หน้า: 1 ... 42 43 [44] 45 46 ... 75

รวมพล สำหรับคนที่รัก POPCORN HOUR LOVER CLUB Thai เชิญแลกเปลี่ยนข้อมูลกันเลย

• JoJoBoy
  • Edge LED TV member
  • jojoboy-69_@hotmail.com
  • ดูรายละเอียด อีเมล์

ตอนนี้มี fw อะไรที่ทำให้ a 210 อ่านซัพไฮเดฟ หรือ เล่นไฟล์ flv ได้มั้งรึยังครับ

ขอบคุณครับ

เด็กปืนอินดี้ "เราเน้นชิ่ง เราไม่เน้นแชมป์"

้LG 42pt350
Popcorn A-210
Yamaha RX-V471
Polk Tsi-300
Polk cs20
Polk Psw 110
Speaker Cable : JPS Super Blue
  • paulene
  • Flat TV member
  • *

ขอความช่วยเหลือหน่อยคะ เพิ่งซื้อpopcorn a210มา แล้วก็ไปซื้อ ext hdd มา คราวนี้ต้องการย้ายหนังใน  macbookpro ออกมา มันย้ายไม่ได้อ่ะคะ
ต้องทำไงบ้างอ่ะคะ ต้อง format ยังไงรึเปล่า แล้วก็ตัว hdd นี้ต้องการให้ต่อกับเครื่อง window7 ด้วยได้ป่าวคะ

รบกวนด้วยนะคะ ปลื้ม

ขอความช่วยเหลือหน่อยคะ เพิ่งซื้อpopcorn a210มา แล้วก็ไปซื้อ ext hdd มา คราวนี้ต้องการย้ายหนังใน  macbookpro ออกมา มันย้ายไม่ได้อ่ะคะ
ต้องทำไงบ้างอ่ะคะ ต้อง format ยังไงรึเปล่า แล้วก็ตัว hdd นี้ต้องการให้ต่อกับเครื่อง window7 ด้วยได้ป่าวคะ

รบกวนด้วยนะคะ ปลื้ม

ปรกติ ext. hdd ที่ใช้งานส่วนใหญ่มัก format เป็น ntfs เพื่อให้ copy file ขนาด โตกว่า 4 GB จาก pc เครื่องใหนก็ได้ มาเล่ากับตัว popcorn a210

เมื่อเอา ext hdd. มาเสียบ Mac OS ก็มองเห็นได้ แต่ copy ข้อมูลลงไปไม่ได้
ถ้าจะให้ copy ข้อมูลลงไปได้ต้องลงโปรแกรม พวก NTFS-3G  ลงไปใน เครื่อง mac ก่อนครับ   Kiss

---------------------
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 19, 2011, 10:59:25 pm โดย hdrayong »

• paulene
  • *

ลองลงโปรแกรมตามที่บอก เล่นได้แล้วคร้า ขอบคุณมากก แต่ตอนนี้มีปัญหาอีกอย่างคะ หลังจากลงได้แล้ว

พยายามต่อpopcorn เข้าsamsung la32r51bx/xst ที่รพ พอดีป่วยต้องอยู่รพอีกนาน อยากทราบว่าต้องเซทยังไงอะคะ
ต่อผ่านสาย hdmi มันขึ้นว่า mode not supported อ่ะคะ
ใครรู้ช่วยทีคะ  โขกกำแพง ร้องไห้
  • tor4249

la32r51bx/xst อันนี้มันชื่อรุ่นของรีโมทรึเปล่าครับไม่น่าจะใช่ชื่อรุ่นทีวีนะครับ

ลองกดปุ่มที่รีโมทของ popcorn ปรับ tv mode ดูครับ
อาจจะเป็นเพราะทีวีเป็น hd ready แต่ตั้ง popcorn ให้ส่งภาพเป็น 1080p
กดปุ่ม tv mode แล้วตามด้วยเลข 0 มันจะตั้งค่าส่งออกภาพเป็น auto mode
  • paulene
  • *

อืมหรอคะ พอดีเราต้องนอนบนเตียงคนไข้เฉยอ่ะคะ แฟนเลยช่วยดูให้อะคะ
หน้าจอทีวีเวลาเราต่อปอบคอนเข้าไปแลัว มันจะขี้นแตข้อความที่ทีวีบอกว่่า mode not supported
ไม่มีหน้าจอปอปคอนขึ้นมาเลยอ่ะคะ เลยไม่รู้ว่าะเปลี่ยบยังไงอ่ะคะ
  • tor4249
  • i3aci
  • *

อยากรบกวนสอบถามว่า A300 จะเข้าไทยเมื่อไหร่ และราคาประมาณเท่าไหร่ ขอบคุณครับ[ปลื่ม]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 26, 2011, 10:35:59 am โดย i3aci »
  • whitesheep
  • *

A210 ต่อเข้า CRT TV แล้้วเสียงคนพูดเบามากเลยครับ แต่เสียง EFFECTดังปกติ.  แก้ไขยังไงครับ
  • cablephile
  • cablephileonline@hotmail.com
  • ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์

จากใจ CABLEPHILE & Nakhonpathom Flood Warning

เมื่อประเทศไทยมืดลงพร้อมขอบฟ้าและสายน้ำแห่งความสูญเสีย
ขอเพียงใจเราอย่ายอมแพ้ ปลุกความฝัน และพลังกายพลังใจ

เราพร้อมช่วยเหลือท่านติดตั้งเครื่องเสียงฟรี! หลังจากน้ำท่วม โดยไม่จำเป็นต้องเป็นลูกค้าเรามาก่อนบริเวณ จ.นครปฐม

ด้วยความร่วมมือ Nakhonpathom Flood Warning (High-Definition Digital Content) และ Cablephile

ติดต่อจองคิว https://www.facebook.com/CablePhile
  • Grit_dum
  • *

ขอความช่วยเหลือด่วนครับ ร้องไห้

พึ่งซื้อ Popcorn A210 มาได้อาทิตย์กว่าๆ เขาว่ากันว่าตัวนี้ดีที่สุดสำหรับการเล่นผ่านเน็ตเวิร์ค เลยตัดสินใจซื้อมาเพื่อใช่กับกล่อง NAS 4 Bay ของ QNAP เซ็ตผ่าน SAMBA ดูแค่หนัง MKV ค้างและกระตุ๊กกระจายเลยครับ อ่านเจอในโพสต์เก่าๆว่า เปิดเป็นพอร์ต Gig มีปัญหาให้เปิดเป็น 10/100 ลองแล้วก็ไม่ได้ช่วยครับ

ไม่รู้ว่าเป็นปัญหาที่ Hardware หรือ การตั้งค่าครับ ผมใช้ทั้งโมเด็มและ Switch ของ Linksys Cisco สายก็เป็น CAT6

ผมได้ลง NMT เรียบร้อยแล้วครับ ใครรู้วิธีช่วยบอกที่ครับ โขกกำแพง

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
  • Grit_dum
  • *

เศร้า ไม่มีใครเคยมีปัญหาอย่างผมเลยหรอครับ กำลังคิดว่าหรือหนีไป Dune Smart ดีเพราะเคยอ่านเจอว่าเล่นผ่านเน็ตเวิร์คได้ลื่นดีไม่มีปัญหา ลงทุนระบบไปตั้งเยอะตกม้าตายที่ดูไม่ได้ เศร้า
  • lionman1999
  • *

ตอนนี้มี fw อะไรที่ทำให้ a 210 อ่านซัพไฮเดฟ หรือ เล่นไฟล์ flv ได้มั้งรึยังครับ

ขอบคุณครับ

ไม่เอา ไม่ยอม อยากรู้เหมือนกันครับ  F4V ด้วยครับ  ทำไงถึงเล่นได้  ปลื้ม
  • Phoe_nix
  • LCD TV member
  • **

ขอบคุณครับ

ไม่เอา ไม่ยอม อยากรู้เหมือนกันครับ  F4V ด้วยครับ  ทำไงถึงเล่นได้  ปลื้ม

โหลดหนังจากไหนมากันครับถึงดูไม่ได้
ผมโหลดจาก Siambit ไฟล์มีซับ 480 หรือ 1024
หนังหลายๆเรื่อง ผมโหลด BD แบบเต็มๆมา ดูได้ทุกเรื่องเลยคับ

• sonza
  • *

ช่วยด้วยครับ

ผมต่อ lan กับ popcorn a210 เข้ากับ router ครับ แล้วมันไม่แจก ip ให้เป็นที่อะไรครับ เศร้า
แต่เอามาต่อกับ notebook ตัว router ก็แจก ip นะครับ สายlan ก็เส้นเดียวกัน อาจจะเป็นที่ a210 ป่าวครับลอง reset แล้วก็ไม่หาย   เศร้า

รบกวนด้วยครับบบ
  • suvej
  • Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
  • ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์

ขอความช่วยเหลือด่วนครับ ร้องไห้
พึ่งซื้อ Popcorn A210 มาได้อาทิตย์กว่าๆ เขาว่ากันว่าตัวนี้ดีที่สุดสำหรับการเล่นผ่านเน็ตเวิร์ค เลยตัดสินใจซื้อมาเพื่อใช่กับกล่อง NAS 4 Bay ของ QNAP เซ็ตผ่าน SAMBA ดูแค่หนัง MKV ค้างและกระตุ๊กกระจายเลยครับ อ่านเจอในโพสต์เก่าๆว่า เปิดเป็นพอร์ต Gig มีปัญหาให้เปิดเป็น 10/100 ลองแล้วก็ไม่ได้ช่วยครับ
ไม่รู้ว่าเป็นปัญหาที่ Hardware หรือ การตั้งค่าครับ ผมใช้ทั้งโมเด็มและ Switch ของ Linksys Cisco สายก็เป็น CAT6
ผมได้ลง NMT เรียบร้อยแล้วครับ ใครรู้วิธีช่วยบอกที่ครับ โขกกำแพง
ปกติ MKV ไม่เคยกระตุกนะครับ ลองลง FW ใหม่ดูมั้ยครับ
ไม่ทราบว่าใช้ Router รุ่นไหนครับ
  • tor4249

แจ้งข่าว C300 เปิดตัวแล้วนะครับ
http://www.networkedmediatank.com/showthread.php?tid=57079

คร่าวๆก็เหมือน A300 แต่ใ่ส่ BD Drive แบบ slim ได้เหมือน C200 ครับ
คาดว่าจะวางขายที่อเมริกาก่อนสิ้นปี
ส่วนบ้านเราไม่รู้ตัวแทนจำหน่ายจะเอาเข้ามาเมื่อไหร่แต่ราคาน่าจะแรงมิใช่น้อยทีเดียวครับ
  • Grit_dum
  • *

ปกติ MKV ไม่เคยกระตุกนะครับ ลองลง FW ใหม่ดูมั้ยครับ
ไม่ทราบว่าใช้ Router รุ่นไหนครับ

ใช้ Asus N-16 ครับ ลองมาทุกวิธีและในที่สุดก็แก้ได้แลัวครับ แชร์ไว้เผื่อคนพบปัญหาเดียวกับผม
ในการเซ็ตเน็ตเวิร์คของ Popcorn จะมี Protocal ให้เลือกสามตัวคือ SAMBA, NFS and NFS-FT ให้เลือกเป็น NFS-FT ครับ (จำไม่ค่อยได้เหมือนกันว่าเป็น -FT หรือเปล่า) แต่ให้เลือกตัวสุดท้ายที่ไม่ใช่แค่ NFS เฉยๆ เพราะไฟล์ MKV จะกระตุ๊กทั้งเวลาใช้ SAMBA และ NFS ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 12, 2011, 12:06:39 pm โดย Grit_dum »
หน้า: 1 ... 42 43 [44] 45 46 ... 75