ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล สำหรับคนที่รัก POPCORN HOUR LOVER CLUB Thai เชิญแลกเปลี่ยนข้อมูลกันเลย  (อ่าน 1163713 ครั้ง)

ออฟไลน์ totto

• Flat TV member
  • *
ปรึกษาหน่อยค่ะ  a210 ปรกติก็โหลดปกหนังได้ตลอด อันนี้เป็นฮาร์ดดิสหนังของน้องมา (ไม่มีปกมาให้ด้วย) เราก็จะเอามาโหลดเพิ่มค่ะ

แต่โหลดเสร็จแล้วไม่มีรูปปกขึ้นมาเลยซักเรื่องค่ะ งงหล่ะสิ  ลองปิดเครื่องเปิดใหม่ทำซ้ำๆอยู่ 5 รอบแล้วก็ยังไม่ได้

ต้องไปตั้งค่าตรงไหนเป็นเพิ่มหรือเปล่าคะ  เราเอาหนังใส่ docking ค่ะ แล้วก็กดปุ่มแดง รอจนเสร็จ (นานมาก) หนัง 1TB ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ dang008

• *
POPCORN A210 เปิดเครื่องได้ซักพัก remote สั่งงานไม่ได้เลย แต่พอถอดปล๊กแล้วเปิดใหม่ ก็ใช้งานได้ปรกติ แต่ผ่านไป 1-2 ชม. ก็ใช้ไม่ได้อีก(เปลี่ยนถ่านใหม่แล้วใช้ panasonic EVOLTA อย่างดี)ช้วยแนะนำหน่อยครับ

ออฟไลน์ verachai_w

• Edge LED TV member
ปรึกษาหน่อยค่ะ  a210 ปรกติก็โหลดปกหนังได้ตลอด อันนี้เป็นฮาร์ดดิสหนังของน้องมา (ไม่มีปกมาให้ด้วย) เราก็จะเอามาโหลดเพิ่มค่ะ

แต่โหลดเสร็จแล้วไม่มีรูปปกขึ้นมาเลยซักเรื่องค่ะ งงหล่ะสิ  ลองปิดเครื่องเปิดใหม่ทำซ้ำๆอยู่ 5 รอบแล้วก็ยังไม่ได้

ต้องไปตั้งค่าตรงไหนเป็นเพิ่มหรือเปล่าคะ  เราเอาหนังใส่ docking ค่ะ แล้วก็กดปุ่มแดง รอจนเสร็จ (นานมาก) หนัง 1TB ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ตั้งชื่อหนังตรงกับที่เขากำหนดหรือเปล่าครับ เช่น Abduction (2011) เป็นต้น

ออฟไลน์ Phoe_nix

• LCD TV member
  • **
สอบถามหน่อย ใครเคยใช้ App mobileRC (ใช้ Iphone เป็นรีโมท)

อยากจะใช้กับ A210 ต้องทำยังไงบ้างคับ

ออฟไลน์ Phoe_nix

• **
ขอโทษทีครับ ใช้ได้แล้ว

แฮะๆ แค่ใส่ เลข IP แค่นี้ก็ควบคุม A210 ได้เลย

ออฟไลน์ toojoe

• *
การเริ่มต้นเชื่อมต่ออินเตอร์เนตหลังจากที่เสียบสายจากเร้าเตอร์ไปยัง A210 ต้องทำอะไรยังไงบ้าง
ผมพยายามหลายครั้งแล้ว ไม่ได้สักที

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ nontapat

การเริ่มต้นเชื่อมต่ออินเตอร์เนตหลังจากที่เสียบสายจากเร้าเตอร์ไปยัง A210 ต้องทำอะไรยังไงบ้าง
ผมพยายามหลายครั้งแล้ว ไม่ได้สักที

ขอบคุณครับ

ถ้าเราเตอร์แจก ip อัตโนมัติ(dhcp)
ก็แค่เสียบสายแลนแล้วเข้าไปที่ set up
ตรง Network เลือกโหมดเป็น wire Manual IP ครับ

แต่ถ้าต้องเซ็ต ip เองก็ดูตรง configure ip
แล้วก็ตั้งค่า ip, subnet, gateway, dns เองแล้วกดเซฟ 8iy[

ออฟไลน์ toojoe

• *

ขอบคุณครับ

ถ้าเราเตอร์แจก ip อัตโนมัติ(dhcp)
ก็แค่เสียบสายแลนแล้วเข้าไปที่ set up
ตรง Network เลือกโหมดเป็น wire Manual IP ครับ

แต่ถ้าต้องเซ็ต ip เองก็ดูตรง configure ip
แล้วก็ตั้งค่า ip, subnet, gateway, dns เองแล้วกดเซฟ 8iy[

ขอบคุณครับ
วันนี้เอะใจก็เลยเอาสายที่มาเช็คอีกที ปรากฏว่าปัญหาอยู่ที่สายแลนครับ
เสาร์นี้จะเอาไปเปลี่ยน

ออฟไลน์ modcito

• **
  • How large your screen not the size of your dick!?
สมาชิกใหม่ C200 ประมาณ 3 เดือนแล้ว
ลืมเข้ามาลงทะเบียน  [ช็อค]
ฝากเนื้อฝากตัวทุกท่านด้วยครับ  [ปลื่ม]
47LW6500/42PFL8605/TH-P42A20T
Denon 1608-->1611-->Onkyo609-->Marantz5005
JBL ATX+CS200 set+260.5 set+Sub LX2000+Klipsch Icon series+RC42II
Sidewinder-->xtreamer pro-->iXtreamer-->a210-->playon HD2-->C200--> .. (3D)?
Current storage : 7.5 TB
PS3

ออฟไลน์ zakk007

• *
สวัสดีครับ
ผมใช้ A210 ครับ อยากสอบถามเกี่ยวกับการ format hdd internal ครับ
พอดีมีเหลือตัวนึง จะเอาหนังมาเก็บครับ
ไม่ทราบว่าผมใช้ window 7 format ตามปกติเลยได้ไหมครับ หรือต้องใช้วิธีอื่นๆพิเศษ เพราะเห็นว่าเวลาไปสั่ง hdd พร้อมหนังเขาจะถามว่าใช้กับเครื่องอะไร จะได้ format ให้ถูก
ผมก็เลยงงครับ
รบกวนผู้รู้ช่วยด้วยครับ

ใช้ windows ฟอร์แม็ทก็ได้ครับมันอ่านได้หมด
ที่ต้องฟอร์แม็ทด้วยป๊อปคอร์นนี่เพื่อจะลงแอ็พใน int hdd ครับ
แต่ถ้าลงแอ็พในแฟลชไดรฟ์ก็ไม่ต้องใช้ป๊อปคอร์นฟอร์แม็ทก็ได้ครับ

ออฟไลน์ CK Content

• *
    • CK Content
สวัสดีครับ
ผมใช้ A210 ครับ อยากสอบถามเกี่ยวกับการ format hdd internal ครับ
พอดีมีเหลือตัวนึง จะเอาหนังมาเก็บครับ
ไม่ทราบว่าผมใช้ window 7 format ตามปกติเลยได้ไหมครับ หรือต้องใช้วิธีอื่นๆพิเศษ เพราะเห็นว่าเวลาไปสั่ง hdd พร้อมหนังเขาจะถามว่าใช้กับเครื่องอะไร จะได้ format ให้ถูก
ผมก็เลยงงครับ
รบกวนผู้รู้ช่วยด้วยครับ

ถ้าไม่โหลดบิท หรือลง app เพิ่มใช้แค่  ntfs เวลาเอา HD มาต่อคอมผ่าน sata ก็เห็นได้เลยครับ
แต่ถ้า format ที่ popcorn จะเป็น ext2 จะเอาหนังย้ายเข้าออกทำผ่าน LAN จะสะดวกที่สุด ถ้าเอามาต่อผ่านคอมต้องลงโปรแกรมเพิ่มให้อ่าน ext2 ได้ครับ
¨Ó˹èÒ Dune HD Media Player ÃÒ¤Ò¾ÔàÈÉ
Ê觶֧·Õè àË繢ͧáÅéǤèͨèÒÂà§Ô¹

http://ckcontent.gagto.com

ออฟไลน์ phubadee

• *
อยากทราบ Firmware ล่าสุดของA210 ครับ ไม่ได้อัพมาหกเดือนแล้ว ปกติจะอัพผ่านสายแลน แต่ตอนนี้ย้ายมาอยู่หอพักไม่มีเนตแล้ว
ถ้าไม่รบกวนมากไป ขอทราบวิธีด้วยนะครับ ว่าต้องใส่ Folder ไหนใน flashdrive เพิ่อให้ A210 อัพเดทได้
ขอบคุณครับ

ดฟิร์มแวร์ล่าสุดยังเป็นของเดือนพฤษภาปีก่อนอยู่เลยครับ
แต่ถ้าจะอัพก็เอาไฟล์ใส่ไว้นอกสุดของแฟลชไดรฟ์ครับ

ออฟไลน์ tui

• *

งง....มากกกกก ทำไมเครื่องผม A210 ถึงสั่งเมนู..ด้านขวามือ(ตามรูปไม่ได้ครับ...!)  [โขก]
ทำมาทุกอย่างแล้วเลือกไม่ได้เลย  [ร้องไห้]

หรือเขาLOCK ไม่ให้เข้าไปปรับครับ  [งง]

ออฟไลน์ tui

• *
ลองกด "play" ดูครับ

กดแล้วครับ...ทุกปุ่มเลยด้วยครับ.... [ร้องไห้]

แล้วผมต้องไปส่งซ่อมที่ไหนละครับ.... [คุก]
แนะนำร้านหน่อยครับบบ

ถ้างั้นลองปรึกษาคุณ suvej ดูครับ