ผู้เขียน หัวข้อ: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ  (อ่าน 2825701 ครั้ง)

ออฟไลน์ archyman

• Edge LED TV member
Re: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #2826 เมื่อ: มีนาคม 07, 2013, 11:17:03 am »
-เวปคงรีวิวได้ไม่ครบทุกรุ่นหรอกครับ ซื้อมาแล้วก็ใช้อย่างสบายใจดีกว่า
-ตอนตรวจ ถ้าทดลองช่องเสียบ usb ช่อง ต่อต่างๆได้ก็ดี แต่ปกติ แค่ภาพและเสียงก็น่าจะพอนะ
-เสียงจำลองมั้งครับ ยังไงก็สู้ลำโพงโฮมไม่ได้ in the box ที่นิยมกันก็คง onkyo กับ yamaha แต่รุ่นไม่แน่ใจแฮะ

ออฟไลน์ zereus

• Flat TV member
  • *
Re: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #2827 เมื่อ: มีนาคม 07, 2013, 04:07:16 pm »
-เวปคงรีวิวได้ไม่ครบทุกรุ่นหรอกครับ ซื้อมาแล้วก็ใช้อย่างสบายใจดีกว่า
-ตอนตรวจ ถ้าทดลองช่องเสียบ usb ช่อง ต่อต่างๆได้ก็ดี แต่ปกติ แค่ภาพและเสียงก็น่าจะพอนะ
-เสียงจำลองมั้งครับ ยังไงก็สู้ลำโพงโฮมไม่ได้ in the box ที่นิยมกันก็คง onkyo กับ yamaha แต่รุ่นไม่แน่ใจแฮะ

ขอบคุณครับ แค่แปลกใจว่าดูใน google แล้วไม่ค่อยมีคนพูดถึงเลยมีมากระทู้นึงพูดเรื่องแสงรั่ว แหะๆ

ออฟไลน์ Eakapan

• OLED TV member
« ตอบกลับ #2828 เมื่อ: มีนาคม 07, 2013, 11:35:42 pm »
ไม่รู้ว่ามีท่านใดเอามาให้ดูหรือยังน่ะครับ (ถ้ามีแล้วก็ขออภัยน่ะครับ)
Spec ZT60  http://tc-p65zt60.com/uploads/Panasonic_ZT60_data_sheet.pdf
Spec VT60  http://tc-p65zt60.com/uploads/Panasonic_VT60_final_pdf.pdf
อันนี้เผื่อท่านใดยังไม่ได้ดูครับ http://www.youtube.com/watch?v=jomg_ZO6EvE
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 08, 2013, 12:04:01 am โดย Ekapan »

ออฟไลน์ energizer

• *
« ตอบกลับ #2829 เมื่อ: มีนาคม 08, 2013, 10:58:14 am »
สวัสดีครับ

มารายงานตัวครับ ได้รับ 50UT50 มาเรียบร้อยแล้ว ที่ Delay ไปเพราะผมไม่ว่างเองครับ

เรื่องภาพถูกใจมาก (แต่โดนบ่นมา จะเอาจอใหญ่ขนาดนี้มาเพื่ออะไร) แต่เข้าใจว่าเสียงมันดันไปออกจากด้านหลังเครื่องเลยทำให้มันยังไม่ค้่อยได้อารมณ์เท่าไหร่ครับ

แต่มีปัญหาคาใจอยู่ บางอย่างครับที่ไม่รู้ว่าจะแก้ยังไง คือ

1). ผมไม่ได้แขวน TV ครับ ใช้วางบนขาตั้งของตัวมันเอง แต่รู้สึกว่า TV มันจะอียงมาทางที่มีช่องเสียบต่างๆ แม้ว่าจะไปโยกมันแล้วก็ตาม ท่านอื่นๆ เป็นเหมือนกันมั้ยครับ (ปล. มีแผ่นดำๆ บางๆ หลงอยู่ในกล่อง TV เข้าใจว่าใช้กับขาตั้ง TV เลยกลัวว่าช่างจะประกอบไม่ครบผิด ลืมใส่เจ้านี่เข้าไป จึงทำให้ TV เอียง??)

2). เวลาดู TV ไปสัดพัก มันจะชอบมีตัววิ่งของ Pana ขึ้นมาที่ด้านล่างของ TV ไม่แน่ใจว่าสามารถปิดได้รึเปล่าครับ แล้วไปปิดตรงไหนอะครับ

3). ท่านอื่นๆ Set ภาพกันยังไงบ้างครับ ตอนนี้ใช้ Mode Normal แต่ปรับ Contrast ไปที่ 100 และปรับ Brightness ไปที่ 11 ตามที่เคยเจอในกระทู้บางอัน (จำไม่ได้แล้วว่าอันไหน)

4). แต่ใจยังชอบ Mode Dynamic ที่ Set มาให้ตั้งแต่ตอนแรกมา แต่กลัวเครื่องจะไม่ไหว เห็นอ่านๆ ดูในนี้บอกกันว่าต้องเกิน 100 ชม. ขึ้นไปก่อนจะดีกว่า

5). พยามยามจะเข้า Mode Check ดูเวลาทำงานของเครื่องแล้ว แต่เข้าไม่ได้อะครับ ของรุ่น UT นี่มันต่างจากรุ่นอื่นรึเปล่าครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 08, 2013, 10:59:33 am โดย energizer »

ออฟไลน์ noom9888

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #2830 เมื่อ: มีนาคม 08, 2013, 11:36:07 am »
@ท่าน energizer
แนะนำลำโพงคอมตัวนี้ครับ Elephant SP-011 590฿ ที่ร้าน banana it เสียงใสคมชัดเกินราคาไปมาก ต่อช่องหูฟังและเสียบไฟจากช่อง USB ของทีวีเลยครับ มีทริกนิดนึงให้เปิดโหมด "ชาร์จไฟ USB" ด้วยครับ เพราะบางครั้งต่อ HDD Ext. เพื่อดูหนังผ่านทีวีเลยเหมือนไฟจะไม่พอลำโพงเงียบไปเฉยๆครับ

ออฟไลน์ pgscc

• *
« ตอบกลับ #2831 เมื่อ: มีนาคม 08, 2013, 02:48:46 pm »
ลำโพงตัวนี้ใช้อยู่ เสี่ยงดีมากเกินตัวครับ
แต่ยังไม่ได้เอามาต่อกับทีวีเลย วันนี้กับไปคงต้องไปลองเล่นซะหน่อย

ออฟไลน์ sukonthamarn

• *
« ตอบกลับ #2832 เมื่อ: มีนาคม 08, 2013, 05:27:38 pm »
Film cadence detection
50st50t  คืออะไร ควรตั้งไว้ที่   on or off ครับ

ออฟไลน์ edart

• *
« ตอบกลับ #2833 เมื่อ: มีนาคม 08, 2013, 07:17:08 pm »
panasonic 50 p50ut50t ตอนนี้น่าเล่นไหมครับผม หรือมีตัวไหนแนะนำบ้างครับ งบ 30000 ครับ

ออฟไลน์ aphgig

• *
« ตอบกลับ #2834 เมื่อ: มีนาคม 09, 2013, 05:40:37 pm »
สวัสดีครับ

มารายงานตัวครับ ได้รับ 50UT50 มาเรียบร้อยแล้ว ที่ Delay ไปเพราะผมไม่ว่างเองครับ

เรื่องภาพถูกใจมาก (แต่โดนบ่นมา จะเอาจอใหญ่ขนาดนี้มาเพื่ออะไร) แต่เข้าใจว่าเสียงมันดันไปออกจากด้านหลังเครื่องเลยทำให้มันยังไม่ค้่อยได้อารมณ์เท่าไหร่ครับ

แต่มีปัญหาคาใจอยู่ บางอย่างครับที่ไม่รู้ว่าจะแก้ยังไง คือ

1). ผมไม่ได้แขวน TV ครับ ใช้วางบนขาตั้งของตัวมันเอง แต่รู้สึกว่า TV มันจะอียงมาทางที่มีช่องเสียบต่างๆ แม้ว่าจะไปโยกมันแล้วก็ตาม ท่านอื่นๆ เป็นเหมือนกันมั้ยครับ (ปล. มีแผ่นดำๆ บางๆ หลงอยู่ในกล่อง TV เข้าใจว่าใช้กับขาตั้ง TV เลยกลัวว่าช่างจะประกอบไม่ครบผิด ลืมใส่เจ้านี่เข้าไป จึงทำให้ TV เอียง??)

2). เวลาดู TV ไปสัดพัก มันจะชอบมีตัววิ่งของ Pana ขึ้นมาที่ด้านล่างของ TV ไม่แน่ใจว่าสามารถปิดได้รึเปล่าครับ แล้วไปปิดตรงไหนอะครับ

3). ท่านอื่นๆ Set ภาพกันยังไงบ้างครับ ตอนนี้ใช้ Mode Normal แต่ปรับ Contrast ไปที่ 100 และปรับ Brightness ไปที่ 11 ตามที่เคยเจอในกระทู้บางอัน (จำไม่ได้แล้วว่าอันไหน)

4). แต่ใจยังชอบ Mode Dynamic ที่ Set มาให้ตั้งแต่ตอนแรกมา แต่กลัวเครื่องจะไม่ไหว เห็นอ่านๆ ดูในนี้บอกกันว่าต้องเกิน 100 ชม. ขึ้นไปก่อนจะดีกว่า

5). พยามยามจะเข้า Mode Check ดูเวลาทำงานของเครื่องแล้ว แต่เข้าไม่ได้อะครับ ของรุ่น UT นี่มันต่างจากรุ่นอื่นรึเปล่าครับ

ขอบคุณครับ
ตอบบางข้อนะครับ
ข้อ 2 เป็นตัวที่ป็อปอัพขึ้มมาใช่หรือเปล่าครับ ถ้าใช่ ปกติจะขึ้นเฉพาะตอนเปิดเครื่อง สามารถปิดได้ครับ แต่มันไม่น่าขึ้นมาเอง เหมือนกับเครื่องมันรีสตาร์ทใหม่ ต้องเช็คจำนวนชั่วโมงกับจำนวนครั้งที่เปิดครับ ผมใช้ ST50  ก็เจอป็อปอัปเหมือนกันกับภาพหน้าจอกระพริบบ่อยๆ ไม่แน่ใจเป็นเพราะตัวเพาเวอร์ซัพพลายหรือเปล่า ของผมเช็คตอนมีปัญหา เปิดไปชั่วโมงน้อยครับ แต่จำนวนครั้งที่เปิดเกินห้าร้อยกว่าครั้งเลยครับ เหมือนกับมันรีสตาร์ทบ่อยๆครับ ลองเช็คดูก่อนนะครับ ตามลิ้งครับ (ไม่รู้ว่าผิดกฎหรือเล่า ถ้าผิดแจ้งลบได้นะครับ)
http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=5702.0

ออฟไลน์ alucard

• *
« ตอบกลับ #2835 เมื่อ: มีนาคม 10, 2013, 05:29:28 pm »
50" P50VT30T ตอนนี้ยังพอหาได้ปะคับ

ออฟไลน์ teerawat_ake

• *
« ตอบกลับ #2836 เมื่อ: มีนาคม 14, 2013, 08:08:56 pm »
หวัดดีครับ ขอเป็นสมาชิก pana ด้วยคน  [yes]เพิ่งถอย รุ่น L47E5T มาจากร้านดังย่านเกษตร [เท่ห์]  เป็น internet tv , but no 3D ไม่ทราบว่าเพื่อนๆ พี่ๆท่านใดใช้อยู่ก็รบกวนช่วยแชร์ประสบการณ์ด้วยนะครับ   [โย่ว]

สงสัยอยู่ว่าตัว wireless adapter ถ้าจะซื้อต้องไปที่ห้างฯ boot ของพานาฯใช่มั๊ยครับ และราคาอยู่ที่เท่าไหร่ครับ   [รัก] [จิ้ม]

ออฟไลน์ Oneway

• *
« ตอบกลับ #2837 เมื่อ: มีนาคม 14, 2013, 11:05:27 pm »
รบกวนท่าน teerawat_ake  หน่อยนะครับ  รุ่น E5T นี่เวลาดูฟรีทีวีหรือดูจากกล่องดาวเทียมเป็นอย่างไรบ้าง
ขอชมภาพตัวอย่างจะได้มั้ยครับ   :)

ออฟไลน์ teerawat_ake

• *
« ตอบกลับ #2838 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 07:47:45 pm »
รบกวนท่าน teerawat_ake  หน่อยนะครับ  รุ่น E5T นี่เวลาดูฟรีทีวีหรือดูจากกล่องดาวเทียมเป็นอย่างไรบ้าง
ขอชมภาพตัวอย่างจะได้มั้ยครับ   :)

เออ...  [กิน]
คือถ้าทางร้านมาส่งเมื่อไหร่ ไว้จะมาแจ้งให้ทราบอีกครั้งนะครับ  [โย่ว] ตอนนี้ที่บ้านติดจานทรูอยู่  [กระโดด] ตอนแรกก็ว่าจะเอาแค่ 42 นิ้ว แต่กลัวโรคจอหด...  [คิคิ] ก็เลยเอา 47 นิ้วดีกว่า 55...   [มากมาย]

รุ่นนี้สามารถรองรับระบบ digital tv ด้วยใช่มั๊ยครับ เห็นตามห้างฯ ที่วางขายอยู่ก็มีสติกเกอร์ DVB-T2 ติดอยู่ที่มุมบนขวาของจอน่าจะทุกรุ่นของพานาฯ เลย  [yes]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 15, 2013, 11:50:42 pm โดย teerawat_ake »

ออฟไลน์ KuroNeko

• *
« ตอบกลับ #2839 เมื่อ: มีนาคม 16, 2013, 09:32:00 pm »
วันนี้เพิ่งถอย 50UT50 มาครับ เลยจะมาขอคำแนะนำเรื่องการปรับภาพนะครับว่าตั้งค่าอะไรเท่าไหร่บ้างดี [ปลื่ม]

ออฟไลน์ puylogin

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #2840 เมื่อ: มีนาคม 18, 2013, 11:47:37 am »
ถอยมาแล้ว p50x50t  จากร้านดังแยกเกษตร ผ่อนบัตรไทยพาณิชย์ 22,400   0%  10เดือน

แต่อาการจอหดมาเร็วกว่าที่คิด ซื้อมาวันแรกก็ดูไม่ใหญ่เท่าไรแฮะ    50" ดู 2 เมตร    ( ขยับจากเคยดู 42" )

แต่ 60" ก้สู้ราคาไม่ไหวแฮะ  [หื่น]

ออฟไลน์ hatori

• *
« ตอบกลับ #2841 เมื่อ: มีนาคม 18, 2013, 08:31:14 pm »
เมื่อวันอาทิตย์ที่ Home pro เมกะบางนา 
เห็น ลด 15% รุ่น P50UT50  เหลือ 26,5xx บาท  แต่ต้องใช้บัตร กรุงศรี กับ ผ่น 0% 4 เดือน

ออฟไลน์ fox891

• *
« ตอบกลับ #2842 เมื่อ: มีนาคม 19, 2013, 12:00:46 am »
เพื่อน ๆ พี่ ๆ ทุกท่านครับ ข่าวหน้าเว็บแจ้งว่า พานาโซนิค จะเลิกผลิตจอพลาสม่าในปี 2014    [ช็อค] ทำไมมันเร็วเกินคาดมาก ทั้งที่ปีนี้เพิ่งออก
ซีรีส์ใหม่ กำลังจะซื้อพอดี หวังว่าจะมีอะไหล่ซัพพอร์ทซัก 5 ปี ต่อจากนี้นะ  หรือจะเบนเข็มไป LED ดีไหมเนี่ย   [โขกโต๊ะ]  [โขก]  [ร้องไห้]   [เศร้า]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 19, 2013, 12:01:15 am โดย fox891 »

ออฟไลน์ JT

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #2843 เมื่อ: มีนาคม 19, 2013, 08:01:56 am »
เพื่อน ๆ พี่ ๆ ทุกท่านครับ ข่าวหน้าเว็บแจ้งว่า พานาโซนิค จะเลิกผลิตจอพลาสม่าในปี 2014    [ช็อค] ทำไมมันเร็วเกินคาดมาก ทั้งที่ปีนี้เพิ่งออก
ซีรีส์ใหม่ กำลังจะซื้อพอดี หวังว่าจะมีอะไหล่ซัพพอร์ทซัก 5 ปี ต่อจากนี้นะ  หรือจะเบนเข็มไป LED ดีไหมเนี่ย   [โขกโต๊ะ]  [โขก]  [ร้องไห้]   [เศร้า]

เว็บอะไรล่ะครับ ช่วยโพสลิงค์ให้ดูนิดนึง

..