล่ะ 555 ใกล้ได้เป็นสมาชิกเต็มตัวเข้าไปทุกที แต่ก็อยากหาอ่านข้อมูลเพิ่มไว้ก่อง

เดี๋ยวจะลองนะครับ

ออฟไลน์ batigol

• *
« ตอบกลับ #2255 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2012, 12:24:15 am »

[งง]

เดี๋ยวจะลองนะครับ

xt50t เเว่น Active Shutter Glasses  มันเป็นแบบชาตนิครับ ผมใช้อยู่  มันเปลี่ยนถ่านไม่ได้ครับ เพราะเป็นแบบชาตครับ ลองเอาสายชาตต่อกับทีวีดูครับ  [yes]

« ตอบกลับ #2256 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2012, 09:17:01 am »
อ้าว แล้วไหงรุ่นนั้นมันเป็นแบบชาร์ทได้ล่ะ พานานี่แปลกจริง
 [ช็อค]
ขออภัยฮะปล่อยไก่ตัวใหญ่เลย

ออฟไลน์ Kamojang

• *
« ตอบกลับ #2257 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2012, 02:11:02 pm »
ผมได้แว่นแบบชาร์ตครับ  ชาร์ต 3 นาทีใช้ได้  30 นาที ชาร์ต 30 นาทีใช้ได้  5 ชม.ต่อเนื่อง ส่วนเรื่องบักมันคืออะไรครับ ตามไปอ่านแล้วมันคนละรุ่นกันเลยงงๆอยุ่

ออฟไลน์ BoND_T_T

• Pre/Pro Marantz AV8801 ,Parasound A51 ,Kef LS50*6
« ตอบกลับ #2258 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2012, 05:49:36 pm »
ได้มาแล้วครับ 65ST50 ใหญ่สะใจมาก หลังจากไม่สนใจ VT50 เพราะต้องเพิ่มส่วนต่าง 25500 ไม่เทียบก็ดูไม่ออก ดูหนังให้สนุกดีกว่าเอาไปคิดว่ามันจะดีกว่ามากไหม ที่สำคัญบางมากบางเท่า LED และไม่ร้อนด้วยทั้งหน้าจอและหลังจอ แต่แว่นผมเป็นแบบใส่ถ่าน แล้วมันดีกว่าหรือแย่กว่าแบบชาร์จล่ะครับ จะได้เอาไปเปลี่ยนกับเซล

ออฟไลน์ aphgig

• *
« ตอบกลับ #2259 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2012, 05:58:33 pm »
ได้มาแล้วครับ 65ST50 ใหญ่สะใจมาก หลังจากไม่สนใจ VT50 เพราะต้องเพิ่มส่วนต่าง 25500 ไม่เทียบก็ดูไม่ออก ดูหนังให้สนุกดีกว่าเอาไปคิดว่ามันจะดีกว่ามากไหม ที่สำคัญบางมากบางเท่า LED และไม่ร้อนด้วยทั้งหน้าจอและหลังจอ แต่แว่นผมเป็นแบบใส่ถ่าน แล้วมันดีกว่าหรือแย่กว่าแบบชาร์จล่ะครับ จะได้เอาไปเปลี่ยนกับเซล
ยินดีด้วยนะครับ ของผมรอเหมือนเดิม

• Pre/Pro Marantz AV8801 ,Parasound A51 ,Kef LS50*6
« ตอบกลับ #2260 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2012, 09:08:54 pm »
แว่นแบบเปลี่ยนถ่าน 1 เม็ดใช้ได้นานไหมครับ มีใครลองหรือยัง รู้แต่หนักกว่าแบบชาร์จสามกรัมนิดๆ

ออฟไลน์ lovehouse

• *
« ตอบกลับ #2261 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2012, 08:51:21 am »
พี่ๆครับชาวยผมหน่อยครับผมมีปัญหาครับ คือผมเปิดเเว่น 3d เเล้วมันไม่เชื่อมต่อกับเครื่องอะครับ ลองตั้งค่าใหม่ก็ไม่ติด โหลดหนัง 3d  เเท้ๆมา
เเล้วเปิดเเว่นก็ไม่เชื่อมต่อกับเครื่องเหมือนเดิม ไม่รู้เป็นอะไรครับ ขอความกรุณาเถอะครับผมมันไม่ค่อยรู้เรื่องเกี่ยวทีวี 3d เลย [ร้องไห้] [ร้องไห้]
ตั้งเเต่ซื้อมาก็ยังไม่ได้ดู 3d ซักทีครับ [โขก] [โขก] [โขก]
ทีวีรุ่น Panasonic viera th-p42xt50t เเว่น Active Shutter Glasses นะครับ ขอความกรุณาเถอะครับ [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ขอบคุณล่วงหน้านะครับ  ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

น่าจะเป็นเพราะว่า แว่นนี้เคยทดลองกับเครื่องอื่นมาก่อน (เหมือนมันจำการ pairing กับเครื่องอื่นไว้)
ให้ปิดเปิดใหม่ หลังจากไฟแดงติดค้าง แล้วรีบเลื่อนปุ่มไปที่ mode ค้างไว้ 2-3 วินาทีแล้วปล่อย เพื่อ reset การ pairing ครับ
บนจอด้านมุมขวาล่าง จะขึ้นรูปว่า tv จับคู่กับแว่นได้แล้ว  รวมทั้งแสดงสถานะแบตให้ด้วย

ถ้าเปิดสวิทช์ที่แว่นแล้ว ไฟแดงไม่ติดค้าง แสดงว่า แบตในแว่นน่าจะหมดครับ

« ตอบกลับ #2262 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2012, 09:23:34 am »
ยินดีด้วยนะครับ ของผมรอเหมือนเดิม

ผมก็รอ
[โขก]
ผมแอบ pm ไปถามราคาละนะฮะ
แต่จะแจ้งหน้าบอร์ดก็ได้คับ
ส่วนเรื่องแว่นเห็นเซลส์บอกมีข้อดีคือ ไม่ต้องกลัวเสื่อมเปลี่ยนง่ายกว่าแบบชาร์ท
แต่เรื่องภาพน่าจะเหมือนกันนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 21, 2012, 09:27:26 am โดย archyman »

ออฟไลน์ JT

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #2263 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2012, 09:32:26 am »

เห็นหลายๆท่านช่วยกันตอบ แล้วดีใจแทนเพื่อนสมาชิกที่มาถาม จริงๆครับ

ตัวผมบางทีอยากตอบแต่บางเรื่องหลายเรื่อง ไม่รู้รายละเอียดเลยอ่านตามอย่างเดียว ได้ความรู้กลับไปอีก

Thanks a lot คร้าบ...

..

« ตอบกลับ #2264 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2012, 09:56:19 am »

ผมก็รอ
[โขก]
ผมแอบ pm ไปถามราคาละนะฮะ
แต่จะแจ้งหน้าบอร์ดก็ได้คับ
ส่วนเรื่องแว่นเห็นเซลส์บอกมีข้อดีคือ ไม่ต้องกลัวเสื่อมเปลี่ยนง่ายกว่าแบบชาร์ท
แต่เรื่องภาพน่าจะเหมือนกันนะ

ขอบคุณครับ งั้นก็ใช้เท่าที่มีมาล่ะกัน วันนี้จะไปทวงอีกอันที่เซล ส่วนราคาที่ PM มาถามกันหลายท่านราคาลดแล้ว 15% จากบัตรโฮมโปรวีซ่าจะเหลือ 84xxx แต่จะมีลดอีก 3% จากค่าอะไรไม่แน่ใจอีกเกือบสามพัน แต่ผมพอดีวันนั้นซื้อสินค้าทะลุแทนเลยขอเลือกบัตรของขวัญ 5000 บาท ส่วนของแถมลองต่อรองกับเซลดูครับ จะได้เครื่องเล่น BD 3D BDT220 กับแว่นเพิ่มอีกอัน (อันนี้เซลที่ mega banna เสนอเองเลยไม่อิดออด แต่ผมไม่ได้อุดหนุนเค้าเพราะติดเรื่องเวลา) ส่วนใครเล็ง 65VT50 เห็นเซลว่าสินค้าเข้าวันที่ 25 ตอนแรกกะว่าจะเปลี่ยนแต่เพิ่มส่วนต่างอีกสองหมื่นห้าเลยคิดว่าเอาไปอัพอย่างอื่นดีกว่า ส่วนราคาเปิดตัวของ VT50  55"อยู่ที่ 109990.- 65" อยู่ที่ 129990.- นะครับ (ลด 15%+3% สำหรับบัตรโฮมโปรวีซ่าหรือบัตรกรุงศรี) โชคดีทุกท่านครับ

« ตอบกลับ #2265 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2012, 03:44:10 pm »
ราคาดีเลยทีเดียว
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับพ้ม

ออฟไลน์ apisak

• *
« ตอบกลับ #2266 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2012, 05:13:32 pm »
ต้องการซื้อทีวีให้พ่อกับแม่ครับ พาท่านไปเดินเลือกดูในห้างท่านชอบ panasonic plasma รุ่น 50ST50
ปกติพ่อกับแม่ดู TV 70% ดูหนัง 30% ไม่ทราบว่ารุ่นนี้ดูทีวีเป็นยังไงบ้างครับ อยากทราบความเห็นของเพื่อนๆครับ
แล้วเพื่อนๆพอจะมีร้านที่ราคาถูกกว่าในห้างแนะนำหรือเปล่าครับ
ถ้าได้ร้านใกล้ๆก็จะดีครับ ผมอยู่แถวๆปากเกร็ด แจ้งวัฒนะครับ

ขอบคุณครับล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำครับ ^^

« ตอบกลับ #2267 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2012, 05:46:04 pm »
ราคาดีเลยทีเดียว
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับพ้ม

เห็นเซลว่าทางพานาจะปรับราคาขึ้นนะครับ ไม่รู้ว่าจริงเท็จแค่ไหน