ผู้เขียน หัวข้อ: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ  (อ่าน 2826235 ครั้ง)

ออฟไลน์ JT

• Full LED TV member
Re: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #2448 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 07:58:23 am »
50 นิ้ว เน้นดู ฟรีทีวี จานแดง สามดีไม่เน้น เอารุ่นไหนดีมีงบ 20000

ไม่ทราบยังมีเหลืออยู่รึเปล่านะครับ (Copy ลิงค์ทั้งหมดแล้วไป Paste ในช่องแอดเดรส)

http://www.src-homelcd.com/store/product/view/NEW_!!_Plasma_TV_Panasonic_50_**_TH_P50X30T_**_600Hz_Contrast_2000000:1_SD_Card_%E0%B8%9C%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B8%990_percent_10%E0%B8%87%E0%B8%A7%E0%B8%94_%E0%B8%84%E0%B8%B7%E0%B8%99%E0%B8%AD%E0%B8%B5%E0%B8%81_5_percent_-16351869-th.html

..

ออฟไลน์ showlnw.com

• Flat TV member
  • *
Re: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #2449 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 05:04:21 pm »
สอบถาม 2 ข้อครับ

1. จอ 42ut50t นี่ทำความสะอาดเช็ดจอ ได้รึเปล่าครับ
2. ผมใช้กล่อง true ตัวใหม่ที่เป็น hd นะครับ ภาพชัดดีครับ 
แต่ข้างบ้าน ใช้ true ตัวเก่าที่เป็น ใช้สาย av ทำไมภาพ ชัดกว่ามากเลยครับ

ใช้ plasma เหมือนกันครับ

หรือเป็นที่การตั้งค่าครับ เพราะตอนนี้เครื่องผมปรับเป็น default ตามที่เครื่องมาเลย

หรือสาเหตุเป็นที่กล่องรึเปล่าครับ  แต่ช่างที่มาติดตั้งโทรทัศน์ เขาบอกว่า สาย hdmi ที่แถมมากับ true ไม่ดีจริงเหรอครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ NAVYNAVYNAVY983

• *
« ตอบกลับ #2450 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 05:08:13 pm »
ขอเข้าเป็นสมาชิกด้วยครับ
พึ่งได้ P50ST30T จากนาทีทอง Homeworks Expo มาครับ (แต่รอของมาส่งอาทิตญ์หน้าครับ)
รบกวนเพื่อนๆบอกวิธีตรวจรับสินค้าด้วยครับ
ตอนนี้กำลังหาโหลดไฟล์ Test dead pixel อยู่ครับ   [งง]

ผมไปถามมาเหมือนกันที่ไบเทค  แต่ไม่ได้ซื้อ เพราะ

1. เซลล์เขาบอกว่าไม่ได้แถมแว่น 2 อัน ( อันละ 3000 บาท ) แล้วพี่ได้แถมหรือเปล่าครับ

2. เซลล์เขาบอกว่าสภาพกล่องเก่ามาก ตัวเครื่องเขาไม่ได้บอกเพราะไม่ได้เปิดดู  เก็บไว้นาน ใช่หรือเปล่าครับ

ขอตอบ แทน ละกันนะครับ เพราะได้มาวันเดียวกัน
1.แว่นได้อันเดียวครับ ผมซื้อเพิ่มอีกอัน 2,790 บาท

2.สภาพกล่อง เปื้อนฝุ่นเยอะอยู่ครับ แต่สภาพกล่องดีอยู่ครับ น่าจะเก็บไว้นาน แต่ไม่มากนะครับ เพราะที่บัตรรับประกันเครื่องผม แจ้งว่า ผลิต เดือน 2 ปี 2012 ครับ

ปล.เซลล์พานา ถามที่บูต ดูไม่ค่อยจะสนใจ คนที่จะซื้อสินค้านาทีทองเลย ไม่มีข้อมูลให้เลย ถามอะไรก็ไม่ค่อยจะตอบ ถามว่าภาพเป็นไง บอกว่าเหมือน เครื่องนี้แหล่ะ(ชี้ไปที่เครื่องที่ใกล้ที่สุด ซึ่งเป็น LED) ผมก็ตื๊อถามโน่นนี่ไป เพื่อหาข้อมูล เพราะไม่มีข้อมูลเลย เพราะไม่ได้กะไปซื้อTV แต่เดินผ่านตอนมันตั้งโชว์อยู่หน้างานเลยสนใจ  เลยวนเข้าไปถามดู ก็ได้คำตอบ แบบที่ผมเล่าให้ฟังนั่นหล่ะ พอดี อยากได้ Plasma Pana อยู่แล้ว เลยบอกว่าจะซื้อ เซลล์ที่บูต ชี้ไปทางหน้างานบอกำปซื้อตรงโน้นเลยพี่ แล้วเอากลลับมาลองที่บูต ผมก็ไปยืนงง ตรงที่วางทีวีโชว์อยู่นาน เพราะไม่รู้ว่า สินค้า นาทีทองเนี่ย มันต้อง จับสลากเพื่อรับสิทธิ์ จนถามพนักงานแถวนั้นถึงเข้าใจ โอเคไม่เป็นไร อยากได้แล้ว ลองดู รอถึงรอบจับสลาก ตอนลงทะเบียน มี 5 คิว เครื่อง มี 12 เครื่อง กะว่ายังไง ก็ได้ซื้ออยู่แล้ว รอจนถึงเวลาจับฉลาก สุดท้ายก็ได้มา เทียบกะ พลาสม่า เกาหลีตัวเก่า ภาพสวยกว่าอย่างเห็นได้ชัดครับ Happy มากตอนนี้

แล้วเวลาต่อทะเบียน เป็น 3 ปี ก็ได้ไม่เต็มสิครับ  แจ้งว่า เดือน 2/2012  ต่อทะเบียนเพิ่มอีก 1 ปี ก็เป็น 2/2015  ขาดทุนเดือนไป ครึ่งปี สิครับ

ออฟไลน์ yodkomm

• *
« ตอบกลับ #2451 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 07:36:45 pm »
พึ่งได้ P50ST30T จากนาทีทอง Homeworks Expo มาครับ (แต่รอของมาส่งอาทิตญ์หน้าครับ)
รบกวนเพื่อนๆบอกวิธีตรวจรับสินค้าด้วยครับ
ตอนนี้กำลังหาโหลดไฟล์ Test dead pixel อยู่ครับ   [งง]

ผมไปถามมาเหมือนกันที่ไบเทค  แต่ไม่ได้ซื้อ เพราะ

1. เซลล์เขาบอกว่าไม่ได้แถมแว่น 2 อัน ( อันละ 3000 บาท ) แล้วพี่ได้แถมหรือเปล่าครับ

2. เซลล์เขาบอกว่าสภาพกล่องเก่ามาก ตัวเครื่องเขาไม่ได้บอกเพราะไม่ได้เปิดดู  เก็บไว้นาน ใช่หรือเปล่าครับ

ขอตอบ แทน ละกันนะครับ เพราะได้มาวันเดียวกัน
1.แว่นได้อันเดียวครับ ผมซื้อเพิ่มอีกอัน 2,790 บาท

2.สภาพกล่อง เปื้อนฝุ่นเยอะอยู่ครับ แต่สภาพกล่องดีอยู่ครับ น่าจะเก็บไว้นาน แต่ไม่มากนะครับ เพราะที่บัตรรับประกันเครื่องผม แจ้งว่า ผลิต เดือน 2 ปี 2012 ครับ

ปล.เซลล์พานา ถามที่บูต ดูไม่ค่อยจะสนใจ คนที่จะซื้อสินค้านาทีทองเลย ไม่มีข้อมูลให้เลย ถามอะไรก็ไม่ค่อยจะตอบ ถามว่าภาพเป็นไง บอกว่าเหมือน เครื่องนี้แหล่ะ(ชี้ไปที่เครื่องที่ใกล้ที่สุด ซึ่งเป็น LED) ผมก็ตื๊อถามโน่นนี่ไป เพื่อหาข้อมูล เพราะไม่มีข้อมูลเลย เพราะไม่ได้กะไปซื้อTV แต่เดินผ่านตอนมันตั้งโชว์อยู่หน้างานเลยสนใจ  เลยวนเข้าไปถามดู ก็ได้คำตอบ แบบที่ผมเล่าให้ฟังนั่นหล่ะ พอดี อยากได้ Plasma Pana อยู่แล้ว เลยบอกว่าจะซื้อ เซลล์ที่บูต ชี้ไปทางหน้างานบอกำปซื้อตรงโน้นเลยพี่ แล้วเอากลลับมาลองที่บูต ผมก็ไปยืนงง ตรงที่วางทีวีโชว์อยู่นาน เพราะไม่รู้ว่า สินค้า นาทีทองเนี่ย มันต้อง จับสลากเพื่อรับสิทธิ์ จนถามพนักงานแถวนั้นถึงเข้าใจ โอเคไม่เป็นไร อยากได้แล้ว ลองดู รอถึงรอบจับสลาก ตอนลงทะเบียน มี 5 คิว เครื่อง มี 12 เครื่อง กะว่ายังไง ก็ได้ซื้ออยู่แล้ว รอจนถึงเวลาจับฉลาก สุดท้ายก็ได้มา เทียบกะ พลาสม่า เกาหลีตัวเก่า ภาพสวยกว่าอย่างเห็นได้ชัดครับ Happy มากตอนนี้

แล้วเวลาต่อทะเบียน เป็น 3 ปี ก็ได้ไม่เต็มสิครับ  แจ้งว่า เดือน 2/2012  ต่อทะเบียนเพิ่มอีก 1 ปี ก็เป็น 2/2015  ขาดทุนเดือนไป ครึ่งปี สิครับ

ลงทะเบียนแล้ว ได้ประกัน 3 ปี ถึงเดือน สิงหาคม 2015 ครับ ขอโทษทีครับอาจทำให้เข้าใจผิด ที่บอกว่าผลิต เดือน2 คือ วันที่ผลิต ที่แปะอยู่หลังเครื่องครับ ไม่ใช่ใบรับประกันอย่างที่บอกไปตอนแรกครับ

ออฟไลน์ NAVYNAVYNAVY983

• *
« ตอบกลับ #2452 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 05:22:13 pm »

ลงทะเบียนแล้ว ได้ประกัน 3 ปี ถึงเดือน สิงหาคม 2015 ครับ ขอโทษทีครับอาจทำให้เข้าใจผิด ที่บอกว่าผลิต เดือน2 คือ วันที่ผลิต ที่แปะอยู่หลังเครื่องครับ ไม่ใช่ใบรับประกันอย่างที่บอกไปตอนแรกครับ

เช็ค DEAD ด้วยครับ

ออฟไลน์ [email protected]

• *
« ตอบกลับ #2453 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 11:36:52 am »
ผมใช่ th-p42x30t ครับ ต่อเข้าเคเบิ้ลท้องถิ่น แต่ช่องเคเบิ้ล มีเยอะกว่า 120 ช่อง
ผมตั้งค้นหายังไงครับ ถึงจะหาได้เกิน 120 (อธิบายเข้าใจมั้ยเนี้ย)

รบกวนหน่อยนะครับ

ไม่มีใครตอบเลยครับ

ออฟไลน์ bank_zaa

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #2454 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 03:01:58 pm »
ผมใช่ th-p42x30t ครับ ต่อเข้าเคเบิ้ลท้องถิ่น แต่ช่องเคเบิ้ล มีเยอะกว่า 120 ช่อง
ผมตั้งค้นหายังไงครับ ถึงจะหาได้เกิน 120 (อธิบายเข้าใจมั้ยเนี้ย)

ตั้งหาแบบแมนนวลมั่งครับ แบบออโต้ บางทีไม่ชัด มันก้ข้าม

รบกวนหน่อยนะครับ

ไม่มีใครตอบเลยครับ

ออฟไลน์ tidus181

• **
« ตอบกลับ #2455 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 04:34:40 pm »
ช่วยแนะนำ ร้านที่ ขาย 50gt50 ที่ครับ หามานานแล้วยังหา ไม่ได้เลยครับโทไปหลายร้านก็บอกไม่มีของ ผมจะซื้อเสาอาทิดนี้แล้วอะครับ ยังไง ถ้าใครรู้ร้านที่ขาย+ราคาเหมาะสม ช่วยแนะนำทีครับ  ผมอยู่ แถว นนทบุรี-กรุงเทพครับ

ออฟไลน์ fish_dvd

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #2456 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 09:31:20 pm »
ช่วยแนะนำ ร้านที่ ขาย 50gt50 ที่ครับ หามานานแล้วยังหา ไม่ได้เลยครับโทไปหลายร้านก็บอกไม่มีของ ผมจะซื้อเสาอาทิดนี้แล้วอะครับ ยังไง ถ้าใครรู้ร้านที่ขาย+ราคาเหมาะสม ช่วยแนะนำทีครับ  ผมอยู่ แถว นนทบุรี-กรุงเทพครับ
จากห้อง ซื้อขายแลกเปลี่ยน ครับ  :)

ติดต่อ คุณท็อป 0891437234 Directtoshop by HomePro

http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=19717.0

ออฟไลน์ iampocky

• *
« ตอบกลับ #2457 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2012, 11:07:27 am »
รบกวนแนะนำหน่อยค่ะ กำลังหาทีวีเครื่องใหม่ ตัดสินใจแล้วว่าน่าจะเอา plasma ค่ะ แต่ไม่แน่ใจว่ารุ่นไหนดี

ระยะห่างจากทีวีถึง โซฟา 2.80-3 เมตรค่ะ ข้างๆที่วางทีวี ด้านขวามือ มีหน้าต่างระเบีบงบานใหญ่อยู่ ไม่ทราบว่าถ้าเป็น พลาสม่าจะมีปัญหาเรื่องแสงสะท้อนไหมค่ะ (มีผ้าม่าน)

ดูทีวีธรรมดา 50% หนังจาก ทรู hd และ โหลด 50% ค่ะ

ขอบคุณมากๆค่ะ  [ปลื่ม]

ขอตอบเป็นข้อๆนะครับ

1. แสงเข้าด้านข้างกับหลังจอไม่มีผลอะไรครับ ถ้าหน้าต่างหรือประตูอยู่ตรงข้ามจอทีวีถึงจะมีผลในเวลากลางวัน
สำหรับผมแสงเข้าทั้งด้านข้างทั้งหน้าจอ แต่ก็ดูตอนกลางวันสบายๆโดยใช้วิธีนั่งดูเฉียงจากจอเอา

2. ระยะ 2.8 - 3 เมตร ขนาด 50" จะเหมาะกับการดู HD ครับ ถ้า SD ช่วงแรกๆอาจจะไม่ชินกับขนาด

3. ไม่ได้บอกงบมางั้นบอกคร่าวๆยังงี้ครับ P50UT50 Full HD 3D ราคาสามหมื่นต้นๆ ถ้างบต่ำกว่านี้ P50XT50 HD Ready 3D ราคาสองหมื่นกลาง
หรือ P42UT30 Full HD 3D ขนาด 42" ราคาราวสองหมื่น

แต่ถ้างบเกินกว่านี้ ช่วยมาบอกอีกทีครับ เพราะตัวเลือกเยอะแยะเลย

..

ขอบคุณค่ะ

ซื้อมาแล้วค่ะ เมื่อวานที่ เดอะมอลล์ p50xt50 hd ready

วันศุกร์ ใช้แต้ม กสิกรเท่ามูลค่าสินค้า ลดเพิ่มได้อีก 20% ^^

เลยได้ลด 8% ก่อน promotion on top ของ power mall

แล้วก็ลดต่ออีก 20% ราคาสุทธิ อยู่ที่ 21,xxx นิดหน่อยค่ะ

รบกวนสอบถามเพิ่มเติมอีกนิดนึงค่ะ พอดีมือใหม่จริงๆ

1. ไม่ทราบว่า พอเราได้ทีวีมาแล้ว เราควรต้องเปิดทิ้งไว้ หรือ ต้องทำอะไรยังงัยกับมันบ้างไหมค่ะ?

2. สาย HDMI ที่แถมมากับเครื่อง TRUE HD ถ้าเราเปลี่ยน เป็น HDMI ที่มียี่ห้อ จะให้ผลของภาพที่ดีขึ้นไหมค่ะ

3. พอดีซื้อที่แขวนทีวีมาเป็นแบบตั้งชิดฝาผนังเลย ไม่ทราบว่า ถ้าเราแขวนติดฝาผนังแบบแนบสนิทเลยแบบนี้ (เหลือช่องว่างน้อยมากๆ เป็นแบบปรับองศาไม่ได้) เครื่องจะร้อนเกินไปไหมค่ะ

ขอบคุณอีกครั้งค่ะ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ bank_zaa

• **
« ตอบกลับ #2458 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2012, 01:24:55 pm »

ความร้อนไม่น่ามีปัญหา แล้วแขวนยังครับ  เพราะผมเพิ่งเจอมากับตัว ขาแขวนของ sanus อย่างดี หน้ากล่องเขียนว่า 70นิ้ว  พอเอามาแขวนทีวี พานารุ่นใหม่ๆขนาด65

ปรากฎว่าแขวนไม่ได้ ความยาวไม่พอ เลยโทรไปที่บ.นำเข้า เค้าเลยเช็คข้อมูล สารุปว่า ทีวีรุ่นใหม่ๆ จุดยึดขามีการขยายขนาดใหม่ ขารุ่นเก่าๆไม่รองรับ

บ.ต้องเอาขา ขนาด84 นิ้ว มาเปลี่ยนให้ใหม่ เหอๆๆ  ขา 84 เอามาแขวน 65VT50  ครับ

เรื่องสอง ชิดผนังมากๆ รองดูเรื่องสายครับ ว่า ตูดสายจะหักมั้ย สำหรับ คนที่จะเล่นสายดีๆ วางแผนดีๆครับ

ออฟไลน์ pk.

• *
« ตอบกลับ #2459 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2012, 12:43:14 am »
สวัสดีครับ

ผมซื้อ PLASMA PANASONIC ของจะมาพรุ่งนี้  ตัว FULLHD 3 มิติ ไม่ใช่ NEO PLASMA ผมมีคำถามหน่อยนะครับ เกี่ยวกับ จอ burn in runin

ผมกลัวเหตุการณนี้มากหลังจากฟังมา  ส่วนมากที่ ผมดู ก็คือ FREE TV ประจำ เล่น หนัง hidef อาทิตละเรื่อง 2 เรื่อง นานๆ จะเล่น PS3

แต่ก่อนใช้ LCD เปลี่ยนมาตัวใหม่ ผมกลัวปัญหาแบบนี้มาก เนื่องจาก ผมเปลี่ยนครั้งนี้ไม่อยากมีปัญหาจริงๆ การใช้งาน พ่อแม่ ผม เปิด FRee tv ของ True

มันจะมีพวก LOGO ช่อง 7 บ้าง true hd xyste  หนัง movie hit บ้าง อน่างน้อยเปิดครั้งนึง 3-4 ชม. แน่นอน  ปัญหาอย่างนี้จะมีเกิดไหมครับ 

ส่วนมากในบอร์ดเป็นกันรึเปล่าครับ  ผมจะไปบอกที่บ้านให้เปิดอย่างค้างนานเปลี่ยนบ่อยๆ ผมว่ามันไม่ใช่เรื่องอ่ะครับ  เป็นกังวลมากตัวละเกือบ 27000 บาท

มานั่งกังวัลก็ไม่สบายใจ เลยอยากถามในนี้ ตอนนี้ยังมีปัญหาอีกหรือไม่ครับ แถวบ้านผม มี 2 คน ที่ซื้อ เขาบอกตั้งแต่ซื้อมาไม่มีปัญหาเลย  แต่ผมก็ไม่แน่ใจว่าเขา

ใช้น้อยรึเปล่า เลยไม่เป็น ผมอยากขอความคิดเห็นหน่อยนะครับ เพื่อความมั่นใจจะได้ไม่ต้องมานั่งกังวลเรื่องไม่เป็นเรื่อง 

มีอีกเรื่องครับ 42 นิ้ว ควรดูห่างกี่เมตร ดีครับ ผมห่างประมาณ 1.6-1.7 มันใกล้ไปไหมครับ  แล้วต้องระวังดูแล หรือ ตรวจเช็ค อุปกรณ์ก่อนเซ้นรับของบ้างครับ

ขอบคุณจริงๆ ครับ ที่ช่วยตอบกันนะครับ ผมมือใหม่จริงๆ

up ให้อาการใจเดียวกันเลยจะสอยอยู่วันสองวันแล้ว  [ร้องไห้]

ออฟไลน์ XTA

• OLED TV member
« ตอบกลับ #2460 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2012, 07:37:56 am »
สวัสดีครับ

ผมซื้อ PLASMA PANASONIC ของจะมาพรุ่งนี้  ตัว FULLHD 3 มิติ ไม่ใช่ NEO PLASMA ผมมีคำถามหน่อยนะครับ เกี่ยวกับ จอ burn in runin

ผมกลัวเหตุการณนี้มากหลังจากฟังมา  ส่วนมากที่ ผมดู ก็คือ FREE TV ประจำ เล่น หนัง hidef อาทิตละเรื่อง 2 เรื่อง นานๆ จะเล่น PS3

แต่ก่อนใช้ LCD เปลี่ยนมาตัวใหม่ ผมกลัวปัญหาแบบนี้มาก เนื่องจาก ผมเปลี่ยนครั้งนี้ไม่อยากมีปัญหาจริงๆ การใช้งาน พ่อแม่ ผม เปิด FRee tv ของ True

มันจะมีพวก LOGO ช่อง 7 บ้าง true hd xyste  หนัง movie hit บ้าง อน่างน้อยเปิดครั้งนึง 3-4 ชม. แน่นอน  ปัญหาอย่างนี้จะมีเกิดไหมครับ 

ส่วนมากในบอร์ดเป็นกันรึเปล่าครับ  ผมจะไปบอกที่บ้านให้เปิดอย่างค้างนานเปลี่ยนบ่อยๆ ผมว่ามันไม่ใช่เรื่องอ่ะครับ  เป็นกังวลมากตัวละเกือบ 27000 บาท

มานั่งกังวัลก็ไม่สบายใจ เลยอยากถามในนี้ ตอนนี้ยังมีปัญหาอีกหรือไม่ครับ แถวบ้านผม มี 2 คน ที่ซื้อ เขาบอกตั้งแต่ซื้อมาไม่มีปัญหาเลย  แต่ผมก็ไม่แน่ใจว่าเขา

ใช้น้อยรึเปล่า เลยไม่เป็น ผมอยากขอความคิดเห็นหน่อยนะครับ เพื่อความมั่นใจจะได้ไม่ต้องมานั่งกังวลเรื่องไม่เป็นเรื่อง 

มีอีกเรื่องครับ 42 นิ้ว ควรดูห่างกี่เมตร ดีครับ ผมห่างประมาณ 1.6-1.7 มันใกล้ไปไหมครับ  แล้วต้องระวังดูแล หรือ ตรวจเช็ค อุปกรณ์ก่อนเซ้นรับของบ้างครับ

ขอบคุณจริงๆ ครับ ที่ช่วยตอบกันนะครับ ผมมือใหม่จริงๆ

up ให้อาการใจเดียวกันเลยจะสอยอยู่วันสองวันแล้ว  [ร้องไห้]

เปิด orbitor  ไว้ตลอดก็ไม่มีปัญหาแล้วครับ ฟังค์ชั่นตัวนี้จะทำให้เม็ดพิกเซลวิ่งตลอด ขึ้น-ลง-ซ้าย-ขวา ไม่อยู่กับที่ครับลงอาการ IR ลงไปได้เยอะครับ

รุ่นที่ผมใช้อยู่ไม่มี Orbitor ยังไม่มีปัญหาเลยครับ

ออฟไลน์ pk.

• *
« ตอบกลับ #2461 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2012, 07:59:28 am »
สวัสดีครับ

เปิด orbitor  ไว้ตลอดก็ไม่มีปัญหาแล้วครับ ฟังค์ชั่นตัวนี้จะทำให้เม็ดพิกเซลวิ่งตลอด ขึ้น-ลง-ซ้าย-ขวา ไม่อยู่กับที่ครับลงอาการ IR ลงไปได้เยอะครับ

รุ่นที่ผมใช้อยู่ไม่มี Orbitor ยังไม่มีปัญหาเลยครับ

ขอบคุณมากครับ แทน จขกท ด้วยครับ

ออฟไลน์ l3oyl3a

• *
« ตอบกลับ #2462 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2012, 01:35:14 pm »
สอบถามครับ ผมใช้ 42XT50T มา 3 อาทิตย์แล้วครับ เจออาการเครื่องปิดเอง ทั้งที่ไม่ได้ตั้งสแตนบายไว้ พอปิดเองแล้วใช้รีโมทเปิดก็ไม่ขึ้นครับ ไฟสัญญาณสีแดงหน้าจอกระพริบแต่ไม่เขียว ต้องเดินไปปิดสวิทซ์ที่ตัวเครื่องแล้วกดเปิดใหม่ บางที่ก็เปิดมาแล้วได้ แต่ก็มีที่ปิดแล้วเปิดภาพก็ไม่ขึ้นครับ รบกวนผู้รู้ช่วยอธิบายด้วยครับ

ออฟไลน์ XTA

• OLED TV member
« ตอบกลับ #2463 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2012, 01:52:02 pm »
สอบถามครับ ผมใช้ 42XT50T มา 3 อาทิตย์แล้วครับ เจออาการเครื่องปิดเอง ทั้งที่ไม่ได้ตั้งสแตนบายไว้ พอปิดเองแล้วใช้รีโมทเปิดก็ไม่ขึ้นครับ ไฟสัญญาณสีแดงหน้าจอกระพริบแต่ไม่เขียว ต้องเดินไปปิดสวิทซ์ที่ตัวเครื่องแล้วกดเปิดใหม่ บางที่ก็เปิดมาแล้วได้ แต่ก็มีที่ปิดแล้วเปิดภาพก็ไม่ขึ้นครับ รบกวนผู้รู้ช่วยอธิบายด้วยครับ

รีเซ็ตค่าจากโรงงานก่อนครับ ถ้าไม่หายแจ้งศูนย์เลยครับ

ออฟไลน์ l3oyl3a

• *
« ตอบกลับ #2464 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2012, 02:18:10 pm »

รีเซ็ตค่าจากโรงงานก่อนครับ ถ้าไม่หายแจ้งศูนย์เลยครับ

ขอโทษครับ กดยังไงหรอครับ ทั้งที่อ่านคู่มือแล้วแต่ก็ยังกลัวว่าจะเข้าใจไม่ตรงกันน่ะครับ

ออฟไลน์ Pnn

• *
« ตอบกลับ #2465 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2012, 06:43:57 pm »
สวัสดีครับพึ่งได้ 65vt50 ต้องตั้งค่าอะไรอย่างไรดีครับ
ขอบคุณครับ