หน้า: 1 ... 9 10 [11] 12 13 ... 75

รวมพล สำหรับคนที่รัก POPCORN HOUR LOVER CLUB Thai เชิญแลกเปลี่ยนข้อมูลกันเลย

• kohhok
  • Flat TV member
  • *

มีใครอยู่แถวบางนา-สำโรง-เทพารักษ์-ศรีนครินทร์ บ้างรึป่าวคับ

ผมอยู่ศรีนครินทร์ครับ แถวๆ Paradise Park
เพิ่งซื้อ A-210 จากซีคอน

อยากติดต่อไว้แลกเปลี่ยนข้อมูล(หนัง)บ้างอะครับ
  • tOnnie
  • LCD TV member
  • **

พึ่งถอยมาเช่นกันครับ เจอปัญหานิดหน่อย

เวลาเข้า App แล้ว ภาพกลายเป็นไม่เต็มจอไปซะงั้น ตามรูปครับ

ลองเปลี่ยนสาย HDMI แล้วก็ยังเป็นอยู่ครับ

แก้ได้แล้วครับ ต้อง reset เครื่องหลังจากติดตั้ง device ใหม่ทุกครั้ง

คำถามต่อไปคือ ผมต้องการจะทำ network ให้ PC เห็น drive ของ PCH แบบ wireless ต้องทำยังไงครับ นั่งงมตั้งนานละ - -
  • GreenHornet
  • Edge LED TV member
  • ดูรายละเอียด อีเมล์

พึ่งถอยมาเช่นกันครับ เจอปัญหานิดหน่อย

เวลาเข้า App แล้ว ภาพกลายเป็นไม่เต็มจอไปซะงั้น ตามรูปครับ

ลองเปลี่ยนสาย HDMI แล้วก็ยังเป็นอยู่ครับ

แก้ได้แล้วครับ ต้อง reset เครื่องหลังจากติดตั้ง device ใหม่ทุกครั้ง

คำถามต่อไปคือ ผมต้องการจะทำ network ให้ PC เห็น drive ของ PCH แบบ wireless ต้องทำยังไงครับ นั่งงมตั้งนานละ - -
ต้องลง NMT APP ก่อนครับ แล้วเปิด SAMBA ที่ A-210
ที่คอมไปที่ My Computer พิมพ์ \\popcornhour จะเข้าเครื่อง A-210 ได้
user=nmt
password=1234
  • tOnnie
  • **

NMT App อยู่ใน App Market ใช่มั้ยครับ ?

• mr.t 36
  • *

ถอย A-210 มาได้หลายวันแล้ว พอเปิดดูหนังแล้วเหมือนภาพมันยังไม่ชัด สังเกตจากภาพสีดำยังมีแตกเป็นเม็ดๆ ส่วนใหญ่ผมดูไฟล์หนัง mkv ผมใช้ร่วมกับ lg plasma 42 นิ้ว  ความละเอียดหน้าจอ  1024 x 768  ผมต้องปรับค่าตรงส่วนไหนบ้างครับ มือใหม่คับเครื่องแรกเลย รบกวนช่วยชี้แนะด้วยครับ
 เศร้า เศร้า
  • CalvaDos
  • **

สวัสดีครับ ขอเข้าร่วมกลุ่มด้วยคนครับ

เพิ่งสอย A-210 มา 5990 + HDMI V-Pro 2 เส้น จากพ่อค้าในบอร์ดเรานี่แหละครับ

วิธีปรับภาพ ปรับสี BT.709 และปรับ brightness=+1 contrast =+2 แบบนี้เลยใช่มั้ยครับ ปลื้ม

ตอนนี้อัพเฟิร์มแวร์ล่าสุดกับโชว์ปกเรียบร้อยแล้ว

มีอะไรแนะนำเพิ่มเติมบอกด้วยนะครับ มือใหม่  ปลื้ม

ปกครบไหมครับ แล้วเติมปกในเรื่องที่เหลืออย่างไร ?

ก็ครบทั้ง 180 เรื่องนะครับ ผมกดแค่ปุ่มแดงแล้วก็นั่งรอเฉยๆ เติมปกยังไม่เคยทำอ่าครับ ปลื้ม

• rjvoo
  • *

popcornA2ที่tvค10+plasma 42" ตามสเป็คน่าจะokลองตั้งค่าที่tvช่วยนิดนึง
เพราะtvรุ่นนี้ภาพจะสดมากเลย

ถอย A-210 มาได้หลายวันแล้ว พอเปิดดูหนังแล้วเหมือนภาพมันยังไม่ชัด สังเกตจากภาพสีดำยังมีแตกเป็นเม็ดๆ ส่วนใหญ่ผมดูไฟล์หนัง mkv ผมใช้ร่วมกับ lg plasma 42 นิ้ว  ความละเอียดหน้าจอ  1024 x 768  ผมต้องปรับค่าตรงส่วนไหนบ้างครับ มือใหม่คับเครื่องแรกเลย รบกวนช่วยชี้แนะด้วยครับ
 เศร้า เศร้า
ทำไม Plasma ความละเอียดหน้าจอ 1024 x 768?
1.ตั้งความละเอียดหน้าจอของทีวีให้เป็น 1080P ก่อน
2.ที่ A-210 ไปที่ setup->video ตั้งความละเอียดให้เป็น 1080P
  • bishamon
  • *

รบกวนหน่อยครับ a-210 ปรับสี BT.709 ปรับยังไงครับแล้วมันอยู่หน้าไหนหรือครับผมหาไม่เจอรบกวนบอกรายละเอียดด้วยครับ Grin
  • amateus

ู^
^
มารอคำตอบด้วยคน ผมเดาว่า A-210 ปรับได้แค่ 16-235 หรือ 0-255 เพราะไม่มีแบบอื่นให้เืลือกนี่ครับ

ถอย A-210 มาได้หลายวันแล้ว พอเปิดดูหนังแล้วเหมือนภาพมันยังไม่ชัด สังเกตจากภาพสีดำยังมีแตกเป็นเม็ดๆ ส่วนใหญ่ผมดูไฟล์หนัง mkv ผมใช้ร่วมกับ lg plasma 42 นิ้ว  ความละเอียดหน้าจอ  1024 x 768  ผมต้องปรับค่าตรงส่วนไหนบ้างครับ มือใหม่คับเครื่องแรกเลย รบกวนช่วยชี้แนะด้วยครับ
 เศร้า เศร้า
ทำไม Plasma ความละเอียดหน้าจอ 1024 x 768?
1.ตั้งความละเอียดหน้าจอของทีวีให้เป็น 1080P ก่อน
2.ที่ A-210 ไปที่ setup->video ตั้งความละเอียดให้เป็น 1080P

ถ้าไฟล์หนังเป็น 1080p แล้วนำไปเปิดบนจอ Plasma 1024X768 ภาพมันก็จะถูก downscale ลง ทำให้ภาำพไม่คมชัดเหมือน Full HD นะสิครับ
เรื่องนี้แก้ไขได้ด้วยการเปลี่ยนจอทีวีให้เป็น Full HD เท่านั้นครับ หลายตังค์อยู่นะ

เรียนถามเพิ่มเติมเลยครับ A-210 ผมเปิดเมนูเพลง มันไม่โชว์ชื่อเพลงภาษาไทยอะครับ ยังเป็นภาษาต่างดาว FW ตัวล่าสุด 27 พ.ค. ครับ (แต่เมนูไฟล์หนังเป็นไทยนะ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 06, 2011, 04:39:35 pm โดย amateus »
  • mr.t 36
  • *

Plasma ของผมไม่ไช่ full hd คับ งง

รบกวนหน่อยครับ a-210 ปรับสี BT.709 ปรับยังไงครับแล้วมันอยู่หน้าไหนหรือครับผมหาไม่เจอรบกวนบอกรายละเอียดด้วยครับ Grin
อัพเฟิร์มแวร์ล่าสุดที่เพิ่งออกนี้รึยังครับ
http://www.zcs.co.th/download/popcorn/A210-02-04-110519-21-POP-411-000.zip
  • mr.t 36
  • *

เศร้า เศร้า

plasma ของผมไม่ใช่ full hd คับ แต่ก่อนจะซื้อ pop A-210 ผมเคยยืม playon hd2 จากพี่มาดูมันไม่เป็นคับ เลยงงมาก
เพราะก่อนจะซื้อเครื่องเล่น hd ผมก็ศึกษาจากในเว็ปนี้ละคับเลยเลือก popcorn A-210 พอเปิดดูจึงเห็นว่ามันผิดปกติ ไม่รู้เกี่ยวกับสาย hdmi หรือป่าว เพราะของพีเส้นละ สองพันกว่าบาท รบกวนช่วยชี้แนะด้วยคับ  (ตอนนี้ลูกสาวไม่ยอมห่างจากหน้าจอเลยละติดการ์ตูนงอมแงม อิอิ) รบกวนด้วยค๊าบ ไม่อยากเปลื่อน tv ใหม่ ปลื้ม
  • dongdooo
  • *

รบกวนขอสอบถามหน่อยนะครับ ว่า Popcorn Hour A210 สามารถใส่ฮาร์ดดิสขนาด 3.0 TB ได้ไหมครับ
  • lcdmania
  • **

สอบถามนิดนึงถ้าเราลงnmt ไว้ที่แฟลชไดร์ฟ เสร็จแล้วลงyoutube
พอลงเสร็จ เวลาจะเข้าเล่น youtube หรือ app อื่นๆ ต้องเสียบแฟลชไดร์ฟ ที่มีnmtอยู่ด้วยตลอดหรือป่าว
และเวลาที่ เราลงapp มันจะไปsaveเก็บไว้ที่ไดร์ฟไหนครับ
  • amateus

อัพเฟิร์มแวร์ล่าสุดที่เพิ่งออกนี้รึยังครับ
http://www.zcs.co.th/download/popcorn/A210-02-04-110519-21-POP-411-000.zip

ลงแล้วครับ Fw ใหม่ แต่ไม่ยักเห็นว่า BT.709 อยู่ตรงไหน ? รบกวนชี้ทางสว่างด้วยครับ
  • TrueManShow
  • *
Re: รวมพล สำหรับคนที่รัก POPCORN HOUR LOVER CLUB Thai เชิญแลกเปลี่
« ตอบ #196 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 02:01:39 am »

ขอถามเกี่ยวกับการโหลดบิทหน่อยครับว่า โหลดได้สูงสุดกี่ทอเร้นท์ครับ เพราะตอนนี้ลองโหลดอยู่เจ็ด แต่ที่หน้าจอแสดงแค่สี่ เราจะเปลี่ยนหน้าไปดูทอเร้นท์อื่นยังไงครับ ผมลองไล่กดรีโมท์ทุกปุ่มแล้วไม่เปลี่ยนหน้าซักที แล้วถ้าเราจะ Forword port ต้องทำยังไงครับ ลองอ่านแล้วงง ช็อค

- ไม่ได้จำกัดไว้ครับ แต่ต้องระวังหากเราโหลดหลายๆงาน
อาจทำให้เครื่อง Hang ได้ครับ

แนะนำให้โหลดทีละ 2-3 งานครับ อย่าหักโหม เขย่า

- ถ้า Router รองรับ uPnP ก็ไม่ต้องเปิดครับ เดี๋ยวมันจัดการให้เอง
ปล. ใช้ Router รุ่นไหนอยู่ครับ

ตอนนี้ลองโหลดเสร็จไปสองไฟล์แล้วครับ แต่ไฟล์ที่เหลือไม่วิ่งเลย แต่โหลดผ่านคอมก็ได้ปกตินะครับ ผมก็ลองหยุดงานโหลดทั้งหมดแล้ว เปิดโหลดอันเดียวก็ยังนิ่งอ่ะครับ ตอนนี้ใช้ Router Cisco EPC2325 ของทรูอยู่ครับ  โขกกำแพง

ได้ up firmware ล่าสุดหรือยังครับ
และอาจจะต้องรีเซ็ทโมเด็มดูบ้างครับ

firmware ล่าสุดแล้วครับ ลองรีเซ็ตตัวเราทเตอร์ดูแล้วดีขึ้นครับโหลดได้แล้วแต่ช้ากว่าคอมมากมายปกติคอมวิ่งอยู่ 1000k แต่โหลดผ่าน A210 จะวิ่งเฉลียอยู่ที่ 30-40k เท่านั้น แต่ก็ยังดีที่ไม่ต้องเปิดคอมไว้ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ ^^ ปลื้ม

• TrueManShow
  • *

NMT App อยู่ใน App Market ใช่มั้ยครับ ?

http://www.popcornhourthai.com/index.php?lay=show&ac=article&Ntype=10

ลองทำตามนี้ครับ ในขั้นตอนที่ 7 ใช้วิธีโหลดแบบออนไลน์ก็ได้ครับ
หน้า: 1 ... 9 10 [11] 12 13 ... 75