ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล สำหรับคนที่รัก POPCORN HOUR LOVER CLUB Thai เชิญแลกเปลี่ยนข้อมูลกันเลย  (อ่าน 1163625 ครั้ง)

ออฟไลน์ bharadorn

• *
A210 ถ้ารีโมตเสีย หรือหาย มีขายใช่ไหมครับ เห็นไม่มีปุ่มกดอะไรเลยหน้าเครื่อง

ออฟไลน์ cablephile

• Edge LED TV member
    • MSN Messenger - cablephileonline@hotmail.com
    • CABLEPHILE
A210 ถ้ารีโมตเสีย หรือหาย มีขายใช่ไหมครับ เห็นไม่มีปุ่มกดอะไรเลยหน้าเครื่อง

มีขายครับ

ออฟไลน์ sombatdots

• Flat TV member
  • *
ลง NMT ได้แล้ว แต่อยากถามว่า เซตยังไงอ่ะครับ

ต้องการแค่ ระบบแลน ไม่ได้โหลดบิท มันมีหลายระบบมาก  รบกวนหน่อยครับ

เซตยังไง ไม่อยากให้เครื่องทำงานหนักโดยไม่จำเป็น

เพิ่มเติม ผมลง FW ตัวใหม่ไปแล้วผลคือ
FW เก่า เวลาดูหนัง  ผมกดกลับไปที่ -->รายละเอียดหนัง แล้วก็กลับไป-->เลือกหนัง (Wall)  มันจะไปอยู่ตรงปกหนังที่เราดู
แต่ FW ใหม่ เวลาดูหนัง ผมกดกลับไปที่ -->รายละเอียดหนัง แล้วก็กลับไป-->เลือกหนัง (Wall)    มันรีเฟรชใหม่ทุกครั้ง <----แก้ยังไงครับ

เป็นเหมือนกันครับแก้ไขได้ไหมครับ ถ้าขอวิธีหน่อยครับ ขอบคุณ

ออฟไลน์ kbuaton

• *
รบกวนสอบถามท่านผู้รู้หน่อยครับ เนื่องจากเพิ่งซื้อ C200 มาพอลองเล่นทุกอย่างดูปกติ แต่พอต่อ Gigabit LAN (เลือก network auto) แล้วไชไป 2-3 นาที
Network จะหลุดตลอด (Can't get IP from DHCP) ไฟที่โชว์ที่ rounter ก็จะดับด้วย พอลอง boot เครื่องใหม่ก็จะเจอ network และอีก 2-3 นาทีก็หลุดอีก แต่ถ้าเลือกแบบ 10/100 ทุกอย่างจะปรกติดีมากครับ แต่เนื่องจากหนังทั้งหมดอยู่ที่ server และผ่าน Gigabit rounter เลยจำเป็นต้องใช้ function นี้ ครับ
D-Link DGS 1005D ลองดู 2 ตัวอาการเหมือนกัน เปลี่ยน สายแลนดูแล้วก็เหมือนเดิม  [โขก] อาการแบบนี้เขาจะยอมให้เปลี่ยนเครื่องใหม่หรือเปล่าครับ (ซื้อมา6 วัน) [ร้องไห้]

ทดลอง upfirmware ล่าสุดดูนะครับ
ถ้าไม่ได้เคลมเปลี่ยนเครื่องใหม่เลยครับ ผมใช้งาน Gigabit ได้ปกติครับตั้ง auto โหลดมาจะเป็นเดือนแล้วครับ ไม่มีปัญหาหลุดเลย

ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ ไปเปลี่ยนเครื่องใหม่มาแล้วครับ ทางร้าน OK (ใช้เวลาเคลมแต่ 15 นาที) ก็เลยได้เครื่องใหม่มา ลองเทสดูได้ 1 วันแล้ว เครื่องใหม่ใช้งานได้ปกติดีแล้วครับ  [yes]
ต้องขอบคุณทางร้าน พูดง่ายคุยง่ายเป็นกันเองดีครับ (Digilife Digital gateway Siam)  [ปลื่ม] ทางร้านบอกงว่าอาการนี้เพิ่งเป็น เคสแรก ยังไงก็ลอง เทสกันดูครับเผื่อเป็นเหมือนกัน...gigibit Lan จำเป็นมากหากใช้เป็น media Server

ออฟไลน์ GreenHornet

ตอนนี้ popcorn hour C200 น่าซื้อไหมหรือจะรอเล่นรุ่นใหม่ของ popcorn hour (ปล. ตอนนี้ใช้ A210 อยู่ชอบใช้ง่าย ถึงไม่ได้สมบูรณ์แบบในทุกๆด้าน)

ถามนอกเรื่องนิดนึง พอดีชวนเพื่อนมาใช้แล้วมันบอกว่าราคา C200 นี่มันประกอบ HTPC มาใช้ได้เลย  [ร้องไห้] เลยไม่รู้จะพูดไง   [เศร้า] (พอดีไม่เก่งคอมด้วย)
ยังไงช่วยผมนิดนะครับ อยากชวนเพื่อนมาใช้ popcorn hour อะ (อิอิ......คือเพื่อนมันโหลดหนังเยาะหวังผลทางอ้อม) [คิคิ]

็HTPC ปัญหาใหญ่ที่เคยเจอก็คือ คนอื่นในบ้านเปิดไม่เป็นครับ ต้องมาเรียกเราไปเปิดให้ตลอด

ออฟไลน์ phubadee

• *
สอบถามคุณ Greenhornet คับ
ตอนนี้ผมไม่สามารถ เชื่อมต่อ  A210 ผ่านทาง USB ไป PC อ่ะครับ   
มันไม่ยอมโผล่ Drive ที่คอมเลย  แต่ก่อนหน้านี้ มันจะมี drive แสดงให้เห็นเลย  ตอนนี้ไม่มีครับ

แต่ที่จอทีวี เครื่องมันบอก USB connected แล้ว   ตอนนี้ไม่รู้จะลงหนังยังไงเลย 
รบกวนสอบถามครับ

ปล. ตอนแรกนึกว่าไฟไม่พอ ผมเลยลองไปต่อUSBด้านหลังคอมดู ก็ไม่ติดเหมือนกัน

ออฟไลน์ gojo

• *
จะเล่นไฟล์เพลงทั้งอัลบั่มต้องทำยังไงครับ เวลาผมเล่นไฟล์เพลงมันจะเล่นแค่เพลงเดียวมันต้องเซ็ตตรงไหนครับถึงเล่นทั้งอัลบัมได้

ออฟไลน์ Phoe_nix

• LCD TV member
  • **
ลง NMT ได้แล้ว แต่อยากถามว่า เซตยังไงอ่ะครับ

ต้องการแค่ ระบบแลน ไม่ได้โหลดบิท มันมีหลายระบบมาก  รบกวนหน่อยครับ

เซตยังไง ไม่อยากให้เครื่องทำงานหนักโดยไม่จำเป็น

เพิ่มเติม ผมลง FW ตัวใหม่ไปแล้วผลคือ
FW เก่า เวลาดูหนัง  ผมกดกลับไปที่ -->รายละเอียดหนัง แล้วก็กลับไป-->เลือกหนัง (Wall)  มันจะไปอยู่ตรงปกหนังที่เราดู
แต่ FW ใหม่ เวลาดูหนัง ผมกดกลับไปที่ -->รายละเอียดหนัง แล้วก็กลับไป-->เลือกหนัง (Wall)    มันรีเฟรชใหม่ทุกครั้ง <----แก้ยังไงครับ

เป็นเหมือนกันครับแก้ไขได้ไหมครับ ถ้าขอวิธีหน่อยครับ ขอบคุณ

ยังแก้ไม่ได้เลยครับ

ออฟไลน์ cablephile

• MSN Messenger - cablephileonline@hotmail.com
    • CABLEPHILE
ตอนนี้ popcorn hour C200 น่าซื้อไหมหรือจะรอเล่นรุ่นใหม่ของ popcorn hour (ปล. ตอนนี้ใช้ A210 อยู่ชอบใช้ง่าย ถึงไม่ได้สมบูรณ์แบบในทุกๆด้าน)

ถามนอกเรื่องนิดนึง พอดีชวนเพื่อนมาใช้แล้วมันบอกว่าราคา C200 นี่มันประกอบ HTPC มาใช้ได้เลย  [ร้องไห้] เลยไม่รู้จะพูดไง   [เศร้า] (พอดีไม่เก่งคอมด้วย)
ยังไงช่วยผมนิดนะครับ อยากชวนเพื่อนมาใช้ popcorn hour อะ (อิอิ......คือเพื่อนมันโหลดหนังเยาะหวังผลทางอ้อม) [คิคิ]

็HTPC ปัญหาใหญ่ที่เคยเจอก็คือ คนอื่นในบ้านเปิดไม่เป็นครับ ต้องมาเรียกเราไปเปิดให้ตลอด

ภาพเครื่อง HTPC ระดับราคา C-200 ภาพสู้ C-200 ไม่ได้เลยครับ

ออฟไลน์ kohhok

• *
ทำไม Popcorn Hour C-200 ไม่ติดพัดลมมาให้ด้วยนะเปิดโหลดบิดทั้งวันมันจะเป็นอะไรมั้ยครับ
แล้วจะหาพัดลมเงียบๆ มาติดได้ไหม (หาซื้อได้ที่ไหนครับ) เห็นมีคนเอาของบ้านหม้อมาติดแล้วเสียงดัง

ออฟไลน์ ake9

• *
ของผมก็ไม่ขึ้นปกให้ครับ

เปิดเครื่องครั้งแรก กดเข้าไปที่  Harddisk แล้วกดปุ่มสีแดง มันขึ้นหน้าจอว่า

Request cannot be processed

Press return key to return to the previous screen

แล้วเครื่องเหมือนกับ Hang เพราะกดปุ่มอื่นไม่ได้อีก ลองถอดปลั๊กแล้ว reboot ใหม่ อาการก็ยังเหมือนเดิม

แต่ถ้าดูหนังก็ดูได้ปกติครับ  ปกก็มีอยู่ใน folder เรียบร้อยแล้ว ชื่อถูกต้อง  Internet ก็ต่อแล้วครับ

รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ sombatdots

• *
จะเล่นไฟล์เพลงทั้งอัลบั่มต้องทำยังไงครับ เวลาผมเล่นไฟล์เพลงมันจะเล่นแค่เพลงเดียวมันต้องเซ็ตตรงไหนครับถึงเล่นทั้งอัลบัมได้

เข้าไปที่โฟลเดอร์เพลงนั้นๆแล้ว โอเค กดปุ่มสี(music) จะเป็นหน้าเวอร์ริฟราย เลือกเครื่องหมายถูก แล้วก็เล่นตามอัลบั้มที่ท่านเลือกได้เลย

ออฟไลน์ tOnnie

• LCD TV member
  • **
สอบถามครับ

A210 ผมต่อ WLAN กับ NB (Window 7) แต่พอเข้า menu NETWORK บน A210 มันทำได้แค่เปิดไฟล์ที่อยู่ใน defualt folder VIDEOS MUSIC PHOTOS ได้แค่นั้น ผมอยากจะ browse เข้าไปใน folder อื่น และเปิดหนังดูได้ด้วย ต้องทำยังไงครับ

[เขย่า]

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
เปิดเครื่องครั้งแรก กดเข้าไปที่  Harddisk แล้วกดปุ่มสีแดง มันขึ้นหน้าจอว่า
Press return key to return to the previous screen
แล้วเครื่องเหมือนกับ Hang เพราะกดปุ่มอื่นไม่ได้อีก ลองถอดปลั๊กแล้ว reboot ใหม่ อาการก็ยังเหมือนเดิม
แต่ถ้าดูหนังก็ดูได้ปกติครับ  ปกก็มีอยู่ใน folder เรียบร้อยแล้ว ชื่อถูกต้อง  Internet ก็ต่อแล้วครับ
รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ
ถอด hdd แล้วลง  อีกครั้ง

• *

เปิดเครื่องครั้งแรก กดเข้าไปที่  Harddisk แล้วกดปุ่มสีแดง มันขึ้นหน้าจอว่า

แต่ถ้าดูหนังก็ดูได้ปกติครับ  ปกก็มีอยู่ใน folder เรียบร้อยแล้ว ชื่อถูกต้อง  Internet ก็ต่อแล้วครับ

ผมก็เป็นครับ มันเป็นที่เสป็กของโทรทัศน์ครับ ถ้าใช้โทรทัศน์ที่มีความละเอียดของภาพต่ำจะทำปกไม่ได้น่ะครับ ต้องเป็นพวกโทรศทัศน์ lcd pasma led พวกนี้ครับถึงจะทำได้(อันนี้ในกรณีของผมน่ะครับของคนอื่นอาจแตกต่างออกไปแต่อาการที่เป็นอาการเดียวกันเลยครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 14, 2011, 11:19:09 am โดย gojo »

• *

เข้าไปที่โฟลเดอร์เพลงนั้นๆแล้ว โอเค กดปุ่มสี(music) จะเป็นหน้าเวอร์ริฟราย เลือกเครื่องหมายถูก แล้วก็เล่นตามอัลบั้มที่ท่านเลือกได้เลย

ขอบคุณ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
สอบถามครับ

A210 ผมต่อ WLAN กับ NB (Window 7) แต่พอเข้า menu NETWORK บน A210 มันทำได้แค่เปิดไฟล์ที่อยู่ใน defualt folder VIDEOS MUSIC PHOTOS ได้แค่นั้น ผมอยากจะ browse เข้าไปใน folder อื่น และเปิดหนังดูได้ด้วย ต้องทำยังไงครับ
 [เขย่า]

ต้องสั่งแชร์โฟลเดอร์ที่ต้องการก่อนครับ วิธีทำแบบละเอียดหาใน google ได้ครับ
ต้องปิด simple sharing แล้วใช้ advanced sharing

• *

ขอบคุณครับ [ปลื่ม]