ผู้เขียน หัวข้อ: LG LB670T ผิดหวังมากจริงๆกับ QC ( ใครใช้รุ่นนี้ เอาปัญหามาร่วมคุยกันครับ )  (อ่าน 115553 ครั้ง)

ออฟไลน์ KVYoung

• Edge LED TV member
LB670T สามารถถอดรหัสเสียง DTS ได้หรือไม่ ครับ
ขอบคุณครับ..

ออฟไลน์ Krit-888

LB670T สามารถถอดรหัสเสียง DTS ได้หรือไม่ ครับ
ถ้าถอดรหัสไม่ได้นี่ [โขก]
h264 ใช้ได้ แต่ h265 (มาตรฐานใหม่) ไม่ได้ [กระดึบ]

ออฟไลน์ mnobita

• Flat TV member
  • *
ล๊อตใหม่มาหรือยังหน๋อ 

ลังเลระหว่าง 650 กับ 670 ซะแล้ว

ออฟไลน์ takuro

• LCD TV member
  • **
อยากรู้เหมือนกันครับ ว่าสินค้า lot ใหม่มาหรือยังตอนแรกกะจะซื้อ SS แต่กลัวเรื่องหลังจากหมดประกันครับ

ออฟไลน์ bird22233

• *
ยังไม่มาครับ ผมรอเครื่องเคลมมา2เดือน จนบอลจะเปิดฤดูกาล อีกสองวันละครับ [เปล่า] [เปล่า]

• *
ของคุณ bird22233  มุมดำชัดเจนเลยหรือเปล่าครับ

ผมไม่แน่ใจว่า เรื่องมุมดำมันมีดำมากเห็ยชัดทุกกรณี หรือ ดำจางๆ และเป็นบางเครื่อง

คือ ผมลองไปดูมาสองที่ มันดำแบบจางๆ บางจังหวะที่ภาพสว่างๆ ก็จะไม่เห็นเลย

ส่วนปัญหาอื่นๆ นอกจาก 3d ไม่สมบูรณ์แล้ว มีอะไรอีกบ้างครับ แล้ว ทดสอบยังไงได้บ้างเอ่ย
ผมคงต้องหาไฟล์ 3d อาไว้ไปทดสอบด้วยละ ทีแรก ลองเอาแค่ซีรียส์ ไปเปิดดู

แต่่า เปิดกับ usb ภาพก็ลื่น แต่กลับมีกระตุกบางจังหวะ ไม่รู้ว่าเป้นที่ไฟล์ หรือ ตัวเล่นยังไม่ดีกันแน่

ออฟไลน์ tongfocus

• *
กำลังจะซื้อ เลย   ส่งสัยตอนซื้อต้อง เทสหนัก ถ้าเจออาการ มุมจอ ดำ คง เปลี่ยนเป็นรุ่น 650T

ออฟไลน์ bird22233

• *
ของคุณ bird22233  มุมดำชัดเจนเลยหรือเปล่าครับ

ผมไม่แน่ใจว่า เรื่องมุมดำมันมีดำมากเห็ยชัดทุกกรณี หรือ ดำจางๆ และเป็นบางเครื่อง

คือ ผมลองไปดูมาสองที่ มันดำแบบจางๆ บางจังหวะที่ภาพสว่างๆ ก็จะไม่เห็นเลย

ส่วนปัญหาอื่นๆ นอกจาก 3d ไม่สมบูรณ์แล้ว มีอะไรอีกบ้างครับ แล้ว ทดสอบยังไงได้บ้างเอ่ย
ผมคงต้องหาไฟล์ 3d อาไว้ไปทดสอบด้วยละ ทีแรก ลองเอาแค่ซีรียส์ ไปเปิดดู

แต่่า เปิดกับ usb ภาพก็ลื่น แต่กลับมีกระตุกบางจังหวะ ไม่รู้ว่าเป้นที่ไฟล์ หรือ ตัวเล่นยังไม่ดีกันแน่
  นี้เลยครับเครื่องของผม เป็นเครื่องแรกๆเลยมั้งที่เข้ามาถามปัญหาเรื่องมุมดำกับจุดช้ำๆเต็มจอ http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=84994.0

หาหนังมาลองได้หล่ะ สรุปว่า ถอดได้  [yes]

ออฟไลน์ KVYoung

หาหนังมาลองได้หล่ะ สรุปว่า ถอดได้  [yes]
ขอบคุณ..อีกครั้งครับ
เครื่องที่ไม่ใช่เอชดีเพล์เยอร์โดยเฉพาะ ส่วนมากจะมีปัญหาเรื่องถอดเสียง
โดยเฉพาะ..พวกกล่องดาวเทียม กล่องแอนดอร์ย กล่องดิจิตอลทีวี หลายรุ่นในท้องตลาดตอนนี้

ออฟไลน์ IHEERMAN

• *

650T ลายตาที่สุดเวลาดูบอล ตจว ทำเรื่องเคลมยังไงคร้าบ  [กระดึบ]

ออฟไลน์ Siriluklu

• *
สนใจ LG 47LB670T. ไม่ทราบว่าเรื่องมุมดำเค้าแก้หรือยังค่ะ.   ขอแนะนำร้านที่ขายถูกหน่อยค่ะ

ออฟไลน์ tongfocus

• *
ซื้อมาวันแรก เทส ดูตรง มุมจอ 4มุม เป็นเหมือนกันเลย ดำจางๆ ทำไงดี -

ซื้อมาวันแรก เทส ดูตรง มุมจอ 4มุม เป็นเหมือนกันเลย ดำจางๆ ทำไงดี -
ดำจางๆ ไม่ต้องตกใจ เป็นปกติ แต่ถ้าดำหนักๆ ควรพบช่างโดยด่วน  [ไม่เอา]

ออฟไลน์ takuro

• LCD TV member
  • **
เพื่อนๆท่านใดบ้างครับที่ซื้อมาแล้วไม่มีปัญหาบ้างครับ

• *
ได้มาแล้ว มีมุมดำแถมมาด้วย

แต่ ผมกำลังสงสัยว่า ทำไม ภาพขาว บางที ก็เห้นชัด บางทีก็ไม่เห็น

คือ มันไม่ได้ขึ้นมาให้เห็น ตลอดเวลา ไม่รู้ว่า เป็นเพราะ การปรับค่าอะไรบางอย่าง ทำให้มันเป็นแบบนั้นหรือเปล่า

ตอนนี้ก็เลย ลองเล่น ปรับค่าไปเรื่อยๆอยู่ แต่ก็ยังไม่ค่อยพอใจ เพราะค่า ที่มีให้เลือก รู้สึกมันสดไป ติดแดงไป
พอปรับเอง แล้ว มาเปรียบเทียบใหม่ กลายเป้นว่า จืดไปอีก

รู้สึกว่า มันจะมีค่าอะไรให้ปรับเยอะไปหมด

แต่ ที่ถูกใจคือ รีโมท โดยเฉพาะเมจิกรีโมท ใช้งานง่าย ใช้กับกล่องทรูได้เลย
การทำงานในโหมดทีวี การเปลี่ยนช่อง ง่ายดี

ถ้าไม่คิดถึงเรื่องมุมดำ ก็ถือว่าคุ้มมาก
ยิ่งเวลาดูหนัง ที่จะมีขอบบนล่างขึ้นมา ก็จะไม่เห็นมุมดำเลย (เพราะมันดำไปหมดแทน :P)

ออฟไลน์ OffRhapZody

• *

แต่ ผมกำลังสงสัยว่า ทำไม ภาพขาว บางที ก็เห้นชัด บางทีก็ไม่เห็น

คือ มันไม่ได้ขึ้นมาให้เห็น ตลอดเวลา ไม่รู้ว่า เป็นเพราะ การปรับค่าอะไรบางอย่าง ทำให้มันเป็นแบบนั้นหรือเปล่า

ตอนนี้ก็เลย ลองเล่น ปรับค่าไปเรื่อยๆอยู่ แต่ก็ยังไม่ค่อยพอใจ เพราะค่า ที่มีให้เลือก รู้สึกมันสดไป ติดแดงไป
พอปรับเอง แล้ว มาเปรียบเทียบใหม่ กลายเป้นว่า จืดไปอีก

รู้สึกว่า มันจะมีค่าอะไรให้ปรับเยอะไปหมด

แต่ ที่ถูกใจคือ รีโมท โดยเฉพาะเมจิกรีโมท ใช้งานง่าย ใช้กับกล่องทรูได้เลย
การทำงานในโหมดทีวี การเปลี่ยนช่อง ง่ายดี

ถ้าไม่คิดถึงเรื่องมุมดำ ก็ถือว่าคุ้มมาก
ยิ่งเวลาดูหนัง ที่จะมีขอบบนล่างขึ้นมา ก็จะไม่เห็นมุมดำเลย (เพราะมันดำไปหมดแทน :P)

ท่านใช้เมจิกรีโมทกับกล่องทรูยังไงหรือครับ ผมยังตั้งค่าไม่ได้เลย ต้องมานั่งสลับรีโมท T-T

• *

ท่านใช้เมจิกรีโมทกับกล่องทรูยังไงหรือครับ ผมยังตั้งค่าไม่ได้เลย ต้องมานั่งสลับรีโมท T-T

ขณะที่ดู ทรูอยู่ กด input 123 ที่ เมจิครีโมทครับ แล้ว ด้านล่างๆ จะมีตั้งค่าอะไรสักอย่างครับ
พอกดไป จะขึ้นมาให้เลือกยี่ห้อ ทีนี้ ก็อยู่ที่ว่า กล่องทรูที่ใช้ ยี่ห้ออะไร (ของผม humax ) แล้วก็ ตั้งค่าตามขั้นตอนไปครับ
ลองหาๆดูครับ ถ้าไม่ได้ เดี๋ยวค่ำๆ ผมค่อยดูอีกที