ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล สำหรับคนที่รัก POPCORN HOUR LOVER CLUB Thai เชิญแลกเปลี่ยนข้อมูลกันเลย  (อ่าน 1163648 ครั้ง)

ออฟไลน์ nontapat

• Edge LED TV member
เพิ่งได้มา 2อาทิตย์ครับ

สองวันที่ผ่านมา ได้ลองใช้เต็มๆซักที่ ตอนนี้ติดตั้ง Transmission เรียบร้อย โหลดไฟล์ทั้งคืน นิ่งสุดๆ ลืม torrent ที่มากะ NMT ไปได้เลยครับ
การใช้งานต่างๆ หากเข้าใจแล้ว ก้สามารถใช้งานได้สบายๆเลยครับ happy มากที่จัด Popcorn A210 มา ภาพสวยสุดๆ ไม่กระตุกเลย

ตอนแรกใช้ HD3.5 1TB พอเริ่มโหลดบิท ก้เปลี่ยนไปใช้ HD2.5 1TB แทนครับผม
วิธีไหนที่จะ transfer ไฟล์ระหว่่าง Com กะ HDD ใน Popcorn ทีเร็วที่สุดครับ เพราะผมลอง copy จาก Com เข้า HDD ใน popcorn ผ่าน Network 80GB ล่อไป 2 ชั่วโมงกว่า

ขอบคุณครับ
ตั้ม
เร็วสุดต้องเสียบสาย usb slave ต่อกับ pc ครับเร็วกว่า
ผ่านเน็ตเวิร์ก ได้ประมาณ 3MB/s ต่อ usb slave ได้ประมาณ 12MB/s

ถ้า router รองรับ dyndns ลองเซ็ตดูครับ
แล้ว forward port 9091 ไปที่ a210
เท่านี้เราก็เข้าไปดูว่าเจ้า a210 โหลดบิทไปถึงไหนแล้วได้ตลอดละครับ

ปล.ตอนนี้ nmttoolbox ออกเวอร์ชั่นใหม่ แก้ชื่อนักแสดงกับผู้กำกับได้แล้วนะครับ

ขอบคุณมากครับผม เดี๋ยวไปลองดู วันนี้ได้ HD ใหม่ด้วย ต้อง Transfer ข้ามคืนแน่เลย

ส่วน dyndns ผมสมัคร free account ก้ได้ใช่มั้ยครับผม

ได้ครับ ผมก็ใช้อยู่

ออฟไลน์ verachai_w

มีโอกาสที่ A210 จะ update firmware ให้รองรับ sub/idx 1080 ไหมครับ

ใครทราบบอกหน่อยครับ

มีโอกาสที่ A210 จะ update firmware ให้รองรับ sub/idx 1080 ไหมครับ

รู้สึกเค้าจะบอกว่าไม่ทำนะครับ
เพราะเรื่องลิขสิทธิ์อะไรประมาณนี้
http://www.networkedmediatank.com/showthread.php?tid=52021

ออฟไลน์ TUMCMC

• Flat TV member
  • *
ผมลองต่อ Notebook เข้า Popcorn แล้วจะก็อปปี็ไฟล์ลงผ่านสาย USB เหมือน HDD มันlock ไม่ให้ก็อปลง แต่ copy จาก HDD ใน popcorn ลงคอมได้
ผมใช้ EXTFDS อ่ะครับ ใครมีอะไรนอกจากนี้แนะนำหน่อยครับผม เพราะก็อปผ่าน LAN ช้าจริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 08, 2011, 02:16:50 pm โดย TUMCMC »

เพราะเรื่องลิขสิทธิ์อะไรประมาณนี้
http://www.networkedmediatank.com/showthread.php?tid=52021

อดเลยมี sub 1080 เยอะเลยดูไม่ได้  [ร้องไห้]

ขอบคุณครับ สำหรับคำตอบ

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
ผมลองต่อ Notebook เข้า Popcorn แล้วจะก็อปปี็ไฟล์ลงผ่านสาย USB เหมือน HDD มันlock ไม่ให้ก็อปลง แต่ copy จาก HDD ใน popcorn ลงคอมได้
ผมใช้ EXTFDS อ่ะครับ ใครมีอะไรนอกจากนี้แนะนำหน่อยครับผม เพราะก็อปผ่าน LAN ช้าจริงๆ
คิดว่าเป็นที่โปรแกรม EXTFDS ลองใช้ตัวอื่นดูนะครับ
http://www.howtoforge.com/access-linux-partitions-from-windows

อดเลยมี sub 1080 เยอะเลยดูไม่ได้  [ร้องไห้]

ลองเปลี่ยน isx/sub เป็น pgs(.sup) ครับ
แสดงได้ใน a210 ครับ แต่ไม่ค่อยสมบูรณ์เท่าไหร่
เวลามันจะเหลื่อมกับเสียงนิดๆ แต่ชัดเจนไม่มีแตกเลยครับ
ใช้ mkvextrac แยกซับออกมาแล้วใช้ BDSup2Sub แปลงเป็น .sup
แล้วก็ใช้ mkvmerge ยัดกลับเข้าไปใหม่ครับ

ลองเปลี่ยน isx/sub เป็น pgs(.sup) ครับ
แสดงได้ใน a210 ครับ แต่ไม่ค่อยสมบูรณ์เท่าไหร่
เวลามันจะเหลื่อมกับเสียงนิดๆ แต่ชัดเจนไม่มีแตกเลยครับ
ใช้ mkvextrac แยกซับออกมาแล้วใช้ BDSup2Sub แปลงเป็น .sup
แล้วก็ใช้ mkvmerge ยัดกลับเข้าไปใหม่ครับ

[ปลื่ม]แจ๋็วเลยครับ เดี๋ยวต้องลอง ขอบคุณครับ

ตอนนี้เจ้า a210 ผมมีปัญหาครับ
คือเวลาเปิดเครื่องมาใหม่ๆบางครั้งจะมีจุดที่สีเพี้ยนคล้ายๆ dead pixel กระจายเต็มจอ
ต้องกดปรับ tv mode เปลี่ยนความละเอียดกับหรือไม่ก็เปลี่ยน input ของทีวีไปดูช่องปกติถึงจะหาย
ตอนแรกก็นึกว่าเป็นที่สาย HDMI พอลองเปลี่ยนสายดูก็เป็นอีก
ปกติผมเปิดเครื่องทิ้งไว้ไม่ค่อยได้ปิด ช่วงนี้ไม่ค่อยอยู่บ้านเลยปิดไว้ ถึงได้เจอปัญหา
มันเป็นเพราะอะไรครับ มีวิธีแก้ไขมั๊ย
ขอบคุณครับ

• *
คือเวลาเปิดเครื่องมาใหม่ๆบางครั้งจะมีจุดที่สีเพี้ยนคล้ายๆ dead pixel กระจายเต็มจอ
ต้องกดปรับ tv mode เปลี่ยนความละเอียดกับหรือไม่ก็เปลี่ยน input ของทีวีไปดูช่องปกติถึงจะหาย
ตอนแรกก็นึกว่าเป็นที่สาย HDMI พอลองเปลี่ยนสายดูก็เป็นอีก
ปกติผมเปิดเครื่องทิ้งไว้ไม่ค่อยได้ปิด ช่วงนี้ไม่ค่อยอยู่บ้านเลยปิดไว้ ถึงได้เจอปัญหา
มันเป็นเพราะอะไรครับ มีวิธีแก้ไขมั๊ย
ขอบคุณครับ
ลองนำมาให้ดูดีกว่าครับ มีปัญหาจะได้จัดการให้ครับ

ขอบคุณครับ
ลองนำมาให้ดูดีกว่าครับ มีปัญหาจะได้จัดการให้ครับ
ขอดูอาการมันอีกซักพักละกันครับ
เดี๋ยวเอาไปแล้วมันไม่เป็นจะหน้าแตกเอา
เพราะนานๆมันจะเป็นที แค่รำคาญเวลามันเป็นแล้วต้องปรับไปปรับมาเฉยๆครับ
พอปรับหายแล้วมันก็ดูได้ปกติ

ปล.ถ้าผมจะเอาเข้าไปให้ดูควรเอาไปที่พันธุ์ทิพประตูน้ำ หรืองามวงศ์วานที่ผมซื้อดีครับ

ออฟไลน์ akekarakj

• LCD TV member
  • **
พอดีโหลด เสือสั่งฟ้า มาจะตั่งชื่อยังไงคับตั่งเป็นแบบ
 folder - เสือสั่งฟ้า
ตอนแรก - เสือสั่งฟ้า......<แล้วต้องพิมพ์ยังไงต่อ
ตอนที่2 -  เสือสั่งฟ้า.....

ออฟไลน์ Phoe_nix

• LCD TV member
  • **
พอดีตอนนี้ใช้เครื่อง A210 แล้วมี HDD 2TB อยู่ 3 ลูก ลูกนึงอยู่ในเครื่อง อีก 2อยู่ในคอม

กะว่าจะเอา HDD ออกจากคอม แล้วจะซื้อ Docking แบบ 2 Slot มาใส่แทน (จริงๆแล้วอยากได้ 4-6 Slot เลย)

สงสัยว่า

1.ถ้าเปิดเครื่องมาแล้ว มันจะเห็น HDD ทั้ง 3 ลูกเลยรึเปล่า
2.ดูหนัง Fullrip จะกระตุกรึเปล่า
3.แล้วเรื่องปกหนังมันจะทำยังไง

ใครที่เคยใช้รบกวนแนะนำหน่อยครับ แนะนำรุ่นของ Docking ด้วยยิ่งดี

พอดีตอนนี้ใช้เครื่อง A210 แล้วมี HDD 2TB อยู่ 3 ลูก ลูกนึงอยู่ในเครื่อง อีก 2อยู่ในคอม

กะว่าจะเอา HDD ออกจากคอม แล้วจะซื้อ Docking แบบ 2 Slot มาใส่แทน (จริงๆแล้วอยากได้ 4-6 Slot เลย)

สงสัยว่า

1.ถ้าเปิดเครื่องมาแล้ว มันจะเห็น HDD ทั้ง 3 ลูกเลยรึเปล่า
2.ดูหนัง Fullrip จะกระตุกรึเปล่า
3.แล้วเรื่องปกหนังมันจะทำยังไง

ใครที่เคยใช้รบกวนแนะนำหน่อยครับ แนะนำรุ่นของ Docking ด้วยยิ่งดี

http://www.ilovehidef.com/1181787/233644/USB-3.0-E-SATA-.html

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 12, 2011, 07:14:20 am โดย verachai_w »

ออฟไลน์ sonza

• *
ผมขอถามเจ้า A210 เวลาต่อสาย usb-pc ข้างหลังเครื่อง มันจะเจอเป็น HDD ขึ้นใน notebook เลยไหมครับ หรือต้องอะไรก่อน เพราะ ตอนนี้เสียบแล้วมันเจออุปกรณ์ แต่ drive ไม่ขึ้นครับ หรือต้องทำยังไงครับ

ขอบคุณครับ สน

• *
ผมขอถามเจ้า A210 เวลาต่อสาย usb-pc ข้างหลังเครื่อง มันจะเจอเป็น HDD ขึ้นใน notebook เลยไหมครับ หรือต้องอะไรก่อน เพราะ ตอนนี้เสียบแล้วมันเจออุปกรณ์ แต่ drive ไม่ขึ้นครับ หรือต้องทำยังไงครับ
ถ้า Hdd ในเครื่องเป็น ext3. จะต้องลงโปรแกรมที่ pc ก่อนถึงจะเห็นไดรฟ์ครับ

ใครพอจะทราบวิธีปรับขนาด sub/idx บ้างครับ rip มาจาก DVD มาใส่ mkv แล้วตัวมันใหญ่มาก ๆๆๆๆๆ

อยากปรับให้มันเล็กหน่อย ครับ

ออฟไลน์ sonza

• *
ถ้า Hdd ในเครื่องเป็น ext3. จะต้องลงโปรแกรมที่ pc ก่อนถึงจะเห็นไดรฟ์ครับ
โปรแกรมไรครับ

ขอบคุณครับ