ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้เครื่องเสียง Sherwood  (อ่าน 457631 ครั้ง)

ออฟไลน์ ชอลิ้วเฮียง

• Full LED TV member
Re: รวมพลคนใช้เครื่องเสียง Sherwood
« ตอบกลับ #270 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2013, 08:42:15 pm »
ชุดปัจจุบันที่ผมใช้อยู่ amp เป็นรุ่นเดียวกับท่าน pratad ตัวเดิมเป็น 8504 จัดจําหน่ายไปเรียบร้อยตามสภาวะความคล่องส่วนตัวลําโพงก็ขนเอา set ที่ไม่ได้เปิดใช้มานานเป็นยี่ห้อ paramout เสียงพอไหวของเดิม psb จัดจําหน่ายไปเเล้วเหมือนกันที่คงเหลือจะเป็น sub marantz ยังใช้ตัวเดิมครับ amp 6505 เเต่เดิมทีกะเอาไว้เล่นอีกห้อง ตอนนี้เอามาใช้ยอมรับรับว่าเล็กพิกขี้หนูเสียงคับห้องดีครับ ลงให้ดูเล่นๆขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 19, 2013, 08:47:23 pm โดย ชอลิ้วเฮียง »

ออฟไลน์ pratad22

• Edge LED TV member
Re: รวมพลคนใช้เครื่องเสียง Sherwood
« ตอบกลับ #271 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2013, 10:42:05 am »
ชุดปัจจุบันที่ผมใช้อยู่ amp เป็นรุ่นเดียวกับท่าน pratad ตัวเดิมเป็น 8504 จัดจําหน่ายไปเรียบร้อยตามสภาวะความคล่องส่วนตัวลําโพงก็ขนเอา set ที่ไม่ได้เปิดใช้มานานเป็นยี่ห้อ paramout เสียงพอไหวของเดิม psb จัดจําหน่ายไปเเล้วเหมือนกันที่คงเหลือจะเป็น sub marantz ยังใช้ตัวเดิมครับ amp 6505 เเต่เดิมทีกะเอาไว้เล่นอีกห้อง ตอนนี้เอามาใช้ยอมรับรับว่าเล็กพิกขี้หนูเสียงคับห้องดีครับ ลงให้ดูเล่นๆขอบคุณครับ
++ ห้องขนาดกำลังดีเลยครับท่าน ชอลิ้วเฮียง ผมนึกว่าท่านมีแต่ RD 8504 ตัวเดียวซะอีก ที่แท้ท่านยังมี (เจ้าเล็กพริกขี้หนู) RD 6505 อีกตัวด้วย ตัวนี้กำลังสำรองเปี่ยมล้นจริง ๆ ครับ เห็นตัวเล็ก ๆ พริกขี้หนูแบบนี้ แสบบบ เหลือร้าย จริง ๆ ยิ่งเวลาเจอฉาก แรงงง ๆ พีคคคค สุด ๆ เจ้าพริกขี้หนู ตัวนี้ ถ่ายทอดเสียงไดนามิกส์ที่รุนแรงงงง ไหลรื่นอย่างต่อเนื่อง รับรู้ได้ถึงพลังงงงงที่เต็มเปี่ยม ไม่มีดร็อปให้เห็นแม้แต่เรื่องเดียวเลยครับ (ผมยังนึกในใจนี่มันกำลังขับ 100 W จริง ๆ หรือเนี่ยะ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 20, 2013, 10:44:21 am โดย pratad22 »

ออฟไลน์ nuch n14

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #272 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2013, 12:39:02 pm »
สอบถามน้าๆหน่อยครับว่าผมต่อ 7505 กับกล่อง ture เข้าช่องไหนถึงเสียงออก5.1ครับ
ผมต่อ video1 มันเป็น auto serround ออกแค่2.1 ส่วนช่องอื่นเสียงไม่ออก
หรือต้องตั้งค่าตรงไหนบ้าง หรือต้องใช้สาย โครแอค ต่อครับ

« ตอบกลับ #273 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2013, 10:38:54 pm »
ลองต่อสาย coaxial ดูก่อน ของ true รู้สึกช่อง hdmi ส่งสัญญาณ เเค่ 2 channel ( ผมไม่เคยใช้นะครับเดาเอา ) ลองดูครับผมคิดว่า ช่อง hd true ส่วสัญญาณเสียงเเค่ dolby dts ผิดพลาดประการใดขออภัย ( ไม่เคยใช้ )

• *
« ตอบกลับ #274 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2013, 10:47:18 pm »
ลองต่อสาย coaxial ดูก่อน ของ true รู้สึกช่อง hdmi ส่งสัญญาณ เเค่ 2 channel ( ผมไม่เคยใช้นะครับเดาเอา ) ลองดูครับผมคิดว่า ช่อง hd true ส่วสัญญาณเสียงเเค่ dolby dts ผิดพลาดประการใดขออภัย ( ไม่เคยใช้ )
ขอบคุณครับ เดี๋ยวต้องไปลองใหม่ครับ

• *
« ตอบกลับ #275 เมื่อ: มกราคม 01, 2014, 10:32:10 pm »
รบกวนถามอีกรอบครับ วิทยุFM ผมเปิดแต่ไม่มีเสียงออกลำโพง
ต้องตั้งค่า หรือ แก้ไขตรงไหนบ้างครับ ผมต่อสายอากาศที่ให้มา
เวลาจูนคลื่นก็ได้ปรกติ ตั้งค่า stereo แต่ไม่มีเสียงออกเลยครับ
แต่เปิด input อื่นดังปรกติ  วันแรกที่รับเครื่องมาก็ดังปรกติครับ [ร้องไห้]
 ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ STi

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #276 เมื่อ: มกราคม 02, 2014, 05:07:00 pm »
สอบถามน้าๆหน่อยครับว่าผมต่อ 7505 กับกล่อง ture เข้าช่องไหนถึงเสียงออก5.1ครับ
ผมต่อ video1 มันเป็น auto serround ออกแค่2.1 ส่วนช่องอื่นเสียงไม่ออก
หรือต้องตั้งค่าตรงไหนบ้าง หรือต้องใช้สาย โครแอค ต่อครับ
ต่อโดยใช้สาย hdmi ช่องไดช่องหนึ่งครับ แต่เวลาฟังระบบ 5.1 ต้องไปเลือก โหมด audio ที่รีโมทของกล่องtrue เป็น dd หรือ dd+ ครับ
รบกวนถามอีกรอบครับ วิทยุFM ผมเปิดแต่ไม่มีเสียงออกลำโพง
ต้องตั้งค่า หรือ แก้ไขตรงไหนบ้างครับ ผมต่อสายอากาศที่ให้มา
เวลาจูนคลื่นก็ได้ปรกติ ตั้งค่า stereo แต่ไม่มีเสียงออกเลยครับ
แต่เปิด input อื่นดังปรกติ  วันแรกที่รับเครื่องมาก็ดังปรกติครับ [ร้องไห้]
 ขอบคุณครับ
แล้วขณะที่จูนหาคลื่นมันมีเสียงออกมั้ยครับ ถ้ามีแล้วล็อคคลื่นไว้  เปิดใหม่ คลื่นเดิม น่าจะต้องมีเสียงนะครับ

• *
« ตอบกลับ #277 เมื่อ: มกราคม 02, 2014, 11:12:06 pm »
วันนี้เปิดมาดังเฉยเลยครับ ถอดปล้๊กทั้งวัน ขอบคุณมากครับท่าน im sti

ออฟไลน์ maekecopy

• *
« ตอบกลับ #278 เมื่อ: มกราคม 03, 2014, 10:07:26 am »
สวัสดีทุกท่านครับ ผม Rd 7505+bs604i+bs310 ถอยใหม่ป้ายแดงรับปีใหม่เลย 31 ธ.ค. 56 (หลังจากหลงในพลังของซับ bs-310 มานานมาก) ขอฝากเนี้อฝากตัวด้วยครัช  [ปลื่ม]

ถามเพื่อนที่ใช้ rd7505 เวลาฟังเพลง mp3 ก่อนเริ่มเพลงใหม่ทุกครั้งของใครเสียงหายไปประมาณ 1 วิ บ้างก่อนดนตรีจะขึ้น ตัวอย่างเช่น เพลง แปดโมงเช้าวันอังคาร ของปาล์มปี่ เวลาเพลงขึ้นปกติจะเริ่ม "แปดโมงเช้าวันอังคาร.." แต่ของผมมันเริ่มที่ "โมงเช้าวันอังคาร..." ถ้าเป็นเพลงอื่นๆ ดนตรีก็จะหายไปนิดนึงก่อนเพลงเริ่มทุกเพลง มีวิธีแก้ไขไหมต้องเซทอัพกันยังไง [โขก] ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ musiclove

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #279 เมื่อ: มกราคม 04, 2014, 10:38:26 am »
สวัสดีทุกท่านครับ ผม Rd 7505+bs604i+bs310 ถอยใหม่ป้ายแดงรับปีใหม่เลย 31 ธ.ค. 56 (หลังจากหลงในพลังของซับ bs-310 มานานมาก) ขอฝากเนี้อฝากตัวด้วยครัช  [ปลื่ม]

ถามเพื่อนที่ใช้ rd7505 เวลาฟังเพลง mp3 ก่อนเริ่มเพลงใหม่ทุกครั้งของใครเสียงหายไปประมาณ 1 วิ บ้างก่อนดนตรีจะขึ้น ตัวอย่างเช่น เพลง แปดโมงเช้าวันอังคาร ของปาล์มปี่ เวลาเพลงขึ้นปกติจะเริ่ม "แปดโมงเช้าวันอังคาร.." แต่ของผมมันเริ่มที่ "โมงเช้าวันอังคาร..." ถ้าเป็นเพลงอื่นๆ ดนตรีก็จะหายไปนิดนึงก่อนเพลงเริ่มทุกเพลง มีวิธีแก้ไขไหมต้องเซทอัพกันยังไง [โขก] ขอบคุณครับ

ยินดีด้วยครับ เซ็ทเดียวกันเลย ตอนนี้ราคาเท่าไรครับ
ส่วนเรื่องเสียงที่หาย ขอทราบแหล่งที่มาของเพลงด้วยครับ เปิดจากอะไร ต่อเข้าช่องไหน ..

ออฟไลน์ maekecopy

• *
« ตอบกลับ #280 เมื่อ: มกราคม 04, 2014, 03:38:47 pm »

ยินดีด้วยครับ เซ็ทเดียวกันเลย ตอนนี้ราคาเท่าไรครับ
ส่วนเรื่องเสียงที่หาย ขอทราบแหล่งที่มาของเพลงด้วยครับ เปิดจากอะไร ต่อเข้าช่องไหน ..
1.ผมได้มา 22,208 บาทจากโฮมโปร
2.ไฟล์เพลง mp3 ครับ เคยฟังอยู่ ไฟล์ไม่มีปัญหาใดๆ
3.เปิดจากเครื่อง BD 3D ครับ LG BD670
4.ทั้งหมดต่อช่อง HDMI ทั้งหมด
ตอนยกไปให้ที่ร้านลอง ครั้งแรกลองเปิดเสียงก็ยังหายไป 1 วิเช่นเคย ก่อนเพลงเริ่ม เซทไปตั้งค่านู้นนี้นั่น ปรากฏว่าเป็นปกติแล้ว  ก็เลยยกกลับมาบ้านก็เลยลองดูว่าเขาเซทอะไรบ้าง หลักๆ ที่ทำให้เสียงหายคือเขาไปที่ SET UP>SYSTEM>ตรงนี้เขาตั้งเป็น AMP:BIAMP ซึ่งค่าเดิมจะเป็น AMP:S.BACK ผมลองตั้งกลับมาเป็น ค่าเดิมคือ s.back ปรากฏว่าเสียงก็ยังหาย 1 วิ เหมือนเดิมแต่ถ้าตั้งให้เป็น AMP:BIAMP หรือ AMP:F.H เสียงจะมาปกติทุกครั้งที่เริมเพลง รู้สึกว่าถ้าตั้งเป็น AMP:BIAMP เสียงที่ออกจะเป็น 5.1 แต่ถ้าตั้งเป็น AMP:S.BACK เสียงจะออกเป็น 7.1 (ตอนดูหนัง ผมลองหนังเรื่อง ทรานฟอร์เมอร์ 3 3D) ไม่ทราบว่าของท่านเป็นเหมือนกันไหม หรือว่าปกติดี  ขอบคุณครับ

ปล.ผมต่อลำโพงเพิ่ม อีก 2 ตัวเป็น 7.1 โดยใช้ลำโพงของเดิม ว่าจะถอย bs604i มาอีกจะได้ครบ 7.1 [ปลื่ม]

ออฟไลน์ jayguson

• *
« ตอบกลับ #281 เมื่อ: มกราคม 14, 2014, 09:03:04 pm »
ผมเพิ่งซื้อ LED philips 32PFL3008S/98
ยังไม่ได้ซื้อ เครื่องเล่น B-Ray
ตอนนี้ กำลังจะซื้อ ชุด AVR ของ sherwood RD ?

ขนาดห้อง 4x4 เมตร
ชุดไหนเหมาะกับการดูหนัง+ คุ้มค่า + คุ้มราคา มากที่สุดครับ
แนะนำผมหน่อยครับ เรื่องต้นทุน ผมกำลังคิดอยู่ ตัดสินใจไม่ถูก
อยากฟัง ความคิดเห็นก่อนครับ
ย้ำนะครับ ห้อง 4x4 เน้น ดูหนัง
อยู่ห้องพัก เปิดเสียงได้แค่ระดับหนึ่ง
ดังสนั่นมากไม่ได้

ขอบพระคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 14, 2014, 09:06:41 pm โดย jayguson »

ออฟไลน์ rindsk

• *
« ตอบกลับ #282 เมื่อ: มกราคม 15, 2014, 04:59:16 pm »
มือใหม่ครับ รุ่นน้องสุดท้อง น้องเล็กเลยครับ

• *
« ตอบกลับ #283 เมื่อ: มกราคม 15, 2014, 08:51:24 pm »
มารายงานพี่พี่ครับ
วันนี้ไปฟังทุกยี่ห้อ บอกตามตรงชอบ
sherwood R-607 + ลำโพง Klipsch 5 +SW310 Sub
สุดยอดมากครับ เสียงกระสุนผ่านอากาศชัดเจนยิ่งนัก สุดๆไปลยครับ

« ตอบกลับ #284 เมื่อ: มกราคม 15, 2014, 10:37:15 pm »
ยินดีต้อนรับ sherwood ทุกท่านครับมีอะไรก็มาเเลกเปลี่ยนความรู้กันครับ

• *
« ตอบกลับ #285 เมื่อ: มกราคม 16, 2014, 11:28:27 am »
ตอนนี้ เครียดมากครับ
อยากได้ ชุด R-607+Quintet V+SW310 แต่ราคา มันเกินงบ

อยากทราบว่า RD-6506 +...... พอเล่นได้มั้ยครับ

ออฟไลน์ mong99

• *
« ตอบกลับ #286 เมื่อ: มกราคม 16, 2014, 11:59:45 am »
ผมใช้ 7505 ok เลยมันมาก ขาดแต่แหลม ไว้ค่อยปรับปรุงคู่หน้าเวลามีงบ ดูหนังคู่กับ sony w904a 55"การโยนเสียงใช้ได้(ลำโพง ชุดที่มากับเครื่อง) ซื้อมา24900 บาท คุ้มมาก แถมซับ 310ด้วย วัตต์อเมริกันด้วย

ออฟไลน์ ืnoykrub

• *
« ตอบกลับ #287 เมื่อ: มกราคม 24, 2014, 12:37:44 pm »
สวัสดีครับ ผมพึ่งสมัครวันนี้ ผมอยากลองใช้ Sherwood บ้างครับ กำลังมองชุดนี้ไว้ครับ

Sherwood R607 + Cervin Vaga VE-5M x 2 + VE-5C + bosswood  sb-310

เลยอยากให้พี่ๆน้องๆแนะนำเซลที่ให้ราคาหลังไมค์ดีๆหน่อยครับ เซล Sherwood คนไหนให้ราคาดีๆ บ้าง รบกวนช่วย PM หรืออีเมล์ บอกเบอร์หรือสาขาที่จะติดต่อได้หน่อยนะครับ

ขอบคุณมากๆเลยสำหรับความช่วยเหลือครับ