ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ Egreat รอบ2  (อ่าน 2684676 ครั้ง)

ออฟไลน์ basf

• *
Re: รวมพลคนใช้ Egreat รอบ2
« ตอบกลับ #954 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 12:55:51 pm »

CS SDK4_r1.0.4 base SDK4
http://www.mediafire.com/SDK4

ออฟไลน์ NaStlSm

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #955 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 01:30:13 pm »
 [ปลื่ม] แวะมาทักทายครับผม

ออฟไลน์ sundays

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #956 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 05:59:11 pm »
R200 ต่อฮาร์ดดิสอีกลูกผ่านสาย Sata ไม่เจอต้องทำไงคร้าบ

FW ที่ใช้เป็นตัวไหนอยู่ครับ ลองอัพเดต FW ก่อนเลยครับ เพราะปกติจะต้องเห็นทั้ง 2 ลูก ภายใน และภายนอก

เจอแล้วคร้าบทั้ง 2 ลูก ขอบคุณคร้าบ

ออฟไลน์ adisakb

• *
« ตอบกลับ #957 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 04:44:15 am »
  รบกวนขอถามเรื่อง Audio Output ของ Egreat R-200 ด้วยครับ.

คือว่าผมมี Receiver รุ่นเก่า ไม่มี HDMI คำถามของผมก็คือ ในกรณีนี้ ผมต้องต่อสัญญาณเสียงผ่าน Coax/Optical เข้า Receiver  เพื่อถอดรหัสเสียง

1.ถ้าเป็นหนัง MKV ส่วนใหญ่เสียงจะเป็น DTS/DD  amp ผมสามารถ code เสียง DTS/DD ได้ปกติใช่มั้ยครับ.

2.แล้วถ้าหนังเป็น Bluray rip ส่วนใหญ่เสียงจะเป็น DTS-HD/TRUE HD เสียงที่ออกมาจะ down mix ลงมาใช่มั้ยคับ.  คำว่า Down mix ลงมานี้จะเป็น DTS/DD หรือเป็นแค่ Stereo 2 channel.  เห็นตามกระทู้บอกมาแค่ว่า downmix เฉยๆ.. ช่วย clear ให้หน่อยครับ..

3.เรื่องภาพนั้นผมสามารถต่อสาย HDMI เข้า LCD TV เสียงจะออกมาที่ TV ได้เลย เวลาดูหนังผมต้องลดเสียง TV ลงเพื่ิอไม่ให้เสียงมันซ้อนกัน ผมเข้าใจถูกป่าวคับ

@ Receiver ของผมมี Mullti channel 7.1  มีทางไหนให้เลือกได้บ้างถ้าหากต้องการเสียง HD  ไม่อยากเปลี่ยน Receiver ตัวใหม่อะคับ ตัวเก่าถือว่าดีเพียงแค่เกิดมาไม่ทันเทคโนโลยี.. HDMI  
 [เศร้า]

หรือว่าต้องขยับไปเล่นรุ่นไหน  ยังงัย  เห็นมีตัว TOP บางรุ่น/บางยี่ห้อ มี output analog  มาให้ด้วย  แล้วมันตอบสนองโจทย์ของผมคือจะได้เสียง HD จริงรึป่าวคับ

รบกวนท่านเซียน..ช่วยหาทางออกให้ผมด้วย [ปลื่ม]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 11, 2011, 04:56:27 am โดย adisakb »

ออฟไลน์ Sirlucifer

« ตอบกลับ #958 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 10:44:19 am »
 รบกวนขอถามเรื่อง Audio Output ของ Egreat R-200 ด้วยครับ.

คือว่าผมมี Receiver รุ่นเก่า ไม่มี HDMI คำถามของผมก็คือ ในกรณีนี้ ผมต้องต่อสัญญาณเสียงผ่าน Coax/Optical เข้า Receiver  เพื่อถอดรหัสเสียง

1.ถ้าเป็นหนัง MKV ส่วนใหญ่เสียงจะเป็น DTS/DD  amp ผมสามารถ code เสียง DTS/DD ได้ปกติใช่มั้ยครับ.

2.แล้วถ้าหนังเป็น Bluray rip ส่วนใหญ่เสียงจะเป็น DTS-HD/TRUE HD เสียงที่ออกมาจะ down mix ลงมาใช่มั้ยคับ.  คำว่า Down mix ลงมานี้จะเป็น DTS/DD หรือเป็นแค่ Stereo 2 channel.  เห็นตามกระทู้บอกมาแค่ว่า downmix เฉยๆ.. ช่วย clear ให้หน่อยครับ..

3.เรื่องภาพนั้นผมสามารถต่อสาย HDMI เข้า LCD TV เสียงจะออกมาที่ TV ได้เลย เวลาดูหนังผมต้องลดเสียง TV ลงเพื่ิอไม่ให้เสียงมันซ้อนกัน ผมเข้าใจถูกป่าวคับ

@ Receiver ของผมมี Mullti channel 7.1  มีทางไหนให้เลือกได้บ้างถ้าหากต้องการเสียง HD  ไม่อยากเปลี่ยน Receiver ตัวใหม่อะคับ ตัวเก่าถือว่าดีเพียงแค่เกิดมาไม่ทันเทคโนโลยี.. HDMI  
 [เศร้า]

หรือว่าต้องขยับไปเล่นรุ่นไหน  ยังงัย  เห็นมีตัว TOP บางรุ่น/บางยี่ห้อ มี output analog  มาให้ด้วย  แล้วมันตอบสนองโจทย์ของผมคือจะได้เสียง HD จริงรึป่าวคับ

รบกวนท่านเซียน..ช่วยหาทางออกให้ผมด้วย [ปลื่ม]

ออกตัวล้อฟรีก่อนผมไม่เซียนแต่พอมีฟามรู้บ้างงู ๆ ปลา ๆ

- ถ้า Receiver สามารถรองรับและถอดได้ รับรองว่าเสียงที่รัีบเข้ามาต้องมาแน่นอน

- ที่เคยเจอกับลำโพง ชุดที่อยู่ข้างล่างผมน่ะ(มันสามารถถอด Dolby Digital ถ้ามันถอดไม่ได้เสียงมันไม่ออกเลย นอกจากปรับให้มันออกมาเป็น Linear PCM หรือ Stereo 2 Channel เสียงถึงออกครับ)

-  อย่างเครื่อง S7A มันสามารถต่อออก 5.1 แบบ Analog ได้เลย อีกอย่างคือ มันสามารถปรับให้เสียงออกได้ทางใดทางหนึ่งได้ เช่นถ้าให้ออกทาง HDMI ก็จะออกไปพร้อมภาพและเสียง แต่้ถ้าเลือกใ้ห้ออกทาง Coax/Optical ภาพจะออกทางทีวีอย่างเดียวส่วนเสียงก็ไปตามที่เราเลือกไว้ ผ่าน Receiver ที่ได้ต่อไว้อ่ะครับ ส่วน R-200 ผมไม่รู้ว่ามันจะเหมือนกับของผมหรือป่าว แต่หลักการน่ะจะคล้าย ๆ กันน่ะครับ

ผิดถูกอย่างไร รอท่านผู้ต่อไปมาตอบแล้วกันครับ  [เปล่า]

á¤è¾Í´Ùä´é¶Ù æ ä¶ æ ä»Çѹ æ µÒÁÁÕ µÒÁà¡Ô´
42LW5700
Egreat S7A+WD2TB
Creative Cambridge Playwork PS2000

ออฟไลน์ vun99

« ตอบกลับ #959 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 11:04:46 am »

R200 ต่อเสียงทางสาย optical coaxial จะ downmix dts-hd เป็น dts
trueHD เป็น Dolby digital

ถ้าต่อเสียงผ่านทาง optical , coaxial ต้องปิดเสียงที่ทีวีด้วยครับ เพราะ R200 ไม่สามารถสั่งปิดเสียงทาง HDMI ได้ครับ (บางรุ่น บางยี่ห่อที่สั่งปิดเสียงทาง HDMI ได้ ขึ้นอยู่กับ FW ของเขาด้วย)

มีเสียงออกมา มันไม่ได้แปลว่ามันเล่นเสียง DTS-HD Master หรือ Dolby TrueHD ได้นี่ มันอาจจะ Downmix ลงมาเป็น Stereo แล้วพอเข้า Receiver ในตัว Receiver มันใช้ Dolby Prologic Decoder แปลงจากเสียง 2.0 ออกมาเป็น 5.1 ก็ได้ ซึ่งงคุณก็จะได้เสียง 5.1 แต่ เสียงมันห่วย ก็แค่นั้น

สรุป (อีกครั้ง)
การจะได้ฟังเสียง HD (จริงๆ ไม่ใช่หลอกตัวเอง) มีแค่ 2 วิธีเท่านั้น
1. ต่อสาย HDMI เข้า Receiver ที่ช่อง HDMI In ที่สามารถถอดรหัส DTS-HD Master หรือ Dolby TrueHD (Receiver รุ่นใหม่ๆ) จบเรื่องเสียง ก็ต่อสาย HDMI จากช่อง HDMI Out ไปยัง TV

2. ต่อสาย Analog (RCA) จากหลัง Bluray Player หรือ Computer หรือ HD Player รุ่นที่มี 7.1 Analog output ที่สามารถถอดรหัสเสียง DTS-HD Master กับ Dolby TrueHD ได้ในตัวเอง ไปเข้า 7.1 Analog input ของ Receiver หรือ Amplifier

ดูด้วยนะว่าเป็น 7.1 Analog output ไม่ใช่ Stereo Analog output
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 11, 2011, 11:11:17 am โดย vun99 »
TV : sharp 40" 40L500M
HD Player : Xtreamer pro & Egreat R1-II
Power Box SU602 + Noise Filter
HDMI : LCDTVTHAILAND 2 m.
Docking : ICY BOX & EZ Doc

ออฟไลน์ kikuser

• *
« ตอบกลับ #960 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 11:55:53 am »
คุณ vun99  คุณ j200  คุณ noom 9888

ขอบคุณที่ช่วยเหลือเป็นอย่างมากน๊ะครับ ตอนนี้ผมทำ video wall ให้โชว์ปกหนังได้เป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ
หลังจากมั่วไปมั่วมา ทำตามประสาคนที่ไม่ค่อยรู้เรื่องสักเท่าไหร ในที่สุดก็ทำสำเร็จครับ

ขอบคุณ คุณ vun99  คุณ j200  คุณ noom 9888 ที่ให้คำแนะนำที่ดีมาโดยตลอดน๊ะครับ

ขอบคุณคร๊าบบบบ

ปล. แอบเซงมากมาย อุตส่าห์ทำ video wall แต่พอดูหนัง หนังกับกระโดดไปมาบ้าง โมเสดบ้าง ดูอยู่ดีดีค้าง ต้องปิดสวิทแล้วเปิดใหม่ เซงจิตจริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 11, 2011, 10:13:55 pm โดย kikuser »
HD Player Egreat R-200
Philips DVD HTS3568DW
Philips LCD TV 42PFL3403S 42

ออฟไลน์ adisakb

• *
« ตอบกลับ #961 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 05:30:29 am »

[เศร้า]

ออกตัวล้อฟรีก่อนผมไม่เซียนแต่พอมีฟามรู้บ้างงู ๆ ปลา ๆ

- ถ้า Receiver สามารถรองรับและถอดได้ รับรองว่าเสียงที่รัีบเข้ามาต้องมาแน่นอน

- ที่เคยเจอกับลำโพง ชุดที่อยู่ข้างล่างผมน่ะ(มันสามารถถอด Dolby Digital ถ้ามันถอดไม่ได้เสียงมันไม่ออกเลย นอกจากปรับให้มันออกมาเป็น Linear PCM หรือ Stereo 2 Channel เสียงถึงออกครับ)

-  อย่างเครื่อง S7A มันสามารถต่อออก 5.1 แบบ Analog ได้เลย อีกอย่างคือ มันสามารถปรับให้เสียงออกได้ทางใดทางหนึ่งได้ เช่นถ้าให้ออกทาง HDMI ก็จะออกไปพร้อมภาพและเสียง แต่้ถ้าเลือกใ้ห้ออกทาง Coax/Optical ภาพจะออกทางทีวีอย่างเดียวส่วนเสียงก็ไปตามที่เราเลือกไว้ ผ่าน Receiver ที่ได้ต่อไว้อ่ะครับ ส่วน R-200 ผมไม่รู้ว่ามันจะเหมือนกับของผมหรือป่าว แต่หลักการน่ะจะคล้าย ๆ กันน่ะครับ

ผิดถูกอย่างไร รอท่านผู้ต่อไปมาตอบแล้วกันครับ  [เปล่า]

สรุปแล้ว ณ ตอนนี้ถ้าผมเล่น Egreat R-200 ในตอนนี้ คงได้แค่ MKV ในระบบเสียง DTS/DD  ถ้าจะเล่น Fullrip คงจะได้แค่ Linear PCM หรือ Stereo 2 Channel.  แต่ถ้าอยากฟังเสียง HD คงต้องเปลี่ยนเปลียน Receiver ตัวใหม่มาแทนในอนาคต ถ้าเลือก HD Plater ที่ต่อออก 5.1 แบบ Analog นั้นดูจากราคาและสาย analog ดีๆแล้วคิดว่าไม่คุ้มได้  คงต้องเปลี่ยนเป็น Receiver ตัวใหม่  [หื่น]

ซึ่ง Egreat R-200 ก็ยังคง support เสียง HD ได้เช่นกัน..

ขอบคุณมากๆครับ สำหรัับทุกความเห็น

[yes]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 12, 2011, 05:36:38 am โดย adisakb »

ออฟไลน์ mballx

« ตอบกลับ #962 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 06:39:10 am »

R200 ต่อเสียงทางสาย optical coaxial จะ downmix dts-hd เป็น dts
trueHD เป็น Dolby digital

ถ้าต่อเสียงผ่านทาง optical , coaxial ต้องปิดเสียงที่ทีวีด้วยครับ เพราะ R200 ไม่สามารถสั่งปิดเสียงทาง HDMI ได้ครับ (บางรุ่น บางยี่ห่อที่สั่งปิดเสียงทาง HDMI ได้ ขึ้นอยู่กับ FW ของเขาด้วย)

มีเสียงออกมา มันไม่ได้แปลว่ามันเล่นเสียง DTS-HD Master หรือ Dolby TrueHD ได้นี่ มันอาจจะ Downmix ลงมาเป็น Stereo แล้วพอเข้า Receiver ในตัว Receiver มันใช้ Dolby Prologic Decoder แปลงจากเสียง 2.0 ออกมาเป็น 5.1 ก็ได้ ซึ่งงคุณก็จะได้เสียง 5.1 แต่ เสียงมันห่วย ก็แค่นั้น

สรุป (อีกครั้ง)
การจะได้ฟังเสียง HD (จริงๆ ไม่ใช่หลอกตัวเอง) มีแค่ 2 วิธีเท่านั้น
1. ต่อสาย HDMI เข้า Receiver ที่ช่อง HDMI In ที่สามารถถอดรหัส DTS-HD Master หรือ Dolby TrueHD (Receiver รุ่นใหม่ๆ) จบเรื่องเสียง ก็ต่อสาย HDMI จากช่อง HDMI Out ไปยัง TV

2. ต่อสาย Analog (RCA) จากหลัง Bluray Player หรือ Computer หรือ HD Player รุ่นที่มี 7.1 Analog output ที่สามารถถอดรหัสเสียง DTS-HD Master กับ Dolby TrueHD ได้ในตัวเอง ไปเข้า 7.1 Analog input ของ Receiver หรือ Amplifier

ดูด้วยนะว่าเป็น 7.1 Analog output ไม่ใช่ Stereo Analog output

้พอร์ต hdmi สำคัญเลยสำหรับระบบใหม่ สายต่อเป็นกองเหลือ เส้นเดียว
R200II plus wifi ผมลง ofiicial blue ดูหนังแค่ 720 มันกระตุกฉากแพนกล้อง ใครเป็นบ้าง
audio cable
http://www..com/forums/showthread.php/387825-QED-audio-cable

« ตอบกลับ #963 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 08:26:44 am »

้พอร์ต hdmi สำคัญเลยสำหรับระบบใหม่ สายต่อเป็นกองเหลือ เส้นเดียว
R200II plus wifi ผมลง ofiicial blue ดูหนังแค่ 720 มันกระตุกฉากแพนกล้อง ใครเป็นบ้าง

จอที่ใช้ เป็น พลาสม่า หรือ LCD , LED ครับ
ผมว่าเรื่องกระตุกในฉากแพนกล้องมันอยู่ที่ค่า response time ของจอมากกว่านะครับ ซึ่งจะเกิดกับจอ LCD หรือ LED ซึ่งมี response time ต่ำ จึงเกิดการกระตุก แต่ว่าถ้าเป็น Plasma ไม่น่าจะเกิดปัญหานี้

หรือว่าของคุณเดิมเล่นหนังเรื่องนี้(ก่อนใช้ FW ตัวนี้) ไม่กระตุก แต่พอเปลี่ยนมาเป็น FW นี้กระตุกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 12, 2011, 08:27:31 am โดย vun99 »
HD Player : Xtreamer pro & Egreat R1-II
Power Box SU602 + Noise Filter

ออฟไลน์ mballx

« ตอบกลับ #964 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 09:43:02 am »
ผมใช้พลาสมา LG50PT350R ก็มีกระตุก ยังไม่ได้ลองกลับไปตัวแรก official หน้าแดง ตอนนี้เลยดู popcorn 210 ก่อน ไม่เป็น
แต่ใจชอบ r200II ตรงที่เมนู กดรีโมทใช้ง่ายกว่า popcorn
audio cable
http://www..com/forums/showthread.php/387825-QED-audio-cable

ออฟไลน์ IEEE2009

• *
« ตอบกลับ #965 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 01:32:12 pm »

จอที่ใช้ เป็น พลาสม่า หรือ LCD , LED ครับ
ผมว่าเรื่องกระตุกในฉากแพนกล้องมันอยู่ที่ค่า response time ของจอมากกว่านะครับ ซึ่งจะเกิดกับจอ LCD หรือ LED ซึ่งมี response time ต่ำ จึงเกิดการกระตุก แต่ว่าถ้าเป็น Plasma ไม่น่าจะเกิดปัญหานี้

หรือว่าของคุณเดิมเล่นหนังเรื่องนี้(ก่อนใช้ FW ตัวนี้) ไม่กระตุก แต่พอเปลี่ยนมาเป็น FW นี้กระตุกครับ

การกระตุกในฉากแพนกล้องไม่เกี่ยวกับ response time ของจอครับ ถ้า response timeของจอถ้าต่ำมันจะทำให้เกิดโกสในฉากเคลื่อนไหวเร็วๆ

การกระตุกในฉากแพนกล้องเกิดจากการบันทึกของกล้องที่ใช้ในการถ่ายทำนะครับ ไม่ว่าใช้จออะไรก็กระตุกครับ Plasma หรือ LCD LED ถ้าต้องการ

ไม่ให้กระตุก จอทีวีต้องมีฟังก์ชั่น motion flow 100Hz หรืออะไรก็แล้วแต่ขึ้นอยู่กับว่าค่ายไหนเรียกว่าอะไร เปิดใช้ฉากแพนกล้องจะไม่กระตุกครับ

จะเคลื่อนไหวราบรื่น เนียนเลย แต่ภาพจะดูลอยๆ คล้าย3D บางคนว่าหลอกตา แต่ผมชอบนะภาพมันจะดูมีมิติมากๆ สรุปถ้าทีวีท่านมีฟังก์ชัน motion ก็ลอง

เปิดดูว่าชอบภาพมั้ย ถ้าไม่ชอบก็คงต้องทนดูฉากแพนกล้องที่กระตุกอ่ะ แต่หนังเรื่องหนึ่งฉากแพนกล้องก็ไม่เยอะนะครับ

ออฟไลน์ suriya1111

• *
« ตอบกลับ #966 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 05:00:45 pm »
อยากขอคำแนะนำเพื่อนๆอะครับ ผมใช้ R-200 II อยู่ใคร อยากให้ช่วยแนะนำ Fw ใหม่ให้หน่อยอะครับ แล้วตัวใหนพิมพ์ภาษาไทยได้มั่ง และมีตัวใหนที่ บราวเซอร์ เป็นภาษาไทยมั่งครับ รบกวนเพื่อนๆด้วยนะครับ

« ตอบกลับ #967 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 08:35:57 pm »
อยากขอคำแนะนำเพื่อนๆอะครับ ผมใช้ R-200 II อยู่ใคร อยากให้ช่วยแนะนำ Fw ใหม่ให้หน่อยอะครับ แล้วตัวใหนพิมพ์ภาษาไทยได้มั่ง และมีตัวใหนที่ บราวเซอร์ เป็นภาษาไทยมั่งครับ รบกวนเพื่อนๆด้วยนะครับ

FW ใหม่สุดของ egreat เองตอนนี้ล่าสุดก็เสถียรครับ 2.4.0.8 ใช้งานได้เป็นอย่างดี
แต่ถ้าต้อเสียงออก AVR หรือชุดโฮมผ่านทางสาย HDMI , Optic , Coxial จะลองใช้ FW ของ Himedia ก็ได้ครับ โชว์ปกได้ขนาดใหญ่คล้ายแบบ moviewall โดยไม่ต้องทำอะไรเลยแค่มีรูปปกอยู่แล้ว และเลือกการแสดงผลแบบ thumbnail ซับทุกแบบเลื่อนขึ้นลงได้ตามใจ การใช้งานก็เสถียรดีครับ แต่ข้อเสียถ้าต่อเสียงออกลำโพงผ่านสาย  RCA ขาว-แดง เสียงจะแตกครับ
แต่ตอนนี้ FW ที่ใช้กับ Egreat ยังไม่สามารถพิมพ์ไทย และ browser ยังไม่รองรับภาษาไทยครับ ต้องรออีกหน่อยครับ

ออฟไลน์ paekag

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #968 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 01:51:59 am »
R200 ทำไมบางเรื่องอ่านซับไม่ได้เลยครับ  .SUB อ่ะ   เรื่อง Transformer 3 ไฟล์ FullHD 11 G กว่าๆ อ่ะครับ ใช้ FW 3in1

ออฟไลน์ thesun

• *
« ตอบกลับ #969 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 11:47:21 am »

ใช้ R-200 II plus อยู่เหมือนกัน ยังหา FW ที่พิมพ์ไทยไม่ได้เลย คงต้องรออีกพักใหญ่ ๆ

ตอนนี้ใช้ FW ของ Egreat ตัว 2 สี แดงน้ำเงิน CS_rev0.8.7a_R1-II_fw_2.2.1.4 ก็ดีครับ เสถียรดี เคยลอง Himedia แต่ไม่ชอบหน้าตาเมนู กลับมาใช้ของตรงยี่ห้อดีกว่า หน้าตาพอไปวัดไปวาได้ ไม่ค่อยแฮงค์บ่อย ๆ ก็พอใจแล้ว  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ kt_shy

• *
« ตอบกลับ #970 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 01:21:12 pm »
เพิ่งซื้อHD-Playerได้สัปดาห์กว่าๆ หลังจากที่พาคนอื่นไปซื้อมาหลายเครื่องแล้ว สุดท้ายก็จัด EGREAT R200II-Plus มาใช้เอง 1 เครื่อง [yes] Firmware ตัวล่าสุด ยังไม่มีปัญหาอะไร ปัญหาเดียวคือหมดเงินไปกับค่าHDDและสายHDMIหมื่นกว่าบาทแล้ว สายเดิมNoiseเยอะไปหน่อย เวลาเล่นหนังที่มีNoiseอยู่แล้วดูแล้วยิ่งรำคาญ

ออฟไลน์ IEEE2009

• *
« ตอบกลับ #971 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 04:16:39 pm »
เพิ่งซื้อHD-Playerได้สัปดาห์กว่าๆ หลังจากที่พาคนอื่นไปซื้อมาหลายเครื่องแล้ว สุดท้ายก็จัด EGREAT R200II-Plus มาใช้เอง 1 เครื่อง [yes] Firmware ตัวล่าสุด ยังไม่มีปัญหาอะไร ปัญหาเดียวคือหมดเงินไปกับค่าHDDและสายHDMIหมื่นกว่าบาทแล้ว สายเดิมNoiseเยอะไปหน่อย เวลาเล่นหนังที่มีNoiseอยู่แล้วดูแล้วยิ่งรำคาญ

สอบถามหน่อย สายเดิมนี้สายแถมใช่มั้ย แล้วสายใหม่ยี่ห้ออะไร แล้วเทียบกับสายเดิมแล้วต่างขนาดไหนครับ

พอดีอยากจะอัพสายHDMI ที่ใช้อยู่ครับ