ผู้เขียน หัวข้อ: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ  (อ่าน 2838883 ครั้ง)

ออฟไลน์ fish_dvd

• Full LED TV member
Re: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #2268 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2012, 07:00:36 pm »
ต้องการซื้อทีวีให้พ่อกับแม่ครับ พาท่านไปเดินเลือกดูในห้างท่านชอบ panasonic plasma รุ่น 50ST50
ปกติพ่อกับแม่ดู TV 70% ดูหนัง 30% ไม่ทราบว่ารุ่นนี้ดูทีวีเป็นยังไงบ้างครับ อยากทราบความเห็นของเพื่อนๆครับ
แล้วเพื่อนๆพอจะมีร้านที่ราคาถูกกว่าในห้างแนะนำหรือเปล่าครับ
ถ้าได้ร้านใกล้ๆก็จะดีครับ ผมอยู่แถวๆปากเกร็ด แจ้งวัฒนะครับ

ขอบคุณครับล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำครับ ^^

ตามการใช้งานของคุณ apisak ผมแนะนำรุ่น 50XT50 ครับ
แต่ถ้าคุณพ่อกับแม่ชอบรุ่น 50ST50 ซึ่งเป็น Full HD
หากนำมาดูฟรีทีวี ระยะชมต้อง 3.5 เมตร ขึ้นไป ภาพถึงจะดู ok ครับ  :)

TH-P50ST50T                                                                        TH-P50XT50T

ออฟไลน์ oam_kab

• *
Re: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #2269 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2012, 10:18:41 pm »
พี่ๆครับชาวยผมหน่อยครับผมมีปัญหาครับ คือผมเปิดเเว่น 3d เเล้วมันไม่เชื่อมต่อกับเครื่องอะครับ ลองตั้งค่าใหม่ก็ไม่ติด โหลดหนัง 3d  เเท้ๆมา
เเล้วเปิดเเว่นก็ไม่เชื่อมต่อกับเครื่องเหมือนเดิม ไม่รู้เป็นอะไรครับ ขอความกรุณาเถอะครับผมมันไม่ค่อยรู้เรื่องเกี่ยวทีวี 3d เลย [ร้องไห้] [ร้องไห้]
ตั้งเเต่ซื้อมาก็ยังไม่ได้ดู 3d ซักทีครับ [โขก] [โขก] [โขก]
ทีวีรุ่น Panasonic viera th-p42xt50t เเว่น Active Shutter Glasses นะครับ ขอความกรุณาเถอะครับ [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ขอบคุณล่วงหน้านะครับ  ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

น่าจะเป็นเพราะว่า แว่นนี้เคยทดลองกับเครื่องอื่นมาก่อน (เหมือนมันจำการ pairing กับเครื่องอื่นไว้)
ให้ปิดเปิดใหม่ หลังจากไฟแดงติดค้าง แล้วรีบเลื่อนปุ่มไปที่ mode ค้างไว้ 2-3 วินาทีแล้วปล่อย เพื่อ reset การ pairing ครับ
บนจอด้านมุมขวาล่าง จะขึ้นรูปว่า tv จับคู่กับแว่นได้แล้ว  รวมทั้งแสดงสถานะแบตให้ด้วย

ถ้าเปิดสวิทช์ที่แว่นแล้ว ไฟแดงไม่ติดค้าง แสดงว่า แบตในแว่นน่าจะหมดครับ

ได้เเล้วครับขอบคุณมากจริงๆครับ ทำตามท่านเเล้วใช้ได้เลย [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม] ขอบคุณสำหรับน้ำใจเเละความรู้ใหม่นะครับ   ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ fujitsu_nat

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #2270 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2012, 05:15:11 pm »
น้องใหม่ครับแต่อยากได้คำแนะนำหลังจากแอบดูมาสักระยะหนึ่ง

คือว่าบ้านเป้นแบบนี้ครับ
https://www.facebook.com/photo.php

และตัดสินใจว่าจะเอาพลาสม่า 50นิ้วครับ ที่นี้ก็มาดู spec ใจชอบแบบไร้ขอบ แต่เห็นราคาแล้วแรงมากไม่ไหว แต่ถ้า 40k-50K พอรับได้
เลยเห้น รุ่น ST50 vs GT50 มันต่างกันยังไงครับ
http://www.lcdtvthailand.com/spec/compare-spec.asp

ผมดูฟรีทีวีเป็นหลัก เลยอยากรู้ว่าแบบไหนคุ้มกว่ากันครับ [งง] [งง]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 28, 2012, 08:12:14 pm โดย fujitsu_nat »

« ตอบกลับ #2271 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2012, 11:09:06 pm »
น้องใหม่ครับแต่อยากได้คำแนะนำหลังจากแอบดูมาสักระยะหนึ่ง

คือว่าบ้านเป้นแบบนี้ครับ
https://www.facebook.com/photo.php?fbid=477091558984296&set=p.477091558984296&type=1&theater

และตัดสินใจว่าจะเอาพลาสม่า 50นิ้วครับ ที่นี้ก็มาดู spec ใจชอบแบบไร้ขอบ แต่เห็นราคาแล้วแรงมากไม่ไหว แต่ถ้า 40k-50K พอรับได้
เลยเห้น รุ่น ST50 vs GT50 มันต่างกันยังไงครับ
http://www.lcdtvthailand.com/spec/compare-spec.asp

ผมดูฟรีทีวีเป็นหลัก เลยอยากรู้ว่าแบบไหนคุ้มกว่ากันครับ [งง] [งง]

จากภาพใช้ทีวี Plasma ได้ไม่มีปัญหาครับ
เพราะประตูหรือหน้าต่างไม่ได้อยู่ตรงกันข้ามกับทีวี
ถ้าใช้ดูฟรีทีวีเป็นหลักแนะำนำ Panasonic TH-P50XT50T ก็พอครับ
ราคาน่าจะอยู่แถว 2 หมื่นกลางๆ ประหยัดเงินได้อีกเป็นหมื่น  :)

Panasonic TH-P50XT50T

ออฟไลน์ j.harith

• *
« ตอบกลับ #2272 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2012, 10:18:15 am »
สมัครใช้ 3bb ไม่ได้อะครับ

พอป้อนซีเรียล มันบอกว่าไม่มีรหัสนี้ในระบบ

จะทำยังไงดีครับ

ออฟไลน์ Jay

• *
« ตอบกลับ #2273 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2012, 11:03:05 am »
สมัครใช้ 3bb ไม่ได้อะครับ

พอป้อนซีเรียล มันบอกว่าไม่มีรหัสนี้ในระบบ

จะทำยังไงดีครับ

โทรหา Customer Service Center ของ Panasonic  02 - 729 - 9000 ได้เลยจ้า ให้เขาจัดการให้  [กระโดด]

ออฟไลน์ bank_zaa

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #2274 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2012, 05:16:57 pm »
65VT50  ของมายังคร้าบบบ แล้วตอนนี้ที่ไหนโปรโมชั่นดีๆบ้างครับ

ออฟไลน์ BoND_T_T

• Edge LED TV member
  • Pre/Pro Marantz AV8801 ,Parasound A51 ,Kef LS50*6
« ตอบกลับ #2275 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2012, 10:52:15 pm »
65VT50  ของมายังคร้าบบบ แล้วตอนนี้ที่ไหนโปรโมชั่นดีๆบ้างครับ

ที่โฮมโปรบอกมาวันที่ 25 ครับ ลด15% จากบัตรกรุงศรีครับ

ออฟไลน์ banjawan

« ตอบกลับ #2276 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2012, 06:58:21 am »
pana 42ut50 3D ผม112ชั่วโมงแล้วควรปรับอะไรบ้างแล้ว ผมดูหนัง16:9บ่อยๆที่ขอบบนและล่างดำจะมีผลเสียกับจอหรือไม่ครับ

ออฟไลน์ bome101

• *
« ตอบกลับ #2277 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2012, 12:27:16 pm »
รบกวนสอบถาม ครับ พอดี พึ่ง ถอย Panasonic TH-P42UT30T เสียบ USB หรือ HDD  ดูหนังแร้ว ซับมาอยู่ กลางจอ มีวิธีแก้ไหมครับ  และการตั้งค่าให้ได้ภาพแจ่มๆ ตั้งแบบไหนครับ

มือใหม่หัดเล่น

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ archyman

« ตอบกลับ #2278 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 01:42:56 pm »
ทีวีมันเอ๋อๆเรื่องซับเป็นธรรมนิครับ คงต้องหากล่อง HD เพิ่มจะดีกว่า
ส่วนปรับภาพลองดูย้อนๆไปนะฮะ จะมีลิงค์เวป

ปล. อาว์ สัปดาห์นี้แล้วสินะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 25, 2012, 04:41:08 pm โดย archyman »

ออฟไลน์ wacharapong

• *
« ตอบกลับ #2279 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 03:54:33 am »
สอบถามหน่อยครับ คือผมไปจอง 50ST50 ไว้ตั้งแต่วันที่ 10 มิ.ย. ไปๆมาๆที่ร้านบอกของขาดตลาด ต้องรอถึงกลางเดือนหน้า ผมควรจะรอเพราะของขาดตลาดจริง หรือควรจะไปซื้อที่อื่นดีครับ แล้วถ้าซื้อที่อื่นมีจุดไหนในกทม.มีของบ้างครับ รบกวนชาวพานาด้วยครับ ตอนนี้ไม่มีอะไรดูเลย เพราะเครื่องเก่าพังซ่อมไม่ได้พอดี เลยจะถอยตัวใหม่แต่มาเจอเหตุการณ์อย่างนี้เซ็งเหมือนกันครับ

« ตอบกลับ #2280 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 11:50:52 am »
สอบถามหน่อยครับ คือผมไปจอง 50ST50 ไว้ตั้งแต่วันที่ 10 มิ.ย. ไปๆมาๆที่ร้านบอกของขาดตลาด ต้องรอถึงกลางเดือนหน้า ผมควรจะรอเพราะของขาดตลาดจริง หรือควรจะไปซื้อที่อื่นดีครับ แล้วถ้าซื้อที่อื่นมีจุดไหนในกทม.มีของบ้างครับ รบกวนชาวพานาด้วยครับ ตอนนี้ไม่มีอะไรดูเลย เพราะเครื่องเก่าพังซ่อมไม่ได้พอดี เลยจะถอยตัวใหม่แต่มาเจอเหตุการณ์อย่างนี้เซ็งเหมือนกันครับ

ลองสอบถามร้านป่านฯ ดูครับ  :)

http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=10355.0

ออฟไลน์ Baboh

• *
« ตอบกลับ #2281 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 03:14:08 pm »
สอบถามหน่อยครับ

App VIERA Remote สามารถ search Youtybe เป็นภาษาไทยได้ไหมครับ (ผมสนใจตัว L42E5T น่ะครับ ว่าจะเอามาใช้ดูยูทูปด้วย)

Thanks kurb

ออฟไลน์ manfan

• *
« ตอบกลับ #2282 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 08:24:18 am »
ขอสอบถามนิดนึงนะครับ พึ่งได้ Plasma Panasonic รุ่น P50XT50T มาเมื่อวานนี้นี้เอง อยากทราบว่ โหมด การเคลื่อนไหวพิกเซล ที่ป้องกันหน้าจอไหม้ เราควรเลือก "อัตโนมัติ" หรือ "เปิด" ดีครับ ขอบคุณมากครับ

และรบกวนข้อวิธีการตั้งค่าหน้าจอ ช่วงระยะ รันอินด้วยนะครับ ขอบคุณสำหรับทุกๆคำตอบครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 27, 2012, 08:31:35 am โดย manfan »

ออฟไลน์ aphgig

• *
« ตอบกลับ #2283 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 11:13:06 am »
ได้มาแล้วครับ 65ST50 ใหญ่สะใจมาก หลังจากไม่สนใจ VT50 เพราะต้องเพิ่มส่วนต่าง 25500 ไม่เทียบก็ดูไม่ออก ดูหนังให้สนุกดีกว่าเอาไปคิดว่ามันจะดีกว่ามากไหม ที่สำคัญบางมากบางเท่า LED และไม่ร้อนด้วยทั้งหน้าจอและหลังจอ แต่แว่นผมเป็นแบบใส่ถ่าน แล้วมันดีกว่าหรือแย่กว่าแบบชาร์จล่ะครับ จะได้เอาไปเปลี่ยนกับเซล
ยินดีด้วยนะครับ ของผมรอเหมือนเดิม

ผมก็รอ
[โขก]
ผมแอบ pm ไปถามราคาละนะฮะ
แต่จะแจ้งหน้าบอร์ดก็ได้คับ
ส่วนเรื่องแว่นเห็นเซลส์บอกมีข้อดีคือ ไม่ต้องกลัวเสื่อมเปลี่ยนง่ายกว่าแบบชาร์ท
แต่เรื่องภาพน่าจะเหมือนกันนะ

ได้มาแล้วครับ 65ST50 รอมา 2 เดือนนิดๆ แถมแว่นใส่ถ่าน 2 อันในกล่อง กับแบบชาร์จอีก 1 อัน ใจผมชอบแบบใส่ถ่านมากกว่าครับเพราะน่าจะเปลี่ยนแบตกับหาซื่อง่ายกว่าแบบชาร์จ
ของแถมอย่างอื่นต้องรอเซลโทรนัดรับอีกทีครับได้แถมเพิ่มเป็นเป็นเครื่องเล่น BluRay BT75(เล่น 3d ไม่ได้) กับแผ่น 3D แผ่นนึงครับ
ไม่เหมือนของคุณ BoNT_T_T ที่แถมชุด BT220 กับ MicroCD เลยครับ

ต่อเข้ากับ Sony BDV E380 ครับ แต่เล่น แผ่น Full 3D ไม่ได้ครับ น่าจะมาจากเครื่อง Sony ที่เห็นในนี้บอกว่าเล่นแต่แผ่นแท้ ติด cinevia ประมาณนี้ครับ
แต่แผ่น 2D 25GB เล่นได้ปกติครับ ทุกคนในบ้านพอใจมากครับกับภาพที่ได้กับขนาดที่เต็มตาจริงๆ โดยเฉพาะเด็กๆ โรคจอหดเกิดทันทีเมือเปิดอีกเครื่อง 50UT50 ครับ

ออฟไลน์ wacharapong

• *
« ตอบกลับ #2284 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 12:29:51 pm »
ได้มาแล้วครับ 65ST50 ใหญ่สะใจมาก หลังจากไม่สนใจ VT50 เพราะต้องเพิ่มส่วนต่าง 25500 ไม่เทียบก็ดูไม่ออก ดูหนังให้สนุกดีกว่าเอาไปคิดว่ามันจะดีกว่ามากไหม ที่สำคัญบางมากบางเท่า LED และไม่ร้อนด้วยทั้งหน้าจอและหลังจอ แต่แว่นผมเป็นแบบใส่ถ่าน แล้วมันดีกว่าหรือแย่กว่าแบบชาร์จล่ะครับ จะได้เอาไปเปลี่ยนกับเซล
ยินดีด้วยนะครับ ของผมรอเหมือนเดิม

ผมก็รอ
[โขก]
ส่วนเรื่องแว่นเห็นเซลส์บอกมีข้อดีคือ ไม่ต้องกลัวเสื่อมเปลี่ยนง่ายกว่าแบบชาร์ท

ได้มาแล้วครับ 65ST50 รอมา 2 เดือนนิดๆ แถมแว่นใส่ถ่าน 2 อันในกล่อง กับแบบชาร์จอีก 1 อัน ใจผมชอบแบบใส่ถ่านมากกว่าครับเพราะน่าจะเปลี่ยนแบตกับหาซื่อง่ายกว่าแบบชาร์จ
ของแถมอย่างอื่นต้องรอเซลโทรนัดรับอีกทีครับได้แถมเพิ่มเป็นเป็นเครื่องเล่น BluRay BT75(เล่น 3d ไม่ได้) กับแผ่น 3D แผ่นนึงครับ
ไม่เหมือนของคุณ BoNT_T_T ที่แถมชุด BT220 กับ MicroCD เลยครับ

ต่อเข้ากับ Sony BDV E380 ครับ แต่เล่น แผ่น Full 3D ไม่ได้ครับ น่าจะมาจากเครื่อง Sony ที่เห็นในนี้บอกว่าเล่นแต่แผ่นแท้ ติด cinevia ประมาณนี้ครับ
แต่แผ่น 2D 25GB เล่นได้ปกติครับ ทุกคนในบ้านพอใจมากครับกับภาพที่ได้กับขนาดที่เต็มตาจริงๆ โดยเฉพาะเด็กๆ โรคจอหดเกิดทันทีเมือเปิดอีกเครื่อง 50UT50 ครับ

ยินดีด้วยครับ สำหรับผมทีวีเหมือนจุดที่ทุกคนในบ้าน ได้มานั่งดูด้วยกัน มีความสุขกับมันมากๆครับ  ;D

ออฟไลน์ BoND_T_T

• Pre/Pro Marantz AV8801 ,Parasound A51 ,Kef LS50*6
« ตอบกลับ #2285 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 01:34:35 pm »

ผมก็รอ
[โขก]

จริงๆ ผมได้ gift voucher อีก 5000 เพราะซื้อถึงแสนอ่ะครับ นิดนึงครับขาแขวนกับทีวีตัวนี้ถ้าซื้อที่โฮมโปรยี่ห้อที่ใช้ได้ที่โฮมโปรขายคือ M Mount นะครับ  ตัวอื่นหมดสิทธิ์ โฮมโปรรับผิดชอบติดตามงานดีมากขอชมเชย...