ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดตัวแล้ว SHARP QUATTRON PRO  (อ่าน 21220 ครั้ง)

ออฟไลน์ TMatch

• Edge LED TV member
Re: เปิดตัวแล้ว SHARP QUATTRON PRO
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กันยายน 14, 2014, 11:56:13 pm »
แสงรั่วมันเป็นปกติของ lcd เปิดไฟดูอย่างเดียวเลย [เศร้า]

เป็นอย่างงั้นจริงๆ หรือครับ ???   [โขก]

ออฟไลน์ bzgc

• Flat TV member
  • *
Re: เปิดตัวแล้ว SHARP QUATTRON PRO
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กันยายน 16, 2014, 09:42:08 pm »
ครับๆหลังจากลองใช้สักพัก สิ่งที่ดีขึ้นคือสีดำผมว่าดูดำดูดีมากกว่าเดิมครับ มิติลึกทำได้ดีเช่นเคย มีลูกเล่น screen mirroring ที่สามารถต่อจากโทรศัพท์เข้าทีวีได้โดยตรง เสียงมีแบบจำลอง3d รูปแบบภาพยนตร์ที่ผมว่าดีขึ้น แต่ถ้าคนที่มีชุดเครื่องเสียงที่ดี avr ดีๆสักชุดคงมองข้ามไป ส่วนสำคัญที่สุดที่ว่าอัพภาพคล้าย4k หรือระบบ thx ผมดูแล้วอ่านจากแผ่นบลูเรย์ภาพจะสู้โหมดภาพยนตร์ปกติไม่ได้ โหมดปกติภาพจะดูคมกว่าครับ ของผมจอ60 ระยะห่าง2.5เทตรนะคับ แต่ผมยังไม่ลองกับแผ่น4k นะครับ กำลังหาแผ่นอยู่คับ แต่ถ้าดูละครหรือสัญญาณทีวี 3579 ขี้เหร่กว่าเดิมนะครับผมว่า 555 อาจจะเพราะแม่สีที่วาอัพภาพแล้วดีขึ้นทำให้สัญญาณแย่ๆจากบ้านเราทำให้ดูแล้วแย่กว่าเดิมคับ ผมดูแล้วว่าสรุปว่า ถ้าไม่ได้ใช้ลูกเล่นอะไรมากมาย 950xตัวเก่า เปนการลงทุนที่คุ้มกว่าครับ เอาเงินที่เปนส่วนต่างไปอัพสาย hdmi และหา avr กับลำโพงดีๆสักชุดจะได้ภาพและเสียงที่ดีกว่าครับ ทุกอย่างที่ผมบอกไปเป็นเพียง ความเห็นส่วนตัวนะครับ ใครต้องการซื้อต้องศึกษาและไปดูด้วยตาตัวเองดีกว่านะครับ

ปล ผมจะลองไฟล์ 4k แล้วมาบอกอีกทีนะครับ

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กันยายน 16, 2014, 10:53:24 pm »
ครับๆหลังจากลองใช้สักพัก สิ่งที่ดีขึ้นคือสีดำผมว่าดูดำดูดีมากกว่าเดิมครับ มิติลึกทำได้ดีเช่นเคย มีลูกเล่น screen mirroring ที่สามารถต่อจากโทรศัพท์เข้าทีวีได้โดยตรง เสียงมีแบบจำลอง3d รูปแบบภาพยนตร์ที่ผมว่าดีขึ้น แต่ถ้าคนที่มีชุดเครื่องเสียงที่ดี avr ดีๆสักชุดคงมองข้ามไป ส่วนสำคัญที่สุดที่ว่าอัพภาพคล้าย4k หรือระบบ thx ผมดูแล้วอ่านจากแผ่นบลูเรย์ภาพจะสู้โหมดภาพยนตร์ปกติไม่ได้ โหมดปกติภาพจะดูคมกว่าครับ ของผมจอ60 ระยะห่าง2.5เทตรนะคับ แต่ผมยังไม่ลองกับแผ่น4k นะครับ กำลังหาแผ่นอยู่คับ แต่ถ้าดูละครหรือสัญญาณทีวี 3579 ขี้เหร่กว่าเดิมนะครับผมว่า 555 อาจจะเพราะแม่สีที่วาอัพภาพแล้วดีขึ้นทำให้สัญญาณแย่ๆจากบ้านเราทำให้ดูแล้วแย่กว่าเดิมคับ ผมดูแล้วว่าสรุปว่า ถ้าไม่ได้ใช้ลูกเล่นอะไรมากมาย 950xตัวเก่า เปนการลงทุนที่คุ้มกว่าครับ เอาเงินที่เปนส่วนต่างไปอัพสาย hdmi และหา avr กับลำโพงดีๆสักชุดจะได้ภาพและเสียงที่ดีกว่าครับ ทุกอย่างที่ผมบอกไปเป็นเพียง ความเห็นส่วนตัวนะครับ ใครต้องการซื้อต้องศึกษาและไปดูด้วยตาตัวเองดีกว่านะครับ

ปล ผมจะลองไฟล์ 4k แล้วมาบอกอีกทีนะครับ
แสดงว่าพอเม็ดพิกเซลมันหนาแน่นขึ้น อะไรๆมันก็จะฟ้องมากขึ้นคล้ายๆจอ 4K พอความละเอียดมันมากขึ้น ภาพก็จะฟ้องมากขึ้น  [ปาดเหงื่อ]

ผมไม่แน่ใจว่ามันจะเหมือนกับทีวี 4K กับทีวีจอ fhd หรือไม่ เพราะวันนี้ไปดู ss hu8500 เทียบกับ ss h7000 เปิดไฟล์ demo 1080p  มันดูเหมือนภาพ h7000 ดูคมกว่าสีอิ่มกว่า แต่ hu8500 ภาพและสีจะดูเนียนกว่า [จิ้ม]

แล้วถ้าเปิดโหมดภาพยนตร์ มาตราฐาน หรือโหมดอื่นๆ เทียบกับ le950x แล้วภาพดรอปลงเยอะมั้ยครับ แล้วภาพเคลื่อนไหวเป็นอย่างไรบ้าง (เพราะผมเคยดูคู่มือการใช้ ถ้าเปิด Quattron Pro Drive แล้วจะปรับ Aqous motion ที่สแกนภาพ 800/960hz หรือ 200/240hz ไม่ได้) [ม่ายยย]

จริงๆแล้วโหมด THX มันจะให้ภาพแบบฟิล์มหนังแบบในโรงหนังอยู่แล้ว ภาพมันจะออกสีโทนอุ่น จะออกแนวนุ่มนวล ไม่คมชัดมาก  [ม่ายยย]

ไม่อย่างนั้นรบกวนท่าน bzgc ลองปิด Quattron Pro Drive ดูสิครับ ว่าถ้าปิดตัวนี้แล้ว ภาพ fhd เจ้า le960x เทียบกับ le950x แล้วเป็นอย่างไร หรือไม่อย่างนั้น อาจต้องปรับค่าเองตามใจชอบแล้วล่ะ แต่ผมเชื่อว่าเดี๋ยวปรับไปเรื่อยๆจะเริ่มเข้าที่เข้าทางล่ะครับ [รัก]

แล้วเรื่องสีสัน การไล่เฉดสี ความสว่าง รายละเอียดภาพ และภาพ 3 มิติ เป็นอย่างไรบ้างครับ ขอโทษทีถามเยอะหน่อย เพราะตอนนี้รุ่นนี้ของยังไม่มีของวางตามห้างเลยครับ [คุก]

ปล.เรื่องของเรื่องตอนนี้ le950x ของแทบไม่มีแล้วสิครับ 555
สรุปนี่มันดีหรือแย่กว่าเดิมครับเนี่ย แล้วเรื่องแสงรั่วว่าไงเอ่ย [ไม่เอา]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 16, 2014, 11:01:41 pm โดย sirota »

ออฟไลน์ Piyawat19

• ToMZa
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กันยายน 17, 2014, 11:22:20 am »

แสดงว่าพอเม็ดพิกเซลมันหนาแน่นขึ้น อะไรๆมันก็จะฟ้องมากขึ้นคล้ายๆจอ 4K พอความละเอียดมันมากขึ้น ภาพก็จะฟ้องมากขึ้น  [ปาดเหงื่อ]

ผมไม่แน่ใจว่ามันจะเหมือนกับทีวี 4K กับทีวีจอ fhd หรือไม่ เพราะวันนี้ไปดู ss hu8500 เทียบกับ ss h7000 เปิดไฟล์ demo 1080p  มันดูเหมือนภาพ h7000 ดูคมกว่าสีอิ่มกว่า แต่ hu8500 ภาพและสีจะดูเนียนกว่า [จิ้ม]

แล้วถ้าเปิดโหมดภาพยนตร์ มาตราฐาน หรือโหมดอื่นๆ เทียบกับ le950x แล้วภาพดรอปลงเยอะมั้ยครับ แล้วภาพเคลื่อนไหวเป็นอย่างไรบ้าง (เพราะผมเคยดูคู่มือการใช้ ถ้าเปิด Quattron Pro Drive แล้วจะปรับ Aqous motion ที่สแกนภาพ 800/960hz หรือ 200/240hz ไม่ได้) [ม่ายยย]

จริงๆแล้วโหมด THX มันจะให้ภาพแบบฟิล์มหนังแบบในโรงหนังอยู่แล้ว ภาพมันจะออกสีโทนอุ่น จะออกแนวนุ่มนวล ไม่คมชัดมาก  [ม่ายยย]

ไม่อย่างนั้นรบกวนท่าน bzgc ลองปิด Quattron Pro Drive ดูสิครับ ว่าถ้าปิดตัวนี้แล้ว ภาพ fhd เจ้า le960x เทียบกับ le950x แล้วเป็นอย่างไร หรือไม่อย่างนั้น อาจต้องปรับค่าเองตามใจชอบแล้วล่ะ แต่ผมเชื่อว่าเดี๋ยวปรับไปเรื่อยๆจะเริ่มเข้าที่เข้าทางล่ะครับ [รัก]

แล้วเรื่องสีสัน การไล่เฉดสี ความสว่าง รายละเอียดภาพ และภาพ 3 มิติ เป็นอย่างไรบ้างครับ ขอโทษทีถามเยอะหน่อย เพราะตอนนี้รุ่นนี้ของยังไม่มีของวางตามห้างเลยครับ [คุก]

ปล.เรื่องของเรื่องตอนนี้ le950x ของแทบไม่มีแล้วสิครับ 555
สรุปนี่มันดีหรือแย่กว่าเดิมครับเนี่ย แล้วเรื่องแสงรั่วว่าไงเอ่ย [ไม่เอา]
วันนี้รับเครื่องมา ไม่มีเลยครับแสงรั่ว เป็นจุดdead ก็ไม่มี แต่เสียอย่างเดียว ประกันปีเดียวเองครับ ส่วนQC Sharp เข้าตรวจสอบแล้วสินค้าคงไม่มีปัญหาแล้วแหละครับ ใครสนใจก็ซื้อได้เลยครับ เครื่องผ่านการตรวจสอบอีกครั้งในไทยแล้วครับ

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กันยายน 17, 2014, 11:31:14 am »

วันนี้รับเครื่องมา ไม่มีเลยครับแสงรั่ว เป็นจุดdead ก็ไม่มี แต่เสียอย่างเดียว ประกันปีเดียวเองครับ ส่วนQC Sharp เข้าตรวจสอบแล้วสินค้าคงไม่มีปัญหาแล้วแหละครับ ใครสนใจก็ซื้อได้เลยครับ เครื่องผ่านการตรวจสอบอีกครั้งในไทยแล้วครับ
อ้าว!
 ตกลงซื้อรุ่นนี้ le960x หรือครับท่าน Piyawat19 ยินดีด้วยครับ ขอต้อนรับสู่สมาชิก sharp อีกคน [หื่น]
ปล.ว่างๆไปรายงานตัวในบอร์ด sharp มั่งนะครับ เงียบหยั่งกับป่าช้ส [กิน] 555
ปล. รอรีวิว หรือบอกกล่าวข้อดีข้อเสีย หรือเล่าสู่กันฟังหน่อย ตอนนี้มีหลายท่านสนใจจะซื้อรุ่นนี้อยู่เลยครับ

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กันยายน 17, 2014, 11:41:00 am »

เทียบกับ panasonic ST50 ตัวเดิมเป็นไงบ้างครับ  [คิคิ] [คิคิ] [คิคิ]

• ToMZa
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กันยายน 17, 2014, 12:23:50 pm »

เทียบกับ panasonic ST50 ตัวเดิมเป็นไงบ้างครับ  [คิคิ] [คิคิ] [คิคิ]
รอพ้นเบริ์นก่อนนะครับ  แต่เอ้..sharp เปลี่ยนสายไฟๆไม่ได้ แล้วจะทำไงดีนี้

ออฟไลน์ S_Surawut

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กันยายน 17, 2014, 01:53:09 pm »
 [yes]ยินดีด้วยครับ..ท่าน Piyawat19 จัดเร็วทันใจแท้.....^^^^555 รอรีวิว....
  ปล.ตกลงท่านเป็นเครื่องที่ไม่มีปัญหาเครื่องแรกหรือเปล่า... [หื่น]

ออฟไลน์ bzgc

• *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กันยายน 17, 2014, 02:20:14 pm »
ทำไมโชคดีแบบนี้ละครับ  [เศร้า] [จิ้ม] อิจฉาจัง ของผมทาง sharp ยังไม่มาดำเนินการอะไรเลยครับ วันนี้จะโทรตามดูครับ
ส่วนโหมด quattron pro จะมีให้เลือระหว่างปรับแสงส่าง กับปรับความควชัด ผมลองเปิดใช้ปรับความคมชัด เวลาดูหนังแอคชั่นก็ถือว่าลื่นไหลดีนะครับ

ข้อดีของ 960x คือมีลูกเล่นมากขึ้นครับ แต่ภาพโหมดภาพยนตร์ปกติ ทำได้ดีเหมือนเดิมอะครับ ส่วนตัวผมดูหนังบลูเรย์อย่างเดียวไงครับเลยคิดว่าถ้าราคาตัว 950x ลงมาหน่อยและของยังหาได้ ตัวผมยังอยากได้ 950x มากกว่าแล้วเอาส่วนต่างไปซื้อ ลำโพง ดีๆ กับสายต่างๆที่ดี เพราะว่าผมใช้ดูหนังอย่างเดียวเลยครับ จึงต้องการภาพและเสียงที่ดีเท่านั้นครับ แต่ละคนการใช้งานไม่เหมือนกันอะครับ ถ้าคนชอบลูกเล่นที่มากขึ้น และรองรับไฟล์ภาพ4k ผมก็แนะนำรุ่นนี้นะครับ

ส่วนโหมด thx เหมือนที่ท่าน sirota บอกไปคือมันจะดูภาพสีโทนอุ่นแนวภาพจะออกเหลืองหน่อย ผมดูกับแฟนแล้วเป็นเสียงเดียวกันว่า ไม่ใช้โหมดนี้ภาพคมชัดกว่าครับ (ผมดูกับแผ่นบลูเรย์นะครับ) แต่ที่บอกแต่ต้นครับแล้วแต่คนชอบ ใช้งานต่างกัน สายตาแต่ละคนก็ต่างกันครับ 5555 [หื่น] [หื่น]

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กันยายน 17, 2014, 02:29:08 pm »
แจ้งข่าวนะครับ จากที่คุยกับคุณ Piyawat19

ทาง sharp(ไทย)ได้เห็นกระแสเกี่ยวกับ QC เรื่องแสงรั่วของ sharp ในทางลบจากเวปนี้เยอะ

ก็เลยสั่งตรวจสอบ QC ของ LE960X ทุกตัว ทุกไซส์แบบแกะเปิดเครื่องมาทดสอบเลย

ผลปรากฎว่า 70LE960X ไม่มีปัญหาเรื่องแสงรั่ว

ล๊อตนี้ปัญหาแสงรั่วจะพบได้ในรุ่น หกสิบนิ้ว 60LE960x ครับ

ฉะนั้นใครที่จะซื้อรุ่น LE960X ไซส์60นิ้ว ต้องระวังกันด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 17, 2014, 02:30:30 pm โดย dramin »

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: กันยายน 17, 2014, 02:30:36 pm »
ทำไมโชคดีแบบนี้ละครับ  [เศร้า] [จิ้ม] อิจฉาจัง ของผมทาง sharp ยังไม่มาดำเนินการอะไรเลยครับ วันนี้จะโทรตามดูครับ
ส่วนโหมด quattron pro จะมีให้เลือระหว่างปรับแสงส่าง กับปรับความควชัด ผมลองเปิดใช้ปรับความคมชัด เวลาดูหนังแอคชั่นก็ถือว่าลื่นไหลดีนะครับ

ข้อดีของ 960x คือมีลูกเล่นมากขึ้นครับ แต่ภาพโหมดภาพยนตร์ปกติ ทำได้ดีเหมือนเดิมอะครับ ส่วนตัวผมดูหนังบลูเรย์อย่างเดียวไงครับเลยคิดว่าถ้าราคาตัว 950x ลงมาหน่อยและของยังหาได้ ตัวผมยังอยากได้ 950x มากกว่าแล้วเอาส่วนต่างไปซื้อ ลำโพง ดีๆ กับสายต่างๆที่ดี เพราะว่าผมใช้ดูหนังอย่างเดียวเลยครับ จึงต้องการภาพและเสียงที่ดีเท่านั้นครับ แต่ละคนการใช้งานไม่เหมือนกันอะครับ ถ้าคนชอบลูกเล่นที่มากขึ้น และรองรับไฟล์ภาพ4k ผมก็แนะนำรุ่นนี้นะครับ

ส่วนโหมด thx เหมือนที่ท่าน sirota บอกไปคือมันจะดูภาพสีโทนอุ่นแนวภาพจะออกเหลืองหน่อย ผมดูกับแฟนแล้วเป็นเสียงเดียวกันว่า ไม่ใช้โหมดนี้ภาพคมชัดกว่าครับ (ผมดูกับแผ่นบลูเรย์นะครับ) แต่ที่บอกแต่ต้นครับแล้วแต่คนชอบ ใช้งานต่างกัน สายตาแต่ละคนก็ต่างกันครับ 5555 [หื่น] [หื่น]
อย่าลืมสัญญาครับ รีวิว [หื่น]

แล้วเรื่องสีสัน การไล่เฉดสี ความสว่าง รายละเอียดภาพ และภาพ 3 มิติ เป็นอย่างไรบ้างครับ

แล้วเรื่องสีสัน การไล่เฉดสี ความสว่าง รายละเอียดภาพ และภาพ 3 มิติ เป็นอย่างไรบ้างครับ

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: กันยายน 17, 2014, 02:43:27 pm »
แจ้งข่าวนะครับ จากที่คุยกับคุณ Piyawat19

ทาง sharp(ไทย)ได้เห็นกระแสเกี่ยวกับ QC เรื่องแสงรั่วของ sharp ในทางลบจากเวปนี้เยอะ

ก็เลยสั่งตรวจสอบ QC ของ LE960X ทุกตัว ทุกไซส์แบบแกะเปิดเครื่องมาทดสอบเลย

ผลปรากฎว่า 70LE960X ไม่มีปัญหาเรื่องแสงรั่ว

ล๊อตนี้ปัญหาแสงรั่วจะพบได้ในรุ่น หกสิบนิ้ว 60LE960x ครับ

ฉะนั้นใครที่จะซื้อรุ่น LE960X ไซส์60นิ้ว ต้องระวังกันด้วยครับ

ผมว่าเป็นเรื่องที่ดีนะครับ
แสดงว่าเวปบอร์ด lcdtvthailand ของพวกเราเป็นกระบอกเสียงให้กับผู้บริโภคส่วนนึงได้ และ sharp ก็ตระหนักถึงคุณภาพการผลิตและมาตราฐานการบริการด้วย เพราะตอนนี้ sharp เริ่มเข้ามาทำตลาดด้านทีวีอย่างจริงจังในประเทศไทยแล้วครับ

แล้วถ้าเป็นไปได้จริงๆอยากบริษัทแม่ของ sharp ที่ญี่ปุ่น พิจารณาเรื่องระยะเวลารับประกันด้วยครับ จาก 1 ปี เพิ่มหรือขยาย ไป 2-3 ปี ก็จะดีมากๆ

เพราะจริงๆแล้วมีหลายคนสนใจแบรนด์นี้มาก แต่หาข้อมูลเกี่ยวกับแบรนด์นี้ยากมาก และยังไม่มีความเชื่อมั่นแบรนด์นี้เท่าไหร่

ส่วนตัวผมใช้แบรนด์นี้มา 3 เครื่องแล้ว  สัมผัสได้กับคำว่า " คุณภาพ " ทั้งวัสดุ ภาพ ฮาร์ดแวร์ เกรด A จริงๆ สมกับคำว่า AQUOS = มาจาก AQUA  + QUALITY 
 ไม่แปลกใจเลยว่าทำไมที่ญี่ปุ่นถึงมียอดขายอันดับ 1
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 17, 2014, 02:50:17 pm โดย sirota »

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: กันยายน 17, 2014, 03:09:33 pm »
 [yes]ครับถือเป็นเรื่องดีมากๆสำหรับการตรวจสอบ QC และลูกค้าของ sharp เอง ผมเชื่อว่า ถ้าขจัดปัญหาเรื่องแสงรั่วได้ sharp จะขึ้นเป็นแบรนด์อันดับ 1 ของไทยด้วยได้ไม่ยากครับ ด้วยคุณภาพของจอชาร์ปเอง ถึงแม้ราคาจะสูงตามขนาดจอ แต่ราคาสูงก็ย่อมแลกมาด้วย มาตราฐานของญี่ปุ่น และคุณภาพอย่างแท้จริง  [yes]

• ToMZa
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: กันยายน 17, 2014, 04:51:09 pm »
[yes]ยินดีด้วยครับ..ท่าน Piyawat19 จัดเร็วทันใจแท้.....^^^^555 รอรีวิว....
  ปล.ตกลงท่านเป็นเครื่องที่ไม่มีปัญหาเครื่องแรกหรือเปล่า... [หื่น]
จากการทดสอบเปิดเบิร์นมาตั้งแต่ 8 โมงเช้าวันนี้ ถึงตอนนี้ ไม่พบปัญหาด้านจอภาพแต่อย่างใดครับและตอนนี้ก็ยังไม่ปิด เปิดหนัง1080P ปรับภาพขยายเต็มจอ และเพื่อความปลอดภัยผ่านที่กรองไฟตลอดครับ แล้วเปิดแอร์ให้ทีวีเย็นชื่นใจ อิอิ  [หื่น]

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: กันยายน 18, 2014, 12:33:22 pm »
เมื่อกี๊...ดูช่องเนชั่นทีวี  เห็นโฆษณา Sharp รุ่นนี้ (le960x) ด้วยครับ เค้าจ้างดาราดังระดับโลกมาโฆษณาด้วย  [ปลื่ม]
^
^
^
^
^
โดราเอมอนครับ 5555 [หื่น]
เดี๋ยวนี้มีลง นสพ. ไทยรัฐด้วยนะจ๊ะ....มีโดเรมอนติดใบพัดบินกับ ดช. และ ดญ. การันตี made in japan [หื่น]

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: กันยายน 18, 2014, 08:57:26 pm »
เมื่อกี๊...ดูช่องเนชั่นทีวี  เห็นโฆษณา Sharp รุ่นนี้ (le960x) ด้วยครับ เค้าจ้างดาราดังระดับโลกมาโฆษณาด้วย  [ปลื่ม]
^
^
^
^
^
โดราเอมอนครับ 5555 [หื่น]
เดี๋ยวนี้มีลง นสพ. ไทยรัฐด้วยนะจ๊ะ....มีโดเรมอนติดใบพัดบินกับ ดช. และ ดญ. การันตี made in japan [หื่น]
[หื่น] นึกถึงโดเรมอนแล้วอยากกินแป้งทอด [กิน]  โดรายากิเลย 555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 18, 2014, 08:59:42 pm โดย sirota »

ออฟไลน์ m-1

• *
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: กันยายน 19, 2014, 08:31:21 am »

ทางชาร์ปแกะมาดูพบแสงรั่วกับรุ่น 60 นิ้ว แล้วเค้าไม่คัดออกเหรอครับ อย่างนี้จะแกะมาทำไม หรือแค่บอกว่าซื้อมาแสนกว่าต้องมาวัดดวงนะ

ออฟไลน์ puccainbkk

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: กันยายน 19, 2014, 03:02:56 pm »
 [โขกโต๊ะ]

ขอคำแนะนำด้วยครับ ว่าSharp รุ่นใหม่ตอนนี้ระหัสคืออะไร แล้วถ้า เทียบกะ Q+ หรือ รุ่นอื่น เทียบยังไงได้บ้างครับ งงจริงๆ  [มากมาย] [มากมาย]

อย่างเช่น กลุ่ม4k
LC-70UD1U  
  LC-60UD27U  
คือรุ่นไหนครับหรอไม่มี
LC-80-70-60UQ17U   มันตือ LE960x ตัวใหม่หรือปล่า ครับ หรือแค่รุ่นนี้ครับLC-60TQ15U
คือดูๆ spec รุ่นนี้ว่าถ้าจะซื้อใหม่ LC-70UQ17u  แล้วบ้านเราคือรุ่นไหนอ่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 19, 2014, 03:08:54 pm โดย puccainbkk »
OnCe YoU Go JVC BLACK.....YoU NeVer gO BACK!!!!