ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล สำหรับคนที่รัก POPCORN HOUR LOVER CLUB Thai เชิญแลกเปลี่ยนข้อมูลกันเลย  (อ่าน 1166800 ครั้ง)

ออฟไลน์ ppcboy

• Full LED TV member
รบกวนถามเป็นข้อมูลครับ ถ้าใช้A210 โหลดบิท โดยใช้ Docking 2ฺ Bay ต่อผ่าน USB

สมมุติว่าเวลาโหลดหนังพร้อมกัน4เรื่องจะสามารถให้หนังไปอยู่ใน Hdd ที่ต่อพ่วงจาก Docking ลูกละ2เรื่องได้หรือไม่ครับ

พอดีว่า Hdd ที่เก็บ Anime กับ หนัง ผมจะแยกกันคนละลูกครับ

หรือว่าจะต้องโหลดหนังใส่ Hdd ที่อยู่ภายใน A210 เท่านั้น

อีกนิดครับ 210 สามารถเปิดบิท 24ชัั่วโมง*7วัน ไหวมั้ยครับ

ขอบคุณครับ

ตอน Add File ต้องระบุ PATH ให้ถูกต้องครับ ถ้าจำไม่ผิดให้ระบุตามนี้ครับ

ลูกที่1
/volume_name1/anime/

ลูกที่2
/volume_name2/movie/

A-200 ผมเคยเปิดไว้ 2 เดือนครับ สบายๆ

สอบถามเรื่องการ set ให้ windows 7 แชร์เน็ตจาก Wifi ไปยัง lan แล้วเอาสาย lan ต่อเข้า popcorn a210 ขอวิธีเซ็ตหน่อยครับ
พอดีที่บ้านรับ wifi จากข้างบ้านมา แล้วผมจะแชร์เน็ตจากเครื่องคอมผมผ่านทางสาย lan ไปยัง popcorn a210
พอจะมีวิธีบ้างไหมครับ

ถ้ายังหา USB WiFi ให้ A210 ไม่ได้ลองต่มนี้ครับ

open Network Connections, and right-click your WiFi connection, Properties, then the Sharing tab

ปกติผมจะขายของและประจำอยู่ที่ Thaidvd.net หากใครมีคำถามหรือต้องการให้ PPCBoy รับใช้
Click -> http://forum.thaidvd.net/index.php?s=&showtopic=125113&view=findpost&p=2314120

ทิ้งท้ายไว้ด้วยหน้าจอที่ Add Theme ใหม่ครับ

โหลด Theme

- โหลดไฟล์ที่ Theme http://www.networkedmediatank.com/wiki/ind...f_Skin.2FThemes ที่ต้องการ แล้วแตกไฟล์
- สร้างโฟลเดอร์ Photo ใน USB Drive หรือ HDD แล้ว copy ไฟล์ Theme ที่ได้จากข้อ 1
- rename ชื่อโฟลเดอร์ Theme ที่โหลดมาเปลี่ยนเป็น _theme_
- นำไปเสียบที่เครื่อง Popcorn เมื่อเครื่อง Load Drive ขึ้นมาก็จะเปลี่ยน Theme ให้เองครับ

Happy with your [ปลื่ม] PCH!

ออฟไลน์ kohhok

• Flat TV member
  • *
ที่ Popcorn C200/A210 ลดราคานี่เป็นสัญญานว่ากำลังโละสตล็อคเพื่อเตรียมออกรุ่นใหม่หรือป่าว.......(ไม่รู้มีใครคิดเหมือนผมบ้าง)

ออฟไลน์ kohhok

• *
มีใครอยู่แถวบางนา-สำโรง-เทพารักษ์-ศรีนครินทร์ บ้างรึป่าวคับ

ออฟไลน์ GreenHornet

• Edge LED TV member
ที่ Popcorn C200/A210 ลดราคานี่เป็นสัญญานว่ากำลังโละสตล็อคเพื่อเตรียมออกรุ่นใหม่หรือป่าว.......(ไม่รู้มีใครคิดเหมือนผมบ้าง)
ดูแล้วไม่น่าใช่ที่ต่างประเทศยังขายเท่าเดิม ที่ไทยก็มีแค่ของ AV-Universe เท่านั้นที่ปรับราคาให้เท่าต่างประเทศ

ออฟไลน์ cablephile

• MSN Messenger - cablephileonline@hotmail.com
    • CABLEPHILE
โอกาสสุดท้าย เตรียมพร้อมจัดส่งแล้ว และปรับลดราคา GROUP BY ลงอีกครับ

http://www.facebook.com/media/set/?set=a.220796394605267.62444.220129724671934

ออฟไลน์ kuan_u

• LCD TV member
  • **
รบกวนถามเป็นข้อมูลครับ ถ้าใช้A210 โหลดบิท โดยใช้ Docking 2ฺ Bay ต่อผ่าน USB

สมมุติว่าเวลาโหลดหนังพร้อมกัน4เรื่องจะสามารถให้หนังไปอยู่ใน Hdd ที่ต่อพ่วงจาก Docking ลูกละ2เรื่องได้หรือไม่ครับ

พอดีว่า Hdd ที่เก็บ Anime กับ หนัง ผมจะแยกกันคนละลูกครับ

หรือว่าจะต้องโหลดหนังใส่ Hdd ที่อยู่ภายใน A210 เท่านั้น

อีกนิดครับ 210 สามารถเปิดบิท 24ชัั่วโมง*7วัน ไหวมั้ยครับ

ขอบคุณครับ

ตอน Add File ต้องระบุ PATH ให้ถูกต้องครับ ถ้าจำไม่ผิดให้ระบุตามนี้ครับ

ลูกที่1
/volume_name1/anime/

ลูกที่2
/volume_name2/movie/

A-200 ผมเคยเปิดไว้ 2 เดือนครับ สบายๆ

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

ออฟไลน์ TrueManShow

• *
Re: รวมพล สำหรับคนที่รัก POPCORN HOUR LOVER CLUB Thai เชิญแลกเปลี่
« ตอบกลับ #170 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 01:15:01 am »
ขอถามเกี่ยวกับการโหลดบิทหน่อยครับว่า โหลดได้สูงสุดกี่ทอเร้นท์ครับ เพราะตอนนี้ลองโหลดอยู่เจ็ด แต่ที่หน้าจอแสดงแค่สี่ เราจะเปลี่ยนหน้าไปดูทอเร้นท์อื่นยังไงครับ ผมลองไล่กดรีโมท์ทุกปุ่มแล้วไม่เปลี่ยนหน้าซักที แล้วถ้าเราจะ Forword port ต้องทำยังไงครับ ลองอ่านแล้วงง [ช็อค]

- ไม่ได้จำกัดไว้ครับ แต่ต้องระวังหากเราโหลดหลายๆงาน
อาจทำให้เครื่อง Hang ได้ครับ

แนะนำให้โหลดทีละ 2-3 งานครับ อย่าหักโหม [เขย่า]

- ถ้า Router รองรับ uPnP ก็ไม่ต้องเปิดครับ เดี๋ยวมันจัดการให้เอง
ปล. ใช้ Router รุ่นไหนอยู่ครับ

ตอนนี้ลองโหลดเสร็จไปสองไฟล์แล้วครับ แต่ไฟล์ที่เหลือไม่วิ่งเลย แต่โหลดผ่านคอมก็ได้ปกตินะครับ ผมก็ลองหยุดงานโหลดทั้งหมดแล้ว เปิดโหลดอันเดียวก็ยังนิ่งอ่ะครับ ตอนนี้ใช้ Router Cisco EPC2325 ของทรูอยู่ครับ  [โขก]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 05, 2011, 01:25:45 am โดย TrueManShow »

ออฟไลน์ cablephile

• MSN Messenger - cablephileonline@hotmail.com
    • CABLEPHILE
Re: รวมพล สำหรับคนที่รัก POPCORN HOUR LOVER CLUB Thai เชิญแลกเปลี่
« ตอบกลับ #171 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 12:12:49 pm »
ขอถามเกี่ยวกับการโหลดบิทหน่อยครับว่า โหลดได้สูงสุดกี่ทอเร้นท์ครับ เพราะตอนนี้ลองโหลดอยู่เจ็ด แต่ที่หน้าจอแสดงแค่สี่ เราจะเปลี่ยนหน้าไปดูทอเร้นท์อื่นยังไงครับ ผมลองไล่กดรีโมท์ทุกปุ่มแล้วไม่เปลี่ยนหน้าซักที แล้วถ้าเราจะ Forword port ต้องทำยังไงครับ ลองอ่านแล้วงง [ช็อค]

- ไม่ได้จำกัดไว้ครับ แต่ต้องระวังหากเราโหลดหลายๆงาน
อาจทำให้เครื่อง Hang ได้ครับ

แนะนำให้โหลดทีละ 2-3 งานครับ อย่าหักโหม [เขย่า]

- ถ้า Router รองรับ uPnP ก็ไม่ต้องเปิดครับ เดี๋ยวมันจัดการให้เอง
ปล. ใช้ Router รุ่นไหนอยู่ครับ

ตอนนี้ลองโหลดเสร็จไปสองไฟล์แล้วครับ แต่ไฟล์ที่เหลือไม่วิ่งเลย แต่โหลดผ่านคอมก็ได้ปกตินะครับ ผมก็ลองหยุดงานโหลดทั้งหมดแล้ว เปิดโหลดอันเดียวก็ยังนิ่งอ่ะครับ ตอนนี้ใช้ Router Cisco EPC2325 ของทรูอยู่ครับ  [โขก]

ได้ up firmware ล่าสุดหรือยังครับ
และอาจจะต้องรีเซ็ทโมเด็มดูบ้างครับ

ออฟไลน์ CalvaDos

• **
สวัสดีครับ ขอเข้าร่วมกลุ่มด้วยคนครับ

เพิ่งสอย A-210 มา 5990 + HDMI V-Pro 2 เส้น จากพ่อค้าในบอร์ดเรานี่แหละครับ

วิธีปรับภาพ ปรับสี BT.709 และปรับ brightness=+1 contrast =+2 แบบนี้เลยใช่มั้ยครับ [ปลื่ม]

ตอนนี้อัพเฟิร์มแวร์ล่าสุดกับโชว์ปกเรียบร้อยแล้ว

มีอะไรแนะนำเพิ่มเติมบอกด้วยนะครับ มือใหม่  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ ratchata

• *
รบกวนถามท่านที่ใช้ A-210 ตอนนี้ไฟล์ BD FullRip สามารถเปิดเมนูได้หรือป่าวครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ gojo

• *
จะโหลดปกหนังมีเงื่อนไขอะไรบ้างครับ
ลองโหลดดูไม่เห็นได้ครับ มันขึ้น fail to connect
เฉพาะที่จะเข้าโหลดปกหนัง
แต่ลองไปเล่น พวก utube มันก็เล่นได้ปกติ

ผมก็เป็นเหมือนกัน เล่น youtubeได้แต่ทำปกไม่ได้ แล้วก็โหลดบิทไม่ได้ลองเอาเครื่องไปที่ร้าน ปรากฎว่ามันทำได้ เลยคิดว่าน่าจะเป็นที่ตัวเล้าเตอร์มากกว่าสงสัยต้องไปเซ็ตที่ตัวเล้าเตอร์แต่ไม่รู้ว่าจะไปเซ็ตยังไงทำไม่เป็น

ออฟไลน์ amateus

มีใครอยู่แถวบางนา-สำโรง-เทพารักษ์-ศรีนครินทร์ บ้างรึป่าวคับ

ผมอยู่ศรีนครินทร์ครับ แถวๆ Paradise Park
เพิ่งซื้อ A-210 จากซีคอน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 05, 2011, 09:25:26 pm โดย amateus »

ออฟไลน์ amateus

สวัสดีครับ ขอเข้าร่วมกลุ่มด้วยคนครับ

เพิ่งสอย A-210 มา 5990 + HDMI V-Pro 2 เส้น จากพ่อค้าในบอร์ดเรานี่แหละครับ

วิธีปรับภาพ ปรับสี BT.709 และปรับ brightness=+1 contrast =+2 แบบนี้เลยใช่มั้ยครับ [ปลื่ม]

ตอนนี้อัพเฟิร์มแวร์ล่าสุดกับโชว์ปกเรียบร้อยแล้ว

มีอะไรแนะนำเพิ่มเติมบอกด้วยนะครับ มือใหม่  [ปลื่ม]

ปกครบไหมครับ แล้วเติมปกในเรื่องที่เหลืออย่างไร ?

ออฟไลน์ mr.t 36

• *
ถอย A-210 มาได้หลายวันแล้ว พอเปิดดูหนังแล้วเหมือนภาพมันยังไม่ชัด สังเกตจากภาพสีดำยังมีแตกเป็นเม็ดๆ ส่วนใหญ่ผมดูไฟล์หนัง mkv ผมใช้ร่วมกับ lg plasma 42 นิ้ว  ความละเอียดหน้าจอ  1024 x 768  ผมต้องปรับค่าตรงส่วนไหนบ้างครับ มือใหม่คับเครื่องแรกเลย รบกวนช่วยชี้แนะด้วยครับ [เศร้า]

ออฟไลน์ tOnnie

• **
พึ่งถอยมาเช่นกันครับ เจอปัญหานิดหน่อย

เวลาเข้า App แล้ว ภาพกลายเป็นไม่เต็มจอไปซะงั้น ตามรูปครับ

ลองเปลี่ยนสาย HDMI แล้วก็ยังเป็นอยู่ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 05, 2011, 09:47:37 pm โดย tOnnie »

ออฟไลน์ GreenHornet

รบกวนถามท่านที่ใช้ A-210 ตอนนี้ไฟล์ BD FullRip สามารถเปิดเมนูได้หรือป่าวครับ ขอบคุณครับ
ได้หมดครับ