ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล สำหรับคนที่รักและชอบแนวเสียง DENON เชิญแลกเปลี่ยนข้อมูลกันเลย  (อ่าน 551628 ครั้ง)

ออฟไลน์ audio

• Full LED TV member
พอดีเห็นว่ามันสวยดีครับ ใจก็ยังไม่ค่อยอยากนะครับ เพราะเพิ่งถอยทีวีมา
แต่ถ้าถูกๆ ก็น่าสนใจนะครับ ซัก 15k

อยาดลอง jamo s606 hcs3 จังเลย มันสวยดีเหลือเกิน ใครมีเบื่อแล้วก็บอกผมได้นะครับ
เพราะว่าไม่มีตังค์ ซื้อใหม่
 [เศร้า] [เศร้า]

ท่าน 12 อยากเปลื่ยนชุดลำโพงใหม่เหรอ ครับแล้ว พอที่จะบอกงบได้มัยครับเดี๋ยวดูๆมือสองให้ :) 

ท่าน 12 ผมว่าถ้าจะข้ามชุดลำโพง sat ก็คงไปเล่นตั้งพื้นเลยครับ รองบอีกนิด เจ้า jbl รุ่น e ซีรีย พวกนี้มือสองครบชุดน่าจะ 2 หมื่นไม่ถึงกลางน่าจะได้ครับ รับรองลืม ลำโพงชุด sat ไปเลยครับท่าน 12 เก็บอีกนิดครับ หรือไม่ก็ลงขายชุดเก่าเอามาสบทบ ครับ :)

ออฟไลน์ lasa

• ????????????? ??????????????????
    • ãËé¾ÃÊÔè§ã´ÁÒ ¢ÍãËéä´éµÒÁ¹Ñ鹨éÒ
http://siamshop1431.tarad.com/product.php?lang=th&headername=%E0%B8%AA%E0%B8%B4%E0%B8%99%E0%B8%84%E0%B9%89%E0%B8%B2&headername=
ลองเข้าไปดูตรงนี้บ่อยๆ ครับ มีของมือสองสภาพดีมาปล่อยบ่อย ผมจับมาหลายทีละ สภาพ ok ตามคำบอกเล่า

http://siamshop1431.tarad.com/product.php?lang=th&headername=%E0%B8%AA%E0%B8%B4%E0%B8%99%E0%B8%84%E0%B9%89%E0%B8%B2&headername=
ลองเข้าไปดูตรงนี้บ่อยๆ ครับ มีของมือสองสภาพดีมาปล่อยบ่อย ผมจับมาหลายทีละ สภาพ ok ตามคำบอกเล่า

ครับท่าน lasa คนนี้ เค้าเป็นพ่อค้า อะครับผมเคยไปดูของที่บ้านเค้ามาแล้ว แต่ขอบอกว่า ต้องไปดูของก่อนซื้อนะครับ เพราะสภาพอาจจะไม่ได้เหมื่อนที่เค้าว่ามานะครับ ร้านนี้มียำของครับ เค้ารับซื้อของ ของคนเล่นทั่วไปนะครับ ไม่ใช่เอามาจากนอก อะครับ แล้วก็กดราคาซื้อมาพอสมควร แล้วก็เอามาซ่อมขายอะครับ ผมว่ายังงัยอยากให้ไปดูของก่อนดีกว่าครับ ไปโดน b&w 704 โหแทบเป็นลมครับ ยำสะกระจาย กำเงินไปซื้อวิ่งกลับแทบไม่ทันอะครับ 555+ ถามเค้าเค้าก็บอกว่า ซื้อเข้ามาก็เป็นแบบนี้แล้ว 55+  แต่ก็อย่างนี้อะครับ ร้านค้ามือสอง เป็นพ่อค้าด้วย ก็ ต้องตาดีได้ตาร้ายเสียอะครับ ทางที่ดีที่สุดหา ซื้อกะ คนใช้โดยตรงจะดีกว่าเยอะครับทั้ง ราคา กะ คุณภาพอะครับ  แต่ถ้าเจอของที่ราคาเค้าลงไม่แพงจริงๆแล้วน่าสนใจก้ไปดูของตัดสินใจซื้อก็ดีเหมื่อนกันครับ บางที่ก็อาจจะได้ของดีราคาถูกก็ได้ครับ :)

ปล ผมเคยลงขาย b&w cm1 พอดีผมเห็นมีคนรับซื้อมือสอง ไม่รู้ว่าเป็นลูกน้องเค้า เค้ามาซื้อของผม กดราคาผมสะแย่เลย แล้วก็แค่ 1 วัน เค้าเอาไปขาย + ราคาไปอีก 3500 โอ้พระเจ้า แต่ไม่ได้บอกลูกค้าเลยว่า โดมดอกแหลมมันเป็นรอย อะครับเค้าบอกว่าสวยสุดยอด 555+ ตอนซื้อดันมาบอกว่าดอกแหลมมีรอย กดราคากระจุย เหอๆ อย่างงี้อะครับ พ่อค้า .... ไม่ว่ากันครับ

เนี้ยรูปลำโพงที่ผมขายเค้าไป รูปนี้เป็นรูปที่เค้าเอามาลงขายอะครับ :)

• ????????????? ??????????????????
    • ãËé¾ÃÊÔè§ã´ÁÒ ¢ÍãËéä´éµÒÁ¹Ñ鹨éÒ
อ่อ ตัวนี้ของท่าน เองเหรอครับ เคยเห็นผ่านตาครับ
โอ้ ไม่บอกไม่รู้เลยนะนี่ ผมซื้อจากเขามาแล้ว 2 รายการ อะครับ แต่ผมคงโชคดี ที่ได้ของดีไป มะงั้น  [โขก]สลบแน่ เลย

ออฟไลน์ lamoon

• Flat TV member
  • *
มารายงานตัว สมาชิกใหม่ที่หลงไหลใน Denon ครับ ไปได้รุ่น 1312 + JBL 200.5 ห้องเล็กเลยได้เท่านี้
ฝากตัวด้วยครับผม  [yes]

อ่อ ตัวนี้ของท่าน เองเหรอครับ เคยเห็นผ่านตาครับ
โอ้ ไม่บอกไม่รู้เลยนะนี่ ผมซื้อจากเขามาแล้ว 2 รายการ อะครับ แต่ผมคงโชคดี ที่ได้ของดีไป มะงั้น  [โขก]สลบแน่ เลย

ซื้อได้ครับแต่ต้องระวังแค่นั่นอะครับ เรื่องเงิน เค้าไม่มีปังหา แต่ เรื่องของต้องคุยกะเคาดีๆอะครับถามเยอะ ถ้าไม่ได้ไปดูด้วยตาตัวเองอะท่าน lasa แต่ก็ที่ร้านนี้ของเค้าก็ถูกๆดีๆมีเยอะนะครับ ลุ้น เอาคร้าบบ :)

มารายงานตัว สมาชิกใหม่ที่หลงไหลใน Denon ครับ ไปได้รุ่น 1312 + JBL 200.5 ห้องเล็กเลยได้เท่านี้
ฝากตัวด้วยครับผม  [yes]

ยินดีด้วยครับ ยังงัยลองแล้วชอบไม่ชอบงัยก็มาแชร์กาน นะครับท่าน lamoon :)

ออฟไลน์ 12sunday

• LCD TV member
  • **
รบกวนถามท่าน audio และท่าน lasa ว่าถ้าผมจะใช้ลำโพงชุดเดิม แต่หาซื้อคู่หน้ามาเปลี่ยนนี่ตัวไหนน่าจะเหมาะครับ ชอบนุ่ม พริ้วครับ
ªØ´àÅç¡æ á¤è¹Õé¡çËÁ´µÑÇ
LED 3D LG 42LW5700
Player Egreat R200II , Sony BDP370
AVR denon 1909
Speaker scs260.5
QED classic HDMI x 3

รบกวนถามท่าน audio และท่าน lasa ว่าถ้าผมจะใช้ลำโพงชุดเดิม แต่หาซื้อคู่หน้ามาเปลี่ยนนี่ตัวไหนน่าจะเหมาะครับ ชอบนุ่ม พริ้วครับ

งบสักเท่ารัยครับท่าน 12  ตอนนี้ถ้าให้ผมแนะนำเอานุ่ม พริ้วๆ ก็คงมองไปที่  wharfedale evo2 20  ครับตัวนี้ นุ่มจริงๆ แต่นะพริ้วจนได้ใจท่านรึเปล่าไปลองที่ hi-fi tower เลยครับบอกให้เค้าจัดชุด denon กะเจ้าตัวที่ผมว่าให้ฟังเลยครับว่าชอบมัย  ถ้ายังไม่ถูกใจ ผมมองอีกตัวที่นุ่มลึกๆ ก็ boston ซีรีย์ a ครับเจ้านี้ เสียงเปลื่ยนจาก boston เดิมๆไปมากมาย จากพุ่งแหลม สด กลายเป็นนุ่มลึกสะงั้น ก็ok ครับสำหรับคนชอบนุ่มๆ นวลๆ  ลองได้ที่ ปิยะนัสทั่วไปครับแต่อาจจะไม่มี avr denon จับให้ลองนะครับ เพราะปิยะนัส รู้สึกว่าจะไม่ค่อยทำ denon แล้วอะครับ :)

ป.ล แนะนำ 2 ตัวก่อนครับ รองบจากท่าน 12 อีกทีนะครับท่าน :)

ออฟไลน์ cablephile

• Edge LED TV member
    • MSN Messenger - cablephileonline@hotmail.com
    • CABLEPHILE
REVIEW DENON 2312 Airplay ฉบับเต็ม + ATI HD 6850 Graphic card พร้อมเปรียบเทียบ รุ่นล่าสุดปี 2012 รุ่น 1312,1612,1912 รุ่นไหนที่ใช่สำหรับคุณ เปิดกล่อง เปรียบเทียบ รุ่นไหนดี คุ้มไหม

http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=Hv6A_xJEK6A

REVIEW DENON 2312 Airplay ฉบับเต็ม
+ ATI HD 6850 Graphic card
พร้อมเปรียบเทียบ รุ่นล่าสุดปี 2012 รุ่น 1312,1612,1912 รุ่นไหนที่ใช่สำหรับคุณ
เปิดกล่อง เปรียบเทียบ รุ่นไหนดี คุ้มไหม

สวัสดีทุกท่านในโอกาสนี้ก็จัดทำรีวิวพร้อมทั้ง Merry chrismas 2011 พอดี และในอีกไม่กี่วันข้างหน้านี้ก็จะเป็นวันหยุดยาวต้อนรับปีใหม่
ทางเราก็ขออวยพร ให้ทุกท่านมีความสุขในวันปีใหม่ที่จะถึงนี้กันในล่วงหน้ากันเลย Happy New Year 2012/2555
และหลายๆท่านก็คงจะรอคอย Review ฉบับนี้มาพอสมควร เนื่องจากทาง มหาจักรตัวแทนจำหน่ายที่ที่นำมาเข้าในประเทศไทย ว่าจะเปิดตัวกันในเดือน 11 ที่ผ่านมานี้
แต่ก็ติดปัญหาหลายประการในช่วงน้ำท่วมจึงทำให้ล่าช้า กว่าจะมีสินค้ามาให้ทุกท่านได้ลองกัน ก็ปาเข้าไปเดือน 12 จนจะสิ้นปีอยู่แล้ว.......

เรามาเริ่มต้นกันเลยดีกว่า
ทำไมครั้งนี้จึงหยิบยก Denon รุ่น 2312 ขึ้นมา review แทนที่จะเป็น 1912 เช่นปีก่อนที่ใช้ 1911 ก็เพราะว่า ราคาครับ
อยู่ในงบประมาณที่คุ้มค่ามากกว่าที่จะเล่นตัว 1912 เพราะเพิ่มส่วนต่างเพียงไม่กี่พันบาทเท่านั้น ราคาห้างก็จะอยู่ที่ 34,900 บาทเท่านั้นเอง
ส่วน Cablephile ราคาพิเศษตามเคยสอบถามได้เองเลยนะครับ
เริ่มจากเปิดกล่อง กันเลยก็จะมีอุปกรณ์มาตราฐาน
-ตัวเครื่อง Denon 2312
-รีโมท รุ่นใหม่กว่า series 11
-เสาอากาศ FM/AM (ซึ่งไม่ต้องแถมก็ได้เพราะรุ่นนี้เป็น network reciver แล้วฟังเพลงผ่าน internet ได้เลย)
-Mic setup อยู่ด้านข้างกล่องนะครับคราวนี้บางท่านอาจจะหาไม่เจอ
-คู่มือเล็กน้อยมาก และก็แผ่น CD อีกแผ่น เพราะเขาไม่ Print ให้แล้ว (เราเองต้องไปโหลด pdf ลงบน iPad เพื่อ setup แทนเปิดกระดาษ)

น้ำท่วมประเทศไทยปี 2554 ทางเราก็ต้องเก็บสินค้าและเครื่องเสียงทั้งหมดออกเช่นกัน ทางหน้าร้าน CableTaste ก็จะให้บริการได้อีกครั้งปีใหม่ 2555 เลยนะครับ
วันนี้ก็ได้โอกาส Review พร้อมทั้งนำมาต่อใหม่อีกครั้ง
-สาย HDMI Wireworld Starlight 5.2 รุ่นรอง Top ราคาลดเยอะมากใกล้หมดแล้ว จากหมื่นกว่าบาทเหลือแค่ 3 พันปลายเท่านั้น
-สาย HDMI Wireworld Silver Starlight
-สายลำโพง Biwire IXOS 756 ตัว TOP ต่อเข้าแอมป์แบบ Biamp 4=4
-สาย Subwoffer ตัว TOP IXOS 506 ราคาลดมามากมาย 3พันกว่าบาทจากปกติเกือบๆหมื่นบาท
-ระบบสายไฟ Kabeltec Germany + บล็อกไม้สักเต้ารับ Eagle made in usa สนใจชมได้ที่ cablephile นะครับ

ตัวเครื่อง DENON 2312 เรียบหรูดูหล่อมากกว่ารุ่นเดิมที่ทรงอ้วนๆมากกว่า พร้อมทั้งมี HDMI ด้านหน้าอีก 1 port ที่ใช้งานได้สะดวกมาก

ขั้นตอนการ setup ต้องโหลดเป็น file pdf มาอ่านกัน

วิธีการต่อสายแบบ Biamp ขั้วไหนเข้าอย่างไรดูกันดีๆนะครับอย่าให้ผิด

จุดเด่นของเครื่องรุ่นนี้ก็คือ ระบบ network ต่อ internet และ Media serverนั้นเอง
ฟังสถานีเพลงไทย ก็ได้เพราะ Denon ได้ทำการตั้งค่าไว้ให้เราเลือกประเทศและสถานีกันได้เลยทีเดียว

จอ LED ก็จะแสดงสถานะการเล่น หรือเราจะไม่ต้องเปิดก็มองหน้าเครื่องได้

จุดเด่นของเครื่องรุ่นนี้ก็คือ Airplay นั้นเอง ถ่ายทอดเสียงผ่าน น้องไอ ทั้งหลาย ที่ป๋าจ๊อบจัดเตรียมไว้ให้ก่อนจากไปอย่างง่ายดาย iPhone iPod iPad และในอนาคต Mac ก็จะทำได้ด้วย

ขั้นตอนต่อมาเราก็มาดูวิธีการใช้ mic setup แบบง่ายๆกัน ดีกว่ารุ่นก่อนมากๆ

เสียบ mic เข้าเครื่องก็จะ onscreen ขึ้นจอ LED ให้เราเลือก Auto Setup Start กันเลย

ถ้าบ้านท่านเสียงดัง ก็ให้ปิดหน้าต่าง ปิดแอร์ ปิดโทรศัพท์ ปิดwireless ก่อนนะครับไม่งั้นเครื่องจะเตือนว่า สิ่งรบกวนมากเกินไปไม่สามารถทำงานได้

ทำตามขั้นตอนจนเสร็จสิ้นก็จะได้เสียงที่ใสปิ้งคุณภาพดีมากกว่าไม่ใช้งานระบบนี้มาก

วันนี้ขอฉีกแนวจากที่ใช้เครื่องเล่น Blu-ray player มาทดลองใช้คอมพิวเตอร์ในการถ่ายทอดพลังภาพและเสียงกันหน่อย

ด้วย ATI HD 6850 Graphic card และคอมพิวเตอร์ธรรมดาๆ Quad-core ที่มีอยู่แล้ว

พอต่อสาย HDMI ไม่ว่าจะเป็น 1.3 หรือ 1.4 เครื่องคอมพิวเตอร์และ amp denon ก็จะเจอกันและขึ้นให้เลือก Display ได้เลย

ต่อเข้าด้านหน้าเครื่องได้ง่ายมากไม่ต้องมุดเข้าด้านหลังเครื่อง

3D ก็สามารถถ่ายทอดได้

รองรับระบบเสียง HD ทุกรูปแบบ

จะเล่น need for speed the run ภาคใหม่ผ่านเจ้า Denon ด้วยความละเอียดระดับ 1080P ก็แจ่มมากมาย

Denon รุ่นนี้ก็รองรับการ update firmware ล่าสุดด้วยครับใช้เวลาประมาณ 13min ท่านใดก็ที่ได้ไปก็ up กันได้เลย

สรุป
ถ้าท่านใดที่เล่นรุ่น 1911 อยู่แล้วต้องการซื้อเพิ่มอีกเครื่องหรือต้องการ upgrade และมีงบประมาณ3หมื่นต้นก็ก็จัดรุ่นนี้นับความคุ้มค่ามาก
เมื่อเปรียบเทียบพลังเสียงกับรุ่น 1911 หรือ 1912 แล้วบอกว่าเสียงต่างเยอะมากทั้งพลังเสียง รายละเอียด และมิติเวที แบบคุ้มค่าเงินเลยทีเดียว
Denon 2312 /Power Output; Watts Per Channel 105W
Denon 1912 /Power Output; Watts Per Channel 90W
แถมด้วย funtion ที่ตอบสนองความต้องการชีวิตในยุค ดิจิตอลอย่างเต็มรูปแบบ สไตล์ คนยุคใหม่

ระบบที่มีใน Denon 2312 แต่ไม่มีในรุ่นที่ต่ำลงไปอย่าง 1912 มีดังนี้ ผมจะไม่กล่าวถึง port ที่มากน้อยต่างกันนะครับ ดูได้จาก spec ด่านล่าง
Pure Direct/Direct/Stereo Modes on Digital/Analog inputs
?+12v Trigger Output - Assignable 1 x 150 mA
Analog Record Outputs 1
?High Pass Filter for Multi-Zone Outputs
?Multi-Zone Pre-Amp Outputs ? Selectable Output Levels
Pre-amp Outputs for Multi-Zone
?RS-232 Port ? Third Party Remote Controllers
?Auto Setup Microphone Included/Type

แต่ถ้าไม่สนใจเรื่องเสียงมากนัก รุ่นที่ตอบโจทย์ funtionไม่แพ้กันเท่าไร ก็จะเป็น 1912 ในราคา 2หมื่นกลางๆ

ส่วนท่านที่เป็นระดับเริ่มต้น ที่จะเลือกระหว่าง 1312 และ 1612 อยู่ที่งบประมาณเป็นตัวตัดสินใจหลักเลยครับ
เพราะในเรื่องของเสียงและกำลังเท่ากันและต่างกันที่ funtion เล็กน้อยเท่านั้น ในเครื่องราคาระดับ หมื่นต้นๆถึงหมื่นปลายๆ
เพราะถ้ามีงบเพิ่มได้อีกนิดและใช้ยาวๆก็จะแนะนำเล่น 1912 ขึ้นไปเลยครับ และถ้าเพิ่งเริ่มเล่นและคุ้มสุดๆก็คงหนีไม่พ้น 1312 ครับ

สุดท้ายนี้หวังว่าทุกท่านคงจะได้รับประโยชน์ในการตัดสินค้าเลือกแอมป์ใหม่มาฟังเพลงในปีใหม่ 2555 นี้
อย่าลืมสอบถามราคาพิเศษกับทางเราก่อนตัดสินใจซื้อที่ไหนนะครับ ราคาดีกว่าตามห้างแน่นอนครับ
พร้อมทั้งมีลำโพง Wharfedale UK clearance sale ด้วยนะครับ

ฝากไว้ให้ทุกท่านด้วยครับ
www.cablephileonline.com

เปรียบเทียบสเป๊คอย่างละเอียด DENON 1312 1612 1912 2312

ขอบคุณท่าน cablephile   มากครับ ยังงัยถ้ามีแนวเสียงด้วยจะดีมากๆเลยครับ :)

ออฟไลน์ iampipe

• *
ฝากเนื้อฝากตัวด้วย

Denon DHT-1312XP

ออฟไลน์ akhomgred

• *
ขอสอบถามหน่อยนะครับคือผมใช้denon avr1508ต่อคู่กับลำโพงJBL scs200.5ตอนนี้ผมอยากจะต่อเป็น7.1(เซอร์ราวแบล็ค)น่าจะใช้ลำโพงรุ่นไหน และหาซื้อได้ที่ไหนครับ...
คือผมแทบจะไม่มีความรู้เรื่องนี้เลย ตอนซื้อครั้งแรกก็ไปซื้อที่เพาว์เวอร์บายและให้ช่างเขามาติดตั้งให้ด้วยที่บ้าน
ขอบคุณครับ
akhomgred [ปลื่ม]

ฝากเนื้อฝากตัวด้วย

Denon DHT-1312XP

ยินดีด้วยครับมีอะไรก็ลองมาคุยกันครับผม :)

ขอสอบถามหน่อยนะครับคือผมใช้denon avr1508ต่อคู่กับลำโพงJBL scs200.5ตอนนี้ผมอยากจะต่อเป็น7.1(เซอร์ราวแบล็ค)น่าจะใช้ลำโพงรุ่นไหน และหาซื้อได้ที่ไหนครับ...
คือผมแทบจะไม่มีความรู้เรื่องนี้เลย ตอนซื้อครั้งแรกก็ไปซื้อที่เพาว์เวอร์บายและให้ช่างเขามาติดตั้งให้ด้วยที่บ้าน
ขอบคุณครับ

เอาอย่างงี้ดีกว่านะครับท่าน  คือชุดลำโพง 200.5 เนี้ยหาคนขายแยกอีก 2 ตัวได้ยากอะครับท่าน ( เพื่อเอามาต่อเป็น 7.1 ) ผมแนะนำหาลำโพงเป็นพวกลำโพงวางขาตั้ง สักคู่ไว้ต่อเป็นคู่หน้าใหม่ดีกว่าครับแล้วโยก เจ้า 200.5 ที่เป็นคู่หน้า 2 ตัวไปเป็น เซอร์ราวหลังจะได้เป็น 7.1 อะครับ แบบนี้ง่ายกว่าแล้วอาจจะได้ลำโพงคู่หน้าใหม่ไว้สำหรับฟังเพลง 2 ch ได้ดีกว่าเดิมก็ได้อะครับ  ลองบอกงบ สักนิดนะครับเดี่ยวแนะนำคร้าบ :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 13, 2012, 07:37:40 am โดย audio »

ขอบคุณครับ

เอาอย่างงี้ดีกว่านะครับท่าน  คือชุดลำโพง 200.5 เนี้ยหาคนขายแยกอีก 2 ตัวได้ยากอะครับท่าน ( เพื่อเอามาต่อเป็น 7.1 ) ผมแนะนำหาลำโพงเป็นพวกลำโพงวางขาตั้ง สักคู่ไว้ต่อเป็นคู่หน้าใหม่ดีกว่าครับแล้วโยก เจ้า 200.5 ที่เป็นคู่หน้า 2 ตัวไปเป็น เซอร์ราวหลังจะได้เป็น 7.1 อะครับ แบบนี้ง่ายกว่าแล้วอาจจะได้ลำโพงคู่หน้าใหม่ไว้สำหรับฟังเพลง 2 ch ได้ดีกว่าเดิมก็ได้อะครับ  ลองบอกงบ สักนิดนะครับเดี่ยวแนะนำคร้าบ :)

+1+111 หาคู่หน้าดีๆ สักคู่ดีกว่าครับ เอา JBL ไปเป็น surround มะก่อนผมใช้ QIII ก็ทำแบบนี้ครับ ฟังเพลงได้ดีกว่าเดิมเยอะเลยครับ

ออฟไลน์ akhomgred

• *
ขอบคุณมากครับผมมีงบอยู่ประมาณ8000+-นิดหน่อย ช่วยแนะนำลำโพงคู่หน้าที่แมทกะเจ้าJBL200.5ให้หน่อยครับ
แล้วผมต้องย้ายคู่หน้าของเดิมมาเป็นเซอร์ราวแบล็คใช่ป่ะ
(ตอนนี้ผมย้ายชุดโฮมไปไว้ที่บ้านใหม่ครับ ยังไม่รู้ว่าจะต่อถูกหรือเปล่า ไม่รู้เรื่องเลยจริงๆ ตอนติดตั้งก็ให้ช่างที่พาวเวอร์บายเค้าจัดการให้)

อย่าเพิ่งเบื่อกันนะครับ คงต้องสอบถามอีกหลายอย่างเลยทีเดียว

ด้วยความขอบพระคุณ

akhomgred

ออฟไลน์ lamoon

• *
แวะมารายงานตัวครับ
ตอนนี้หลงไหลไปกับ 1312+JBL200.5 มากๆ เลยครับ
จัดชุดนี้มาแล้ว ใช้งานคุ้มค่ามากๆ สำหรับครอบครัวผม

[โย่ว] [กระโดด] [yes]