ผู้เขียน หัวข้อ: ขาย IPTV ผู้มาแทนดรีมบ๊อก ดูฟุตบอลอังกฤษได้ และบริการ ลงApp IPTVสำหรับAndriodBox  (อ่าน 266083 ครั้ง)

ออฟไลน์ trazano

• Flat TV member
  • *
รายการส่งสินค้า
คุณ ชัชวาลย์  ระยอง  EMS EJ387915405TH
ช่อง กีฬา HD2 ของจริง สัญญาณมาไม่ีดีนะครับ ของจริง ก็มีปัญหาครับ
เร็วๆ นี้จะเพิ่มช่อง สปอร์ 7 เข้าไปครับ

ผมว่าหลายคนเขาหมายถึง ช่องมัน สลับกันมั่วไปหมดน่ะท่าน ส่วนเรื่องสัญญาณมันก็อีกอย่างนึง ปัญหามันก็ปนๆ กันไปในแต่ละวัน แต่รวมๆ แล้วผมว่าทั้งคนขายและเจ้าของเซิร์ฟเวอร์น่าจะมีอะไรคืนให้กับลูกค้าบ้าง ไม่ว่าจะเป็นการเพิ่มวัน หรือลดราคารายเดือน เพื่อให้เหมาะสมกับการรับชม จะเอายังไงก็เอาสักอย่าง ไม่ใช่ไม่ไปไหนสักทาง ท้่ายสุดลูกค้ารับกรรม จะไม่ต่ออายุก็เสียดายเครื่อง เพราะมันจะกลายเป็นกล่องเศษเหล็ก รกบ้านเปล่าๆ บางรายผมว่าเมียจะด่าเอา ว่า "ไอ้ฟาย โดนเค้าหลอก" เหอๆ อันนี้เจ็บใจยิ่ง...เหอๆ พอจะต่อก็คิดหนักอีกว่ามันจะนิ่งป่าวว่ะ จะดูได้กี่วัน....บราๆๆๆ... ส่วนผมคงตามสภาพ ต่อไว้ก่อน กันโดนคนที่บ้านด่า

ออฟไลน์ exat52

• LCD TV member
  • **
รายการส่งสินค้า
คุณ ชัชวาลย์  ระยอง  EMS EJ387915405TH
ช่อง กีฬา HD2 ของจริง สัญญาณมาไม่ีดีนะครับ ของจริง ก็มีปัญหาครับ
เร็วๆ นี้จะเพิ่มช่อง สปอร์ 7 เข้าไปครับ

ผมว่าหลายคนเขาหมายถึง ช่องมัน สลับกันมั่วไปหมดน่ะท่าน ส่วนเรื่องสัญญาณมันก็อีกอย่างนึง ปัญหามันก็ปนๆ กันไปในแต่ละวัน แต่รวมๆ แล้วผมว่าทั้งคนขายและเจ้าของเซิร์ฟเวอร์น่าจะมีอะไรคืนให้กับลูกค้าบ้าง ไม่ว่าจะเป็นการเพิ่มวัน หรือลดราคารายเดือน เพื่อให้เหมาะสมกับการรับชม จะเอายังไงก็เอาสักอย่าง ไม่ใช่ไม่ไปไหนสักทาง ท้่ายสุดลูกค้ารับกรรม จะไม่ต่ออายุก็เสียดายเครื่อง เพราะมันจะกลายเป็นกล่องเศษเหล็ก รกบ้านเปล่าๆ บางรายผมว่าเมียจะด่าเอา ว่า "ไอ้ฟาย โดนเค้าหลอก" เหอๆ อันนี้เจ็บใจยิ่ง...เหอๆ พอจะต่อก็คิดหนักอีกว่ามันจะนิ่งป่าวว่ะ จะดูได้กี่วัน....บราๆๆๆ... ส่วนผมคงตามสภาพ ต่อไว้ก่อน กันโดนคนที่บ้านด่า

เห็นด้วยกับคุณ : trazano
เรื่องช่องสลับก็ยังไม่ได้รับการแก้ไข ตอบมาก็คนละประเด็น ถ้าระบบมีปัญหาหรือยังไม่นิ่ง ก็น่าจะมีโปรโมชั่นมาให้ลูกค้าบ้างนะครับ (เพราะว่า 3 เดือนที่ผ่านมา ติดๆขัดๆ กันมาตลอดครับ) เห็นใจนะว่าผู้ให้บริการลงทุนเยอะ แต่ พวกเราก็คือลูกค้าของคุณนะครับ

ออฟไลน์ Power17

• *
บอลเมื่อคืนเป็นไงมั่งครับ กระตุกบ่อยอ่ะป่าว
พอดีผมเมาน่ะ ไม่ได้ดู

ออฟไลน์ opleplus

• *
บอลเมื่อคืนเป็นไงมั่งครับ กระตุกบ่อยอ่ะป่าว
พอดีผมเมาน่ะ ไม่ได้ดู

กระตุกบ้างพอเป็นกระสัยฮะ แต่ไม่ได้ทำให้หยุดหงิดแต่ประการใด..

• *
ดูได้ปกติน่ะ ช่วงแมนยู-ปืน ผมใช้เนทร้านดู เลยไหลลื่นดี พอปิดร้านเอาเครื่องมาดูในห้องนอน เนท 3บีบี 10 เมก ก็มีสะดุดบ้างแต่พอรับไหว  แต่ช่อง HD ยังสลับกันมั่วอยู่เลย ทีมงานจัดการหน่อย (ใช้ร่วมกันหลายเจ้าก็งี้แหล่ะ)

• *
ช่อง KMTV-HD จะเยอะเอาถ้วยอะไร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 05, 2012, 01:25:40 am โดย trazano »

ออฟไลน์ topman

• Full LED TV member
ช่วยกรุณา อีเมล์ แจ้งมาหน่อยนะครับ ว่า ช่องอะไร หมายเลขเท่าไร
สลับกันบ้าง จะได้ให้เขาแก้ไขได้ถูก เพราะคนดูแล จะออกไปทำงานที่นั้่นตอนสาย
และกลับมาตอนค่ำๆ เขาไม่ได้มอนิเตอร์ไว้ หากผมไม่ได้รับอีเมล์แจ้ง ผมก็ไม่ทราบเหมือนกัน ครับ
อีกอย่าง ผมได้แจ้งทางผุ้ดูแลไว้ว่า ในระหว่างวัน ศุกร์ -วันอาทิตย์ ห้ามไปทำอะไรเด็ดขาด กลัวมีงานเข้า
ดังนั้น ในช่วงเวลา 3 วันเขาจึงไม่เข้าไปทำอะไรครับ หากช่องไหน สลับกัน แจ้งมาทางอีเมล์นะครับ ขอบคุณครับ
แจ้งรายการส่ง สินค้า
คุณ องอาจ ชัยนาท EMS EJ387624929TH
คุณ ณัฐคมน์ กรุงเทพ EMS EJ387924061TH
äÁèµéͧËÒ¡êǹäÁèµéͧÃèÇÁáªÃìãËÁèÅèÒÊØ´ IPTV ÃѺªÁ¡ÕÌÒ·Ø¡ª¹Ô´ ÀҾ¹µì¢Í§·ÃÙáÅÐ˹ѧ DVD á¶Áªèͧ 18+ 4 ªèͧ ´Ù¿ÃÕ 3 à´×͹ ʹ㨠PM ËÃ×Í â·Ã 081-9556605 email:[email protected] F3 X3 ´ÙàÇÕ´¹ÒÁ HD 12 ªèͧá¶Á áÍÊâµÃ  http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=29585.0

• *
ระบบ IPTV นี้เนท 6 เมกขึ้นไปถ้านิ่งๆ ดูได้สบายครับ  แต่ถ้าไม่นิ่ง 10 เมก ก็เน่าได้ ผมลองมาแล้ว ..พอดีมีคนเมล์เข้ามาถาม เลยขอตอบในนี้เลยละกัน ช่วงเวลาก็เหมือนกันครับ ถ้าช่วงแน่นๆ (หัวค่ำ) บ้านไหนเนทอ่อนๆ ก็อาจจะมีปัญหาในการดูอยู่บ้าง

ตอนนี้ผมรอให้บ้านนี้มีกล่อง 3-1 ออกมาขาย บ้านหลังอื่นเขาเอามาขายกันให้รึ่ม จะได้เอาตัวเก่าขายคืนซ่ะหน่อยแล้วเปลี่ยนกล่องใหม่ เพิ่มตังเท่าไหร่ก็ว่ามา กล่องเต็มบ้านไปหมดแล้วตอนนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 07, 2012, 03:27:56 pm โดย trazano »

ออฟไลน์ armzpk

• *
บ้าน อื่น เขาลดราคา รายเดือนเหลือ 250-350 บ้านนี้พอลดให้ได้บ้างไหมครับ

• *
คนขายหายไปไหนแล้วล่ะเนี่ย.......... [นอน]

ออฟไลน์ opleplus

• *
คนขายหายไปไหนแล้วล่ะเนี่ย.......... [นอน]

นั่นสิ หายไปไหนหว่า ส่ง mail ไปก็ไม่ตอบกลับมา ใกล้จะหมดอายุแล้ว จะสอบถามราคาให้แน่นอน ท่านใดเจอเข้าของร้านรีบบอกให้ตอบ mail ผมด้วย อิอิ  [เปล่า]

• *
เท่าที่นั่งดูบ้านหลังอื่น ช่องมันยังน้อยอยู่เลย ถ้ามีช่องมากส่วนใหญ่ก็จะเป็นพี่เวียด ส่วนความนิ่ง ผมว่าเราน่าจะช่วยกันหาว่าบ้านหลังไหนนิ่งๆ แล้วมาแบ่งปันกันดีกว่าครับ ถ้าบ้านหลังนี้คนขายไม่ดูแลพวกเรา ก็เตรียมตัวย้ายกันดีกว่า เมล์ผม trazano@จีเมล์.com เผื่อใครจะมีข้อมูลดีๆ จะได้ช่วยๆ กันคิดครับ

ออฟไลน์ Power17

• *
เมื่อคืนผมดูก็ok นะครับ

• *
เมื่อคืนผมดูก็ok นะครับ

คือผมหมายถึงช่วงแรกๆ ที่ระบบยังไม่นิ่งอ่ะครับ น่าจะมีลดราคาให้ลูกค้าบ้าง เพราะตอนนี้ก็ใกล้จะต้องโอนอีกแล้ว คนขายยังไม่แจ้งอะไรเลย อีกอย่างช่วงนี้มีบ้านผุดมาหลายหลัง ราคาก็วิ่งที่ 200-350 / เดือน เลยอยากให้บ้านหลังนี้พิจารณาหน่อย หรือถ้าไม่สนใจจะได้ปล่อยเครื่อง

ออฟไลน์ azazz

• Edge LED TV member
เคยถามเจ้าอื่นที่ขายรุ่นเดียวกัน  สามารถจ่ายรายเดือนให้เขาได้  เพียงแจ้งชื่อuserกับ mac addressเครื่องไป ราคารายเดือนถูกกว่าด้วย [หื่น] [หื่น] [หื่น]

• **
เคยถามเจ้าอื่นที่ขายรุ่นเดียวกัน  สามารถจ่ายรายเดือนให้เขาได้  เพียงแจ้งชื่อuserกับ mac addressเครื่องไป ราคารายเดือนถูกกว่าด้วย [หื่น] [หื่น] [หื่น]

ใช่ครับ คุณ azazz

ผมลูกค้า IPTV เหมือนกัน เห็นคุณพูดถึงบ้านใหม่ ผมไปสมัครมาแล้วบ้านใหม่ 85 ช่อง  
เพียงแจ้งชื่อแค่  mac address เครื่องไป

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 14, 2012, 08:47:02 am โดย exat52 »

• **
เคยถามเจ้าอื่นที่ขายรุ่นเดียวกัน  สามารถจ่ายรายเดือนให้เขาได้  เพียงแจ้งชื่อuserกับ mac addressเครื่องไป ราคารายเดือนถูกกว่าด้วย [หื่น] [หื่น] [หื่น]

ผมลูกค้า IPTV เหมือนกัน เห็นคุณพูดถึงบ้านใหม่ ผมไปสมัครมาแล้วบ้านใหม่ 85 ช่อง  
เพียงแจ้งชื่อแค่  mac address เครื่องไป

ไปสมัครมาแล้ว สมาชิกท่านใดสนใจสอบถามได้นะครับ [email protected]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 14, 2012, 08:47:20 am โดย exat52 »

• *
เคยถามเจ้าอื่นที่ขายรุ่นเดียวกัน  สามารถจ่ายรายเดือนให้เขาได้  เพียงแจ้งชื่อuserกับ mac addressเครื่องไป ราคารายเดือนถูกกว่าด้วย [หื่น] [หื่น] [หื่น]

ผมลูกค้า IPTV เหมือนกัน เห็นคุณพูดถึงบ้านใหม่ ผมไปสมัครมาแล้วบ้านใหม่ 85 ช่อง  ราคาไม่ถึง 400 เค้ามีหลายโปร
เพียงแจ้งชื่อแค่  mac address เครื่องไป

ไปสมัครมาแล้ว สมาชิกท่านใดสนใจสอบถามได้นะครับ [email protected]

ymail , gmail , hotmail ??