ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล สำหรับคนที่รัก POPCORN HOUR LOVER CLUB Thai เชิญแลกเปลี่ยนข้อมูลกันเลย  (อ่าน 1163730 ครั้ง)

ออฟไลน์ jsupachai

• Flat TV member
  • *
ขอถามหน่อยครับ A210
ลงโปรแกรมNMJToolbox1.0.3.3 แล้วเปิด .....หาfileที่เป็น media.dbไม่พบ(หลังจากลงปกหนังเรียบร้อยแล้ว)
เพื่อจะมาเพิ่มพื้นหลัง(ต่อHDด้วย USB Slave กับ com.) ต้องแก้ไขอย่างไร
และไม่สารถลง.NET 2.0 framework ได้ เครื่องฟ้องว่า vista ไม่support
ไปลง version 3.5 ก็ลงไม่ได้ ช่วยบอกวิธีลงด้วยครับ

ออฟไลน์ nontapat

• Edge LED TV member
ลงโปรแกรมNMJToolbox1.0.3.3 แล้วเปิด .....หาfileที่เป็น media.dbไม่พบ(หลังจากลงปกหนังเรียบร้อยแล้ว)
เพื่อจะมาเพิ่มพื้นหลัง(ต่อHDด้วย USB Slave กับ com.) ต้องแก้ไขอย่างไร
และไม่สารถลง.NET 2.0 framework ได้ เครื่องฟ้องว่า vista ไม่support
ไปลง version 3.5 ก็ลงไม่ได้ ช่วยบอกวิธีลงด้วยครับ
ไฟล์ media.db อยู่ในโฟลเดอร์ nmj_database ครับ
ฮาร์ดดิสค์ฟอร์แม็ทเป็น ntfs หรือ ext ครับ
ถ้าเป็น ext แล้วต่อ usb slave จะมองไม่เห็นต้องลงโปรแกรมเพิ่มให้มองเห็นนะครับ
http://www.fs-driver.org/download.html
ถ้ายังไม่ได้ลองดูใน network ว่าเห็นเจ้า a210 รึเปล่าครับ
ถ้าเห็นให้ทำ map network drive เอาดีกว่าครับ
จะได้ไม่ต้องเสียบสายด้วยครับ

vista มาพร้อม .net 3.0 แล้วครับไม่ต้องลง 2.0

ป.ล. ถ้าใช้ NMJToolbox แล้วขี้เกียจหาภาพ
ให้กดปุ่ม TheMovieDB Images ตรงซ้ายล่าง
จะมีรูปขึ้นมาให้เลือกเลยครับ ง่ายดี

ออฟไลน์ duangplk

• *
A210 ผมเพิ่งใช้ได้ไม่ถึง 4 วันต้องส่งกลับร้านไปตรวจสภาพกันแล้วครับ สาเหตุเนื่องจากไม่ยอมรับ IP address จาก Router ทั้งที่ก่อนหน้าเล่นอยู่ปกติ ทำ MNJ ก็ได้ ลง App เพิ่มก็ได้ แล้วจู่ๆเมื่อวานนี้กลับทรยศ ไม่ยอมเข้า net ได้ซะงั้น เช้าเปิดมาเข้า net ได้ไม่ถึง 10 นาทีก็เป็นอีก ลองลง FW ผ่านทาง USB ก็ยังเป็นอีก สุดท้ายส่งให้ร้านดูดีกว่าว่ามีปัญหาอะไร เอ้อ อดดูหนังไปอีกหลายวัน [โขก]
Powerline-Magnet LC-1
DVD-Pioneer DVS633A
Egreat 200
Yamaha RXV630
Center JBL-HLS center
Front JBL HLS810
Sub-YST-SW160
Real-Noband

ออฟไลน์ verachai_w

เล่น vivo อยู่ ตอนนี้จะย้ายค่ายมา popcorn

ไม่รู้ว่าต้องทำอะไรกับ hdd ที่มีหนังของเดิมหรือเปล่าครับ
นอกจากเปลี่ยนชื่อไฟล์ กับ โฟลเดอร์ให้เหมือนใน imdb

ออฟไลน์ jsupachai

• *
ไฟล์ media.db อยู่ในโฟลเดอร์ nmj_database ครับ
ฮาร์ดดิสค์ฟอร์แม็ทเป็น ntfs หรือ ext ครับ
ถ้าเป็น ext แล้วต่อ usb slave จะมองไม่เห็นต้องลงโปรแกรมเพิ่มให้มองเห็นนะครับ
http://www.fs-driver.org/download.html
ถ้ายังไม่ได้ลองดูใน network ว่าเห็นเจ้า a210 รึเปล่าครับ
ถ้าเห็นให้ทำ map network drive เอาดีกว่าครับ
จะได้ไม่ต้องเสียบสายด้วยครับ

vista มาพร้อม .net 3.0 แล้วครับไม่ต้องลง 2.0

ป.ล. ถ้าใช้ NMJToolbox แล้วขี้เกียจหาภาพ
ให้กดปุ่ม TheMovieDB Images ตรงซ้ายล่าง
จะมีรูปขึ้นมาให้เลือกเลยครับ ง่ายดี

ขอบคุณมากครับ
ติดตั้งโปรแกรมอย่างที่บอก มองเห็นmedia.db ในHDDเลย
ตอนนี้เปลี่ยนพื้นหลังมันไปเลย

มีคำถามเรื่องเสียงของ a210 หน่อยครับ
คือผมมีไฟล์หนังเป็น avi ซึ่งเป็นเสียงไทย
แล้วผมมีไฟล์เสียงซาวแทร็คแยกเป็น mp3
ทำยังไงผมถึงจะเล่นหนังใน a210 โดยให้เสียงเป็นซาวด์แทร็คได้ครับ
ผมเปลี่ยนชื่อไฟล์ mp3 ให้เมือนไฟล์หนังแล้วก็ไม่ได้ครับ
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 10, 2011, 12:50:55 am โดย tor4249 »

A210 ต่อคีย์บอร์ดไร้สายได้ไหมครับ แนะนำยี่ห้ออะไรครับ

ออฟไลน์ AV-UNIVERSE

• *
เล่น vivo อยู่ ตอนนี้จะย้ายค่ายมา popcorn

ไม่รู้ว่าต้องทำอะไรกับ hdd ที่มีหนังของเดิมหรือเปล่าครับ
นอกจากเปลี่ยนชื่อไฟล์ กับ โฟลเดอร์ให้เหมือนใน imdb

เปลี่ยนชื่อหนังกับชื่อไฟล์ให้ถูกต้องก็ใช้ได้แล้วครับ ถ้าเป็นหนังไทยให้ใส่รูปที่ต้องการโดยเซฟเป็นชื่อเดียวกันด้วย ใสไว้ในโฟลเดอร์หนังที่เดียวกันครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Doraemon31

• *
Re: รวมพล สำหรับคนที่รัก POPCORN HOUR LOVER CLUB Thai เชิญแลกเปลี่
« ตอบกลับ #531 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 09:07:51 am »
YAMJ skin AEON มันมีโหมดเล่นตอนที่ค้างไว้เหมือนกับ NMJ หรือป่าวคับ ท่าเป็น NMJ จะโชว์ทางด้านขวากรอบเล็กๆๆตอนที่เราดูข้างไว้ AEON ทำได้ไหมคับ ท่าไม่ได้มี Skin ตัวไหนทำได้บ้างคับ ขอ link หน่อยคับ
ไม่มีครับ มีแต่จำตำแหน่งที่เล่นล่าสุดครับ

ไม่ยักรู้แฮะ สงสัยตอนใช้ NMJ ผมไม่เคยโหลดซีรี่ย์ เดี๋ยวจะลองกลับไปใช้ NMJ ดู แต่ไม่ชอบที่มันไม่โชว์ fanart เท่ห์ๆ อะคับ
ถ้าถนัด yamj ใช้ yamj ก้ดีนะครับ แสดงรายละเอียดหนังภาษาไทยได้ด้วยครับ
ได้หรอคับ ต้องเซตตรงไหนป่าวคับ แต่เล่นตอนที่ค้างไว้ไม่ได้เซ็ง โชว์fanart ใหญ่ดีคับ
แล้วท่าเป็นหนังที่มีหลายภาค เซตชื่อยังไง
เช่น Harry Potter 1 - 7 หรือว่าทำที่ละเรื่องไปเลยคับ
รายละเอียดภาษาไทยต้องมีไฟล์ *.nfo อยู่ในโฟลเดอร์หนังก่อนครับ
ผมทำรายละเอียดหนังใหม่ๆที่เป็นภาษาไทยมาแจก 53 เรื่องให้ลองใช้กันดูนะครับ
http://file1.uploadfile.biz/i/MNENMEIIMEWZXE
อย่าลืมแก้ชื่อโฟลเดอร์และชื่อหนังให้เหมือนไฟล์ที่ดาวน์โหลดไปนะครับ
(ถ้าเอาไปแจกหรือขายช่วยให้เครดิตหน่อยนะครับ แล้วจะรวบรวมเรื่องใหม่ๆมาให้ครับ)

หนังหลายภาคต้องตั้งชื่อไฟล์และโฟลเดอร์ให้ตรงตาม imdb นะครับ
http://www.themoviedb.org/

Harry Potter and the Sorcerer's Stone (2001)
Harry Potter and the Chamber of Secrets (2002)
Harry Potter and the Prisoner of Azkaban (2004)
Harry Potter and the Goblet of Fire (2005)
Harry Potter and the Order of the Phoenix (2007)
Harry Potter and the Half-Blood Prince (2009)
Harry Potter and the Deathly Hallows Part 1 (2010)
Harry Potter and the Deathly Hallows Part 2 (2011)

พี่ suvej ช่วยสอนวิธีทำให้มันแสดงรายละเอียดภาษาไทยหน่อยได้หรือเปล่าครับ
เผื่อผมจะลองไปทำกับหนังเรื่องเก่าๆดูเองบ้าง  

ปล.ผมใช้ ynmj อยู่อะครับ ไม่ได้ใช้่ nmj เลยลองทำตามโพสเรื่อง NMJToolbox1.0.3.3 แล้วมันไม่ได้อะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 11, 2011, 09:12:47 am โดย Doraemon31 »

yamj ก็มี [TOMY] Windows YAMJ GUI Configuration Tool and Utility  เหมือนกัน ลองดูครับ Download
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 11, 2011, 09:52:11 am โดย tor4249 »

ออฟไลน์ Doraemon31

• *
yamj ก็มี [TOMY] Windows YAMJ GUI Configuration Tool and Utility  เหมือนกัน ลองดูครับ Download

ลองโหลดมาใช้แล้วงงๆอะครับ ไม่รู้จะกดตรงไหนให้มันแก้ plot หนังได้ -*-

A210 เล่นซับแยกไม่ได้ใช่ไหมครับ ลองดูแล้ว ทั้งแยก และ ฝัง

เห็นแต่ทีฝังอย่างเดียว หรือต้องเปลี่ยนชื่อให้เหมือน mkv

ออฟไลน์ tOnnie

• LCD TV member
  • **
ใช้ A210 อยู่ มีคำถามครับ

1. ราสามารถ stream หนังจาก popcorn ไปที่ iPad ได้อย่างไรครับ ?

ขอบคุณครับ

1.ผมไม่มี ipad หรือ iphone ด้วยสิ แต่น่าจะประมาณนี้นะครับ
   ลง app เช่น plugplayer, Buzz player หรือ XBMC ใน ipad เพื่อ stream หนังผ่าน upnp
   หรือลง squeezebox ใน a210 แล้วลง ipeng ใน ipad
   ส่วน stream ผ่าน dnla รู้สึกจะไม่ค่อยเวิร์คเท่าไหร่

ผมลองวิธีแรกโดยลง XBMC commander แต่หา popcorn ไม่เจอครับ (หรือผมเซ็ตไม่เป็นหรือเปล่า ไม่แน่ใจ)
อยากลองลง squeezbox แต่ทำไม่เป็น ช่วยแนะนำหน่อยได้มั้ยครับ ขอบคุณครับ

editted : ผมลองใช้ plugplayer แล้วมัน auto scan เจอ pch เองเลยครับ แต่มันดันเล่นไฟล์ mkv ไม่ได้ซะงั้น -___-"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 12, 2011, 02:41:38 pm โดย tOnnie »

ออฟไลน์ neung911

• *
น้องใหม่ A210 ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ เพิ่งเล่นได้ไม่นานครับ

ขอถามหน่อยครับ

ตอนนี้มี HDD 3.5" 2.0 TB อยู่ในเครื่อง Format เป็น EXT2 โดยใช้ NMT ไว้แล้วครับ

ตอนนี้ซื้อ HDD ใหม่มาอีก 2.0 TB ตั้งใจว่าจะต่อผ่าน Docking จะต้อง Format เป็น EXT 2 แล้วลง NMT อีกไหม หรือว่าจะ Format เป็น NTFS ดีครับ

ตั้งใจว่าจะทำปก YAMJ ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ aueiei

• *
รบกวนถามอีกครั้งค่ะ คือหลังจากอัพเฟริมแวร์แล้ว พอจะดูหนังซีรีย์ที่พึ่งโหลดบิทมาแต่ผลปรากฏว่าเสียงกระตุกตอนแรกที่ว่าเป้นที่ไฟล์ต้นฉบับเข้าไปดู คอมเม้มก็ปกติ
เลยจะสอบถามค่ะว่ามันต้อง setup ค่าอะไรหรือป่าวรบกวนด้วย

ออฟไลน์ kritpong

• *
ใช้เครื่อง A-200 ครับ  ลง NMT app. สำหรับโหลดบิทใน HDD ที่อยู่ในเครื่อง  วันนี้เปิดเครื่องแล้วมันไม่อ่าน HDD , เอา  HDD  ลูกนี้ไปเสียบกับคอม
ก็ไม่อ่าน  มีหนังเต็มลูก 1.5 Tb  จะแก้ปัญหาไงได้บ้างครับ

ออฟไลน์ jjlimmy

• *
POPCORN A210   ถ้าใน HDD มันโชว์ปกให้ด้วย เวลาเปิดเครื่องมันจะโชว์ปกไม๊ครับ
                         ถ้าเล่นไฟล์ MKV (ที่มีซับ IDX ทั้งแบบฝังและซับแยก)  เล่นผ่าน A210  มันจะโชว์ซับไม๊ครับ    [งง]