ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล สำหรับคนที่รัก POPCORN HOUR LOVER CLUB Thai เชิญแลกเปลี่ยนข้อมูลกันเลย  (อ่าน 1166571 ครั้ง)

ออฟไลน์ JoJoBoy

• Edge LED TV member
    • MSN Messenger - jojoboy-69_@hotmail.com
ตอนนี้มี fw อะไรที่ทำให้ a 210 อ่านซัพไฮเดฟ หรือ เล่นไฟล์ flv ได้มั้งรึยังครับ

ขอบคุณครับ
à´ç¡»×¹ÍÔ¹´Õé "àÃÒà¹é¹ªÔè§ àÃÒäÁèà¹é¹áªÁ»ì"

éLG 42pt350
Popcorn A-210
Yamaha RX-V471
Polk Tsi-300
Polk cs20
Polk Psw 110
Speaker Cable : JPS Super Blue

ออฟไลน์ paulene

• Flat TV member
  • *
ขอความช่วยเหลือหน่อยคะ เพิ่งซื้อpopcorn a210มา แล้วก็ไปซื้อ ext hdd มา คราวนี้ต้องการย้ายหนังใน  macbookpro ออกมา มันย้ายไม่ได้อ่ะคะ
ต้องทำไงบ้างอ่ะคะ ต้อง format ยังไงรึเปล่า แล้วก็ตัว hdd นี้ต้องการให้ต่อกับเครื่อง window7 ด้วยได้ป่าวคะ

รบกวนด้วยนะคะ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ hdrayong - เรารักระยอง

• LCD TV member
  • **
    • HDRAYONG
ขอความช่วยเหลือหน่อยคะ เพิ่งซื้อpopcorn a210มา แล้วก็ไปซื้อ ext hdd มา คราวนี้ต้องการย้ายหนังใน  macbookpro ออกมา มันย้ายไม่ได้อ่ะคะ
ต้องทำไงบ้างอ่ะคะ ต้อง format ยังไงรึเปล่า แล้วก็ตัว hdd นี้ต้องการให้ต่อกับเครื่อง window7 ด้วยได้ป่าวคะ

รบกวนด้วยนะคะ [ปลื่ม]

ปรกติ ext. hdd ที่ใช้งานส่วนใหญ่มัก format เป็น ntfs เพื่อให้ copy file ขนาด โตกว่า 4 GB จาก pc เครื่องใหนก็ได้ มาเล่ากับตัว popcorn a210

เมื่อเอา ext hdd. มาเสียบ Mac OS ก็มองเห็นได้ แต่ copy ข้อมูลลงไปไม่ได้
ถ้าจะให้ copy ข้อมูลลงไปได้ต้องลงโปรแกรม พวก NTFS-3G  ลงไปใน เครื่อง mac ก่อนครับ   :-*

---------------------
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 19, 2011, 10:59:25 pm โดย hdrayong »

• *
ลองลงโปรแกรมตามที่บอก เล่นได้แล้วคร้า ขอบคุณมากก แต่ตอนนี้มีปัญหาอีกอย่างคะ หลังจากลงได้แล้ว

พยายามต่อpopcorn เข้าsamsung la32r51bx/xst ที่รพ พอดีป่วยต้องอยู่รพอีกนาน อยากทราบว่าต้องเซทยังไงอะคะ
ต่อผ่านสาย hdmi มันขึ้นว่า mode not supported อ่ะคะ
ใครรู้ช่วยทีคะ  [โขก] [ร้องไห้]

ออฟไลน์ nontapat

la32r51bx/xst อันนี้มันชื่อรุ่นของรีโมทรึเปล่าครับไม่น่าจะใช่ชื่อรุ่นทีวีนะครับ

ลองกดปุ่มที่รีโมทของ popcorn ปรับ tv mode ดูครับ
อาจจะเป็นเพราะทีวีเป็น hd ready แต่ตั้ง popcorn ให้ส่งภาพเป็น 1080p
กดปุ่ม tv mode แล้วตามด้วยเลข 0 มันจะตั้งค่าส่งออกภาพเป็น auto mode

• *
อืมหรอคะ พอดีเราต้องนอนบนเตียงคนไข้เฉยอ่ะคะ แฟนเลยช่วยดูให้อะคะ
หน้าจอทีวีเวลาเราต่อปอบคอนเข้าไปแลัว มันจะขี้นแตข้อความที่ทีวีบอกว่่า mode not supported
ไม่มีหน้าจอปอปคอนขึ้นมาเลยอ่ะคะ เลยไม่รู้ว่าะเปลี่ยบยังไงอ่ะคะ

ที่รีโมทของ popcorn กดปุ่ม tv mode ตามด้วย 0 ดูครับ

ออฟไลน์ i3aci

• *
อยากรบกวนสอบถามว่า A300 จะเข้าไทยเมื่อไหร่ และราคาประมาณเท่าไหร่ ขอบคุณครับ[ปลื่ม]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 26, 2011, 10:35:59 am โดย i3aci »

ออฟไลน์ whitesheep

• *
A210 ต่อเข้า CRT TV แล้้วเสียงคนพูดเบามากเลยครับ แต่เสียง EFFECTดังปกติ.  แก้ไขยังไงครับ

ออฟไลน์ cablephile

• MSN Messenger - cablephileonline@hotmail.com
    • CABLEPHILE

จากใจ CABLEPHILE & Nakhonpathom Flood Warning

เมื่อประเทศไทยมืดลงพร้อมขอบฟ้าและสายน้ำแห่งความสูญเสีย
ขอเพียงใจเราอย่ายอมแพ้ ปลุกความฝัน และพลังกายพลังใจ

เราพร้อมช่วยเหลือท่านติดตั้งเครื่องเสียงฟรี! หลังจากน้ำท่วม โดยไม่จำเป็นต้องเป็นลูกค้าเรามาก่อนบริเวณ จ.นครปฐม

ด้วยความร่วมมือ Nakhonpathom Flood Warning (High-Definition Digital Content) และ Cablephile

ติดต่อจองคิว https://www.facebook.com/CablePhile

ออฟไลน์ Grit_dum

• *
ขอความช่วยเหลือด่วนครับ [ร้องไห้]

พึ่งซื้อ Popcorn A210 มาได้อาทิตย์กว่าๆ เขาว่ากันว่าตัวนี้ดีที่สุดสำหรับการเล่นผ่านเน็ตเวิร์ค เลยตัดสินใจซื้อมาเพื่อใช่กับกล่อง NAS 4 Bay ของ QNAP เซ็ตผ่าน SAMBA ดูแค่หนัง MKV ค้างและกระตุ๊กกระจายเลยครับ อ่านเจอในโพสต์เก่าๆว่า เปิดเป็นพอร์ต Gig มีปัญหาให้เปิดเป็น 10/100 ลองแล้วก็ไม่ได้ช่วยครับ

ไม่รู้ว่าเป็นปัญหาที่ Hardware หรือ การตั้งค่าครับ ผมใช้ทั้งโมเด็มและ Switch ของ Linksys Cisco สายก็เป็น CAT6

ผมได้ลง NMT เรียบร้อยแล้วครับ ใครรู้วิธีช่วยบอกที่ครับ [โขก]

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

• *
 [เศร้า] ไม่มีใครเคยมีปัญหาอย่างผมเลยหรอครับ กำลังคิดว่าหรือหนีไป Dune Smart ดีเพราะเคยอ่านเจอว่าเล่นผ่านเน็ตเวิร์คได้ลื่นดีไม่มีปัญหา ลงทุนระบบไปตั้งเยอะตกม้าตายที่ดูไม่ได้ เศร้า

ออฟไลน์ lionman1999

• *
ตอนนี้มี fw อะไรที่ทำให้ a 210 อ่านซัพไฮเดฟ หรือ เล่นไฟล์ flv ได้มั้งรึยังครับ

ขอบคุณครับ

[ไม่เอา] อยากรู้เหมือนกันครับ  F4V ด้วยครับ  ทำไงถึงเล่นได้  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ Phoe_nix

• LCD TV member
  • **

ขอบคุณครับ

[ไม่เอา] อยากรู้เหมือนกันครับ  F4V ด้วยครับ  ทำไงถึงเล่นได้  [ปลื่ม]

โหลดหนังจากไหนมากันครับถึงดูไม่ได้
ผมโหลดจาก Siambit ไฟล์มีซับ 480 หรือ 1024
หนังหลายๆเรื่อง ผมโหลด BD แบบเต็มๆมา ดูได้ทุกเรื่องเลยคับ

ออฟไลน์ sonza

• *
ช่วยด้วยครับ

ผมต่อ lan กับ popcorn a210 เข้ากับ router ครับ แล้วมันไม่แจก ip ให้เป็นที่อะไรครับ [เศร้า]
แต่เอามาต่อกับ notebook ตัว router ก็แจก ip นะครับ สายlan ก็เส้นเดียวกัน อาจจะเป็นที่ a210 ป่าวครับลอง reset แล้วก็ไม่หาย   [เศร้า]

รบกวนด้วยครับบบ

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
ขอความช่วยเหลือด่วนครับ [ร้องไห้]
พึ่งซื้อ Popcorn A210 มาได้อาทิตย์กว่าๆ เขาว่ากันว่าตัวนี้ดีที่สุดสำหรับการเล่นผ่านเน็ตเวิร์ค เลยตัดสินใจซื้อมาเพื่อใช่กับกล่อง NAS 4 Bay ของ QNAP เซ็ตผ่าน SAMBA ดูแค่หนัง MKV ค้างและกระตุ๊กกระจายเลยครับ อ่านเจอในโพสต์เก่าๆว่า เปิดเป็นพอร์ต Gig มีปัญหาให้เปิดเป็น 10/100 ลองแล้วก็ไม่ได้ช่วยครับ
ไม่รู้ว่าเป็นปัญหาที่ Hardware หรือ การตั้งค่าครับ ผมใช้ทั้งโมเด็มและ Switch ของ Linksys Cisco สายก็เป็น CAT6
ผมได้ลง NMT เรียบร้อยแล้วครับ ใครรู้วิธีช่วยบอกที่ครับ [โขก]
ปกติ MKV ไม่เคยกระตุกนะครับ ลองลง FW ใหม่ดูมั้ยครับ
ไม่ทราบว่าใช้ Router รุ่นไหนครับ

แจ้งข่าว C300 เปิดตัวแล้วนะครับ
http://www.networkedmediatank.com/showthread.php?tid=57079

คร่าวๆก็เหมือน A300 แต่ใ่ส่ BD Drive แบบ slim ได้เหมือน C200 ครับ
คาดว่าจะวางขายที่อเมริกาก่อนสิ้นปี
ส่วนบ้านเราไม่รู้ตัวแทนจำหน่ายจะเอาเข้ามาเมื่อไหร่แต่ราคาน่าจะแรงมิใช่น้อยทีเดียวครับ

• *
ปกติ MKV ไม่เคยกระตุกนะครับ ลองลง FW ใหม่ดูมั้ยครับ
ไม่ทราบว่าใช้ Router รุ่นไหนครับ

ใช้ Asus N-16 ครับ ลองมาทุกวิธีและในที่สุดก็แก้ได้แลัวครับ แชร์ไว้เผื่อคนพบปัญหาเดียวกับผม
ในการเซ็ตเน็ตเวิร์คของ Popcorn จะมี Protocal ให้เลือกสามตัวคือ SAMBA, NFS and NFS-FT ให้เลือกเป็น NFS-FT ครับ (จำไม่ค่อยได้เหมือนกันว่าเป็น -FT หรือเปล่า) แต่ให้เลือกตัวสุดท้ายที่ไม่ใช่แค่ NFS เฉยๆ เพราะไฟล์ MKV จะกระตุ๊กทั้งเวลาใช้ SAMBA และ NFS ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 12, 2011, 12:06:39 pm โดย Grit_dum »