ผู้เขียน หัวข้อ: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ  (อ่าน 2841226 ครั้ง)

ออฟไลน์ showlnw.com

• Flat TV member
  • *
Re: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #2430 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 03:55:21 pm »
ไม่น่าจะเป็นไรนะครับ ผมก็เป็นครับผม

ออฟไลน์ moshionly

• *
Re: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #2431 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 04:14:02 pm »
ไม่น่าจะเป็นไรนะครับ ผมก็เป็นครับผม
ขอบเทาๆใช่ไหมครับที่เป็นปกติ

ออฟไลน์ fish_dvd

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #2432 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 04:22:53 pm »
ขอความช่วยเหลืออีกซักรอบหน่อยครับ  [ร้องไห้]

วันนี้พึ่งลองเข้าไปทีวีใกล้ๆ แล้วเจอ

ทำให้ไม่กล้าเปิดทีวีต่อเลยครับ เป็นทั้ง2ฝั่งเลย รบกวนด้วยครับ
 [เศร้า]
ลองเข้าโหมดภาำพตั้งค่า 16:9 Overscan เป็น on
เปิดทีวีดู นู่น นี่ นั้น เดี่๋ยวก็หายครับ  :)

• *
« ตอบกลับ #2433 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 04:32:11 pm »
ขอบเทาๆใช่ไหมครับที่เป็นปกติ

ใช่ครับ ท้งด้านซ้ายกับด้านขวามันจะ แบ่งเป็น ดำเทา

ออฟไลน์ iPan

• *
« ตอบกลับ #2434 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 06:02:27 pm »
รบกวนขอข้อมูลการปรับโหมดต่างๆ ของ X30T ที่เกิน 200 ชั่วโมงแล้วหน่อยครับ หาไม่เจอจริงๆ [ร้องไห้]

ออฟไลน์ archyman

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #2435 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 06:39:36 pm »
ในหัวข้อ advance มันมีฟังชั่น scroll bar เอาไว้ล้างนิครับ
(ในรีวิวบอกไม่มีฟังค์ชั่นไว้แก้ภาพค้าง พ้มละงง)

• *
« ตอบกลับ #2436 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 06:57:00 pm »
ในช่วง runin ปรับหมวด eco นี่ไม่มีปัญหาใช่รึเปล่าครับ หรือมไม่ควรเปิดดีครับ  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ iampocky

• *
« ตอบกลับ #2437 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 07:07:26 pm »
รบกวนแนะนำหน่อยค่ะ กำลังหาทีวีเครื่องใหม่ ตัดสินใจแล้วว่าน่าจะเอา plasma ค่ะ แต่ไม่แน่ใจว่ารุ่นไหนดี

ระยะห่างจากทีวีถึง โซฟา 2.80-3 เมตรค่ะ ข้างๆที่วางทีวี ด้านขวามือ มีหน้าต่างระเบีบงบานใหญ่อยู่ ไม่ทราบว่าถ้าเป็น พลาสม่าจะมีปัญหาเรื่องแสงสะท้อนไหมค่ะ (มีผ้าม่าน)

ดูทีวีธรรมดา 50% หนังจาก ทรู hd และ โหลด 50% ค่ะ

ขอบคุณมากๆค่ะ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ moshionly

• *
« ตอบกลับ #2438 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 07:15:39 pm »
ขอความช่วยเหลืออีกซักรอบหน่อยครับ  [ร้องไห้]

วันนี้พึ่งลองเข้าไปทีวีใกล้ๆ แล้วเจอ

ทำให้ไม่กล้าเปิดทีวีต่อเลยครับ เป็นทั้ง2ฝั่งเลย รบกวนด้วยครับ
 [เศร้า]
ลองเข้าโหมดภาำพตั้งค่า 16:9 Overscan เป็น on
เปิดทีวีดู นู่น นี่ นั้น เดี่๋ยวก็หายครับ  :)
เดียวจะลองทำดูไปเรื่อยนะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ fish_dvd

« ตอบกลับ #2439 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 09:13:41 pm »
รบกวนขอข้อมูลการปรับโหมดต่างๆ ของ X30T ที่เกิน 200 ชั่วโมงแล้วหน่อยครับ หาไม่เจอจริงๆ [ร้องไห้]

จาก Review เวบ lcdtvthailand ครับ  :)

ค่าต่างๆที่ได้หลังจากการปรับตั้งค่าภาพเบื้องต้นมีดังต่อไปนี้
Contract : 100
Brightness : +4
Colour : 62
Sharpness : 30
Tint : 0

ออฟไลน์ irq176

• *
« ตอบกลับ #2440 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 12:36:44 pm »
ถามเรื่อง 3BB movie buffet หน่อยครับ

เนื่องจากหนังใน app  ของ viera นั้นน้อยกว่าในเวปเยอะครับ

ของผมเริ่มที่  เข้าเหนียวหมูปิ้ง    ล่างสุด  เป็น   สะพานทิราเบเตีย   ครับ

จะดูมากกว่านี้ได้ไงบ้างครับ

[ปลื่ม]

• *
« ตอบกลับ #2441 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 12:52:51 pm »
สวัสดีครับ ช่วยสอนตั้งค่าเครื่อง p42ut50t panasonic ตอนนี้ของผมเป็น deafult อยู่ครับ จะรอครบ 100 ชม. จะทำการเปลี่ยนครับผม

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ iPan

• *
« ตอบกลับ #2442 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 01:00:00 pm »

จาก Review เวบ lcdtvthailand ครับ  :)

ค่าต่างๆที่ได้หลังจากการปรับตั้งค่าภาพเบื้องต้นมีดังต่อไปนี้
Contract : 100
Brightness : +4
Colour : 62
Sharpness : 30
Tint : 0

ขอบคุณครับ  [yes]

ออฟไลน์ Pnn

• *
« ตอบกลับ #2443 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 03:36:41 pm »
 ??? สวัสดีครับ มาเป็น fan club  pana ด้วยคนครับ รอ 65vt50 ครับ
แล้วจะมาถามปัญหาเรื่อยๆนะครับ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ NAVYNAVYNAVY983

• *
« ตอบกลับ #2444 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 04:19:20 pm »
ขอเข้าเป็นสมาชิกด้วยครับ
พึ่งได้ P50ST30T จากนาทีทอง Homeworks Expo มาครับ (แต่รอของมาส่งอาทิตญ์หน้าครับ)
รบกวนเพื่อนๆบอกวิธีตรวจรับสินค้าด้วยครับ
ตอนนี้กำลังหาโหลดไฟล์ Test dead pixel อยู่ครับ   [งง]

ผมไปถามมาเหมือนกันที่ไบเทค  แต่ไม่ได้ซื้อ เพราะ

1. เซลล์เขาบอกว่าไม่ได้แถมแว่น 2 อัน ( อันละ 3000 บาท ) แล้วพี่ได้แถมหรือเปล่าครับ

2. เซลล์เขาบอกว่าสภาพกล่องเก่ามาก ตัวเครื่องเขาไม่ได้บอกเพราะไม่ได้เปิดดู  เก็บไว้นาน ใช่หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ JT

« ตอบกลับ #2445 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 05:42:50 pm »
รบกวนแนะนำหน่อยค่ะ กำลังหาทีวีเครื่องใหม่ ตัดสินใจแล้วว่าน่าจะเอา plasma ค่ะ แต่ไม่แน่ใจว่ารุ่นไหนดี

ระยะห่างจากทีวีถึง โซฟา 2.80-3 เมตรค่ะ ข้างๆที่วางทีวี ด้านขวามือ มีหน้าต่างระเบีบงบานใหญ่อยู่ ไม่ทราบว่าถ้าเป็น พลาสม่าจะมีปัญหาเรื่องแสงสะท้อนไหมค่ะ (มีผ้าม่าน)

ดูทีวีธรรมดา 50% หนังจาก ทรู hd และ โหลด 50% ค่ะ

ขอบคุณมากๆค่ะ  [ปลื่ม]

ขอตอบเป็นข้อๆนะครับ

1. แสงเข้าด้านข้างกับหลังจอไม่มีผลอะไรครับ ถ้าหน้าต่างหรือประตูอยู่ตรงข้ามจอทีวีถึงจะมีผลในเวลากลางวัน
สำหรับผมแสงเข้าทั้งด้านข้างทั้งหน้าจอ แต่ก็ดูตอนกลางวันสบายๆโดยใช้วิธีนั่งดูเฉียงจากจอเอา

2. ระยะ 2.8 - 3 เมตร ขนาด 50" จะเหมาะกับการดู HD ครับ ถ้า SD ช่วงแรกๆอาจจะไม่ชินกับขนาด

3. ไม่ได้บอกงบมางั้นบอกคร่าวๆยังงี้ครับ P50UT50 Full HD 3D ราคาสามหมื่นต้นๆ ถ้างบต่ำกว่านี้ P50XT50 HD Ready 3D ราคาสองหมื่นกลาง
หรือ P42UT30 Full HD 3D ขนาด 42" ราคาราวสองหมื่น

แต่ถ้างบเกินกว่านี้ ช่วยมาบอกอีกทีครับ เพราะตัวเลือกเยอะแยะเลย

..

ออฟไลน์ double2

• *
« ตอบกลับ #2446 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 06:43:30 pm »
50 นิ้ว เน้นดู ฟรีทีวี จานแดง สามดีไม่เน้น เอารุ่นไหนดีมีงบ 20000

ออฟไลน์ yodkomm

• *
« ตอบกลับ #2447 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 07:32:28 pm »
ขอเข้าเป็นสมาชิกด้วยครับ
พึ่งได้ P50ST30T จากนาทีทอง Homeworks Expo มาครับ (แต่รอของมาส่งอาทิตญ์หน้าครับ)
รบกวนเพื่อนๆบอกวิธีตรวจรับสินค้าด้วยครับ
ตอนนี้กำลังหาโหลดไฟล์ Test dead pixel อยู่ครับ   [งง]

ผมไปถามมาเหมือนกันที่ไบเทค  แต่ไม่ได้ซื้อ เพราะ

1. เซลล์เขาบอกว่าไม่ได้แถมแว่น 2 อัน ( อันละ 3000 บาท ) แล้วพี่ได้แถมหรือเปล่าครับ

2. เซลล์เขาบอกว่าสภาพกล่องเก่ามาก ตัวเครื่องเขาไม่ได้บอกเพราะไม่ได้เปิดดู  เก็บไว้นาน ใช่หรือเปล่าครับ

ขอตอบ แทน ละกันนะครับ เพราะได้มาวันเดียวกัน
1.แว่นได้อันเดียวครับ ผมซื้อเพิ่มอีกอัน 2,790 บาท

2.สภาพกล่อง เปื้อนฝุ่นเยอะอยู่ครับ แต่สภาพกล่องดีอยู่ครับ น่าจะเก็บไว้นาน แต่ไม่มากนะครับ เพราะที่บัตรรับประกันเครื่องผม แจ้งว่า ผลิต เดือน 2 ปี 2012 ครับ

ปล.เซลล์พานา ถามที่บูต ดูไม่ค่อยจะสนใจ คนที่จะซื้อสินค้านาทีทองเลย ไม่มีข้อมูลให้เลย ถามอะไรก็ไม่ค่อยจะตอบ ถามว่าภาพเป็นไง บอกว่าเหมือน เครื่องนี้แหล่ะ(ชี้ไปที่เครื่องที่ใกล้ที่สุด ซึ่งเป็น LED) ผมก็ตื๊อถามโน่นนี่ไป เพื่อหาข้อมูล เพราะไม่มีข้อมูลเลย เพราะไม่ได้กะไปซื้อTV แต่เดินผ่านตอนมันตั้งโชว์อยู่หน้างานเลยสนใจ  เลยวนเข้าไปถามดู ก็ได้คำตอบ แบบที่ผมเล่าให้ฟังนั่นหล่ะ พอดี อยากได้ Plasma Pana อยู่แล้ว เลยบอกว่าจะซื้อ เซลล์ที่บูต ชี้ไปทางหน้างานบอกำปซื้อตรงโน้นเลยพี่ แล้วเอากลลับมาลองที่บูต ผมก็ไปยืนงง ตรงที่วางทีวีโชว์อยู่นาน เพราะไม่รู้ว่า สินค้า นาทีทองเนี่ย มันต้อง จับสลากเพื่อรับสิทธิ์ จนถามพนักงานแถวนั้นถึงเข้าใจ โอเคไม่เป็นไร อยากได้แล้ว ลองดู รอถึงรอบจับสลาก ตอนลงทะเบียน มี 5 คิว เครื่อง มี 12 เครื่อง กะว่ายังไง ก็ได้ซื้ออยู่แล้ว รอจนถึงเวลาจับฉลาก สุดท้ายก็ได้มา เทียบกะ พลาสม่า เกาหลีตัวเก่า ภาพสวยกว่าอย่างเห็นได้ชัดครับ Happy มากตอนนี้