ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ Egreat รอบ2  (อ่าน 2677318 ครั้ง)

ออฟไลน์ vun99

• Edge LED TV member
Re: รวมพลคนใช้ Egreat รอบ2
« ตอบกลับ #918 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 03:38:52 pm »
คุณ kikuser เรื่องเสียง ต่อผ่าน AVR ทาง Coaxial แล้วได้ไปตั้งค่าเสียงที่เมนู Audio ให้ SPDIF เป็น RAW หรือยังครับ
ส่วนเรื่อง เวอร์ชั่นของ FW ลองหาดูในเมนูการตั้งค่านะครับ พอดีผมไม่ได้ใช้ R200 เลยไม่รู้ว่ามันอยู่เมนูไหน แต่มีแน่นอนครับ  

แล้วเรื่องการโชว์ปกแบบ Moviewall คุณมีไฟล์ภาพปกหรือยังครับ ต้องหามาใส่เองนะครับ เครื่องไม่หาให้ ถ้ามีครบทุกเรื่องแล้ว ทำตามขั้นตอนที่คุณได้มาก็น่าจะได้แล้วนะครับ ยังไงรอคนใช้งาน R200 เข้ามาตอบให้ดีกว่าครับในจุดนี้

เสียงตั้ง RAW เรียบร้อยแล้วครับ (ในเครื่องเป็น Pass อะไรสักอย่างนี่ล่ะครับ)

Moviewall ใน R200 มีปกทุกโฟลเดอร์ของหนังเรื่องนั้นๆ แล้วครับ ผมลองทำตามขั้นตอนแิล้วครับ
แต่ทำไม่ได้ เหมือนว่า ไฟล์คำสั่งอะไรหายไปสักอย่างอ่ะครับ ( java หรือป่าว ผมไม่แน่ใจน๊ะครับ)

ขอบคุณ คุณ vun99 ที่ให้คำแนะนำครับ เดี๋ยวค่ำๆ กลับบ้านไปจะลองไปลองทำดูอีกครั้งครับ

ปล. ถ้าน้ำไม่ท่วมซะก่อนครับ กลัวน้ำท่วมจริงๆ เลย ครับ

อันนี้สำหรับ FW ค่าย 8 นะครับผมไปเอามาจากเว็บของค่าย 8 เรื่องการโชว์ปกแบบ video wall

1. ตั้งชื่อ HDD เช่น Movie
2. ตั้งชื่อ folder แยกตามประเภทหนัง หรือรวมไว้เลยก็ได้ เช่น all
3. ใส่หนังใน folder all

รูปแบบจะเป็นอย่างนี้ C:[Movie] >all>....รายชื่อหนัง พร้อม ปก ไล่ไปจะกี่เรื่องก็ตาม

4.add folder Collection ไปเลย
5.ไปที่ videowall จะเห็น folder Collection [ไม่มีภาพเพราะยังไม่ได้ใส่ จะใส่ก็ได้ ภาพอะไรก็ได้ ใส่ที่ folder นีี้แหละ]
7.กด folder Collection ก็จะเข้าไปที่ folder all  เหมือนเดิม ไม่มีภาพ จะใส่ภาพก็ได้
8.กด folder all ก็จะพบรายชื่อหนังพร้อมปกยาวเหยียด
9.กดปกหนัง ก็เข้าฟังก์ชั่นเล่นเลย

หากเปลี่ยน HDD ก็ต้อง add folder collection ของ HDD ตัวใหม่ด้วย แต่ตัวเก่าก็ยังอยู่
เพียงแต่ not available จนกว่าจะเอา HDD นั้น ๆ มาใส่

หลักๆก็คือ ต้องตั้งชื่อ HDD ด้วย และต้อง Add หนังเข้า videowall ก่อน

ส่วนอันนี้เป็นการใช้งาน Videowall อย่างละเอียด ตามลิงค์ไปได้เลยครับ
http://mede8erthai.com/forum/index.php?topic=1837.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 06, 2011, 03:43:53 pm โดย vun99 »
TV : sharp 40" 40L500M
HD Player : Xtreamer pro & Egreat R1-II
Power Box SU602 + Noise Filter
HDMI : LCDTVTHAILAND 2 m.
Docking : ICY BOX & EZ Doc

ออฟไลน์ kikuser

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #919 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 04:02:50 pm »
เป็นกำลังใจให้คุณ Nu กับ คุณ kikuser เรื่องน้ำท่วมนะครับ ผมเองก็ลุ้นตัวโก่งแล้วครับตอนนี้ เพราะบ้านอยู่ใน 13 พื้นที่เสียงน้ำท่วมฉับพลัน ของกทม.
ขนาดเมื่อวานฝนตกหนักมากและหลายชั่่วโมง หน้าบ้านจากที่ไม่เคยท่วม มันท่วมแล้วครับ แต่ตัวบ้านไม่เข้า แต่หลังอื่นๆละแวกใกล้เคียง บ้านใครต่ำเรียบร้อยครับเข้าบ้าน เลย แต่ก็ไม่มาก
วันนี้ว่าจะกลับไปย้ายของสำคัญขึ้นชั้นบนแล้วครับ กลัว และไม่ประมาทดีกว่า

ครับ คุณ vun99 ขอให้ทุกๆ คนประสบภัยครั้งนี้ ผ่านพ้นไปด้วยดีครับ ใครที่ยังไม่ได้ท่วม หากว่าต้องเจอน้ำ ขอให้ท่วมหน้าบ้านแค่ตาตุ่มพอครับ
HD Player Egreat R-200
Philips DVD HTS3568DW
Philips LCD TV 42PFL3403S 42

ออฟไลน์ jong

« ตอบกลับ #920 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 04:37:30 pm »
ของเป็นกำลังใจให้กับทุกท่านนะครับ
Panasonic THP42U30T
Egreat R200ll

ออฟไลน์ fcc1988

• *
« ตอบกลับ #921 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 10:59:00 pm »
ขอให้ผ่านไปได้ด้วยดีนะครับ

ออฟไลน์ j200

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #922 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 09:35:26 am »
มาสมัครสมาชิกคลับด้วยคนครับ เพิ่งใช้ Egreat R200 อาทิตย์แรกครับ
ยังใช้ไม่ค่อยรู้เรื่องเลยครับ ใช้ไปหนังมีกระตุก กระโดดไปมาด้วยครับ
เสียงบางเรื่องมา บางเรื่องไม่มา เฉพาะเสียง DTS อ่ะครับ

ไม่แ่น่ใจว่าทางร้าน อัพเกรดเฟิร์มแวร์ให้ผมหรือยังน๊ะครับ
หน้าตาที่ใช้ผมแนบรูปคนอื่นที่คล้ายๆ กันมาให้ดูครับ

เช็ค รุ่น FW ได้ที่เมนูการตั้งค่าได้เลยครับ ลองหาดูนะมันจะมีบอกไว้
ถ้าไม่ใหม่ล่าสุด ก็อัพได้เลยครับ วิธีการอัพไม่ยากครับ

แล้วระบบเสียงตอนนี้ต่อผ่าน อะไรครับ AVR หรือ อกกลำโพง ทีวี

ตอนนี้ผมต่อเสียงผ่าน coaxial อ่ะครับ
ทีแรกทำไม่เป็นครับ ลองถามพี่ๆ เพื่อนๆ ใน  กับ พันธ์ทิพย์
ได้รับความช่วยเหลือจากหลายๆ ท่านจนทำได้ครับ

FW เดี๋ยวผมคงต้องกลับบ้านไปดูว่า FW ล่าสุดอยู่ที่เท่าไหรครับ ไม่ทราบว่า FW ใหม่ล่าสุด
ผมจะทราบได้อย่างไรหรือดูตรงไหนครับ ว่า FW ที่ใช้อยู่คือรุ่น ณ ปัจจุบัน หรือ ล้าหลังครับ

อยากทำหน้าที่มีชื่อหนัง ให้ขึ้นแบบนี้ครับ  - - - > http://image.free.in.th/z/if/9h000.jpg
ผมลองทำตามขั้นตอนในเว็บที่มีการสอน แต่หาไม่เจอในเครื่องผมอ่ะครับ

ขอบคุณ คุณ vun99 เป็นอย่างมากครับ ที่ให้คำแนะนำในการใช้งานครับ

ตามภาพเป็นรูปที่ผมลงไว้ มัน TycoHD 3X8 ตัวเดี่ยวครับ
ตัวอย่าง
TycoHD 3X8 for R200

ขอให้กำลังใจผู้ประสบภัยน้ำท่วม เห็นตลาดน้ำอโยธยา แล้วสงสารเพิ่งไปมา ส่วนเพื่อนๆ พี่ๆทำงาน ที่รู้จักกันใน นิคมอุตสาหกรรมไฮเทค
กำลังลุ้นอยู่  ส่่วนผมอยู่ปทุมก็ยังต้องคอยระวังเช่นกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2011, 09:44:04 am โดย j200 »

• *
« ตอบกลับ #923 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 10:09:17 am »
ขอบคุณครับ คุณ j200

คุณ j200 , คุณ vun99

ขอถามสักนิดนึงน๊ะครับ

1. ผมต่อ R200 เข้ากับ Notebook โดยผ่านสาย USB แต่ Notbook ผม ไม่เห็น R200 ที่มี HDD อยู่ในตัวอ่ะครับ ไม่ทราบว่า วิธีทำที่ถูกต้อง ต้องทำแบบไหนครับ

2. คุณ vun99 ครับ ผมลองโหลดไฟล์ ทีเป็น FW ไม่ทราบว่าเป็นไฟล์ img ใช่ไหมครับ ถ้าเป็น img ผมลองใช้ deamon tool หลอก แต่เปิดไดร์ฟแล้วไม่มีข้อมูลอะไรเลยครับ หรือว่า ผมก๊อป FW ที่โหลดมาเป็น img ลงใน Flash Drive ไปเลยครับ

รบกวนช่วยแนะนำหน่อยครับ (ผมอาจจะไม่คล่องในด้านเทคนิค ไม่แน่ใจว่า พิมพ์มาแบบนี้จะถูกกับชื่อที่เรียกหรือไม่น๊ะครับ)

ปล. ตอนนี้ รังสิต ธัญญะ น้ำยังไม่ท่วมครับ แต่คาดว่า ไม่น่าจะเกิดสองสามวันนี้ล่ะครับ เห็นข่าวว่าน้ำกำลังจะมาระลอกใหญ่ครับ

ออฟไลน์ Boat00

• *
« ตอบกลับ #924 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 10:12:18 am »
R200 เวลาเปิด Mainswitch แล้วเครื่อง Egreat R200 มันเปิดเองเลย ทั้งๆที่ยังไม่กดปุ่มที่ remote
ปล.ใช้ firmware 3in1 ตัว Mede8er

« ตอบกลับ #925 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 10:53:06 am »
ขอบคุณครับ คุณ j200

คุณ j200 , คุณ vun99

ขอถามสักนิดนึงน๊ะครับ

1. ผมต่อ R200 เข้ากับ Notebook โดยผ่านสาย USB แต่ Notbook ผม ไม่เห็น R200 ที่มี HDD อยู่ในตัวอ่ะครับ ไม่ทราบว่า วิธีทำที่ถูกต้อง ต้องทำแบบไหนครับ

2. คุณ vun99 ครับ ผมลองโหลดไฟล์ ทีเป็น FW ไม่ทราบว่าเป็นไฟล์ img ใช่ไหมครับ ถ้าเป็น img ผมลองใช้ deamon tool หลอก แต่เปิดไดร์ฟแล้วไม่มีข้อมูลอะไรเลยครับ หรือว่า ผมก๊อป FW ที่โหลดมาเป็น img ลงใน Flash Drive ไปเลยครับ

รบกวนช่วยแนะนำหน่อยครับ (ผมอาจจะไม่คล่องในด้านเทคนิค ไม่แน่ใจว่า พิมพ์มาแบบนี้จะถูกกับชื่อที่เรียกหรือไม่น๊ะครับ)

ปล. ตอนนี้ รังสิต ธัญญะ น้ำยังไม่ท่วมครับ แต่คาดว่า ไม่น่าจะเกิดสองสามวันนี้ล่ะครับ เห็นข่าวว่าน้ำกำลังจะมาระลอกใหญ่ครับ

ตอบนะครับ
1. ตอนต่อ R200 เข้า Notebook ต้องต่อเข้าช่อง USB ของ R200 เข้าทางช่อง SLAVE นะครับ ที่ปลายสาย 2 ข้างไม่เหมือนกัน แล้วต้องเปิดเครื่อง R200 ด้วยนะครับขณะที่ต่อกับ Notebook
2. ไฟล์ FW ที่ไว้อัพเดต จะชื่อ install.img ครับ ถ้าโหลดได้ตัวนี้มาแล้วก็เอาใส่ FLASHDRIVE เพื่ออัพได้เลยครับ (แต่ส่วนใหญ่ที่โหลดมามักจะเป็น .zip or .rar จึงต้องแตกไฟล์ก่อนครับ แล้วถ้าโหลดมาแล้วชื่อไม่ใช่ install.img ต้องเปลี่ยนชื่อด้วยนะครับ)

เตรียมตัวเก็บข้าวของ และเตรียมเสบียงไว้ให้พร้อมนะครับ ไม่รู้ว่าเวลาน้ำมาจะมาเร็วและมากขนาดไหน เป็นห่วงจริงๆครับ ผมเองก็เสียวอยู่ อยู่แถวทุ่งสองห้องครับ
เอาลิงค์ติดตามสถานการณ์น้ำท่วมในกทม.มาฝากครับ
http://www.pantip.com/cafe/wahkor/topic/X11160624/X11160624.html#164
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2011, 11:07:01 am โดย vun99 »
HD Player : Xtreamer pro & Egreat R1-II
Power Box SU602 + Noise Filter

« ตอบกลับ #926 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 10:56:57 am »
R200 เวลาเปิด Mainswitch แล้วเครื่อง Egreat R200 มันเปิดเองเลย ทั้งๆที่ยังไม่กดปุ่มที่ remote
ปล.ใช้ firmware 3in1 ตัว Mede8er

egreat มันเป็นแบบนี้ละครับ ที่รีโมท ปิดแบบสแตนบายได้อย่างเดียว แต่เวลาเปิด แค่เปิดสวิทซ์เครื่องก็ติดแล้ว ของผม R1-II ก็เป็น เป็นปกติของเครื่องครับ
ไม่เกึี่ยวกับ FW
ถ้ากังวลว่าเปิดปิดสวิทซ์ที่เครื่่องบ่อย ปุ่มจะเสีย แนะนำให้ต่อกับปลั๊กรางที่มีสวิทซ์ปิด-เปิดครับ หรือ ใช้ตัวต่อปลั๊กที่มีสวิทซ์ในตัวครับ แล้วปิด-เปิดที่สวิทซ์นี้แทนครับ

ออฟไลน์ babe

• *
« ตอบกลับ #927 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 12:08:56 pm »

CS_rev0.9.3_R1-II_FW_2.4.0.8

ทดสอบแลัวก็โอเคครับ อัพต้องใช้ Restore ต้องอย่ามีไฟล์อื่นๆ อยู่ใน USB เพราะผมลอง 2 ครั้งถึงผ่าน
นำภาพที่ชอบ เปลี่ยนชื่อเป็น mybg ภาพเดียวก็พอ

1. เปลี่ยน skin ได้ 2 แบบ เปลี่ยนได้ 2 สี แดง กับ น้ำเงิน
2. ส่วน back ground ก็ให้ภาพมา 3 ภาพ 1920x1080 mybg.png
3. เปลี่ยน font sub ได้
4. บราวเซอร์ เป็นเวียดนาม
5. เปลี่ยน ขนาด - สี font sub ได้ มันจะให้ รีสตาร์ท

ทดสอบแล้วมีปัญหากับระบบเสียงครับ คือบางครั้งเสียงไม่ออกที่ AVR ครับ
และรู้สึกว่าช้ากว่าตัว Official

rollback กลับไปตัวล่าสุดของ Egreat  ดีกว่าครับ

• **
« ตอบกลับ #928 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 12:31:57 pm »
อ้างถึง
ทดสอบแล้วมีปัญหากับระบบเสียงครับ คือบางครั้งเสียงไม่ออกที่ AVR ครับ
และรู้สึกว่าช้ากว่าตัว Official
rollback กลับไปตัวล่าสุดของ Egreat  ดีกว่าครับ

แน่นอนตัวโมทำมาเพื่อเพิ่มบางอย่าง แต่ก็อาจจะตัดบางอย่างไป
FW Official นั่นแหละเสถียรสุดแล้วครับ

• *
« ตอบกลับ #929 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 12:47:38 pm »
คุณ vun99 และเพื่อนๆ สมาชิก ช่วยผมด้วยครับ

หลังจากที่อัพ FW ตัวนี้ไปอ่ะครับ

อันนี้ค่าย 8 เดี่ยวหน้าตาเหมือนที่คุณใช้อยู่ แต่ลองเช็คดูว่าใหม่สุดหรือยัง
hnhp.v5 R200.Mede8giaodienTyco.v404
ลิงค์ http://www.mediafire.com/?h7i3hsctjvs74r7

สิ่งที่หายไปจากของเดิมมีสองหัวข้ออ่ะครับ

1. Change Player Interface หาย ไม่เห็นมีอ่ะครับ
2. Viedeo Wall  หน้าจอดำขึ้นข้อความว่า Please and Shottcut from media library ครับ

ผมจะต้องเข้าไปแก้ไขจากตรงไหนครับ รบกวนช่วยสอนผมด้วยครับ

« ตอบกลับ #930 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 01:10:40 pm »
คุณ vun99 และเพื่อนๆ สมาชิก ช่วยผมด้วยครับ

หลังจากที่อัพ FW ตัวนี้ไปอ่ะครับ

อันนี้ค่าย 8 เดี่ยวหน้าตาเหมือนที่คุณใช้อยู่ แต่ลองเช็คดูว่าใหม่สุดหรือยัง
hnhp.v5 R200.Mede8giaodienTyco.v404
ลิงค์ http://www.mediafire.com/?h7i3hsctjvs74r7

สิ่งที่หายไปจากของเดิมมีสองหัวข้ออ่ะครับ

1. Change Player Interface หาย ไม่เห็นมีอ่ะครับ
2. Viedeo Wall  หน้าจอดำขึ้นข้อความว่า Please and Shottcut from media library ครับ

ผมจะต้องเข้าไปแก้ไขจากตรงไหนครับ รบกวนช่วยสอนผมด้วยครับ

เรื่องหัวข้อหรือเมนูบางหัวข้อ หายไป หรือบางหัวข้อเพิ่มขึ้นมา มันอยู่ที่ FW ครับ ยิ่งเป็นตัวโม มันขึ้นอยู่กับว่าทางผู้โม เพิ่มเติม ตัดออก ปรับแต่งตามแบบฉบับของเขาครับ
รู้สึกว่าถ้ามี change player interface แสดงว่าตัวเก่า เป็น 3 IN 1 ซึ่งมันสามารถเปลี่ยน FW ไปเป็นค่ายอื่นๆ ได้ด้วยครับ แต่ถ้าตัวอื่นๆที่เป็น FW เดี่ยวๆมันไม่มีให้เปลี่ยนอยู่แล้ว จึงไม่มีหัวข้อ change player interface ครับ
ส่วนเรื่อง Video Wall เข้าใจว่าจะต้องทำการ Add Media Library หนังหรือโฟล์เดอร์ที่เก็บหนังที่ต้องการทำ Video Wall เข้าไปก่อนครับ
ลองเข้าไปที่โฟล์เดอร์ของหนัง แล้วกดปุ่ม menu ดูครับ ถ้ากดแล้วมีหัวข้อ Add to media Library หรือประมาณแนวนี้ลอง Add ดูครับ แล้วลองเข้า Video Wall ใหม่

ยังไงท่านใดที่ใช้ R200 และเคยใช้ FW ตัวนี้มาช่วยบอกข้อมูล หรือวิธีการที่ถูกต้อง อีกทีนะครับ  

เรื่อง FW ถ้าไม่ชอบ ไม่ถูกใจ ก็ลองเปลี่ยนดูครับ ลองใช้งานดูครับว่าตัวไหนที่ชอบที่สุด เสถียรที่สุด ถูกใจที่สุดครับ การอัพ FW อัพได้ตลอด จะเอาตัวไหนก่อน-หลัง ได้หมด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2011, 01:35:48 pm โดย vun99 »

« ตอบกลับ #931 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 01:26:33 pm »
มาเพิ่มเติมให้ครับคุณ kikuser

วิธีทำ VIDEO WALL แต่อันนี้สำหรับตัว FW 3 IN 1 ไม่แน่ใจว่า FW R200.Mede8giaodienTyco.v404 เดี่ยวๆนี้จะทำเหมือนกันไหม
1. ใน folder ชื่อเรื่องหนังแต่ละเรื่องจะต้องมีรูปปกหนัง..จากนั้นเปลี่ยนชื่อปกหนังแต่ละเรื่องให้เป็น folder.jpg
2. ต้องมี FW 3in1

เริ่มเลยละกัน
1. เปลี่ยน FW ให้เป็น mede8er
2. ที่ menu เลือกศูนย์รวมความบันเทิง
3. เข้าไปที่ Harddisk หรือ USB ที่เก็บหนัง
4. เลือกที่ folder ที่เก็บหนัง เช่น c:/mkv_movies ไม่ใช่ folder ชื่อเรื่องหนัง
5. ที่ตัว remote กดปุ่ม menu (อยู่เหนือปุ่ม +- volume)
6. จะมี popup ขึ้นที่กลางจอให้เลื่อก
7. เลื่อนปุ่มลูกศรลง แล้วเลือกที่เป็นสัญญลักษณ์ เครื่องหมายถูกหน้าตาราง กด ok จะเห็นสัญญลักษณ์นี้โผล่ที่มุมบนด้านซ้ายทีวี รอจนหายไป
    จากนั้นกด return
8. ถ้ามี folder หนังหลาย folder ก็ทำเช่นเดียวกัน
9. เสร็จ

การเรียกใช้
1. ที่ FW 8 เลือก video wall
2. เลือก video wall อีกที
3. หน้าจอจะขึ้นเป็นรูปแทน folder เป็นสี่เหลี่ยมสีเทาๆ
4. ถ้ามีรูปเดียวก็กด ok เลย ในกรณีที่ตั้ง folder หนังไว้หลายอันก็จะมีมากกว่า 1 หากคิดจะ modified ก็สามารถกด ปุ่ม menu แก้ไขหน้าตาได้
5. รอแป๊ป จะเห็นรูปปกหนังแสดงเต็มหน้าจอ เรื่องไหนไม่มีก็จะเป็นว่างๆ
6. จะดูเรื่องไหนเลือกตามใจชอบครับ

ขอเพิ่มเติมอีกนิดนะครับ
- รูปปกหนังไม่ควรเกิน 100kb(50-100kb) ถ้ารูปใหญ่เกินไปจะไม่แสดงปกจะเป็นช่องว่างๆ
- รูปต้องตั้งชื่อเป็น  folder.jpg

การแยกประเภทหนัง
คือก่อนอื่นต้องสร้าง dir ให้กับหนังแต่ละประเภทก่อน จากนั้นก็ค่อยกระบวนการกรรมวิธีทำปกตามที่กล่าวข้างต้นครับ
ใน หน้า video wall (ก่อนถึงหน้าที่โชว์ปกหนังเต็มจอ)กด menu ที่ remote จะมี option ปรากฏขึ้นที่กลางจอ ให้เลือกกำหนด dir folder ว่าต้องการกำหนดให้เป็นประเภท action หรือ family หรือ ฯลฯ ซึ่งเราสามารถเลือกกำหนดเองได้ตามใจชอบครับ โดยที่เมื่อเลือกแล้วหน้าตาของ folder ก็จะเปลี่ยนไปตามที่กำหนดไว้ตามประเภทของหนังครับ

เครดิตคุณ spillway ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2011, 01:32:21 pm โดย vun99 »

• **
« ตอบกลับ #932 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 01:41:13 pm »

2. Viedeo Wall  หน้าจอดำขึ้นข้อความว่า Please and Shottcut from media library ครับ

1. Change Player Interface ตัวเดี่ยวจะไม่มี
2. Viedeo Wall  ต้องเข้า floder กดปุ่ม menu ตามรูป

* ถ้าใช้ตัวข้างบน TycoHD 3X8 ที่ผมลงไว้ มันจะหาปกออโต้เลย ไม่ต้องเสียเวลา*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2011, 01:42:11 pm โดย j200 »

• *
« ตอบกลับ #933 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 01:53:56 pm »
ขอบคุณ คุณ vun99 ,  ขอบคุณ คุณ j200  ขอบคุณทั้งสองท่านครับ

ตอนนี้ผมกลับคืนสู่สภาพปกติเหมือนตอนที่ซื้อมาเรียบร้อย โดยการใช้ FW ตัวนี้ครับ

FW 3 IN 1 ล่าสุดตัวนี้ครับ  CS_3in1_rev3.1.6 - Egreat 1.0.5.39 + ACRyan + mede8er v4 r5249.rar
http://199.91.152.71/vzxvpqx7gpbg/m117afc1wpfu79g/CS_3in1_rev3.1.6+-+Egreat+1.0.5.39+%2B+ACRyan+%2B+mede8er+v4+r5249.rar

ค่าเดิมๆ คืนมาหมดครับ

Video Wall Movie Cover ตอนนี้กำลังนั่งทำความเข้าใจอยู่ครับ
แต่เท่าที่อ่านของ คุณ vun99 กับ คุณ j200 อธิบายมา

ผมอ่านแล้วไม่ค่อยรู้เรื่อง แต่หลังจากอ่านไปสองสามรอบ
อ้อ เข้าใจแล้วว อย่างนี้นี่เอง วิธีทำไม่ยากอย่างที่ผมคิดเลย

ขอบพระคุณ คุณ vun99 คุณ j200 เป็นอย่างมากน๊ะครับที่ช่วยเหลือ
เดี๋ยวผมขอลองไปนั่งทำตามอีกสักพัก ได้ผลลัพภ์อย่างไร จะมาบอกครับ

ขอบคุณเป็นอย่างมากเลยครับ คุณ vun99 คุณ j200

[ปลื่ม]

• *
« ตอบกลับ #934 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 02:05:13 pm »
อ้อ ลืมแจ้งให้คุณ vun99 ทราบคราบ

คำถาม

ตอบนะครับ
1. ตอนต่อ R200 เข้า Notebook ต้องต่อเข้าช่อง USB ของ R200 เข้าทางช่อง SLAVE นะครับ ที่ปลายสาย 2 ข้างไม่เหมือนกัน แล้วต้องเปิดเครื่อง R200 ด้วยนะครับขณะที่ต่อกับ Notebook

ช่องเสียบที่เป็น SLAV โน๊ตบุ๊กผมไม่มีช่องนี้ครับ มีแต่ USB ครับ ตอนนี้ก็เลยหาทางเอาไฟล์ลง HDD R200 ยังไม่ได้ครับ

ผมลองเอา HDMI มาเสียงทั้งสองฝั่งก็ไม่เห็น, เอาสายแลนมาเสียงสองฝั่งก็ไม่เห็น, เสียบตรงคำว่า SATA ก็ยังมองไม่เห็นครับ
จนแล้วจนรอด ก็มองไม่เห็นเลย ผมคงต้องซื้ออุปกรณ์เพิ่มเติมมาทำการต่อให้สำเร็จ เพื่อถ่ายโอนหนังลง R200 ให้ได้แหงๆ เลยครับ

ไม่ทราบว่า ต้องใช้อุปกรณ์ใดเพิ่มเติมเพื่อการโอนถ่ายข้อมูลครับ

« ตอบกลับ #935 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 02:38:51 pm »
อ้อ ลืมแจ้งให้คุณ vun99 ทราบคราบ

คำถาม

ตอบนะครับ

ช่องเสียบที่เป็น SLAV โน๊ตบุ๊กผมไม่มีช่องนี้ครับ มีแต่ USB ครับ ตอนนี้ก็เลยหาทางเอาไฟล์ลง HDD R200 ยังไม่ได้ครับ

ผมลองเอา HDMI มาเสียงทั้งสองฝั่งก็ไม่เห็น, เอาสายแลนมาเสียงสองฝั่งก็ไม่เห็น, เสียบตรงคำว่า SATA ก็ยังมองไม่เห็นครับ
จนแล้วจนรอด ก็มองไม่เห็นเลย ผมคงต้องซื้ออุปกรณ์เพิ่มเติมมาทำการต่อให้สำเร็จ เพื่อถ่ายโอนหนังลง R200 ให้ได้แหงๆ เลยครับ

ไม่ทราบว่า ต้องใช้อุปกรณ์ใดเพิ่มเติมเพื่อการโอนถ่ายข้อมูลครับ

ช่อง SLAVE ที่หัวไม่เหมือน USB ปกติด้าน นั้นเฉพาะเครื่อง R200 ครับ ส่วนด้าน Notebook เป็นหัว USB ปกติครับ (เอ สายมันน่าจะแถมมากับ R200 นะครับ
หัวด้านนึงเป็น USB ปกติ อีกด้านจะออกเป็นสี่เหลี่ยม จัตุรัส )
ถ้าต่อกับ คอม ไม่ว่าจะเป็น PC หรือ Notebook ไม่จำเป็นต้องต่อพวกสาย HDMI ก็ได้ ต่อแค่สาย USB กับ adaptor เพื่อจ่ายไฟเข้าครับ
อุปกรณ์ไม่ต้องซื้อเพิ่มแล้วครับ แค่เอา R200 ไปใกล้ๆ Notebook ไม่ต้องต่อกับทีวี
ถ้าเปิดเครื่อง R200 เสียบสาย USB เข้าคอมแล้ว ยังมองไม่เห็น ลองเปิด เครื่อง R200 ก่อน แล้วค่อยเปิด Notebook นะครับ หรือลองสั่ง Scan for hardware change ดูครับ