ผู้เขียน หัวข้อ: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ  (อ่าน 2825772 ครั้ง)

ออฟไลน์ ballchester

• Flat TV member
  • *
Re: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #1134 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2011, 03:16:28 pm »
สุดท้ายของชุดนี้ละครับ แถมให้แต่ไม่มีสกินโทนนะครับ
ทั้งหมดทั้งมวลมาจาก Pana th-p42u30t + HD Player Mede8er MED300X ครับ

rio

ออฟไลน์ XTA

• OLED TV member
Re: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #1135 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2011, 07:43:49 am »
^
^
^
ภาพสวยครับใช้กล้องอะไรถ่ายครับ แจ้งค่าพารามิเตอร์ที่ปรับหน่อยก็ดีนะครับจะได้เป็นแนวทางให้ท่านอื่นๆครับ แล้วนำรูปไปลงที่กระทู้ด้วยก็ดีครับ อิอิ

http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=7636.0

ออฟไลน์ sosase

• *
« ตอบกลับ #1136 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2011, 09:08:23 am »
ภาพสวยน่าสนแฮะ [เชิด]

ออฟไลน์ audio

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #1137 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2011, 10:19:22 am »
ใช่ครับท่าน xta ผมอะไม่มีกล้องถ่าย เอามือถือถ่ายออกมาแบบว่า ใครเห็นคงไม่มีใครอยากได้เจ้า st30 แน่เลยเลยไม่กล้าเอามาลง

อุตสา ได้เจ้า st30 ตั้งแต่ยังไม่ว่างตลาดกะเอามาอวด จบข่าวเลย ถ่ายออกมาน่าเกลียดสุดยอด อิอิ แต่ก็ยังแนะนำให้ไปดูนะครับ ว่า pana เค้าดีมากๆ ในเรื่อง พลาสมา ครับ :)

ออฟไลน์ gundumonline

• *
« ตอบกลับ #1138 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2011, 10:54:17 am »
ใช่ครับท่าน xta ผมอะไม่มีกล้องถ่าย เอามือถือถ่ายออกมาแบบว่า ใครเห็นคงไม่มีใครอยากได้เจ้า st30 แน่เลยเลยไม่กล้าเอามาลง

อุตสา ได้เจ้า st30 ตั้งแต่ยังไม่ว่างตลาดกะเอามาอวด จบข่าวเลย ถ่ายออกมาน่าเกลียดสุดยอด อิอิ แต่ก็ยังแนะนำให้ไปดูนะครับ ว่า pana เค้าดีมากๆ ในเรื่อง พลาสมา ครับ :)

ผมเห็นส่วนใหญ่ก็ใช้มือถึอถ่ายแทบทั้งนั้นนะครับ อย่าคิดมากครับ เอาภาพมาแชร์รวมๆไว้ก็ดีนะครับ จะได้เอาไว้เป็นไกด์ไลน์

ที่นี่ดีกว่าเยอะดี  http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=7636.882

• *
« ตอบกลับ #1139 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2011, 11:04:24 am »
^
^
^
ภาพสวยครับใช้กล้องอะไรถ่ายครับ แจ้งค่าพารามิเตอร์ที่ปรับหน่อยก็ดีนะครับจะได้เป็นแนวทางให้ท่านอื่นๆครับ แล้วนำรูปไปลงที่กระทู้ด้วยก็ดีครับ อิอิ

http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=7636.0

ใช้กล้อง nikon d200+ sigma 10-20 + ขาตั้งกันเบลอครับ
ส่วนการตั้งค่าทีวี ค่าเดิมจากโรงงานเลยครับ นอกจาก Picture cinema + pixel orbiter on

ออฟไลน์ manaow

• *
« ตอบกลับ #1140 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2011, 11:12:10 am »
^
^
^

ใช้กล้อง nikon d200+ sigma 10-20 + ขาตั้งกันเบลอครับ
ส่วนการตั้งค่าทีวี ค่าเดิมจากโรงงานเลยครับ นอกจาก Picture cinema + pixel orbiter on

ภาพสีไม่สดเท่าไหร่ เสียดายจอดีอะไรดีทุกอย่าง มาดรอปตรง 12-bit น่าเอาไปรวมใน PDP FC จะได้ไม่กระจาย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 31, 2011, 11:13:24 am โดย manaow »

ออฟไลน์ thn

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #1141 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 02:19:43 pm »
ท่าน ballchester ฝีมือถ่ายภาพสวยจริงๆ ครับ

ออฟไลน์ CoconutZ

• *
« ตอบกลับ #1142 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 03:53:21 pm »
สวัสดีครับแฟนๆพานา  [หื่น]
ในที่สุดผมก็ได้ u20 มา  [ปลื่ม]
เสียดายไม่มี orbiter  [ไม่เอา]
กำลังพยายามทำชั่วโมงให้พ้น run in อยู่  [yes]
เมื่อวานเห่อจัดซัดไป 12 ชั่วโมงติด  [เท่ห์]

ออฟไลน์ XTA

• OLED TV member
« ตอบกลับ #1143 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 09:10:08 pm »
ในที่สุดผมก็ได้ u20 มา  [ปลื่ม]
เสียดายไม่มี orbiter  [ไม่เอา]
กำลังพยายามทำชั่วโมงให้พ้น run in อยู่  [yes]
เมื่อวานเห่อจัดซัดไป 12 ชั่วโมงติด  [เท่ห์]

ยินดีด้วยครับ อิอิ มีอะไรมาเล่าสู่กันฟังนะครับ

ออฟไลน์ fmt

• Hologram 3D TV member
    • MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #1144 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 09:24:02 pm »
ถ้าไม่เป็นการรบกวน ก็จะชวนเธอมารักกัน . . . อุ้ย! มาชวนเอาภาพไปแชร์ที่นี่ด้วยน่ะครับ ท่าน ballchester  ด้วยนะครับ เรียนเชิญครับ

http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=7636.882

ออฟไลน์ finnbkk

• *
« ตอบกลับ #1145 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 10:46:10 pm »
คุณ ballchester ถ่ายภาพสวยจังครับ

ผมใช้ Canon 550D 50 mm. 1.8 ถ่ายไม่ได้เรื่องเลยครับ ถ่ายออกมาเสียยี่ห้อทีวีอย่างแรงส์ครับ

เดี๋ยวขอลองผิดลองถูกอีกสักพักจะนำภาพมาร่วมแชร์นะครับ ไม่รู้ว่าจะถ่ายยังไงให้ได้ค่า/ภาพออกมาตามหน้าจอเป๊ะๆอ่ะครับ  [เศร้า]

ออฟไลน์ ganz

• *
« ตอบกลับ #1146 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2011, 12:12:03 am »
ไม่ทราบว่า pana รุ่น p42u30 เช็ค ชม การใช้งานยังไงครับ???

ออฟไลน์ Ltd

• *
« ตอบกลับ #1147 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2011, 11:02:48 am »
พึ่งได้42x30tเมื่อวาน อยากรู้วิธีตั้งค่าให้ภาพสวยเหมือนในรูปอะครับ ฝากตัวด้วยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Kimtui

• *
« ตอบกลับ #1148 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2011, 11:42:23 am »
ใช้ LCD HD Ready 32" กับ P42x20T อยู่ อยากลอง Full HD บ้าง

ที่ไหน เมื่อไหร่ ที่ P50u30T ต่ำสาม ช่วยกระซิบด้วยครับ

• *
« ตอบกลับ #1149 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2011, 12:27:05 pm »
คุณ ballchester ถ่ายภาพสวยจังครับ

ผมใช้ Canon 550D 50 mm. 1.8 ถ่ายไม่ได้เรื่องเลยครับ ถ่ายออกมาเสียยี่ห้อทีวีอย่างแรงส์ครับ

เดี๋ยวขอลองผิดลองถูกอีกสักพักจะนำภาพมาร่วมแชร์นะครับ ไม่รู้ว่าจะถ่ายยังไงให้ได้ค่า/ภาพออกมาตามหน้าจอเป๊ะๆอ่ะครับ  [เศร้า]

ลองใช้ขาตั้งกล้องช่วยเพื่อกันเบลออ่ะครับ เราก็จะสามารถลด iso ในตัวกล้องได้
ตอนถ่ายก็กดหยุดภาพไว้ก่อน เพื่อให้ภาพหยุดนิ่งอ่ะครับ เลือกฉากที่แบบขยับน้อย ๆ ถ้าหยุดภาพแล้วเบลอก็ลองใหม่
จนกว่าภาพแบบจะคมที่สุดแล้วค่อยถ่ายครับ
ปล. ถ้าไม่มีขาตั้งกล้อง แนะนำวางบนโต๊ะ เก้าอี้ ที่นิ่ง ๆ อ่ะครับ แล้วค่อยถ่าย

ออฟไลน์ Stellar77

• *
« ตอบกลับ #1150 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 11:11:37 am »
อยากจะรบกวนถามสาวก Pana หน่อยครับ ว่า รุ่น TH-P50X30T เป็น HD Ready รึเปล่าครับ  กำลังสนใจตัวนี้อยู่เลยครับ
หรือว่าสาวก Pana มีรุ่นอื่นที่น่าสนใจอีก ยังไงรบกวนแนะนำด้วยนะครับ (มือใหม่มากๆๆครับ)  [งง]

ออฟไลน์ thn

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #1151 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 12:24:01 pm »
ผมไม่ได้เป็นสาวกพานาครับแต่ใช้ทีวีพานาอยู่ และจะไม่ยอมเป็นสาวกของสิ่งของเครื่องใช้อะไรทั้งสิ้น (อุตส่าห์เสียเงินแล้วยังจะต้องยอมตัวเป็นสาวกอีก ไม่เอาด้วยล่ะ 5555)

ตอบคำถามครับ  TH-P50x30T เป็น HD Ready ครับ  ไม่ทราบว่ามองขนาด 50 นิ้วเป็นหลักหรืออย่างไรครับ และความต้องการหลักๆ คืออะไรครับ (ดู source ชนิดไหนเป็นหลัก ห้องดูหนังมีแสงเข้ามากไหม ฯลฯ) จะได้ช่วยคิด

อยากจะรบกวนถามสาวก Pana หน่อยครับ ว่า รุ่น TH-P50X30T เป็น HD Ready รึเปล่าครับ  กำลังสนใจตัวนี้อยู่เลยครับ
หรือว่าสาวก Pana มีรุ่นอื่นที่น่าสนใจอีก ยังไงรบกวนแนะนำด้วยนะครับ (มือใหม่มากๆๆครับ)  [งง]