ผู้เขียน หัวข้อ: LG LB670T ผิดหวังมากจริงๆกับ QC ( ใครใช้รุ่นนี้ เอาปัญหามาร่วมคุยกันครับ )  (อ่าน 115417 ครั้ง)

ออฟไลน์ dreamjoe

• Flat TV member
  • *
-ของผมก็เพิ่งถอยมา 47lb670tตรงมุมก็ดำน้อยมากแทบจะไม่เห็น จุดเด่นก็เรื่องภาพเคลื่อนไหวเร็วๆไม่มีปัญหาเหมีอน la690t  ดูหนัง Full Rip ภาพเหมือนจะไม่ทันสดุดๆตลอด ตัวนี้ 700 hzไหลลื่นสุดๆครับ

ออฟไลน์ jasong

• *
ใช้55lb670t เวลาดูหนังใช้โหมดมาตรฐานตลอด อยากทราบว่าเวลาพวกคุณดูหนังใช้โหมดไหน มีวิธีการปรับภาพยังไงให้ดีที่สุดครับ แล้วเวลาแพนกล้องไปมาจะเห็นเงาตะคุ้มๆทั้งจอภาพแบบนี้ส่งเคลมได้ไหม ปัญหามุมดำ4ขอบก็มีนะครับแต่รับได้

ออฟไลน์ bird22233

• *
ใช้55lb670t เวลาดูหนังใช้โหมดมาตรฐานตลอด อยากทราบว่าเวลาพวกคุณดูหนังใช้โหมดไหน มีวิธีการปรับภาพยังไงให้ดีที่สุดครับ แล้วเวลาแพนกล้องไปมาจะเห็นเงาตะคุ้มๆทั้งจอภาพแบบนี้ส่งเคลมได้ไหม ปัญหามุมดำ4ขอบก็มีนะครับแต่รับได้
ส่งเรื่องไปเลยครับ ของผมส่งเรื่องไปแล้ว รอเครื่องล๊อตใหม่อยู่ เงาตะคุ้มๆนี้ตัวดีเลยเาลาดูบอลนี้เสียอรรถรสเป็นอย่างมาก  แต่มุมข้างๆไม่มีปัญหาเหมื่อนกัน

ออฟไลน์ jasong

• *
ส่งเรื่องไปเลยครับ ของผมส่งเรื่องไปแล้ว รอเครื่องล๊อตใหม่อยู่ เงาตะคุ้มๆนี้ตัวดีเลยเาลาดูบอลนี้เสียอรรถรสเป็นอย่างมาก  แต่มุมข้างๆไม่มีปัญหาเหมื่อนกัน

ส่งเรื่องไปทางศูนย์lgโดยตรงเลยหรือว่าทางร้านครับ ขอความกรุณาแนะแนวทางหน่อย แล้วรอล็อตใหม่เราไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายเพิ่มใช่ไหมครับ ขอบคุณมากๆครับ

• *

ส่งเรื่องไปทางศูนย์lgโดยตรงเลยหรือว่าทางร้านครับ ขอความกรุณาแนะแนวทางหน่อย แล้วรอล็อตใหม่เราไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายเพิ่มใช่ไหมครับ ขอบคุณมากๆครับ
  ทางใหนก้ได้ครับ ของผมติดต่อทางLG เลย เพราะสมัครประกัน ของLGพรีวิลเลจไว้ตอนซื้อมาใหม่ๆ  รอล็อตใหม่ไม่ต้องเสียค่าใช่จ่ายเพิ่มครับ

ออฟไลน์ jayson

• *
งง เห็นคนบ่นกันเยอะว่าเวลา เเพนภาพเร็วจะเกิดเงาขึ้นมามันเป็นไงหรือครับ เป็นทุกเครื่องหรือป่าวครับ ช่วยตอบที [เศร้า]

ออฟไลน์ tummer

• *
งง เห็นคนบ่นกันเยอะว่าเวลา เเพนภาพเร็วจะเกิดเงาขึ้นมามันเป็นไงหรือครับ เป็นทุกเครื่องหรือป่าวครับ ช่วยตอบที [เศร้า]

คาดว่าทุกเครื่องครับ

ออฟไลน์ vstrom

• *
ที่่ว่าดู 3D แล้วภาพซ้อนนี่ เสียบ usb กับทีวีเลยหรือต่อผ่าน Hd player ครับ  อาจเป็นที่การปรับโหมดก็ได้

ออฟไลน์ Harusame

• *
ที่่ว่าดู 3D แล้วภาพซ้อนนี่ เสียบ usb กับทีวีเลยหรือต่อผ่าน Hd player ครับ  อาจเป็นที่การปรับโหมดก็ได้

เสียบที่ตัว usb ครับ เป็นไฟล์ที่เอามาจากเดโมของแอลจีเอง

ส่วนการตั้งค่า ผมลองหมดแล้ว ตั้งค่าหมดแล้ว รีเซตก็แล้ว ไม่หายครับ

สุดท้ายไปลองที่ร้านรุ่นเดียวกัน ที่ร้านเป็นน้อยมาก หรือบางฉากไม่เป็นเลยครับ

ออฟไลน์ eak374

• *
ใช้55นิ้ว lb750t อยู่ครับ  พึ่งซื้อมาไม่ถึง2อาทิตย์
เห็นกระทู้นี้  เลยไปเพ่งมองของตัวเองบ้าง ปรากฎว่า

ทีแรกเหมือนว่าจะเห็นนิดๆ  แต่พอเพ่งจริงๆเปลี่ยนภาพไปเรื่อยๆก็เหมือนไม่เห็น  เล็งอยู่นานจนเบื่อแล้ว
สรุปคือไม่ได้รู้สึกอะไรเลยว่า ตรงมุมมันดำกว่าที่อื่น  ส่วนภาพ3Dคนขายเสียบหนังจาก usbลองให้ ภาพลอยดีมากครับ 

ทีแรกก็เล็ง670tไว้เหมือนกัน แต่พอไปดูในห้างเปิดเทียบกับ 750t แล้ว ดันดูออกว่าชอบภาพ750tมากกว่า  เลยกัดฟันเอาที่ชอบไปเลย
ตอนนี้ดูบอลโลกแบบHD ภาพสวยพอใจมากครับ

เสียแต่ตอนดูหนังพวกไฮเดฟ รู้สึกว่าภาพมันคมจัดมากไปจนดูหลอกๆ เทียบกับอีก2เครื่องที่มีอยู่คือ
พลาสม่า 42"Pana กับ50"Lg  รู้สึกว่าชอบภาพหนังจากพลาสม่ามากกว่า

ออฟไลน์ topthanakorn

• *

เสียบที่ตัว usb ครับ เป็นไฟล์ที่เอามาจากเดโมของแอลจีเอง

ส่วนการตั้งค่า ผมลองหมดแล้ว ตั้งค่าหมดแล้ว รีเซตก็แล้ว ไม่หายครับ

สุดท้ายไปลองที่ร้านรุ่นเดียวกัน ที่ร้านเป็นน้อยมาก หรือบางฉากไม่เป็นเลยครับ

อาการภาพซ้อนของผมก็เป็นนะครับ ในกรณีที่ทีวีอยู่สูงหรือต่ำเกินไปก็จะเห็นภาพซ้อน ต้องพยายามนั่งให้อยู่กลางจอของทีวีครับ

• *

อาการภาพซ้อนของผมก็เป็นนะครับ ในกรณีที่ทีวีอยู่สูงหรือต่ำเกินไปก็จะเห็นภาพซ้อน ต้องพยายามนั่งให้อยู่กลางจอของทีวีครับ

ในส่วนปรับระดับการรับชม ก็ทำแล้วเช่นกันครับ

ขึ้นลงซ้ายขวาใกล้ไกล ผมให้ช่างมาตรวจเองที่บ้าน ลองหลายทางและครับก็เป็น

เลยได้ใบสรุปแจ้งอาการเสียมาอย่างที่เห็น แต่ตอนนี้ไม่เครียดละครับ รอแอลจีคืนเงินให้ผมอยู่

ส่วนซื้อทีวีใหม่ พับโครงการไปอีก1ปีเลย 5555 เข็ด รอดูรุ่นใหม่ปีหน้าเลยละกัน  [เท่ห์]

ออฟไลน์ vstrom

• *
นึกภาพที่ว่าซ้อนไม่ออกเลยครับ
นี่ขนาด lg ที่เด่นเรื่อง 3D เลยนะครับ
ผมใช้ sony เคยเจอภาพซ้อนในหนังแบบฉากหน้าทับรวมๆกันกับฉากหลัง ต้องกลับแว่นดูถึงจะหาย
sony ไม่มีเมนูแก้ ต้องใช้ hd player เล่นถึงจะมีเมนูแก้ให้
คงไม่ใช่กรณีนี้นะครับ เพราะ demo lg เอง ผมก็ดูได้ปกติ
ลองบอกตัว demo หน่อยซิครับ จะได้ลองทดสอบอีก

ออฟไลน์ tummer

• *
ส่งเรื่องไปเลยครับ ของผมส่งเรื่องไปแล้ว รอเครื่องล๊อตใหม่อยู่ เงาตะคุ้มๆนี้ตัวดีเลยเาลาดูบอลนี้เสียอรรถรสเป็นอย่างมาก  แต่มุมข้างๆไม่มีปัญหาเหมื่อนกัน

ตอนแรกก่อนซื้อดูแต่เรื่องมุมดำ เพราะงงกับเรื่องเงาตะคุ้มๆ ไปดูตามห้างก็ไม่พบ อาจเป็น demo ไม่มีสีล้วนเยอะและห้างเปิดไฟสว่างแต่พอซื้อมาดูบอลเท่านั้น

สรุปตัดสินใจแจ้งเรื่องไป LG ครับ สำหรับ เงาดำตะคุ้มๆ (เรื่องมุมดำไม่เป็นปัญหาต่อการรับชมครับ รับได้สบาย) ให้เดาน่าจะเป็นเซตหลอดใกล้จอเกินไป เลยแจ้งก่อนหมด 7 วันอัตรายครับ รุ่นนี้ดีทุกอย่าง ภาพเนียน ทำไมต้องมีแบบนี้ด้วยตอนแรกว่าจะปล่อยวาง นั่งเที่ยบข้อดี ข้อเสีย พอ นั่งดูบอล 2-3 คืนทนไม่ไหว เคลมดีกว่า คาดว่าเปลี่ยนเครื่อง ก็เจออีก ว่าจะลองโทรไปคุยกับร้าน

ภาพแรกเป็นภาพที่ถ่ายจริงครับ

ภาพที่ 2 เป็นภาพที่ใช้ PS ดึงแสงลงจะเห็นชัดว่าเป็นดำวงๆ ตรึงหน้าจอประมาณ 7 แถว นั้นแหละครับสาเหตุเงาตะคุ้มๆ มีผลต่อการรับชมมากมาย ถ้ามีสีล้วนๆ [ร้องไห้]

ปล.ไม่ได้มีเจตนาว่า lg นะครับเพราะส่วนตัวชอบ lg และเจ้าหน้าที่รับเรื่อง จัดการให้ดีมากๆครับ  [ปลื่ม]
ใครได้ล๊อตใหม่หรือการแก้ไข ช่วยอัพเดจด้วยครับ ได้ตัดสินใจเปลี่ยนเครื่อง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 09, 2014, 06:14:01 pm โดย tummer »

ออฟไลน์ kjanginpb

• *
ล็อตใหม่มันมายังคับอะผมก็รอ อยากได้รุ่นนี้  [ร้องไห้]

ออฟไลน์ Krit-888

• Edge LED TV member
เมลล์ถามฝ่ายบริการลูกค้าไป 3 รอบ รอบแรกถามเกี่ยวกับสมาชิก LG ก็ตอบมาไม่เกิน 2 วัน
แต่ 2 รอบหลังที่ถามเกี่ยวกับเงาดำที่มุมทั้ง 4 ด้าน เงียบไปเกือบครึ่งเดือนแล้ว  [เศร้า]

• *
น่าจะยังนะครับ เขาบอกถ้าของมาภายในครึ่งเดือนหรือปลายเดือน จะติดต่อกลับ  ผมก็รอ อย่างใจจอใจจ่อเหมื่อนกัน ส่งเรื่องไปก็นานแล้ว  [เหม่อ]

• *
ตอนนี้ผมได้เงินคืนจากทางแอลจีเรียบร้อยแล้วครับ ค่อยโล่งอกไป

เหลือแต่ทำเรื่องยกเลิกประกันครับ  [ปลื่ม]

ปล.ยอมรับเลยว่าบริการหลังการขายแอลจีค่อนข้างที่จะดีมาก ดูแลดีจริงๆครับ